สวัสดีครับ ทุกท่าน ก่อนถึงศึกใหญ่ ปราการโพรวินเชี่ยล ดาร์บี้ แม็ตช์

• 15 ตอบ
  • 8079 อ่าน
*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• แฟนบอลปราการ
  • 353
  • 8
สวัสดีครับทุกท่าน ใกล้ถึงศึกใหญ่และศึกแห่งศักดิ์ศรีแล้ว กับวันอาทิตย์นี้ ... " Prakarn Provincial Derby Match " ... เกมน่าจะออกมาสนุกนะครับเกมนี้ รวมทั้งน่าจะเป็นเกมที่ดุเดือดของทั้ง 2 ทีม ทั้งผู้เล่นและกองเชียร์ ...

สิ่งหนึ่งที่เราทุกคนต่างกังวล คือการปะทะอารมณ์และคารมกันของกองเชียร์หรือผู้เล่น ... ดังนั้น แน่นอนว่าการปะทะกันนั้น อารมณ์อาจจะแปรเปลี่ยนไปได้ง่ายๆ ยิ่งมีสิ่งกระตุ้นและเล้าอารมณ์รอบด้านอย่างมากมาย ...

คืองี้ครับ สิ่งที่ หลายคนไม่กังวลอาจจะเป็นแฟนบอลกลุ่มในเว็บบอร์ด ซึงมีการติดต่อสื่อสารกันและรับรู้ถึงอารมณ์ของแต่ละคนได้ดี ... แต่อย่าลืมว่า ยังมีอีกหลายสิ่งที่เราอาจจะควบคุมไม่อยู่คือ แฟนบอลปราการกลุ่มอื่นๆ ที่ไม่ได้เข้ามาในเว็บบ่อย ...

ซึ่งผมคิดว่า เราน่าจะต้องพยายามควบคุมกลุ่มแฟนบอลกลุ่มนี้ด้วย ... เพราะยังไงก็คือกลุ่ม ปราการเชียร์ด้วยกัน และเหมือนกัน ต่างกันคือเข้าเว็บกับไม่เข้าเว็บ และสำคัญคือ ผลเสียมันจะส่งผลกระทบต่อทีม เพราะอาจจะโดนปรับ ตัดแต้มกันได้ ...

เพราะฉะนั้น ผมไม่รู้ว่า แกนนำ มีความคิดเห็นกันอย่างไรสำหรับเรื่องนี้ และทำอย่างไรที่เราจะควบคุม แฟนบอลกลุ่มนี้ ... ยิ่งถ้ามีการดื่ม แอลกอฮอล กันเข้าไปแล้วยิ่งอาจจะควบคุมได้ยาก ... จะห้ามไม่ให้เขาดื่มก็ไม่ได้ เพราะในเมื่อเราก็ยังดื่ม .... จะห้ามไม่ให้เขาเอาเข้ามาดื่มก็ไม่ได้ เพราะในเมื่อเราก็เอาเข้ามา ....

เราจะทำอย่างไรดีครับ ช่วยกันคิดดีกว่าไหม

จากใจแฟนบอลคนหนึ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน, 09, 11:48:50 โดย ด.ต. เดอะติ๊ก »

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
เป็นมุมมองที่ดีครับ แต่ผมว่ายากนะที่เราจะไปคุมคนทั้งหมดได้เพราะถ้าเค้าจะทำอะไรขึ้นมาก็คงจะไปห้ามไม่ทัน แต่อย่างน้อยถ้ากองเชียร์หลัก
ของเราทำตัวอย่างให้เขาเห็นว่าเราไม่มีการตอบโต้ใดๆไม่ว่าจะโดนด่าหรือยั่วยุยังไงก็ตามแล้วเราไม่สนใจไม่ตอบโต้  ตั้งเชียร์อย่างเดียวคิดว่า
อย่างน้อยคงจะช่วยให้เขาได้รู้สึกบ้างล่ะครับ

*

• 353
  • 8
ถ้าเราจะมีเครื่องขยายเสียง ( โทรโข่ง ) ประกาศขอความร่วมมือจะดีไหมครับ ... ประกาศก่อนเกมอะครับ นิดนึงก็ยังดี ...

