ก็เรามันจนแต่ไม่ป็อดเว้ย

• 19 ตอบ
  • 11595 อ่าน
*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
ก็เรามันจนแต่ไม่ป็อดเว้ย
« เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 09:50:31 »
หวัดดีครับกระทู้นี้ขอเป็นกำลังให้นักเตะของเรานะครับ  จะแพ้หรือชนะเหล่าแฟนบอลก็ตามเชียร์เหมือนเดิมครับ
พวกเรามันชิวๆอยู่แล้ว  นักเตะเราไม่ต้องไปกดดันอะไรมากมายนะครับสบายๆ  ตอนนี้ทีมคูแข่งเราลนลานหลอกหลอนตัวเองอยู่  เอามันทุกทางเพื่อความชนะถึงขนาดพากันมานั่งกดดันกรรมการตอนเราเจอราชรีหวังให้เราแพ้แหมทำไปได้แก่ก็แก่กันแล้วนะ  ความคิดยังสู้เจ้านิวแฟนบอลม.5เรายังไม่ได้เลย  ล่าสุดเอาอีกส่งข้อความไปคลื่น99บอกสมุทรปราการfcสร้งภาพ เงินยังไม่มีจ้างนักเตะ อ่านแล้วพ่อคุณคงไม่มีอะไรจะมาโอ้อวดนอกจากความรวยของตัวเอง  ยังงงอยู่เลยว่าเขาก็มีอะไรพร้อมหลายอย่างกว่าเรามากแต่มีปัญญานำได้แค่2แต้มตอนนี้ก็ปอดแหกกลัวทีมจนๆอย่างเรานำถึงขนาดพามานั่งด่ากรรมการหวังให้เราแพ้  พ่อคุณเห็นแล้วน่าเวทนามีเงินเยอะแต่ใช้ไม่เป็น  ในข้อความยังบอกอีกจะเลื่อนชั้นและเป็นเหมือนเมืองทอง โถแค่นี้ก็แป็กแล้วคิดจะเป็นตัวแทนสมุทรปราการแต่กลับไม่มีความเป้นตัวของตัวเอง คนสมุทรปราการจริงๆฝันที่จะเป็น1ในประเทศไม่เปรียบเทียบกับใครเว้ยและเราจะมีวัฒนะรรมของเราเอง  เขาพูดอย่างนั้นแสดงว่าไม่มีศักดิ์ศรีคนสมุทรปราการ
                               นักฟุตบอลทุกคนครับผมมีความมั่นใจว่าเราต้องชนะ  พวกเราแฟนบอลทุกคนรู้ครับถึงความลำบากของทีมงานและนักเตะ  รู้ว่าทุกคนอยากเตะบอล  และมีเกียรติประวัติพาทีมเลื่อนชั้น  แต่ถึงอย่างไรเรื่องเงินก็เป็นสิ่งสำคัญในการดำรงอยู่ของชีวิต  สมุทรปราการfcก็ไม่ใช่ทีมที่ร่ำรวยอะไรนักเตะของเราบางคนที่มีฝีเท้าดีก็อาจย้ายไปสู่ทีมที่ใหญ่กว่าแฟนบอลของเราของเราก็ไม่ได้ worry อะไรหรอกครับ  พวกเรามีแต่เพียงจุดมุ่งหมายที่ว่าอยากเป็นกำลังใจให้กับผู้ที่มีความฝันที่จะเตะบอล  ในบ้านสมุทรปราการแห่งนี้นักบอลที่ผ่านเข้ามาเล่นให้กับเราจะมีประกายฝันทุกคนที่จะก้าวต่อไปในวงการฟุตบอลเพราะแฟนบอลเราจะติดตามเป็นกำลังใจให้ตลอดจวบจนได้ย้ายออกไป  และในปีนี้เป็นโอกาสดีที่นักฟุตบอลและแฟนบอลมาร่วมกันสร้างความทรงจำ  สร้างเกียรติประวัติครั้งหนึ่งในชีวิตพาทีมเลื่อนชั้นและสู้อย่างสมเกียรติ  และถึงแม้ว่าทีมเราแพ้ก็ขอให้แพ้อย่าง  พระเอกที่ตายตอนจบที่ทำให้คนดูต้องน้ำตาไหลตาตรึงและประทับใจ  จนคนดูเอยว่าพระเอกไม่น่าตาย
                   ขอให้เหล่าฟอร์เทรสเสี้ยนเป็นกำลังใจให้ทีมงาน และนักฟุตบอลนะครับ.................ดำดุ๋ย     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิถุนายน, 09, 10:07:03 โดย สสวท. เสดสวะทอม »

