โหมโรง สระบุรี vs. สมุทรปราการ ตอน ปีที่แล้วมีอะไร

• 23 ตอบ
  • 2607 อ่าน
*

ออฟไลน์ TANSTAAFL

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,032
  • 10
ในวันเสาร์ที่จะถึงนี้ ถือเป็นอีกแมตช์หนึ่งที่น่าจะอยู่ในความทรงจำของแฟนบอล ทั้งเจ้าบ้านสระบุรีและผู้มาเยือนอย่างสมุทรปราการ

ปีที่แล้วทั้งสองทีมเจอกันในนัดที่ 6 ของฤดูกาล โดยทางสระบุรีเป็นเจ้าบ้าน หลังจากที่สมุทรปราการเพิ่งเปิดพ่ายลพบุรีไป 0-2 ในขณะที่สระบุรีไปเยือนฉะเชิงเทราแล้วโดนถล่มมา 5-1

ต้องออกตัวไว้ก่อนว่านัดนั้นผมไม่ได้ไปด้วยหรอกนะครับ สมัยนั้นเรื่องตามไปเชียร์นอกบ้านอะไรนี่ยังไม่มีในหัวเลย ขนาดในบ้านยังไม่แน่ใจเลยว่าจะได้ดูทุกนัดหรือเปล่า

ตอนนั้นเรายังไม่มีรถบัสกองเชียร์หรืออะไรเหมือนตอนนี้นะครับ อาศัยติดรถบัสของนักฟุตบอลไป โดยมีกลุ่มกองเชียร์ไปเท่านี้...

(รูปโดย บ.โบ้ *Indy*)

เมื่อรวมกับกองเชียร์บ้างส่วนที่ขับรถไปเอง ก็รวม ๆ กันได้กระจุกเล็ก ๆ เท่าที่เห็นทางซ้ายมือของรูปนี้แหละครับ

(รูปโดย romartinosea แฟนบอลสระบุรี)

นัดนั้นมีเรื่องหน้าสนใจหลาย ๆ อย่าง เดี๋ยวผมจะค่อย ๆ เล่าให้ฟังนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤษภาคม, 10, 08:15:09 โดย TANSTAAFL »

*

• 1,032
  • 10
ผลการแข่งขัน

นัดนั้นจบลงที่เสมอกัน 2-2 ครับ โดยสมุทรปราการมีโอกาสขึ้นนำถึง 2 ครั้ง 2 ครา แต่ทางสระบุรีก็ตีคืนได้ทั้ง 2 ครั้ง

ส่วนผู้ทำประตูผมจำไม่ได้จริง ๆ (บอกแล้วว่าไม่ได้ไปดู บางนัดดูยังจำไม่ได้เลย 55)

ใครจำได้ช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ ว่ายิงกันยังไง

*

• 1,032
  • 10
จักรยานน้ำใจ

ต้องเรียกว่าเป็นลักษณะประจำตัวของสาวก Fortressians ไปซะแล้ว ที่มักจะนึกถึงพี่ ๆ น้อง ๆ กองเชียร์กันมากกว่าตัวเอง

เรื่องของเรื่องก็คือ พี่หนุ่ม ประธานกองเชียร์ของเราโชคดี ได้รับรางวัลใหญ่จากการจับสลากหางบัตรเข้าชม เป็นจักรยานคันงาม 1 คัน

(รูปโดย bank samrong)

แต่แทนที่พี่หนุ่มจะเก็บไว้ใช้เอง พี่หนุ่มเอาจักรยานคันนั้นไปขายครับ ได้มา 500 หรือ 600 บาทนี่แหละ ก่อนที่จะเอามารวมเข้ากองทุนผ้าป่าเพื่อการเชียร์บอลให้กับน้อง ๆ สุดยอดจริง ๆ ครับ

