กระชับมิตร ฉบับที่1

• 56 ตอบ
  • 15459 อ่าน
*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
กระชับมิตร ฉบับที่1
« เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 10:38:19 »
สวัดดีครับ  ผ่านมา4นัดผมดูทุกนัดครบทุกรสชาติ  มีถล่มขาด มีโดนยิงตีเสมอช่วงช่วงทดเจ็บ  มีกลับมาแซงชนะ  และมีโดนตามตีเสมอแบบสู้กันแค่9ต่อ11  ต้องติดตามตอนต่อๆไป โรงละครแห่งความฝันของเรา
        ***ขอบคุณเพื่อนๆฝั่งพระประแดงที่ตามมาเชียร์กันขอให้แฟนคลับฝั่งโน้นรวมตัวกันมาเยอะๆอาจจะเดินทางลำบากบ้างแต่พวกคุณสุดยอดครับ***ทำไมไม่เจอฟงทั้งในเว็บบอร์ดและสนามเพื่อนๆถามถึงคุณนะ ฟงเป็นแฟนบอลรุ่นเก่ากว่าเพื่อนครับและก็ทุ่มเทให้กองเชียร์ตลอด***วันนี้พี่พงมาเชียร์กับพวกน้องๆและก็พี่โรนัลโด้ สองคนนี้เป็นกองเชียร์อาวุโสของเราครับ ขอบคุณพี่มากครับที่เป็นตัวอย่างดีๆให้พวกเรา***มีคนบอกว่าตั๋งมีเอกลักษณ์เจอทุกครั้งกางเกงขาสั้นสีน้ำเงินที่สำคัญต้องมีผ้าเช็ดหน้าแต่ใส่ยังไงก็ช่างมันเหอะ เพราะนายก็ใส่เสื้อสมุทรปราการอยู่ดี***ผมยังเทียบไม่ออกว่าพี่มกรากับพี่แบงค์ใครหล่อกว่ากัน***ดูเพื่อนๆที่มาจากสเตท สำโรงยังเขินๆเกร็งๆ แต่ไม่เป็นไรครับ มีคนบกกผมว่าพวกคุณนี้เท่จริงๆ***เด็ดดวงมากเสื้อแฟนคลับของโบ้และชื่อประจำกลุ่ม พี่แบงค์บอกว่าชื่อเหมือนปุ๋ยหรือแร่ธาตุอะไรซักอย่าง  ดีทีมเราจะได้โตเร็วๆ***คุณแก้วเซ็นเตอร์พยายามเอาเพลงมาให้พวกเราร้องดีแล้วครับแต่ต้องค่อยๆฝึกกัน***เห็นมีแฟนคลับชาวบางบ่อคนนึงผมดีใจมากครับที่เห็นแฟนคลับของเราเพิ่มไปทั่ทุกโซนของสมุทรปราการ***ที่สำคัญผมเห็นแฟนคลับผู้หญิงมาใหม่ในเว็บของเราต้อนรับเป็นอย่างยิ่งเพราะเรายังไม่ค่อยมีแฟนคลับผู้หญิงไปร่วมเชียร์ด้วยกัน
          จบศึกกับอยุธยาขอให้พักผ่อนกันให้เต็มที่นะครับแล้วไปทำงานสู้ชีวิตกันต่อ  ส่วนผมถ้าตีกลองไม่สนุกก็ขออภัยด้วย  อยากได้มือกลองเก่งๆ  แต่ผมก็ช่วยปลุกเล้าเพื่อนๆเต็มที่   มีความสุขทุกครั้งที่ได้รวมตัวกันตอนนี้ผม27แต่อยากเชียร์เคียงบ่าเคียงไหล่พวกคุณจนผมหัวหงอก   วันอาทิตย์พักผ่อนกันให้เต็มที่นะครับ     สุดยอดจริงทุกคน

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 3,645
  • 81
Re: กระชับมิตร ฉบับที่1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 10:50:36 »
เออใช่ๆๆ

แฟนคลับ ญ มีรึป่าวอะพี่ดําดุ๋ย

ปล. เดวรอพี่โอ๋หลัง พค. หลายๆคนอยากเจอมากๆ

เมื่อวานได้ยินคนถามว่า slash ไม่มาหรอ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 11:18:23 »
มีกระทู้นึงฟงตอบแล้วว่าไม่ได้ไปเพราะต้องอยู่กับพ่อครับ  แต่ตั๋งนี่ใช่เลย 555 แอบขำกางเกงขาสั้นสีน้ำเงินตลอด

ปล.แอบน้อยใจดำดุ๋ยครับแค่ยืมผ้าพันคอหน่อยทำเป็นไม่พูดถึงผม จำไว้ เดี๋ยวคราวหน้ายืมอีก