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
Re: ก็เรามันจนแต่ไม่ป็อดเว้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 10:00:44 »
คลายความกดดันหรือว่ายิ่งเพิมวะเนี่ย 555+
เขียนได้เยี่ยมจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิถุนายน, 09, 10:06:51 โดย ดำดุ๋ย »

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 10:03:42 »
สบาย สบาย.......เจอะใครก็ชนะกันไป แพ้กันไป เพราะพวกเราเชียร์ไม่สนอะไร สบาย สบาย...... :smitten: :smitten: :smitten:

เป็นกำลังใจให้ เธอ เป็นกำลังใจให้เธอ จุ๊บๆ สุ้ต่อไปครับ   >:(

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 10:10:05 »
เขียนได้เยี่ยมมากเลยจร้า วุดจ๋า :-* :-* :-*
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

tobystupid

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 10:10:36 »
สู้ๆคับ ยังไงผมก็ ยังเชียร์ ต่อไปคับ .... :D

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 10:17:46 »
พวกมันยิ่งทำยังงี้ ยิ่งทำให้เรามีกำลังใจมากขึ้น

และรู้สึกรักสมุทรปราการ มากขึ้นด้วย

เหมือนกับว่าพวกมันกำลังดูถูกจังหวัด ที่ให้อาชีพ ที่อยู่ ที่กิน ที่ให้รู้จักสังคม พวกมันอยู่อะ

ยังไงก็เต็มที่อยู่แล้วอ่ะ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ จอห์น_จ้าวสมุทร

• 303
  • 9
  • Spirit of Samutprakan
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 11:48:17 »
ครับ...กีฬามีแพ้  มีชนะ  แต่หลังจากจบเกมส์
ใครหล่ะจะเป็นผู้ที่อยู่ในใจของคนทั่วไป  และทำให้คนทั่วไปจดจำ ติดตา ติดใจ
กับสิ่งดีๆต่างๆที่สร้างขึ้น และจะพูดกันต่อไปรุ่นต่อรุ่น.....

ต้องพวกเราชาวสมุทรปราการ เอฟซี......
... Ocean & Ozone ...
Spirit of Samutprakan

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 12:02:08 »
ครับขอเป็นกำลังใจให้นักเตะทุกท่านครับและขอให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ด้วยในความทุ่มเทของนาย
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 12:32:21 »
อย่างนี้ยิ่งแพ้ไม่ได้เว้ยยย ต้องถล่มบอลโอทีให้ได้

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 13:32:14 »

(http://image.ohozaa.com/show.php?id=1407c4ae75c8db7ad9f128e392ab4efe)

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 13:34:10 »
อ่านแล้วซาบซึ้งจนน้ำตาแทบไหล.......

เป็นกำลังใจให้นักเตะทีมเรา สโมสรของเรา และ กองเชียร์ของเราทุกคนครับ

อ่านแล้วทำให้ผมรักจังหวัดสมุทรปราการมากขึ้นเยอะเลยนะเนี่ย/จากคนฉะเชิงเทราแต่ย้ายมาทำมาหากินที่พระประแดง
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 14:45:08 »
อ่านแล้วซาบซึ้งจนน้ำตาแทบไหล.......