*

• 1,032
  • 10
หมูกะทะมิตรภาพ

ต้องยอมรับว่าทางทีมสระบุรี ถือเป็นทีมที่มีน้ำใจมาก ๆ ทีมหนึ่ง หลังจากที่ทั้งแข่งทั้งเชียร์กันมาอย่างเหน็ดเหนื่อย ทางทีมงานสระบุรีก็จัดเลี้ยงหมูกะทะให้กับทั้งทีมตัวเองและผู้มาเยือน เรียกว่าอิ่มหนำกันไปตาม ๆ กัน

(รูปโดย บ.โบ้ *Indy*)

ว่าแต่.. ปีนี้ทางสระบุรีจะเลี้ยงหมูกะทะกองเชียร์สมุทรปราการอีกไหมหนอ...  :P :P :P

*

• 1,032
  • 10
ตกหลุมรัก

ไม่แน่ใจว่าหลุมรักหรือเปล่า ที่แน่ ๆ ไม่ใช่คนครับที่ตก เป็นรถบัสของนักฟุตบอลที่ตกหลุม เรียกว่าทั้งดันทั้งขุด ยังไงก็เอาไม่ขึ้นซะที

จนในที่สุด ทางทีมงานเราก็ได้ติดต่อประสานงานไปยังทีมสระบุรี ซึ่งก็ให้ความช่วยเหลือด้วยการเรียกรถดับเพลิงมาฉุดลากรถบัสขึ้นจากหลุมได้ในที่สุด

*

• 1,032
  • 10
หนูนา

อันนี้ไม่เล่าครับ รอคนอื่น (โดยเฉพาะที่หนุ่ม) มาเคลียร์เอง :) :) :)

*

• 1,032
  • 10
สุดท้ายสิ่งที่อยากจะบอกก็คือ มิตรภาพระหว่างทีมเรากับสระบุรี ถือว่ามีความสัมพันธ์อันดีมาโดยตลอด

และหวังว่าวันอาทิตย์นี้ มิตรภาพเหล่านี้จะไม่ลดลง แต่จะเพิ่ม ๆ ๆ ขึ้นอีกไม่รู้จบนะครับ

สำหรับผู้ที่สนใจดูรูปเพิ่มเติมนะครับ เชิญกระทู้ต่อไปนี้

http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?topic=241.0

http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?topic=251.0

http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?topic=260.0

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
คิดถึงวันนั้นมาก ๆ

แวะเข้าวัดบอกจะแวะไหว้พระ แต่กลายเป็นว่าเข้าไปวนยกมือไหว้กันบนรถแล้วออกเลย   [(herr)]

ส่วนหมูกระทะอร่อยมาก รถตกหลุมก็ได้เอกราชมาช่วยขุดให้ สุดยอดจริง ๆ  [(cry)] [(cry)]

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
มันเป็นอะไรที่น่าประทับใจ ..... มิตรภาพดีเช่นนี้น่าจะมีแต่เพิ่มขึ้น ...  [(sabai)] [(sabai)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
ผมจำวันนั้นไม่รู้ลืมเลยครับ...........ผมนอนอยู่บ้านไม่ได้ไป  :D

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
นัดนั้นไม่รู้ว่าอะไรดลใจเลยขับรถไปเองมีน้าชายกับน้องอีกคนชื่อนนท์รวม3คนแล้วก็ได้ตกลงกันก่อนที่จะจับรางวัลหางบัตรว่าของรางวัลใครได้จะต้องหาร3เพราะมาด้วยกันปรากฎว่าบัตรของผมได้จักรยานก็เลยคุยกันว่าเอาไปขายแล้วเอาตังค์มาเข้าผ้าป่าเพื่อความครึ๊กครื้นกันดีกว่าสรุปคือก็ต้องขอบคุณทั้งน้าชายทั้งน้องนนท์ด้วยที่ยินดีเอาเงินเข้าผ้าป่าเพื่อให้กองเชียร์ของเราตอนนั้นซึ่งยังไม่มากเท่าตอนนี้ได้มีส่วนในของรางวัลที่ทางสระบุรีแจกมาโดยทั่วถึงกัน