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 11:33:16 »
มีกระทู้นึงฟงตอบแล้วว่าไม่ได้ไปเพราะต้องอยู่กับพ่อครับ  แต่ตั๋งนี่ใช่เลย 555 แอบขำกางเกงขาสั้นสีน้ำเงินตลอด

ปล.แอบน้อยใจดำดุ๋ยครับแค่ยืมผ้าพันคอหน่อยทำเป็นไม่พูดถึงผม จำไว้ เดี๋ยวคราวหน้ายืมอีก

ใส่สบายดีครับ 555+5

ถ้าวันไหนไปเที่ยวที่อื่นมาก่อนก็ จะใส่ขายาว อ่าคับ

แต่นี่ตรงมาจากบ้านเลย
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ โบ๊ท ๗๗๗๛

• 685
  • 10
  • ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 11:55:13 »
พี่ดำดุ๋ยรู้ยังว่านัดเยือนระยองเราจะไปกันยังไงดี

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 12:40:16 »
เดี๋ยวจะค่อยๆช่วยประชาสัมพันธ์คนฝั่งพระประแดงให้นะครับ สู้ๆ

ปล. น้องตั๋ง ทำไมพอ ดำดุ๋ย พูดเรื่องแฟนคลับเป็นผู้หญิงเนี่ย น้องออกตัวคนแรกเลยเนี่ย??? 555

แล้วนัดเจอที่ระยอง มีใครจะไปป่าวครับ? สอบถามหน่อย เผื่อจะ(หาเรื่อง)โดดงานไปด้วย 555
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ big น้ำกร่อย

• 364
  • 21
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 15:24:45 »
พี่ดำดุ๋ยโชว์รูปหน่อยคับ ผมไม่เคยเห็นหน้า

*

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 15:40:35 »
อ้าวเจอกันตั้งหลายครั้งแล้วไง ตัวดำๆตีกลองอยู่ข้างหน้านั่นแหละ ก็เห็นสลับกันตีอยู่นี่เวลาไม่ได้ไปถ่ายรูป

นึกว่ารู้จักกันแล้ว

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 16:23:42 »
สงสัยต้องหาแฟนบอล ช หล่อ ๆ ไปเป็นตัวล่อ ให้มีแฟนบอล ญ เพิ่มล่ะครับ หุหุ *-* ...

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 16:38:52 »
คนสมุทรปราการทุกคนเชิญได้เลยคับ
20บาท+ค่ารถไม่แพงเหมือนตั๋วเครื่องบินไปอังกฤษหรอกคับ
ไม่ใช่ก็เชียร์ได้นะทีมเราสู้ทุกนัดรับรอง   มันส์
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 16:52:08 »
อ่า...เมื่อพวกผมแก๊งค์เสตทไปดื่มด่ำกันที่ร้านซี๊ดมา
ก็พยายามโปรโมททีมเราตลอด ผมก็ใส่เสื้อทีมไปเที่ยว เพื่อนผมก็ชูผ้าพันคอตลอด
จนดีเจยังแซวเลยว่าโปรโมทจังเลย ฮ่าๆๆๆ ผมว่างานนี้ก็น่าจะมีคนรู้จักทีมเพิ่มมากขึ้นนะ
มีครั้งผมเดินไปเข้าน้ำ ก็มีคนมาขอจับมือ บอกพี่ผมจะเชียร์สมุทรปราการ เอฟซี
ผมเลยแนะนำเวปเราไป บอกว่ายินดีต้อนรับ
ผมจะพยายามโปรโมททีมต่อไปเรื่อยๆให้คนรู้จักเพิ่มมากขึ้น
เพราะผมว่าชาวสุมทรปราการส่วนใหญ่ยังไม่รู้เลยด้วยว่ามีทีมเราอยู่
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ big น้ำกร่อย

• 364
  • 21
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 18:50:02 »
อ้าวเจอกันตั้งหลายครั้งแล้วไง ตัวดำๆตีกลองอยู่ข้างหน้านั่นแหละ ก็เห็นสลับกันตีอยู่นี่เวลาไม่ได้ไปถ่ายรูป

นึกว่ารู้จักกันแล้ว
ผมไม่รู้จริงๆๆนะเนี่ย

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 19:44:27 »
หุหุ กระแสแรงขึ้นเรื่อยๆ ทีมเรา หุหุ
วันหลังไปด้วยดิ โปรโมท ร้าน zeed อะ
ช่วยๆกันครับ ทีมเราจะได้มีกองเชียร์ขึ้นเยอะๆๆ
ว่าแต่แฟนคลับ ผู้หญิง ไหนหรอ อิอิ
กองเชียร์ ได้สดชื่นหน่อย
เมื่อวานได้เจอแก็งสเตท ไม่ได้เข้าไปทักเปงทางการขอโทษด้วยครับ
ได้แค่ทักตอนจะกลับเอง (วันนั้นคุยเอ็มกันตั้งนาน เอิ้กๆๆ)