เป็นกำลังใจให้นักเตะทีมเรา สโมสรของเรา และ กองเชียร์ของเราทุกคนครับ

อ่านแล้วทำให้ผมรักจังหวัดสมุทรปราการมากขึ้นเยอะเลยนะเนี่ย/จากคนฉะเชิงเทราแต่ย้ายมาทำมาหากินที่พระประแดง
เหมือนกันกับพี่เทพ

เป็นคน สระบุรี แต่มาเรียน หากิน แถวสมุทรปราการ มาอยู่ได้8จะ9ปีแล้ว
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 14:59:19 »
แพ้ชนะเป็นเกมส์กีฬา พวกเราขอส่งแรงเชียร์ให้นักเตะและทีมงานทำให้ดีที่สุดยังไงก็จะเชียร์ตลอดไปครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 16:32:30 »
นัดนี้ไม่กดดันคับเหมือนปอกกล้วยเข้าปาก 55555+
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ ตุ๊ ซา ว่า

• 256
  • 11
  • สมุทรปราการ เอฟซี สุดยอด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 16:38:11 »
มีสติ ตั้งมั่น ชัยชนะอยู่ในมือเรา >:(

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 16:42:49 »
เขียนได้ดีมากเลย ดุ๋ย .......

เป็นกำลังใจให้นักเตะและเจ้าหน้าที่ทีมทุกคนเลยครับ ..... นัดนี้เราต้องชนะทั้งในเกมและหลังเกมส์

;) ;) ;) ;)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 21:45:11 »
ชนะ ชนะ ชนะ ท่องไว้

คาถาข่มศัตรู
ตะโต โพธิสัตโต ราชะสิงโหวะมหิทธิโก
อะระหัง ตะมัตทังปะกาเสนโต
ราชะสิงโห สัตถาอาหะ นะโมพุทธายะ นะมามิสุคะตังชินัง
(ใช้บริกรรมคาถาเมื่อจะต้องไปเจอศัตรู จะทำให้ศัตรูเกรงกลัว - ท่อง ๓ จบแล้วกระทืบเท้าดังๆ ก่อนออกจากบ้านเหมือนกับพิธีตัดไม้ข่มนาม)

----------------------

คาถาเงินล้าน

--------------------------------------------------------------------------------

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (ว่า 3 จบ)

* พระพุทธัง ประสิทธิโชคลาภ
* พระธัมมัง ประสิทธิโชคลาภ
* พระสังฆัง ประสิทธิโชคลาภ

สัมปะจิตฉามิ

นาสังสิโม พรหมมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ , (คาถาปัดอุปสรรค)
พรหมมา จะ มหาเทวา อะภิลาภา ภะวันตุ เม, (คาถาเงินแสน)
มะหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม, (คาถาลาภไม่ขาดสาย)
มิเตพาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)
พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ ,วิระทะโย วิระโคนายัง
วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า)
สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้ผลเร็ว)
เพ็งๆ พาๆ หาๆ ฤาๆ

หมายเหตุ : ต้องท่องทั้งหมดทุกบทด้วยใจเคารพและเป็นสมาธิ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 09, 21:46:54 »

ตะโต โพธิสัตโต ราชะสิงโหวะมหิทธิโก
ราชะสิงโห สัตถาอาหะ นะโมพุทธายะ นะมามิสุคะตังชินัง
(ใช้บริกรรมคาถาเมื่อจะต้องไปเจอศัตรู จะทำให้ศัตรูเกรงกลัว - ท่อง ๓ จบแล้วกระทืบเท้าดังๆ ก่อนออกจากบ้านเหมือนกับพิธีตัดไม้ข่มนาม)
เป็นปายด้าย :'(
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 09, 07:22:11 »

งั้นเราต้องท่องพร้อมกัน ก่อนแมทต์จะเริ่ม  ;)

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 09, 20:07:41 »

งั้นเราต้องท่องพร้อมกัน ก่อนแมทต์จะเริ่ม  ;)

ใช่ๆๆๆ เล่นของกันไปเลย 555+

ปล.แก้ข่าวคับผมอยู่ม.4 อย่าเพิ่งรีบให้ผมโตเลย :( :( :(