แฟนทีมอยุธยาให้ความเห็นว่ากรรมการเข้าข้างเรา

• 40 ตอบ
  • 6991 อ่าน
*

ออฟไลน์ big น้ำกร่อย

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 364
  • 21
Monreale
Newbie

ความศรัทธา: +1/-1

สาเหตุความโหลยโท่ยของกรรมการ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 04:11:36 pm » อ้างถึง 

--------------------------------------------------------------------------------
ผมเข้าใจนะครับว่าทุกคนในที่นี้คงจะได้ยินหรือได้เห็นการตัดสินที่ไม่เป็นกลาง และ ไม่ค่อยทันเกม ของกรรมการไทย
แต่สาเหตุที่แท้จริงผมว่า เป็นเพราะพวกเขามีรายได้ที่ค่อนข้างน้อย ถ้าเราจะโยนความผิดไปให้กรรมการฝ่ายเดียวก็ไม่ถูก เพาะเค้ายังมีลูกมีเมียให้คอยดูแลอีก รายได้ทางอื่นในทางที่ทุจริตอาจจะเข้ามาพัวพันได้ การติดสินบนอาจจะเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นให้เห็นทั่วไปอย่างวันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้ติดตามทีมอยุธยา เอฟซีไปเยือนที่สมุทรปราการ กรรมการโคตรจะไม่เป็นกลาง เป่าเอียงไปข้างเจ้าบ้านตลอด แต่ผมก็นั่งดูเฉยๆ มีโวยวายบ้างอะไรบ้าง แล้วก็ได้มีการทำเรื่องประท้วงไปทีร่สมาคมอย่างเป็นจิงเป็นจัง แต่คงไม่คืบหน้าอะไรหรอก แต่สิ่งที่ผมอยากให้เกิดขึ้นในลีกไทย คือ การเคารพการตัดสินของกรรมการ ผมว่าสักวันนึงเค้าคงจะพัฒนาขึ้นไปเองแหละคับ หากว่ามีรายได้ที่เพียงพอโดยไม่ต้องรับสินบน อะไร เราในฐานะแฟนบอลก็ไม่ควรไปด่าใส่กรรมการรุนแรงแบบนั้น ควรจะเริ่มพัฒนาตัวเองตามไปด้วย โดยเฉพาะแฟนบอลของทีมจังหวัดหนึ่ง ซึ่งชอบตะโกนด่า ไอ้กรรมการ ซูลูซัมบาลู ๆๆๆๆๆ ๆๆๆ  มันทำให้คนดูเอือมระอาคับ หยุดเถอะคับ ถ้าคุณรักบอลไทยอย่างแท้จริง

ปล.ถ้าผมทำให้ใครไม่พอใจ ก็ขอโทดด้วยนะคับ เพียงแต่มันเป็นความคิดเห้นส่วนตัวของผม ที่อยากเห็นบอลไทยก้าวหน้าต่อไปครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้า 

Taksin_xi
Full Member

ความศรัทธา: +5/-4

Taksin_xi Love i am

Re: สาเหตุความโหลยโท่ยของกรรมการ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
« ตอบ #1 เมื่อ: วันนี้ เวลา 04:23:59 pm » อ้างถึง แก้ไข ลบทิ้ง 

--------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: Monreale ที่ วันนี้ เวลา 04:11:36 pm
ผมเข้าใจนะครับว่าทุกคนในที่นี้คงจะได้ยินหรือได้เห็นการตัดสินที่ไม่เป็นกลาง และ ไม่ค่อยทันเกม ของกรรมการไทย
แต่สาเหตุที่แท้จริงผมว่า เป็นเพราะพวกเขามีรายได้ที่ค่อนข้างน้อย ถ้าเราจะโยนความผิดไปให้กรรมการฝ่ายเดียวก็ไม่ถูก เพาะเค้ายังมีลูกมีเมียให้คอยดูแลอีก รายได้ทางอื่นในทางที่ทุจริตอาจจะเข้ามาพัวพันได้ การติดสินบนอาจจะเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นให้เห็นทั่วไปอย่างวันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้ติดตามทีมอยุธยา เอฟซีไปเยือนที่สมุทรปราการ กรรมการโคตรจะไม่เป็นกลาง เป่าเอียงไปข้างเจ้าบ้านตลอด แต่ผมก็นั่งดูเฉยๆ มีโวยวายบ้างอะไรบ้าง แล้วก็ได้มีการทำเรื่องประท้วงไปทีร่สมาคมอย่างเป็นจิงเป็นจัง แต่คงไม่คืบหน้าอะไรหรอก แต่สิ่งที่ผมอยากให้เกิดขึ้นในลีกไทย คือ การเคารพการตัดสินของกรรมการ ผมว่าสักวันนึงเค้าคงจะพัฒนาขึ้นไปเองแหละคับ หากว่ามีรายได้ที่เพียงพอโดยไม่ต้องรับสินบน อะไร เราในฐานะแฟนบอลก็ไม่ควรไปด่าใส่กรรมการรุนแรงแบบนั้น ควรจะเริ่มพัฒนาตัวเองตามไปด้วย โดยเฉพาะแฟนบอลของทีมจังหวัดหนึ่ง ซึ่งชอบตะโกนด่า ไอ้กรรมการ ซูลูซัมบาลู ๆๆๆๆๆ ๆๆๆ  มันทำให้คนดูเอือมระอาคับ หยุดเถอะคับ ถ้าคุณรักบอลไทยอย่างแท้จริง

