ว่าด้วยความศรัทธาของกันและกัน

• 30 ตอบ
  • 4584 อ่าน
*

ออฟไลน์ พี่สัน

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 246
  • 4
  • ทุ่งหญ้าแห่งความศรัทธา
ว่าด้วยความศรัทธาของกันและกัน
« เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 14:41:39 »
ตามที่ได้ติดตามผลของ SPCFมาตั้งแต่ช่วงในการเล่นมินิลีก ก็รับรู้ถึงแรงศรัทธาของทุกคนมีให้กับทีมไม่ผลของการแข่งจะออกมาอย่างไร สมหวังบ้าง ผิดหวังบ้าง สุดท้ายก็ได้ยินเสียงเพลงประจำสโมสรทุกครั้ง  แต่ที่อยากจะความประทับใจของความศรัทธาของกันและกันก็คือ อยากจะเห็นทีมงานและนักเตะๆทุกคนยืนรับฟังเสียงเพลงประจำสโมสร ที่กองเชียร์ร้องหลังจบเกมทุกครั้ง ดังเช่น ศรีเกษCFแพ้ชลบุรี 3-1 หรือกระทั้งเมื่อวันเสาร์กรมศุลชนะสุพรรณ1-0 กองเชียร์ร้องเพลงประจำสโมสรคนร้องตั้งใจร้อง นักเตะและทีมตั้งใจฟังเป็นการขอบคุณแรงใจในการเชียร์ไม่จะอยู่หนแห่งใด มันก็น่าจะเป็นสิ่งที่ดีไม่ใช้หรอครับที่เราจะทำให้เป็นประเพณีปฎิบัติทุกครั้ง ให้กองเชียร์ของทุกทีมรับรู้ว่า นี้คือสมุทรปราการCF เชื่อมั่นซึ่งกันและกัน เคารพซึ่งกันและกัน ศรัทธากันและกัน
ปล.ผิดพลาดประการใดน้อมรับไว้เพียงผู้เดียว

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
Re: ว่าด้วยความศรัทธาของกันและกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 14:43:26 »
เราศรัทธาในทีม  ป๋าแหยม  นักเตะ ทีมงานและกองเชียร์ทุกคนครับ

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
Re: ว่าด้วยความศรัทธาของกันและกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 15:45:40 »
 :great: :great: :great:

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 16:00:58 »
ที่สังเกตุ มีผู้เล่นหลายคน ที่มองมาที่กองเชียร์ตอนร้องเพลง สโมสร
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 16:02:34 »
ผมอยากให้นักเตะพัก มากกว่า

ผมเชื่อว่าเพลงที่เราร้องออกไปนักเตะรับรู้ถึงความรู้สึกที่เราสื่อให้ทุกคน

บางอย่างก็ไม่อยากให้เหมือนทีมอื่น .....  :D :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 16:22:48 »
ตามที่ได้ติดตามผลของ SPCFมาตั้งแต่ช่วงในการเล่นมินิลีก ก็รับรู้ถึงแรงศรัทธาของทุกคนมีให้กับทีมไม่ผลของการแข่งจะออกมาอย่างไร สมหวังบ้าง ผิดหวังบ้าง สุดท้ายก็ได้ยินเสียงเพลงประจำสโมสรทุกครั้ง  แต่ที่อยากจะความประทับใจของความศรัทธาของกันและกันก็คือ อยากจะเห็นทีมงานและนักเตะๆทุกคนยืนรับฟังเสียงเพลงประจำสโมสร ที่กองเชียร์ร้องหลังจบเกมทุกครั้ง ดังเช่น ศรีเกษCFแพ้ชลบุรี 3-1 หรือกระทั้งเมื่อวันเสาร์กรมศุลชนะสุพรรณ1-0 กองเชียร์ร้องเพลงประจำสโมสรคนร้องตั้งใจร้อง นักเตะและทีมตั้งใจฟังเป็นการขอบคุณแรงใจในการเชียร์ไม่จะอยู่หนแห่งใด มันก็น่าจะเป็นสิ่งที่ดีไม่ใช้หรอครับที่เราจะทำให้เป็นประเพณีปฎิบัติทุกครั้ง ให้กองเชียร์ของทุกทีมรับรู้ว่า นี้คือสมุทรปราการCF เชื่อมั่นซึ่งกันและกัน เคารพซึ่งกันและกัน ศรัทธากันและกัน
ปล.ผิดพลาดประการใดน้อมรับไว้เพียงผู้เดียว