คุณ ดำดุ๋ย เดวไงกลับบ้านก่อนจะตั้งกระทุ้ Fortressians นะ

เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 20:05:59 »
เออใช่ๆๆ

แฟนคลับ ญ มีรึป่าวอะพี่ดําดุ๋ย

ปล. เดวรอพี่โอ๋หลัง พค. หลายๆคนอยากเจอมากๆ

เมื่อวานได้ยินคนถามว่า slash ไม่มาหรอ

ผม คิดว่า นัดที่เราเล่นกับ ประจวบในบ้าน วันที่ 23 พ ค อะ น่าจะได้ประเดิมสนามสำหรับผมนะ

ปล ถ้ามีกองเชียร์หญิงนี่ รู้งี้โดดงานดีฝ่า  ;D ;D
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 21:05:02 »
หุหุ กระแสแรงขึ้นเรื่อยๆ ทีมเรา หุหุ
วันหลังไปด้วยดิ โปรโมท ร้าน zeed อะ
ช่วยๆกันครับ ทีมเราจะได้มีกองเชียร์ขึ้นเยอะๆๆ
ว่าแต่แฟนคลับ ผู้หญิง ไหนหรอ อิอิ
เมื่อวานได้เจอแก็งสเตท ไม่ได้เข้าไปทักเปงทางการขอโทษด้วยครับ
ได้แค่ทักตอนจะกลับเอง (วันนั้นคุยเอ็มกันตั้งนาน เอิ้กๆๆ)

คุณ ดำดุ๋ย เดวไงกลับบ้านก่อนจะตั้งกระทุ้ Fortressians นะ

มาสิครับ ยินดีต้อนรับมาสนุกด้วยกัน
ส่วนมากเพื่อนผมจะไปกันเกือบทุกอาทิตย์อยู่แล้วครับที่ร้านนี้
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 21:19:24 »

มาสิครับ ยินดีต้อนรับมาสนุกด้วยกัน
ส่วนมากเพื่อนผมจะไปกันเกือบทุกอาทิตย์อยู่แล้วครับที่ร้านนี้

อะฮ้า  ไปทานเหล้าหลังเกมรึ
ด้วยๆๆๆๆๆ
 ;D ;D
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 21:25:16 »
พี่chotesawatนัดหน้าไม่มีเป็นของตัวเอง    ลงมาตีกลองเลยนะ
แก๊งค์เสตรท  พวกคุณคือส่วนฐานของกำแพง fortressinsความแข่งแกร่ง และมั่นคงของพวกเราก็คือพวกคุณนั้นเอง
พี่slashถ้าพี่มาต้องตะโกนให้ดังกว่าพวกเรานะ เพราะถือว่ามาที่หลังต้องยกแก้วเยอะๆหน่อย
โบ้ทเดี๋ยวผมจะขึ้นกระทู้ระยองนะ
ตอนนี้ชื่อที่นายตั้งจะเป็นชื่อที่ใช้เรียกจนเราหัวหงอก นะ นายโบ้ๆๆๆๆ

*

• 2,566
  • 25
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 21:27:13 »
พี่chotesawatนัดหน้าไม่มีเป็นของตัวเอง    ลงมาตีกลองเลยนะ
แก๊งค์เสตรท  พวกคุณคือส่วนฐานของกำแพง fortressinsความแข่งแกร่ง และมั่นคงของพวกเราก็คือพวกคุณนั้นเอง
พี่slashถ้าพี่มาต้องตะโกนให้ดังกว่าพวกเรานะ เพราะถือว่ามาที่หลังต้องยกแก้วเยอะๆหน่อย
โบ้ทเดี๋ยวผมจะขึ้นกระทู้ระยองนะ
ตอนนี้ชื่อที่นายตั้งจะเป็นชื่อที่ใช้เรียกจนเราหัวหงอก นะ นายโบ้ๆๆๆๆ

จัดไปครับ >:(

*

• 1,298
  • 33
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 21:35:47 »

อะฮ้า  ไปทานเหล้าหลังเกมรึ
ด้วยๆๆๆๆๆ
 ;D ;D
ได้เลยครับ จัดไปๆๆๆๆๆ

*

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 21:51:46 »

น้ำตา จะไหล เอิ้กๆๆ
แต่ขอบอกว่า ทุกคนมีส่วนร่วมกับชื่อนี้ครับ ถ้าไม่มีพวกคุณ ชื่อนี้ก็คงไม่เกิด

FORTRESSIANS
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 21:55:49 »

ผม คิดว่า นัดที่เราเล่นกับ ประจวบในบ้าน วันที่ 23 พ ค อะ น่าจะได้ประเดิมสนามสำหรับผมนะ