ปล.ถ้าผมทำให้ใครไม่พอใจ ก็ขอโทดด้วยนะคับ เพียงแต่มันเป็นความคิดเห้นส่วนตัวของผม ที่อยากเห็นบอลไทยก้าวหน้าต่อไปครับ

เอาเงินไปสินบนอะไร เงินเดือนนักเตะยังพยายามหาอยู่เลยคับ สนามนี่ก็เช่าเค้าหาตังค่าเช่ากันให้วุ่น

แล้วบอกเป่าเข้าข้างคุณใช้สายตาหรือส่วนอื่นดูคับ ถ้าเข้าข้างทีมคุณพุ่งล้มแล้วเจ้าบ้านได้ใบเหลืองเรียกว่าเข้าข้างก็สุดยอดแล้ว

เจ้าบ้านโดนใบแดงไป 2ใบ ยังบอกว่ามีการติดสินบน เอาอะไรมาคิดว่ะขอถามหน่อย  กินปลาเยอะๆๆก็ดีนะ 

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    124.122.171.103 

เชียงราย!!!สู้ๆ  สมุทรปราการ สู้ๆๆๆ

Monreale
Newbie

ความศรัทธา: +1/-1

Re: สาเหตุความโหลยโท่ยของกรรมการ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
« ตอบ #2 เมื่อ: วันนี้ เวลา 04:50:22 pm » อ้างถึง 

ผมเรียนเตรียมอุดม กำลังขึ้นปี1 นิติศาสตร์ ธรรมศาสตร์ มีอะไรก็คุยกันดีๆได้ครับ

ผมฉลาดกว่าคุณแน่นอน  ไอ้Taksin_xi 

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้า 

Taksin_xi
Full Member

ความศรัทธา: +5/-4

Taksin_xi Love i am

« ตอบ #3 เมื่อ: วันนี้ เวลา 04:53:52 pm » อ้างถึง แก้ไข ลบทิ้ง 

อ้างจาก: Monreale ที่ วันนี้ เวลา 04:50:22 pm
ผมเรียนเตรียมอุดม กำลังขึ้นปี1 นิติศาสตร์ ธรรมศาสตร์ มีอะไรก็คุยกันดีๆได้ครับ

ผมฉลาดกว่าคุณแน่นอน  ไอ้Taksin_xi

ฉลาดกว่าแต่คิดได้แค่นี้ก็อย่าเรียนเลย   

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    124.122.171.103 

Taksin_xi ผมยืม User พี่ตอบนะคับ ผมทนไม่ได้เลยสวนกลับบ้าง

ใครจะไปแสดงความเห็น ลิ้งให้คับ  http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=48647.0

*

ออฟไลน์ ♪ note8825 ♪

• 142
  • 2
  • ::ชือปราการ เชียร์ปราการ::
เป่าเอียงไปข้างเจ้าบ้านตลอด <<< แล้วไอลูกที่โกล์ฝั่งเค้าเองรับฟรีคิกปลิ้นเข้าประตูไปแล้ว

แต่ กำมันแกว+ไลน์แมว ไม่เป่าให้ประตูฝั่งเรานี่เรียกว่าเข้าข้างเจ้าบ้านใช่มั้ย ฮึ  ???

