อาถรรพณ์ หรือ ความไม่เข้าใจกัน : นัดที่ 13 ปราการ - ปลากัด

• 19 ตอบ
  • 1975 อ่าน
*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,494
  • 91
ตั้งแต่เขียนกระทู้ "ฉีก ฉะฯ ออกเป็นริ้ว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ"  ในเว็บบอร์ดของสมุทรปราการ เอฟ.ซี.
เสร็จเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 13 พ.ค. 2553  ด้วยจุดประสงค์ เป็นการกระตุ้นให้กำลังใจแก่นักเตะ
สมุทรปราการ รวมทั้งสร้างความคึกคัก หึกเหิมให้กับเหล่ากองเชียร์ป้อมปราการในการส่งแรงใจ
และเสียงเชียร์ให้ดังกระหึ่มนัดต่อไปที่จะลงฟาดแข้ง อาจจะมีการสอดแทรกเกร็ดเล็กเกร็ดน้อย
ของชื่อเรียกจังหวัด  หรือ ชื่อฉายาของทีมจังหวัดที่ปราการจะต้องลงฟาดแข้งด้วย 

จนกระทั่งถึงวันศุกร์ที่ 14 พ.ค. ประมาณเวลา 18.15 น. ยังเห็นว่ากระทู้นี้คงเป็นปกติดี  ไม่มี
เหตุอันใดที่จะก่อให้เกิดความไม่เข้าใจอันดีต่อกัน   ระหว่างกองเชียร์ป้อมปราการกับกองเชียร์
ปลากัดนักสู้ นับแต่นั้นมาจวบจนล่วงเลยมาถึงวันเสาร์ที่ 15 และ วันอาทิตย์ที่ 16 พ.ค. 2553
ก็ไม่ได้เข้ามาใช้ ไม่ได้เข้ามาดูมาอ่านในเว็บบอร์ดของพวกเราเลยเนื่องจากไวรัสลงเครื่องคอมฯ
ที่บ้าน ทำให้ขาดการรับรู้ข้อมูลข่าวสารไประยะหนึ่ง  โดยเฉพาะอย่างยิ่งเกิดอะไรขึ้นกับกระทู้นี้
มิฉะนั้น คงจะเข้ามาเขียนชี้แจงและขอให้กองเชียร์ทั้งสองทีมต่างทำความเข้าใจในวัตถุประสงค์
ของการเขียนกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่ออะไร

มาถึงเช้าวันจันทร์ที่ 17 พ.ค. 2553 ก็แวะเข้ามาดู เข้ามาอ่านในเว็บบอร์ดปราการตามปกติ จึง
มีความตกใจและเสียใจพอควร  ที่ว่ากระทู้นี้จะเป็นสาเหตุที่ก่อให้เกิดความไม่เข้าใจอันดีต่อกัน
จนอาจเลยเถิดเกิดความบาดหมางใจกันขึ้น  เพราะทั้งสองทีมจะต้องพบกันอีกครั้งในเลกที่สอง
เมื่อสมุทรปราการ ต้องไปเยือนฉะเชิงเทรา วันเสาร์ที่ 7 ส.ค. 2553 ณ สนามจังหวัดฉะเชิงเทรา
เวลา 17.00 น.

หากไปย้อนดูกระทู้ และ / หรือ บทความ ที่ผ่าน ๆ มา ซึ่งเขียนโดย  TRIPLE SSS  จะพอ
เข้าใจได้ว่าทุกข้อความเขียนขึ้นมา มิใช่เพื่อความจงเกลียดจงชัย มิใช่เพื่อประสงค์ร้ายต่อทีม
ใด ๆ มิใช่เพื่ออาฆาตมาดร้าย แต่ทุกข้อความที่ลิขิตขึ้นมา เพื่อให้กำลังใจ เพื่อให้ก่อเกิดการ
ไม่ย่อท้อต่ออุปสรรคขวากหนาม หรือ ความยากลำบากใด ๆ ที่กร้ำกรายเข้ามาสู่ทีมและกอง
เชียร์ป้อมปราการ