ปล ถ้ามีกองเชียร์หญิงนี่ รู้งี้โดดงานดีฝ่า  ;D ;D

--------------------------------------------------------------------------
โดดเลยสิครับ คุณโอ๋ เด๋วผมโดดด้วย
ปล.ขอโทษนะครับที่ไม่ได้ไป ไปทำธุระ นึกว่าเสร็จเร็ว เซ็งตุ่น จริงๆ

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 21:58:42 »
ขอบคุณดำดุ๋ยที่กล่าวชมโดยส่วนตัวผมก็เห็นว่าพวกเราเชียร์กันได้ค่อนข้างดีแล้วยิ่งตอนจบเกมส์พวกเราก็ได้ปรบมือให้ทีมอยุธยา อย่างจริงใจที่แสดงสปิริตในการต่อสู้ไม่มีท้อถอย(สมกับเคยเป็นเมืองหลวงเก่าของ ไทยแลนด์ )ผมว่าทีมอยุธยาต้องประทับใจพวกเราบ้างไม่มากก็น้อยแหละถึงตอนแข่งจะมีการเชียร์หยอกล้อกันบ้างเป็นสีสันแต่แข่งจบก็คือจบและต้องรวมถึงทีมของเราเองที่สู้สุดๆแม้เหลือแค่ 9 คน คนแรก ฟาวล์ในเกมส์แล้วโดนไล่ออกผมคิดว่าพวกเรายอมรับได้แต่ส่วนอีกคนที่โดนไล่เพราะประท้วงรุนแรงไปนั้นก็น่าเสียดายมากต่อไปต้องใจเย็นๆขึ้นเพื่อทีมจะไม่ได้เสียเปรียบคู่แข่งจนเกือบไม่มีแต้ม สรุปคือโดนใบแดงอย่างนี้ผมคิดว่ากองเชียร์รับได้แต่ถ้ามีการลงไม้ลงมือออกอาวุธแล้วโดนนี่รับไม่ไหวจริงๆ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

• 1,298
  • 33
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 22:14:25 »
ขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ
ว่าแต่คุณดำดุ๋ยนี่หน้าตาเป็นยังไงอ่ะ
ไม่เห็นมีรูปดิสเพลเลย

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 23:07:26 »
เอาไปโปรโมท ที่เวอร์จิ้น  โชว์เกิล  โรมัน   ป.ปราการ   ก.เมืองสมุทร

สตรีท   เมลโล่    กันบ้างสิครับ

ส่วนตัวผมยังเด็ก คงไปเที่ยวพวกนั้นไมได้อะครับ พี่ๆๆๆ5555+

*

• 1,298
  • 33
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 เมษายน, 09, 23:45:47 »
เอาไปโปรโมท ที่เวอร์จิ้น  โชว์เกิล  โรมัน   ป.ปราการ   ก.เมืองสมุทร

สตรีท   เมลโล่    กันบ้างสิครับ

ส่วนตัวผมยังเด็ก คงไปเที่ยวพวกนั้นไมได้อะครับ พี่ๆๆๆ5555+
ที่เข้าไม่ได้เพราะแต่งกายไม่เรียบร้อยรึเปล่า???
แบบว่าใส่เกงขาสั้นสีน้ำเงินไรประมาณเนี่ย ;D

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 เมษายน, 09, 00:18:48 »

ที่เข้าไม่ได้เพราะแต่งกายไม่เรียบร้อยรึเปล่า???
แบบว่าใส่เกงขาสั้นสีน้ำเงินไรประมาณเนี่ย ;D

ว่าไปน่านๆๆๆๆๆๆๆๆ

อายุไม่ถึงอะครับ     ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

*

ออฟไลน์ สันติ_บุญศิริ

• 117
  • 5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 เมษายน, 09, 01:13:52 »

สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ

รู้สึกดีจริงๆครับที่รับการตอนรับอย่างอบอุ่น สำหรับนัดแรกหลังติดภาระกิจมานาน

กราบสวัสดี พี่พง,พี่Ronaldo ที่ดูแลน้องๆทุกคน

ยินดีที่ได้พบ

คุณ chotesawat เห็นบอกว่ามองหาผมตั้งแต่นัดเจอ แปดริ้ว ขอบคุณครับ

น้องโก ไม่ได้เจอตั้งแต่ปลายฤดูกาลยังจำกันได้ ขอบคุณครับ

น้องอู๊ด ขอมูลเรื่องธงเชียร์แน่น

น้องแบงค์ แจกลูกอม อร่อยๆ

น้องiboct04 เชียร์มันจริงๆ

น้องดำดุ่ย นำเชียร์แรงไม่มีหมด

น้องแก้ว เตรียมเพลงเชียร์มายอดเยี่ยมมากๆ

น้องตั๋ง ผ้าพาดคอ

น้องแปน คอปกตั้ง

น้อง TU ต้นเสียงสุดยอดปลุกเร้าตลอดเวลา

น้องโบ้ท โบกธงตลอด แข็งแรงจริงๆ

น้องโอ๋ เคลียร์ภาระกิจ แล้วมาพบกันเน้อ

สำหรับนัดแรกพอจำได้เท่านี้ก่อนเน้อ ถ้าจำคนไหนผิดหรือเจอแต่ยังจำไม่ได้ต้องขออภัยด้วยจ้า

