จากใจในศึกนัดดาร์บี้แมทช์แห่งเมืองสมุทรปราการ ขอสักนิดนะครับ

• 34 ตอบ
  • 9363 อ่าน
*

ออฟไลน์ จอห์น_จ้าวสมุทร

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 303
  • 9
  • Spirit of Samutprakan
ขอเปลืองพื้นที่หน่อยนะครับ

ก่อนถึงวันแข่ง 
       ผมมานั่งนึกดูว่า เฮ้ยเราทำงานนี่หว่าวันนั้น  แล้วจะต้องลางานไปดูบอลนัดนี้ มันคุ้มไหมว่ัะ  แล้วมันได้อะไรขึ้นมาว่ะ   นั่งคิดไปคิดมา...อืม เราัไปก็ไปว่ะ  อย่างน้อยสุด เราก็คงได้รู้จักเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆมากขึ้นแหละว่ะ  แล้วก็ลองซะทีว่ะ ดูบอลจังหวัดเราเองจริงๆบ้างว่าเป็นอย่างไร     ซึ่งก่อนหน้านี้ที่สนาม  ตัวเองจะดูแต่ทีมชาติและฟุตซอล  ส่วนทางโทรทัศน์ก็ดูบอลสโมสรต่างประเทศ+ไทยแลนด์พรีเมียร์ (บ้าง)  หลังๆมาก็ติดตามสมุทรปราการจากเวปบอร์ด

เมื่อคิดได้เช่นนั้นแล้วพอถึงวันแข่งตัดสินใจลาซะ..งานหน่ะ...เดินทางมุ่งสู่อิมสำโรง  ใจเต้นจัง..ไปแล้วจะรู้จักใครไหมเนี้ย  เสื้อก็ไม่มีใส่  ไม่มี  เฮ้อ... พอเดินไปหากลุ่ม...เอ้าพี่ john01มาแล้ว...(เสียงมาจากไหนว่ะ  ใครว่ะ)  เจ้าวุฒ(ดำดุ๋ย) นี่เอง (1ในแกนนำกองเชียร์) เข้ามาทักทาย แนะนำเรากับพวกสุดยอดกองเชียร์.....
พร้อมถอดเสื้อเอามาให้ยืมใส่ก่อนอีก....ได้ใจมาก
เดินทางสู่สนาม
       หลังจากมาถึงสนามร่วมตัวกันเข้าประจำที่  ต่างคนต่างช่วยกันทำนู้นทำนี่  พูกผ้าเอ่ย  ติดธงเอง เตียมอุปกรณการเชียร์ต่างๆ....พอเสร็จก็เริ่มเลยครับเชียร์...แล้วก็เชียร์..แล้วก็เชียร์...(เฮ้ย ยังไม่แข่งเลยนะเอาแล้วเหรอว่ะพวกนี้นิ) 
เอาว่ะ อยู่ในกลุ่มแล้วนิ เอาด้วยดิ  โดดเข้าไป ชูผ้า โบกผ้าเข้าไป (แบบว่ายังร้องเพลงไม่เป็นอ่ะ) พอเริ่มแข่งก็ยังคงเชียร์แล้วก็เชียร์  ยิ่งพอได้ประตูเอาเฮกันสนั่นลั่นทุ่ง...ไม่รู้ใครมาโดดกดกบ้าง...(โทษทีครับจำไม่ได้) 
หมดครึ่งแรก ได้พักนิดนึง...มันเอาอีกแล้วเชียร์...เชียร์... เอ้า...เอาดิเริ่มจำเนื้อเพลงได้มั่งแล้วนิร้องสิ...เอ้าเฮ
..อ้าวววร้อง......จนจบการแข่งขัน.....เออ...เจ็บคอไปหมด   แต่.ขอบอก.....มันส์โคตร..