อย่างไรก็ตาม  TRIPLE SSS  ในฐานะผู้เขียนกระทู้  "ฉีก ฉะฯ ออกเป็นริ้ว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ"
จึงขอแสดงความเสียใจ  และ  ขอโทษที่กระทู้นี้อาจเป็นสาเหตุที่ทำให้ทั้งสองกองเชียร์ของ
สมุทรปราการ เอฟ.ซี.และ ฉะเชิงเทรา เอฟ.ซี. ต้องเกิดความไม่เข้าใจอันดีต่อกัน จึงใคร่ขอ
ร้องให้อภัยซึ่งกันและกัน  เพราะบ้านเมืองเรา เพราะคนในประเทศเรา มีจำนวนผู้คนมากมาย
เกินพอแล้ว ที่ไม่เข้าใจกัน  ที่ทะเลาะเบาะแว้งกัน  ที่คิดจะห้ำหั่นให้ถึงสิ้นลมหายใจกันไปข้าง
ไม่ว่า
ป้อมปราการ ไม่ว่าปลากัดนักสู้คงจะไม่คิดเป็นเช่นคนเยี่ยงนั้น โดยไม่คิดพิจารณาไตร่ตรอง
ให้ถ้วนถี่ ว่าเราจะมาทะเลาะขัดแย้งกันด้วยเรื่องอะไร  หากจะสู้ ก็ขอให้ทั้งสองทีมสู้กันด้วย
ผลงานในสนาม ด้วยผลงานทั้งของนักเตะและกองเชียร์ในสนามที่ต่างต้องมีน้ำใจนักกีฬาที่ดี
เพื่อให้เป็นแบบอย่างที่ดี ๆ แก่สาธารณชนทั่วไปได้รับรู้และยกย่องสิ่งที่ดีงามบ้างเถอะนะ

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• ครอบครัวปราการ
  • 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
ขอบคุณพี่เหน่งครับที่มีกระทู้ดีดีให้เราเหล่าป้อมปราการได้แสดงความคิดเห็นแม้บางท่านจะตีความเข้าใจผิดกันไปในบางกระทู้

ลร

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
เข้ามาดูเฉยๆ

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
ท่าน TRIPLE SSS ทำดีที่สุดแล้วคับ

และขอจงอย่าหยุด

.............
ส่วนไอ้พวก ไม่พัฒนา ก็ปล่อยเขาไป
 [(k)] [(k)] [(k)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
พี่เหน่งครับ ผมว่าพี่เหน่งเขียนบทความได้ดีแล้วครับ   แต่คนอื่นเค้าตีความไปเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤษภาคม, 10, 11:51:11 โดย ♫อินเดียหน้าโจร♫ปินตูระเบิดตูด♫ »

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
ขอบคุณพี่เหน่งสำหรับบทความดีดีเสมอมานะครับ  :icon_adore:

จริงๆแล้วผมก็มีส่วนผิดครับ
ต้องขอโทษทุกท่านด้วยครับ :icon_adore:

ผมไม่น่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือเลยจริงๆ

อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ TOMTAM <Ideas for life>

• 73
  • 5
  • แพ้ยาก ชนะยิ่งยากกว่า
    • http://img340.imageshack.us/img340/9859/samutprakarn112
ชัดเจนครับพี่เหน่ง

พวกเรารับทราบแล้วจะนำไปปฏิบัติในทางที่ถูกต้องครับ
:)
กรูผู้ชนะ สมุทรปราการ FC

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
ขอบคุณครับพี่เหน่ง เราสู้กันในสนามดีกว่าครับ  :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
ขอบคุณครับพี่เหน่ง

ส่วนคนที่จ้องหาเรื่อง

ต่อให้เขียนยังไง ก็เอาไปแปลงเป็นประเด็นให้มีเรื่องกันได้อยู่แล้วครับ

ขอบคุณพี่เหน่งมากครับ สำหรับข้อความดีๆที่เขียนให้มาตลอดครับ  :great:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ §เต้ย คลองมอญ§

• 290
  • 4
  • ปราการ ปราการ และก็ปราการ
ขอบคุณครับ พี่เหน่ง
ไม่เชียร์ทีมบ้านเกิด แล้วจะให้ตูไปเชียร์ใคร

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
แหะๆ เผลอไปกะเค้าด้วย 1 ความเห็น >:D
ขอบคุณพี่เหน่งสำหรับมุมมองดีๆ นะคะ

เชียร์ทีมไหนก็บอลไทยทั้งนั้น :smitten:

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ขอบคุณที่เตือนครับ พี่เหน่ง ....  8) 8)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
บทความชั้นครูเลย :great:

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
รออ่านบทความดีๆจากพี่เหน่งเสมอครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
รักกันไว้เถิด...อภัยกันครับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
ขาดบทความพี่เหน่งไป ผมคงอยู่ไม่ได้ แล้วคงผอมโซด้วยความเศร้า

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
อ่านจบครับพี่เหน่ง วันที่แข่งผมก็ได้เข้าไปสวัสดีทักทายกลุ่มแปดริ้วมาแล้วครับ เจอกันเราได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นและปลอดภัยแน่นอนครับ

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
พี่เหน่ง สมเป็นผู้ใหญ่ในทีมของเราจริงๆ
ให้ข้อแนะนำ และเตือนสติ
ขอบคุณมากๆค่ะ

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
รักกันดีกว่า