ผมว่าเปล่าประโยชน์ที่จะไปแสดงความคิดเห็นโต้แย้งกับเค้าครับ ตอบไปก็จะมีแต่ทำให้เดือดกันไปใหญ่

เราอยู่เฉยๆนิ่งๆ เป็น Fortressian ผู้น่ารักในบอร์ดเราเองดีกว่าเน้อะ  ;)

*

• 364
  • 21
ผมยอมเป็นคนไม่ดีคับไปโต้ตอบสะหน่อย ผมอยากเห็นคนหน้าแตก ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
โหยยยย ไอส้งติงMonreale
คิดได้ไงวะเนี่ยว่ากรรมแกวมันเข้าข้างเรา
2ใบแดง 1จุดโทษ กับไรนิดไรหน่อยก็แจกใบเหลือง
กลับกันอีกทีม แกล้งพุ่ง แกล้งเจ็บดันได้ฟาลว์แทนที่จะได้ใบเหลือง
เสียใจที่บอลไทยมีแฟนบอลโง่ๆเพิ่มมาอีกคน
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

• 142
  • 2
ไม่เข้าใจจริงๆว่าเค้าจะอ้างสถาบันศึกษาทำไม

*

• 364
  • 21
ไม่เข้าใจจริงๆว่าเค้าจะอ้างสถาบันศึกษาทำไม
ผมบอกเค้าว่ากินปลาเยอะๆๆก็ดีนะ  เค้าใส่มาเลยว่าจบเตรียมอุดม ต่อนิติศาสตร์ 
ลูกพ่อแม่เอาแต่ใจ เป็นอย่างนี้แหละคับ เอะก็บอกว่าตัวเองเหนือกว่าชาวบ้าน
เจอคนอื่นเข้ามาดัฟหน่อยหายไปเลย 55555 ;D ;D หยามใครหยามได้อย่าหยามทีมบ้านผม

*

• 142
  • 2
ผมบอกเค้าว่ากินปลาเยอะๆๆก็ดีนะ  เค้าใส่มาเลยว่าจบเตรียมอุดม ต่อนิติศาสตร์ 
ลูกพ่อแม่เอาแต่ใจ เป็นอย่างนี้แหละคับ เอะก็บอกว่าตัวเองเหนือกว่าชาวบ้าน
เจอคนอื่นเข้ามาดัฟหน่อยหายไปเลย 55555 ;D ;D หยามใครหยามได้อย่าหยามทีมบ้านผม

เดาว่าคงหายไปชาร์จพลังเมพอยู่ครับ เดี๋ยวพลังเมพเต็มกรอบเมื่อไหร่ "เค้าจะกลับมา" หึๆๆ  ;D

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
ใจเย็น ๆ เน้อ ไม่ต้องไปต่อร้องต่อเถียงกับมันง่ะท่าน เราภูมิใจกับทีมเราดีกว่า กรรมการหัวกลวงซะขนาดนั้น มันก็ยังกล้าบอกว่าเป่าเข้าข้างเรา คงดูบอลไม่เป็นด้วยแหละ ผมว่านะ อีกอย่างคงภูมิใจมาก ๆ ที่คนมากกว่าแล้ว ยิงตีเสมอเป็น 2-2 ส่วนตัวคิดว่า ทำได้แค่นี้เองหรอ ??? ทั้ง ๆ ที่คนมากกว่า หุหุ ...

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com

ถูก จะอ้างสภาบันทำไม

แล้วเพิ่งเข้าปี1 เอง กูจะบ้าตาย ถ้าเรียนจบแม่งไม่คุยถึงดาวอังคารเลยหรอ
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
สหายที่รัก  เราต้องเจออุปสรรคมาก  โดยเฉพาะคำพูดคน   มีทั้งศึกในศึกนอก   
นายดีที่สุดแล้วบิ๊กน้ำกร่อย   ข้างหลังนายมีกำแพงfortressiensนะ   ทุกคนพร้อมตั้งป้อมเคียงข้างนาย
เอะตูสะกด อังกฤษถูกไหมเนี่ย

*

NK

สหายที่รัก  เราต้องเจออุปสรรคมาก  โดยเฉพาะคำพูดคน   มีทั้งศึกในศึกนอก   
นายดีที่สุดแล้วบิ๊กน้ำกร่อย   ข้างหลังนายมีกำแพงfortressiensนะ   ทุกคนพร้อมตั้งป้อมเคียงข้างนาย
เอะตูสะกด อังกฤษถูกไหมเนี่ย

ผิด!!
fortressians นะไม่ใช่ fortressiens  ;)

*

tobystupid

ปี1 แต่ทามไมยัง เกรียน อยู่เลย -*-

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
ปี1 แต่ทามไมยัง เกรียน อยู่เลย -*-
ความเกรียนมันไม่เข้าใครออกใครครับ
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

• 364
  • 21
ผม ม5 ผมยังเกรียนเลย ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ EDS

• 104
  • -1
เสียดายไม่ได้ดูเกม เลยบอกไม่ได้

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
ถุยย

เข้าข้าง สมุทรปราการ  ใช้อะไรคิด ???