จากการได้มาร่วมกับพวกสุดยอดกองเชียร์มสุทรปราการเอฟซีวันนี้  บอกได้คำเดียวว่า  กูคิดถูกที่ลางานมาวันนี้  มาได้รับรู้สิ่งใหม่ๆที่ตัวเองไม่เคยได้รู้  เพราะจากที่ผ่านมาที่ดูบอลในสนามเราก็มีแต่ตบมือ...เล่นเวฟ.....
เฮตอนยิงเข้า...เสียดายตอนพลาดโอกาสยิง   ก็มีวันนี้แหละที่ตัวเองได้รู้สึกว่าได้เข้าถึงการเชียร์อย่างเต็มที่ และมีส่วนร่วมกับกองเชียร์ทีมนี้....
พวกคุณคือสุดยอดกองเชียร์ >:(

ขอบคุณนักบอล+สต๊าฟโค้ช+ทีมงาน สมุทรปราการเอฟซีทุกท่านที่ทำให้เรามีทีมฟุตบอลประจำจังหวัดทีมนี้
      ขอบคุณทีมงานกองเชียร์ทุกคนที่ให้โอกาสผมมีส่วนร่วมในกองเชียร์ที่ยิ่งใหญ่ทีมนี้
      ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆคนที่ต้อนรับผมอย่างเป็นกันเอง...เสมือนเราเป็นพี่น้องกัน
      ขอบคุณความคิดการตัดสินใจของตัวเองที่ตัดสินใจมาวันนี้

และ.ขอโทษหัวหน้าด้วยนะครับที่แอบลางานมา....อุอุอุ.
... Ocean & Ozone ...
Spirit of Samutprakan

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
สนุกดีครับ ถึงแม้ไม่ได้อยู่ในกลุ่มด้วย

*

ออฟไลน์ โบ๊ท ๗๗๗๛

• 685
  • 10
  • ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ

*

ออฟไลน์ Hong V7

• 8
  • 0
เสียดายมากครับที่ไม่ได้ไปดูด้วย..เพราะว่าต้องไปเตะบอลกับ HMZ FC.  ไว้โอกาสหน้าไม่พลาดครับ.. 8)

*

ออฟไลน์ นายบ้าบอล

• 86
  • 1
  • ชื่อก็ชื่อบอล จะหั้ยกรูบ้าอะไรอีกฟ่ะ
สนุกดีครับ ถึงแม้ไม่ได้อยู่ในกลุ่มด้วย

เข้ามาเชียร์ได้เลยคับ เราชาวปราการเหมือนกัน   ;)
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
ซึ้งครับพี่จอน 8)
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

NK

• บุคคลทั่วไป
+1 ปลอบใจที่โดนตัดเงินเดือน (หรือเปล่าหว่า อิอิ)

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
เหมือนผมเลยพี่ "ครั้งแรก" ผมก็ติดใจเหมือนพี่เลยครับ 
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
ถ้าหัวหน้าพี่รู้ เค้าไม่ว่าอะไรหรอกพี่ 555
ชวนหัวหน้ามาด้วยเลย

:D :D

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
เขียนซึ้งมากเลยพี่ อาจจะเอา ที่พี่เขียนไปลงในเวบบอร์ดอื่นๆเพื่อหาเหยื่อเอ้ย หาคนเชียร์เพิ่มนะครับ
อ่านแล้วเข้าใจความรู้สึกคนที่มาเชียร์วันแรกๆเลย

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
พี่จอร์นสุดยอดเลยพี่อะ

เชียร์ก็มัน  เขียนก็ซึ้ง เจ๋งว่ะพี่

ระวังตกงานน่ะ555 :(

งั้น+1ไปตอนรับสมชิกใหม่
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
ติดเเล้วเลิกยากครับ ต้องโดดทั้งบริษัทมา :(

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ tinglySPFC

• 46
  • -1
 ;)สุดยอดจริงๆ พลพรรคปราการ อิอิ
เราจะมุ่งสู่ไทยพรีเมียร์ลีกให้ได้  " ทีมสมุทรปราการอยู่ในใจทีมชาติไทยอยู่ในสายเลือด " SPFC สู้ๆๆ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ทั้งหมดที่กล่าวมาครับ...ในสนามมันกว่าเยอะ  :( :( :(
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

tobystupid

พี่จอนไปไม่โทรบอกต๊อบ เลย -*-  งอน อะ  :-/

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
เริ่มง่าย เลิกยาก ครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
ผมโดดเรียนเหมือนกันพี่นัดนี้มันอดไม่ได้

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
เรื่องหัวหน้าพี่จอนแกไม่กลัวหรอก แกด่าหัวหน้าซะอีกวันหัวหน้าลางานเลย 555