เป็นไอเดียที่ดีมากสันต์ แต่ที่อู๊ดพูดก็น่าคิด

แต่พี่มั่นใจนะว่านักเตะทุกคนได้ยินเสียงเพลงที่พวกเราที่ช่วยกันเปล่งออกมา

พวกเค้าต้องได้ยินแน่และยิ่งมั่นใจได้ว่า เสียงเพลงนั้นต้องทะลุเข้าไปในก้นบึ้งหัวใจ

ของเหล่านักเตะและทีมงานทุกคน

เมื่อวานพี่ก็เห็นเหมือนพี่เหน่ง วันนี้ระหว่างขับรถมาทำงาน บ้านพี่สามคนพ่อแม่ลูก
ยังพูดถึงเหตุการณ์ที่เจ้าโอ๊ต ยืนฟังพวกเราร้องเพลงจนจบและยังตบมือให้พวกเรา
ผมงี้ น้ำตาซึมขอบอก ประทับใจมาก

ทุกข้อเสนอแนะ มีความสำคัญมากอย่าได้กังวลกับสิ่งที่เสนอแนะมีอะไรก็เสนอแนะกันมานะครับ ทุกคน

พี่อี๊ด

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 17:04:06 »
นั่งฟังก็ได้ ขอให้ เวลาเราร้องจบเค้าหันมาปรบมือให้แค่นั้นก็ซึ้งแล้ว

ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ขอให้เค้าทำด้วยใจ ไม่มีการ ไปบีบบังคับหรือต้องไปบอกล่วงหน้า

หรือเตี๊ยม กันก่อน น่าจะดีกว่านะครับ

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 17:05:48 »
ที่สังเกตุ มีผู้เล่นหลายคน ที่มองมาที่กองเชียร์ตอนร้องเพลง สโมสร
สงสัยจะมองหาพี่หลวง

*

ออฟไลน์ maodeep

• 178
  • 0
  • ยังไม่ลืมกันนะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 17:07:14 »
เห็นตามปิ่นตูครับ

ปล.ชอบเลียนแบบ ;)
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 17:17:02 »
นั่งฟังก็ได้ ขอให้ เวลาเราร้องจบเค้าหันมาปรบมือให้แค่นั้นก็ซึ้งแล้ว

ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ขอให้เค้าทำด้วยใจ ไม่มีการ ไปบีบบังคับหรือต้องไปบอกล่วงหน้า

หรือเตี๊ยม กันก่อน น่าจะดีกว่านะครับ

มาตามประธาน หิมะ ....  [(sabai)] [(sabai)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 18:00:13 »

ผมก็เห็นเหมือนคิมนักเตะหลายท่านก็มองและฟังพวกเราร้องและปรบมือให้กองเชียร์ตอนเพลงจบผมงี้ซึ้งเลยแต่ที่ไม่ได้มาฟังทุกท่านคาดว่าคงวอร์มดาวน์บ้างพักเหนื่อยบ้างแหละครับ

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 18:03:23 »

เป็นไอเดียที่ดีมากสันต์ แต่ที่อู๊ดพูดก็น่าคิด

แต่พี่มั่นใจนะว่านักเตะทุกคนได้ยินเสียงเพลงที่พวกเราที่ช่วยกันเปล่งออกมา

พวกเค้าต้องได้ยินแน่และยิ่งมั่นใจได้ว่า เสียงเพลงนั้นต้องทะลุเข้าไปในก้นบึ้งหัวใจ

เมื่อวานพี่ก็เห็นเหมือนพี่เหน่ง วันนี้ระหว่างขับรถมาทำงาน บ้านพี่สามคนพ่อแม่ลูก
ยังพูดถึงเหตุการณ์ที่เจ้าโอ๊ต ยืนฟังพวกเราร้องเพลงจนจบและยังตบมือให้พวกเรา
ผมงี้ น้ำตาซึมขอบอก ประทับใจมาก

ทุกข้อเสนอแนะ มีความสำคัญมากอย่าได้กังวลกับสิ่งที่เสนอแนะมีอะไรก็เสนอแนะกันมานะครับ ทุกคน