เดี่ยวนัดต่อๆคงจะจำได้มากขึ้นเรื่อยๆครับ

หมายเหตุ : อยากสอบถามทุกๆคนครับว่า ที่เริ่มร้องเพลงเชียร์กันพร้อมเพรียงแบบนี้ เริ่มกันมาตั้งแต่นัดไหนอะครับ

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 เมษายน, 09, 01:37:25 »
ขอโทษทีครับที่หายไปอ่ะครับ
สมุทรปราการยังอยู่ในใจเสมอครับ
พอดีพ่อผมลาพักร้อนกลับมาจากฮ่องกงอ่าครับ ผมเลยลางาน 10 วันมาอยู่กับพ่อที่บ้าน พาพ่อไปเที่ยวนู่นเที่ยวนี่อ่าครับ
เดี๋ยววันพรุ่งนี้ก็ไปเสม็ดต่อครับ 3 วัน 2 คืน
แล้วจะเที่ยวเผื่อนะครับ
คิดถึงพวกเราทุกคนมากครับ

แล้วเจอกันครับ  ;)
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

• 2,041
  • 57
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 เมษายน, 09, 04:42:04 »

สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ

รู้สึกดีจริงๆครับที่รับการตอนรับอย่างอบอุ่น สำหรับนัดแรกหลังติดภาระกิจมานาน

กราบสวัสดี พี่พง,พี่Ronaldo ที่ดูแลน้องๆทุกคน

ยินดีที่ได้พบ

คุณ chotesawat เห็นบอกว่ามองหาผมตั้งแต่นัดเจอ แปดริ้ว ขอบคุณครับ

น้องโก ไม่ได้เจอตั้งแต่ปลายฤดูกาลยังจำกันได้ ขอบคุณครับ

น้องอู๊ด ขอมูลเรื่องธงเชียร์แน่น

น้องแบงค์ แจกลูกอม อร่อยๆ

น้องiboct04 เชียร์มันจริงๆ

น้องดำดุ่ย นำเชียร์แรงไม่มีหมด

น้องแก้ว เตรียมเพลงเชียร์มายอดเยี่ยมมากๆ

น้องตั๋ง ผ้าพาดคอ

น้องแปน คอปกตั้ง

น้อง TU ต้นเสียงสุดยอดปลุกเร้าตลอดเวลา

น้องโบ้ท โบกธงตลอด แข็งแรงจริงๆ

น้องโอ๋ เคลียร์ภาระกิจ แล้วมาพบกันเน้อ

สำหรับนัดแรกพอจำได้เท่านี้ก่อนเน้อ ถ้าจำคนไหนผิดหรือเจอแต่ยังจำไม่ได้ต้องขออภัยด้วยจ้า

เดี่ยวนัดต่อๆคงจะจำได้มากขึ้นเรื่อยๆครับ

หมายเหตุ : อยากสอบถามทุกๆคนครับว่า ที่เริ่มร้องเพลงเชียร์กันพร้อมเพรียงแบบนี้ เริ่มกันมาตั้งแต่นัดไหนอะครับ

พี่สันติ จำได้เยอะขนาดนั้นเลยหรอ หุหุ สุดยอด
ส่วนเรื่องเพลงที่ร้องกันพร้อมนะครับ มันค่อยๆพร้อมมาจากนัดแรก
ค่อยๆพร้อมมาเรื่อยๆ มั่วๆมาจนพร้อม เอิ้กๆๆ

*

ออฟไลน์ ตุ๊ ซา ว่า

• 256
  • 11
  • สมุทรปราการ เอฟซี สุดยอด
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 เมษายน, 09, 07:52:02 »
อิอิ สุดยอดไปเลยครับชาวfortressians

*

• 117
  • 5
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 เมษายน, 09, 09:24:43 »