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
ซึ้งจิงๆๆพี่  โคตรอินเลยอ่ะ

+1เลยดีกว่า

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
ผมโดดเรียนเหมือนกันพี่นัดนี้มันอดไม่ได้

แกอ่ะเรื่องปกติตอย

ครั้งแรกผมเจ็บกว่านี้อีก ...555 นัดแรกผมเจออยูธยานำ 2-0 โดนตีมา2-2 อะ กรรมการแมร่ง แสรดดดดดดดดดด
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ สันติ_บุญศิริ

• 117
  • 5
ประทับใจจริงๆครับ คุณจอห์น

ตกลงเราเคยรู้จักกันมาก่อนหรือเปล่าครับ ผมก็คุ้นๆคุณจอห์นเหมือนกันน่า

หมายเหตุ คุณป็อปครับ ที่หลังอย่าโชว์รูปถ่ายกับแฟนแบบนี้อีกนะครับ ผมอิจฉา

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
เรื่องหัวหน้าพี่จอนแกไม่กลัวหรอก แกด่าหัวหน้าซะอีกวันหัวหน้าลางานเลย 555
คุณป๊อปคุณจอร์นคนไหนน่ะบอกหน่อยดิอยากรู้จัก(ด่าหัวหน้าน่ะเจ๋งดี) :(
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ เจนัว

• 94
  • 1
  • ณ. โรงละครแห่งความศรัทธา
...??

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
คุณป๊อปคุณจอร์นคนไหนน่ะบอกหน่อยดิอยากรู้จัก(ด่าหัวหน้าน่ะเจ๋งดี) :(
คนที่ผมยาวๆไงพี่ (ไม่ใช่ทอมนะ) วันนั้นใส่เสื้อ fortressian ตอนกลับก็มากับพวกเราไงนั่งหน้าอ่ะครับ

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
แง้ เสียดายที่สุดเลย
ไปช่วยแม่ เลยไม่ได้ไปดู  :'(

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
เขียนได้ดีมากครับอ่านแล้วเห็นภาพเลยผมว่าทุกคนก็แบบนี้แหละชอบลองแล้วเป็นไงล่ะเลิกไม่ได้อีก ;) ;D

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
สุดยอดครับพี่  8)

THIS IS FC !!!!

*

DAMDUY

พี่จอห์คือคนที่ผมมองว่านี่แหละอีกหนึ่งท่านที่จะมาเป็น  ขุนพลหลัก  ของก๊กเรา  ผมถึงให้ความสำคัญกับพี่เพราะพี่คือคนสำคัญของพวกเรา  ยินดีต้อนรับครับ

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
เจ๋งมากคับ..ยินดีต้อนรับสู่กองเชียร์ที่ยิ่งใหญ่และเกรียงไกรที่สุดในเวลานี้คับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
อึอึนี่ล่ะติดงานแต่ใจรัก
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

• 303
  • 9
จะพยายามไปร่วมด้วยนะครับ  แต่อาจจะติดภาระกิจบ้าง  แต่จะพยายามทุกโอกาสครับ
ถ้ามีอะไรให้ช่วยก็บอกเลยนะ.....เต็มที่สุดๆ

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

ออฟไลน์ Hong V7

• 8
  • 0
จะพยายามไปร่วมด้วยนะครับ  แต่อาจจะติดภาระกิจบ้าง  แต่จะพยายามทุกโอกาสครับ
ถ้ามีอะไรให้ช่วยก็บอกเลยนะ.....เต็มที่สุดๆ
นึกว่าหายไปไหน..ที่แท้ก็มาหลบอยู่นี่เอง..เดี๋ยวจะฟ้องพี่ไมค์..อิอิอิ... :D :D :D

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
นึกว่าหายไปไหน..ที่แท้ก็มาหลบอยู่นี่เอง..เดี๋ยวจะฟ้องพี่ไมค์..อิอิอิ... :D :D :D

พี่ใช่คนที่ใส่เสื้อ Hongmarnz เข้ามาที่สโมสรเมื่ออาทิตย์ที่แล้วปะครับ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

• 303
  • 9
ผมเองครับ  เข้าไปหาเสื้อเมื่อวันเสาร์อะ 
ติ๊กนี่ที่นั่งอยู่เคาร์เตอร์ใช่ไหม