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• ครอบครัวปราการ
  • 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
ถูกต้องครับ อย่างที่พี่ป๊อบว่า
เราไม่สามารถควบคุมแฟนบอลทุกๆคนได้
แต่เราสามารถแสดงตัวอย่างที่ดีๆให้เค้าดูได้ครับ
ลองดูว่า ถ้าคนกลุ่มใหญ่แสดงความเป็นสุภาพบุรุษ สมุทราปราการออกมา
มีหรือครับที่กลุ่มคนเล็กๆนั้นจะไม่อายแล้วกล้าแหกคอก ;)
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
แต่พูดถึงถ้าเราลองให้ สนามประกาศบอกไม่ให้ดื่มหรือนำเบียร์เข้ามาน่าจะดีน่ะ

เพราะถ้าประกาศแล้วยังมีคนทำอยู่ก็น่าเอื่อมละอาน่ะ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
แต่พูดถึงถ้าเราลองให้ สนามประกาศบอกไม่ให้ดื่มหรือนำเบียร์เข้ามาน่าจะดีน่ะ

เพราะถ้าประกาศแล้วยังมีคนทำอยู่ก็น่าเอื่อมละอาน่ะ

งั้นกองผ้าป่าช่วยเชียร์ก็อดอ่ะดิ่

แต่ก็หาทางกันไว้บ้างก็ดีครับ รวมสมาชิกใหม่ๆ มานั่งตรงกลางแล้วเราล้อมรอบไว้ดีป่ะ

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
ประเด็นนี้น่าสนใจ   แต่ผมก็เชื่อมั่นในเราครับ

*

• 353
  • 8
จริงๆผมก็ไม่ได้หวังว่า เราจะต้องควบคุมอะไรหรอกนะครับ แต่ถ้าเราได้มีการบอกกล่าวอะไรก่อนเกม มันก็คงจะดี แต่ถ้าเห็นว่ามันคงทำอะไรไม่ได้ ปล่อยไปเลยตามเลย เราก็เชียร์ในส่วนของเรา เขาก็เชียร์ในส่วนของเขา ก็มิได้ว่าอะไรครับ แค่เสนอเพื่อให้เกิดการพัฒนาก็เท่านั้นเอง

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
คำพร่ำสอนร้อยคำก็สู้ทำให้ดูเป็นตัวอย่างครั้งเดียวไม่ได้คับ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
เราเป็นทีมเยือน ให้ไปประกาศ อะไรคงลำบาก

- ดีชั่วอยู่ที่ตัวเรา -

เราทำตัวเราให้ดีก็พอครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ถ้ามีโทรโข่งให้ผู้นำช่วยพูด  ไม่ให้มีการด่าทอ ยั่วยุ หยาบคาย

ผ่านพวกเรากันเองผมว่าเสียงที่ประกาศออกไปคงไปเข้าหูผู้ชมคนอื่นได้อัตโนม้ติ  และคงช่วยลดอุณหภูมิบนสแตนได้เยอะละครับ   8) 8) 8)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
ตามพี่อุ๊ด

เราก็ไม่ต้องไป ตามเกมส์เค้าละครับ

เชื่อว่าเราโดนยั่วยุ แน่ๆ

ทั้งนักบอล + กองเชียร์
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
ผมคิดว่าพวกกเราต้องช่วยกันพูดช่วยกันตื่นพี่ๆน้องๆ ที่มาชมเกมส์นัดนี้อะ แต่จะให้ควบคุมคงทำไม่ได้แน่
เพราะไม่รู้ว่าเค้าจะร่วมเมืองกับเราขนาดไหน ต้องต้องทำตัวอย่างที่ดีให้เค้าเห็น
อย่าให้คนส่วนน้อยที่ทำไม่ดี มีบทบาทมากกว่าคนส่วนใหญ่ที่ทำดีครับ
ช่วยๆกันนะ FORTRESSIANS
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
เราต้องพยายามทำตัวอย่างที่ดีให้เค้าเห็นแล้วเค้าจะทำตามเราแน่นอนครับ  >:(

THIS IS FC !!!!

*

• 353
  • 8
โอเคครับ ผมคงได้คำตอบแล้ว ภาพรวมแล้ว ....

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
ช่วยๆๆกันคับ  ข้างบนนั้นมีคำตอบอยู่หมดแล้ว