ยินดีครับ น้อง iboct04

พอจำได้ครับ เพราะดูจากในบอร์ดไปก่อนเลยพอจะคุ้นๆหน้ากันบ้าง

ก็น้องชวนดูบอล 9 สนาม พี่ก็ต้องจำได้อะซิ

ว่าแต่ น้อง iboct04 ชื่อเล่นอารายนะครับ พี่ก็ลืมแล้วเนี้ย คนแก่ความจำสั้นนะครับ

คุณ chotesawat ด้วย ผมก็ลืมชื่อเล่นแล้วเนี้ย ขอโทษทีๆ

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 27 เมษายน, 09, 12:08:19 »
อ่า...เมื่อพวกผมแก๊งค์เสตทไปดื่มด่ำกันที่ร้านซี๊ดมา
ก็พยายามโปรโมททีมเราตลอด ผมก็ใส่เสื้อทีมไปเที่ยว เพื่อนผมก็ชูผ้าพันคอตลอด
จนดีเจยังแซวเลยว่าโปรโมทจังเลย ฮ่าๆๆๆ ผมว่างานนี้ก็น่าจะมีคนรู้จักทีมเพิ่มมากขึ้นนะ
มีครั้งผมเดินไปเข้าน้ำ ก็มีคนมาขอจับมือ บอกพี่ผมจะเชียร์สมุทรปราการ เอฟซี
ผมเลยแนะนำเวปเราไป บอกว่ายินดีต้อนรับ
ผมจะพยายามโปรโมททีมต่อไปเรื่อยๆให้คนรู้จักเพิ่มมากขึ้น
เพราะผมว่าชาวสุมทรปราการส่วนใหญ่ยังไม่รู้เลยด้วยว่ามีทีมเราอยู่

กำลังคุยกันอยู่ว่า..................................

แฟนบอล"สมุทรปราการเอฟซี"ต่อไปเที่ยว zeed จะได้ลด 5-10% เพียงแสดงบัตรสมาชิกสมุทรปราการเอฟซีเท่านั้น

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 27 เมษายน, 09, 13:17:28 »
ผมโชว์ผ้าพันคอที่ร้านมากๆ ยังกลัว คนอื่นหมั่นไส้เลย
555+

*

• 2,041
  • 57
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 27 เมษายน, 09, 19:27:51 »

ยินดีครับ น้อง iboct04

พอจำได้ครับ เพราะดูจากในบอร์ดไปก่อนเลยพอจะคุ้นๆหน้ากันบ้าง

ก็น้องชวนดูบอล 9 สนาม พี่ก็ต้องจำได้อะซิ

ว่าแต่ น้อง iboct04 ชื่อเล่นอารายนะครับ พี่ก็ลืมแล้วเนี้ย คนแก่ความจำสั้นนะครับ

คุณ chotesawat ด้วย ผมก็ลืมชื่อเล่นแล้วเนี้ย ขอโทษทีๆ

ชื่อ โบ้ครับ พี่สันติ
       รูปไม่หล่อ พ่อเป็นหนี้ มุกไม่มี แต่จิงใจครับ
      เอิ้กๆๆ

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 27 เมษายน, 09, 20:49:08 »
ทำไมถามว่าดำดุ๋ยหน้าตาเป็นยังไง   โบ้บอกทีซิ   
น้อยใจ  น้อยใจ

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 28 เมษายน, 09, 03:25:16 »
ทำไมถามว่าดำดุ๋ยหน้าตาเป็นยังไง   โบ้บอกทีซิ   
น้อยใจ  น้อยใจ

ตอบแทนครับ

ดําดุ๋ย คือคนตีกลองที่หล่อๆอะครับ

*

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 28 เมษายน, 09, 04:15:29 »
ชื่อป๊อปครับ  แต่ไม่เห็นมีใครเรียกคงจำไม่ได้แหะแหะ พี่โรนัลโด้แกยังเรียกโชติเลยขนาดรู้จักกันฮุฮุ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 28 เมษายน, 09, 09:36:51 »
ยินดีที่ได้รู้จัก พี่น้อง พ้องเพื่อน ใหม่ ๆ ทุกคนเลยครับ

;D ;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 28 เมษายน, 09, 20:15:35 »

ต่อไปนี้ จะแต่งตัวดีๆแล้วครับ   เพราะว่า เหย้าที่หัวเฉียวต้องแต่งดีๆ แบบขายาวๆ ไรงี้หน่อย 5555555+

จุดประสงค์  อ๊ะๆ  รู้กัน นะครับบ

ว่าแต่ ส่วนมากเราเตะ อาทิตย์ จะมี นศ มั๊ยเนี่ย???