พี่อี๊ด

ตามนั้นเลยครับ เห็นเจ้าโอ๊ตมันยืนฟังอยู่ เอ็งมันสุดยอด  :great:...แต่มะวานเอ็งพลาดโคตรเยอะเลยว่ะ ฮี่ๆ

แต่ถ้านักเตะมายืนฟังหน้ากองเชียร์ ผมว่ามันจะเป็นภาพที่เจ๋งและดูอบอุ่นดีมากอ่ะ
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 18:28:19 »
 :great: :great: :great:

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 19:21:19 »
อือ เห็นแล้วดีใจอ่ะ ยืนฟังมองมา ตบมือให้ แถมตอนจบยกนิ้วให้อีก..
เจ้าโน๊ต.. :D

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 19:43:46 »
ศรัทธาปราการด้วยใจ ;)

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 22:03:17 »
บางเกมส์ตอนจบมักจะมีเสียงโฆษกสนามหรือเปิดเพลงกวนกลบเสียงร้องพวกเรา

ต้องช่วยกันร้องให้ดังอีกกว่านี้ดิครับ ฟังแล้วเอาให้นักบอลและสตาฟโค๊ชของปราการ

และทีมตรงข้ามได้ยินจนขนลุกเลย....ดีกว่าไหม :(

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 22:50:46 »
ศรัทธาอยู่ในใจ...

แต่ศรัทธาที่เปล่งออกไป...ได้การตอบรับ

คือความประทับใจ...ที่ไม่อาจลืมเลือน

;) ;) :'( ;) ;)

ในบางที สิ่งดีๆ ก็ไม่อยากให้เป็นประเพณี เผื่อบางที บางทีมองเหมือนการบังคับ

เห็นด้วยทุกกรณี...แต่ถ้าทำไปตามธรรมเนียมประเพณี บางทีความขลังอาจสูญไป

อย่างไรก็สนับสนุนทุกข้อเสนอแนะครับ

*

ออฟไลน์ TANSTAAFL

• 1,032
  • 10
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 10, 23:58:03 »
บางเกมส์ตอนจบมักจะมีเสียงโฆษกสนามหรือเปิดเพลงกวนกลบเสียงร้องพวกเรา

ต้องช่วยกันร้องให้ดังอีกกว่านี้ดิครับ ฟังแล้วเอาให้นักบอลและสตาฟโค๊ชของปราการ

และทีมตรงข้ามได้ยินจนขนลุกเลย....ดีกว่าไหม :(

เบื่อโฆษกสนาม

ทีมตูจะบูมยังมา "ขอเสียงหน่อย" ตอนเชียร์ไม่ฟัง ตอนเขารวมใจกันจะมาขอเสียง ชิ

จบเกมทั้งสระบุรีทั้งเราร้องเพลงประจำสโมสร แกก็พูด ๆๆๆๆ อะไรไม่รู้

ไม่ใช่แต่โฆษกที่สระบุรี เกือบทุกที่เป็นกันหมด โดยเฉพาะไอ้ "ขอเสียงหน่อย" เนี่ย

เดี๋ยวนี้เขาไม่มีกันแล้วนะครับ นั่งดูบอลกันเหงา ๆ ไม่ต้อง "ขอเสียงหน่อย" หรอกครับ เดี๋ยวนี้เขาร้องเพลงเชียร์กัน 90 นาทีแล้ว ตอนพักครึ่งก็เหนื่อยกันอยากพักบ้าง ยังมา "ขอเสียงหน่อย" อีก เฮ้อ

ผมว่าเอาเวลาที่ท่านจะขอเสียงคนดู มาประกาศของความร่วมมือเรื่องที่ผิดกฎต่าง ๆ เช่น ห้ามลงไปในสนามนะครับ ห้ามขว้างปาสิ่งของนะครับ ผิดแล้วสโมสรจะต่างจ่ายค่าปรับเท่าไหร่ยังไง ยังได้ประโยชน์เสียกว่า

*

ออฟไลน์ EmmiE [ กรึ๊บ'หนุก TEAM ]

• 280
  • 1
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 10, 00:32:00 »

ตามนี้เลยครับ

;)
(http://www.uppicweb.com/show.php?id=88d3d05d5c6a5e10256387b4ce9970a8)   รู้หน้า  ไม่รู้ใจ

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 10, 08:44:58 »
ก็ดีครับ น่าจะทำให้เป็น ธรรมเนียมปฎิบัติเลยนะครับ
ทั้งก่อนแข่ง และแข่งจบ ;)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 10, 12:39:20 »