ปล.สำหรับคุณครู นู๋นา ผมว่าพี่มิดมี่ถาม ทอม ดีกว่านะ :Dผมก็แค่พูดคุยในห้องแช๊ตเองนะครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
ทุกคนสุดยอดจริงๆครับ
วันวานยังคงหวานอยู่จริงๆครับ
เล่ากี่ครั้ง ก็ยังคงมีความสุขทุกครั้งครับ ที่ได้ยิน

สุดยอดครับ เหล่ากองเชียร์ในตำนาน ขอยกนิ้วให้ครับ  :great:
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
นัดแรกของโผมมม 8)

ผมจำได้อย่างเดียวคือ
โรงพยาบาลคือบ้านหมอ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• 2,494
  • 91

เดอะติ๊กครับ  ข้อมูลนัดต่อนัด ทั้งผลการแข่งขัน  ทั้งสถิติผู้ทำประตู ใบเหลือง ใบแดง ของปี 2552
ที่เคยอยู่ในเว็บ samutprakanfc เมื่อปีทีแล้ว ยังค้น ยังดูข้อมูลได้หรือเปล่าครับ หาไม่เจอเลยครับ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
เป็นนัดเดียวที่พลาด หลังจากได้มาดู

แล้วเข็ดมากๆ จริงๆ ต้องลุ้นอยุ่คนเดียว

โทรถามก็รู้นะว่าเพื่อนๆยุ่งอยู่ ตอนนั้นไม่สนิทกับใคร

โทรหาไอ้โบ้คนเดียว ป่วนแม่งซะ

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
อิจฉา

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
ขอบคุณครับพี่มิด...อาทิตย์นี้ไม่น่าพลาดครับ  ;)
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
มิตรภาพดีๆที่มีต่อกัน ขอให้มีตลอดไปนะ

*

ออฟไลน์ mawnum

• 55
  • 0
มิตรภาพมีให้ไม่มีหมด
แต่นัดนี้ขอชัยชนะกลับสู่ปราการ
ฟุตบอลปราการฟุตบอลปราการ
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ TOMTAM <Ideas for life>

• 73
  • 5
  • แพ้ยาก ชนะยิ่งยากกว่า
    • http://img340.imageshack.us/img340/9859/samutprakarn112
มิตรภาพที่ดีช่วยกันสานต่อไปนะครับ ;)
กรูผู้ชนะ สมุทรปราการ FC

*

ออฟไลน์ Noona

• 8
  • 0
  • รัก หระรี เบาๆ
เข้ามายินดีต้อนรับชาวปราการด้วยความยินดียิ่งคร่า

นัดนี้มากันเยอะๆนะคะ
   [(wink)]

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace

เดอะติ๊กครับ  ข้อมูลนัดต่อนัด ทั้งผลการแข่งขัน  ทั้งสถิติผู้ทำประตู ใบเหลือง ใบแดง ของปี 2552
ที่เคยอยู่ในเว็บ samutprakanfc เมื่อปีทีแล้ว ยังค้น ยังดูข้อมูลได้หรือเปล่าครับ หาไม่เจอเลยครับ

ยังอยู่ครบถ้วนทั้งหมดครับ แต่ยังดูไม่ได้ครับ รอให้ผมแก้ไขอะไรบางอย่างก่อนนะครับพี่
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
คนแก่รำลึกความหลัง อิอิ
ปีนี้ไม่พลาดแน่นอน

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• 2,494
  • 91

ยังอยู่ครบถ้วนทั้งหมดครับ แต่ยังดูไม่ได้ครับ รอให้ผมแก้ไขอะไรบางอย่างก่อนนะครับพี่

ขอบใจน้องติ๊กมากครับ  เพราะถ้ามีเวลาพี่ก็มักจะเข้าไปดูไปค้นข้อมูลเก่า ๆ ปี 2552
เหล่านั้นไว้อ้างอิงและเปรียบเทียบกับผลงานในปีปัจจุบัน 2553