ไม่ใช่เจอแต่ ภารโรง !!!!!!!!  ผมก็จะกลับไปใส่แบบเดิม  ฮ่าๆๆๆๆๆ

*

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 28 เมษายน, 09, 20:35:03 »
งั้นคราวหน้าตั๋งไม่ต้องไปกับพี่นะเดี๋ยวพี่หล่อสู้ไม่ได้ สาวไม่มอง

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 28 เมษายน, 09, 21:16:44 »
งั้นคราวหน้าตั๋งไม่ต้องไปกับพี่นะเดี๋ยวพี่หล่อสู้ไม่ได้ สาวไม่มอง

ว่าไปนั่นนน เลย

*

• 117
  • 5
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 28 เมษายน, 09, 23:16:38 »

ok  โบ้ กับ ป๊อป จำได้แล้ว

จำเพิ่มได้อีกคนแหละ น้อง YELLO ที่มาเซ็นชื่อที่หลัง

เพิ่งรู้ว่าเชียร์บอล บ้านเกิดมันสะใจ แบบนี้ นี้เองเสียเวลาไปดูบอลนอกตั้งนาน

ปล.ส่วนใหญ่เริ่มเชียร์กันตั้งแต่เมื่อรัยอะครับ...

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 28 เมษายน, 09, 23:24:19 »
ขอฝากเนื่อฝากตัวด้วยคนนะคับบบบบ..............

*

• 117
  • 5
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 28 เมษายน, 09, 23:46:41 »

ยินดีครับ เจอกันในสนามอย่าลืมทักกันด้วยน่า

ขอบคุณ น้องดำดุ่ยกับน้องแก้วด้วย ที่เข้ามาทักทายกันก่อนเลยนะน้อง

น้องตุ๊ เนี้ย พลังเสียงเยอะจริงๆ เล่นเอาพี่กลับไปนอนแสบคอเลย...

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 29 เมษายน, 09, 08:58:03 »
ผม คงมีบทบาทกับเรื่องเชียร์น้อยไปหน่อย   :P
เลยไม่ค่อยได้ทำความรู้จักกับพี่ๆ มากเท่าที่ควรนะครับ  :'(
แต่ต่อไปจะพยายามมาร่วมเชียร์กับพี่ๆ ให้มากกว่าเดิมครับ  ;D

ถ้าท่านใดสงสัยว่าผมหน้าตาเป็นงัยก็ อ้ายคนที่ถ่ายรูปชอบแต่งตัวบ้าๆบอๆอ่ะครับ
เอาผ้ามาโพกหัวบ้าง พันหน้าบ้างอ่ะครับ เจอหน้าทักทายได้เลยครับ...  ;)

เรียกว่า "โน๊ต" รึว่า "นายสันดาน" ก็ได้ครับ บางเมืองส่งเข้าประกวดครับ  :D

สุดท้ายนี้ ขอบอกว่า กองเชียร์เรา เชียร์มันดุ มีมารยาท สุโคร่ยยยยย สุดๆครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ tinglySPFC

• 46
  • -1
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 29 เมษายน, 09, 09:22:00 »
ผมไปดูมาสองนัดแหละ มันมากเห็นกองเชียร์เราสุดยอดเลยแต่ผมไม่ได้เข้าไปในกลุ่มนะผมนั้งกับเพื่อนๆผมแต่ก็อยู่ละเเวกกองเชียร์ปราการพาวเวอร์แหละ ด้านช้างบ้างด้านหลังบ้างอิอิ
เราจะมุ่งสู่ไทยพรีเมียร์ลีกให้ได้  " ทีมสมุทรปราการอยู่ในใจทีมชาติไทยอยู่ในสายเลือด " SPFC สู้ๆๆ

*

• 256
  • 11
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 29 เมษายน, 09, 11:16:56 »

ยินดีครับ เจอกันในสนามอย่าลืมทักกันด้วยน่า

ขอบคุณ น้องดำดุ่ยกับน้องแก้วด้วย ที่เข้ามาทักทายกันก่อนเลยนะน้อง

น้องตุ๊ เนี้ย พลังเสียงเยอะจริงๆ เล่นเอาพี่กลับไปนอนแสบคอเลย...

ผมกลับไปบ้าน เสียงแหบเป็นเป็ดเลยพี่ 555+ ;D

*

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 29 เมษายน, 09, 11:58:29 »
ผมว่าตุ๊น่าไปนำร้องเพลงนะครับดูจะเป็นต้นเสียงนำร้องได้ดี คอยกระตุ้นได้ตลอด นัดต่อไปจัดเลยนะ

*

• 256
  • 11
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 29 เมษายน, 09, 12:10:35 »
จะดีเหรอพี่ป๊อป เสียงผมไม่ดีนะ เอิ๊กเอิ๊ก ;D

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 29 เมษายน, 09, 12:46:05 »
จะดีเหรอพี่ป๊อป เสียงผมไม่ดีนะ เอิ๊กเอิ๊ก ;D

สงสัยวันนั้น ตาตุ๊ จะได้น้ำยอดข้าวไปเยอะ  ;D ;D ;D

เสียงดังดี  ;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 2,041
  • 57
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 29 เมษายน, 09, 17:34:13 »
ผม คงมีบทบาทกับเรื่องเชียร์น้อยไปหน่อย   :P
เลยไม่ค่อยได้ทำความรู้จักกับพี่ๆ มากเท่าที่ควรนะครับ  :'(
แต่ต่อไปจะพยายามมาร่วมเชียร์กับพี่ๆ ให้มากกว่าเดิมครับ  ;D