ถ้าเข้าข้างจิงๆๆ ลูกฟรีคิกที่ลอดดากโกว์อยุธยา คงได้ 3 - 0 แล้ว

สมุทรปราการ คงไม่โดนเหลือ 9  คนหรอก

ปล.  โอ๊ยๆๆๆๆๆ กรูเรียน ABAC  กูเอ็นท์ ไม่ติด แสดงว่ากรูโง่

จะเอาไรไปสู้กับคนเรียน ม.รัฐบาล ว่ะ   ขอโทดนะครับคุนคนเก่ง
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
แหม ๆ ทำ Ent ติดธรรมศาสตร์แล้วเก๋าหรอ เจอเด็กวันด่าน วัดทรงธรรม ส.ป. หน่อยเป็นไง หุหุ

กรรมการเข้าข้างเจ้าบ้าน มรึงดูบอลเป็นหรือเปล่าคร๊าบบบ !!!  :-\

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
ผมว่าในหลายๆจังหวะมันค้านสายตา กองเชียร์อย่างเรามากๆ ... ไม่รู้ได้ดูนัดเดียวกันหรือป่าวไม่รู้ ...

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
ใจเย็นคับพี่น้อง.......ยังไงเกรียนก็ยังเป็นเกรียนอยู่วันยังค่ำ

อย่าไปสนใจเลย กะ พวกดูบอลไม่เป็น

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
ชั่งมันเถอะครับพี่น้อง
เด๋วมันจะเละเทอะนะ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
เฮ้ย ตั๋งใจเย็น คนเอ็นไม่ติดมีเยอะ กระทบชิ่งหว่ะ 555

เอาน่าผ่านมาแล้วก็ผ่านไป พอเป็นสีสรร เรามาช่วยกันคิดอะไรที่มันพัฒนาให้ดีขึ้นกันดีกว่าน่านะ

fortressians สู้ !!!  (สะกดถูกมั้ยเนี่ย???) แล้วสรุปมันออกเสียงยังไง จัดไปเลยกระทู้นึงด่วนๆ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
เฮ้อ กว่าจะไปถึง เหลือเวลาอีก5-10นาที ลงจากรถปุ๊บ ยุดยายิงเข้าเลย ประตู2-2 ระหว่างเกมส์เพื่อนๆSPK FC ตระโกนด่า กก. งงครับ เกิดไรขึ้น จบเกมส์ก็โคตรงงครับ ขว้างขวดใส่ กก.  กว่าจะรู้ว่าเกิดไรก็ต้องเข้าบอร์ดวันนี้แหละ เฮ้อ กำจิง

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ผมจบรามฯ ครับ...ไม่ได้เอนท์ ฮิ ๆ ๆ..........

กรรมการเข้าข้างเรามาก 2 แดง กับเหลืองว่อน...แถมโดนจับฟาว์ลตั้งหลายลูก

เอดูผมโดนทั้งกดตัว  โดนทั้งเตะ  กรรมการปล่อยให้เล่นต่อเฉย........ :( :(

เอียงมากเลยครับ ท่านกรรมกวย...... ;D ;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ kameaw

• 23
  • 1
ผมไม่ได้ยืนคะแนน อยากเรียนราชพัดบ้านสมเด็จ

ไม่ใช้ว่าคนที่ไม่ได้เรียนรัฐบาลเค้าจะโง่กันทุกคนนะครับ

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
ใจเย็นๆคับ...พี่น้อง..เอาเป็นว่าทุกนัดที่เหลือขอให้ทีมเราออกนำเยอะๆ..สัก4-0ก่อนก็ดีจะได้เบาใจได้บ้าง กรรมการจะได้ไม่กล้าลำเอียงอีกและขอให้ทุกท่านคิดซะว่า.........แพ้เป็นพระ....(ชนะเป็นแชมป์ครับ)
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
พอนำก่อน 4-0 มันไล่เราออกเลย 3 คน 555

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
งั้นถ้าเรานำ 6-0

มันไม่ไล่เราออกหมดทีมเลยหรอคับ

*

• 3,645
  • 81
ณ  บัดนี้

เจ้าของกระทุ้นี้   ใน thailandsusu ก็ อ่วม อรทัย

เป็นที่เรียบร้อยแล้ว !!!!