พี่อี๊ด

ตามนั้นเลยครับ เห็นเจ้าโอ๊ตมันยืนฟังอยู่ เอ็งมันสุดยอด  :great:...แต่มะวานเอ็งพลาดโคตรเยอะเลยว่ะ ฮี่ๆ

แต่ถ้านักเตะมายืนฟังหน้ากองเชียร์ ผมว่ามันจะเป็นภาพที่เจ๋งและดูอบอุ่นดีมากอ่ะ

ตามนี้ด้วยเหมือนกันครับ .... [(bye)]

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 10, 13:58:48 »
ก็ดีครับ น่าจะทำให้เป็น ธรรมเนียมปฎิบัติเลยนะครับ
ทั้งก่อนแข่ง และแข่งจบ ;)

ตามจ่าเลยครับ 8) 8) 8)
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 10, 18:22:57 »
สู้เค้า... พวกเราเอาใจช่วย กันทั้งนั้นครับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 10, 20:12:39 »

นัดที่ผ่านมา เห็นเหมือนกันค่ะ ว่ามีนักบอลเค้ายืนฟังเราอยู่ แต่ไม่รู้จักว่าใคร แหะๆๆ เริ่มมืด เริ่มมองไม่เห็น [(sabai)]
รู้สึกดีค่ะ ที่เราได้เห็นเค้าตั้งใจฟังเรา แต่ไม่ว่าจะยังไง เราก็เต็มใจช่วยกันร้องอยู่แล้วววว ;D ;D

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 10, 21:51:02 »
เข้าใจว่าเพลงที่เราร้อง ถึงนักเตะและสตาฟแน่ๆค่ะ
ขนาดทีมอื่นยังหันมามองเลย

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 พฤษภาคม, 10, 00:16:12 »
ก่อนแข่งคงทำลำบากที่จะให้นักเตะและสต๊าฟโค้ชมายืนฟัง
(เพราะเรากว่าจะบูมเสร้จก็หลังนักเตะบูมเสร็จละ ไหนจะเริ่มร้องเพลงสโมสรเค้าก็เริ่มเขี่ยบอลเตะละ)

แต่หลังบอลจบน่าจะทำได้นะ
แต่อยากให้เป็นการที่กองเชียร์เปล่งเสียงร้องออกมาจนทำให้นักบอลอยากมายืนฟังกันเอง
ไม่ใช่จัดฉากหรือนัดแนะกัน ... มันไม่ใช่อะ ..... [(meow)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ raiders

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 พฤษภาคม, 10, 00:22:12 »
ก่อนแข่งคงทำลำบากที่จะให้นักเตะและสต๊าฟโค้ชมายืนฟัง
(เพราะเรากว่าจะบูมเสร้จก็หลังนักเตะบูมเสร็จละ ไหนจะเริ่มร้องเพลงสโมสรเค้าก็เริ่มเขี่ยบอลเตะละ)

แต่หลังบอลจบน่าจะทำได้นะ
แต่อยากให้เป็นการที่กองเชียร์เปล่งเสียงร้องออกมาจนทำให้นักบอลอยากมายืนฟังกันเอง
ไม่ใช่จัดฉากหรือนัดแนะกัน ... มันไม่ใช่อะ ..... [(meow)]

ที่นี่ไม่มีการจัดฉาก ที่นี่ไม่ใช่ศูนย์อับเฉา กร๊ากกกกกกกก

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ เจ้าหิมะ...โว้ยยย

• 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 26 พฤษภาคม, 10, 02:06:58 »
ก็ร้องตะโกนให้มันดังๆเดะ เดี๋ยวก็หันมามองกันเอง ถ้าไม่มองแสดงว่ายังไม่ดัง จบ
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล
http://www.brutalprakan.com

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 26 พฤษภาคม, 10, 02:14:07 »
ก็ร้องตะโกนให้มันดังๆเดะ เดี๋ยวก็หันมามองกันเอง ถ้าไม่มองแสดงว่ายังไม่ดัง จบ
หรอ

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 26 พฤษภาคม, 10, 19:01:34 »
ครับเหลืออีกเพียงสิบหกนัดเราควรจะมาร่วมมือกันทุกฝ่ายนะครับเพื่อเราเพือมินิลีก

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 10, 15:44:08 »
เยี่ยมครับ