ถ้าท่านใดสงสัยว่าผมหน้าตาเป็นงัยก็ อ้ายคนที่ถ่ายรูปชอบแต่งตัวบ้าๆบอๆอ่ะครับ
เอาผ้ามาโพกหัวบ้าง พันหน้าบ้างอ่ะครับ เจอหน้าทักทายได้เลยครับ...  ;)

เรียกว่า "โน๊ต" รึว่า "นายสันดาน" ก็ได้ครับ บางเมืองส่งเข้าประกวดครับ  :D

สุดท้ายนี้ ขอบอกว่า กองเชียร์เรา เชียร์มันดุ มีมารยาท สุโคร่ยยยยย สุดๆครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

คุณ โน๊ต คุณก็บทบาทไม่น้อยไปกว่าพวกกองเชียร์หรอก ขาดคุณ"ปนี้กองเชียร์เศร้าเลยนะ
ไม่มีรูปสวยๆไว้ดู

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 29 เมษายน, 09, 18:22:40 »
ถ้าคุณเหงา..เราคือเพื่อน..พบกันได้..ทักทายกัน....รวมกลุ่มกันไว้ให้เหนี่ยวแน่น..และที่สำคัญเปิดรับสมาชิกใหม่ๆให้เข้ามาร่วมได้ทุกเวลา...
(โปรดจำใบหน้าและนามแฝงไว้ด้วยจะได้ทักทายกันได้ถูก)
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 29 เมษายน, 09, 20:02:14 »
ผมยอมรับเลยพลังการเชียร์ตาตุ๊นี่ โคตรๆๆ
โน้ต เยี่ยมเลย ผมต้องการ เห็นกองเชียร์เรา ช่วยกันด้านต่างๆ
ตอนนี้ก็เห็นแววหลายคน บางคนก็มีไอเดียสร้างสรรค์มากๆ
ตอนนี้ผมยังจะดึงเพื่อน ที่จบการแต่งเพลง โดยตรง มาช่วยแต่งเพลง
เสียอย่างเดียวมันไม่รู้อะไรเกียวกับฟุตบอลเลย
มันบอกต้องให้ไปในสนามก่อน ถึงจะสร้างอารมณ์แต่งเพลง

*

• 256
  • 11
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 29 เมษายน, 09, 21:41:50 »

สงสัยวันนั้น ตาตุ๊ จะได้น้ำยอดข้าวไปเยอะ  ;D ;D ;D

เสียงดังดี  ;D ;D
พลังยอดข้าว มันดีอย่างนี้นี่เอง พี่อู๊ด  อิอิ ;D

*

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 29 เมษายน, 09, 21:45:29 »
งั้นนัดหน้าต้องเอาหนักๆแต่ได้ที่แล้วอย่าวิ่งลงไปในสนามนา ฮุฮุ

*

• 1,298
  • 33
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 11:55:51 »

ผมกลับไปบ้าน เสียงแหบเป็นเป็ดเลยพี่ 555+ ;D
จบจากนัดที่เราเสมอยุดยา
ก็ไปเชียร์บอลพรีเมียร์อังกฤษต่อ
ซะใจผีแดงพลิกกลับมาชนะ
เสียงงี๊เพี้ยนไปหลายวัน ;D

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 11:59:35 »
คุณ โน๊ต คุณก็บทบาทไม่น้อยไปกว่าพวกกองเชียร์หรอก ขาดคุณ"ปนี้กองเชียร์เศร้าเลยนะ
ไม่มีรูปสวยๆไว้ดู
   ;D เอาเป็นว่า ถ้าเมื่อยแล้วจะไปตะโกนเชียร์ด้วยคนครับ  ;D

ผมยอมรับเลยพลังการเชียร์ตาตุ๊นี่ โคตรๆๆ
โน้ต เยี่ยมเลย ผมต้องการ เห็นกองเชียร์เรา ช่วยกันด้านต่างๆ
ตอนนี้ก็เห็นแววหลายคน บางคนก็มีไอเดียสร้างสรรค์มากๆ
ตอนนี้ผมยังจะดึงเพื่อน ที่จบการแต่งเพลง โดยตรง มาช่วยแต่งเพลง
เสียอย่างเดียวมันไม่รู้อะไรเกียวกับฟุตบอลเลย
มันบอกต้องให้ไปในสนามก่อน ถึงจะสร้างอารมณ์แต่งเพลง
  ครับ ช่วยกันได้ก็ช่วยกัน เราอยู่กันเหมือนครอบครัว พี่ๆน้องๆ  ;)