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 1,298
  • 33
ณ  บัดนี้

เจ้าของกระทุ้นี้   ใน thailandsusu ก็ อ่วม อรทัย

ทำไมอ่ะตั่ง เกิดไรขึ้น ??? ??? ???

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
ไปอ่านมาแล้วคับ แทบอยากจะเจอคนตั้งเลยย- -* เด็กเตรียม เหอๆ

*

• 3,645
  • 81
ณ  บัดนี้

ทำไมอ่ะตั่ง เกิดไรขึ้น ??? ??? ???

โดนด่ายับครับ พี่

ลองเข้าไปดู กระทุ้สิครับ

linkอะครับ

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=48647.0

*

• 1,298
  • 33
ฮ่าๆๆๆ เด็กมันเกรียนจริงๆ
สมควรแล้วที่โดนด่ายับ ;D

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!

ถูก จะอ้างสภาบันทำไม

แล้วเพิ่งเข้าปี1 เอง กูจะบ้าตาย ถ้าเรียนจบแม่งไม่คุยถึงดาวอังคารเลยหรอ

พวก "กาก" อ่ะพี่โบ้  บ้าบอ.... 555

เอาเป็นว่า สนุกกับการเชียร์ยอมรับกับผมการแข่งขันที่ออกมา ผมว่าเท่านี้เราก็มีความสุขแล้วครับ.... ;D

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
แต่ซะใจนะ เอาไปอ่านมา มันเกรียนจิงๆๆ
โชว์ความเกรียนออกมาได้ตลอด
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

• 1,298
  • 33
แต่ซะใจนะ เอาไปอ่านมา มันเกรียนจิงๆๆ
โชว์ความเกรียนออกมาได้ตลอด
กากเกรียนฮะ
เหมือนจะจบ แต่ไม่จบสักที ;D

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
ถ้าเป็นดาราก็เรียกว่า ดังเป็นพลุแตกเลย

*

ออฟไลน์ kapok

• 1
  • 0
กรรมการของfat. ปีนี้ จะเป่าเข้าข้างฝ่ายตรงข้าม กับสมุทรปราการตลอด
ไม่ว่าสป.fc หรือ ไทยซัมมิท โดนทั้งนั้น เราไปเชียร์มาทั้ง2ทีม ขนาดสนาม
กกท.บางพลี/รร.นายเรือบ้านเราเอง มันก็ยังเอา ต้องอดทนนะ เอาในเกมส์ให้ขาดดีกว่า
      ปล.แฟนอยุธยาปากเสียมากกว่า ตอนไทยซัมมิทไปเยือนแพ้3;2 น้องเราบอกว่า
กองเชียร์กรุงเก่าหยาบคายมาก ตะโกนด่าทั้งผู้เล่นพวกเราและกรรมการอย่างหยาบคาย
ให้ของลับตลอด ทั้งผู้ชายและหญิง  เราได้ปลอบใจน้องไปว่า คงเป็นข้าทาสของกรุงศรี
ตอนต้นกลับมาเกิด(ส่วนน้อย) ภาษาเขาเป็นอย่างนั้นเอง  น้องมันก็ok. แต่บอกว่าได้เตรียม
เครื่องเซ่นไว้ให้ในนัดที่มันจะมาเยือนแล้ว ไม่รู้ง่าอะไรเหมือนกัน
      เราว่ากองเชียร์สป.fc ของเราสุภาพดีอยู่แล้วนะ แต่ตอนไปกรุงเก่าให้หนักแน่นกว่าปกตหน่อย
จะดีคับ!

*

• 3,645
  • 81
คุณ   kapok

ยินดีทีได้รู้จักครับ

*

NK

คุณ kapok นี่บ้านต้องอยู่ใกล้ ๆ กับคุณ คนย่วย แน่ ๆ
ชื่อมันฟ้อง  ;D

*

• 1,298
  • 33
คุณ kapok นี่บ้านต้องอยู่ใกล้ ๆ กับคุณ คนย่วย แน่ ๆ
แหมๆๆๆ ช่างสังเกตุจริงๆเลยนะฮับ ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
ผมว่าต้องเป็นคนเดียวกันนะ แต่kapok นี่ อดีต
                                          ส่วน คนย่วย นี่ปัจจุบัน
ยังไงก็รอคนรู้มาบอกดีกว่า