ท่านทำอย่างไรให้ แฟน ภรรยา หรือนิยามอื่นก็แล้วแต่ไปดูบอลกับท่านหรืออนุญาติให้ไป

• 32 ตอบ
  • 3620 อ่าน
*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
ไม่รู้มีใครเคยถามหรือเปล่า  นอกจากเรื่องที่ทำงานแล้ว หลาย ๆ คนอาจประสบปัญหากับ สาว ๆ หรือ หนุ่ม ๆ หรือ

ผบทบ ไม่ให้ไป งอน ไม่เข้าใจ  ทำไมต้องไปดูนี่ทุกอาทิตย์ เลย  จนทำให้เกิดคำถามว่า จะเลือกเราหรือเลือกบอล

น่าน ๆ  อาร์ตตัวแม่ และตัวพ่อมาเลย 55   เลยอยากให้มาช่วยแชร์กันครับ ว่ามีวิธีอย่างไรบ้าง

สำหรับ ผม  ก็คือ
      ช่วงแรก ๆ ต้องหลอกล่อให้ไปด้วยก่อน โดยเฉพาะนัดเยือน  บอกว่าจะพาไปเที่ยว ตามแหล่งท่องเที่ยวจังหวัดต่าง ๆ ที่เราจะไปเตะ  แล้วก็ค่อยแวะไปดูบอล โดยบังเอิญ  จนตั้งใจ

จนเขารู้ว่ามาดูบอลแล้วมันมีอะไรบ้าง เจออะไรบ้าง สนุกยังไง บ้าขนาดไหน และมันช่วยให้คลายเครียดได้ยังไง
จนเดี๋ยวนี้ก็เลยติดไปกับเราด้วยเลย 555  แต่ผมอาจจะโชคดีตรงที่ เธอเข้าใจก็ได้นะครับ  นานาจิตตัง และอาจใช้ไม่ได้กับท่านอื่น ๆ ด้วย

ขอให้โชคดีแฟนเข้าใจครับทุก ๆ ท่านครับ

*

ออฟไลน์ maodeep

• 178
  • 0
  • ยังไม่ลืมกันนะ
ไม่รู้มีใครเคยถามหรือเปล่า  นอกจากเรื่องที่ทำงานแล้ว หลาย ๆ คนอาจประสบปัญหากับ สาว ๆ หรือ หนุ่ม ๆ หรือ

ผบทบ ไม่ให้ไป งอน ไม่เข้าใจ  ทำไมต้องไปดูนี่ทุกอาทิตย์ เลย  จนทำให้เกิดคำถามว่า จะเลือกเราหรือเลือกบอล

น่าน ๆ  อาร์ตตัวแม่ และตัวพ่อมาเลย 55   เลยอยากให้มาช่วยแชร์กันครับ ว่ามีวิธีอย่างไรบ้าง

สำหรับ ผม  ก็คือ
      ช่วงแรก ๆ ต้องหลอกล่อให้ไปด้วยก่อน โดยเฉพาะนัดเยือน  บอกว่าจะพาไปเที่ยว ตามแหล่งท่องเที่ยวจังหวัดต่าง ๆ ที่เราจะไปเตะ  แล้วก็ค่อยแวะไปดูบอล โดยบังเอิญ  จนตั้งใจ

จนเขารู้ว่ามาดูบอลแล้วมันมีอะไรบ้าง เจออะไรบ้าง สนุกยังไง บ้าขนาดไหน และมันช่วยให้คลายเครียดได้ยังไง
จนเดี๋ยวนี้ก็เลยติดไปกับเราด้วยเลย 555  แต่ผมอาจจะโชคดีตรงที่ เธอเข้าใจก็ได้นะครับ  นานาจิตตัง และอาจใช้ไม่ได้กับท่านอื่น ๆ ด้วย

ขอให้โชคดีแฟนเข้าใจครับทุก ๆ ท่านครับ

เลิกแม_ร่งเลยครับ แล้วไปเอาน้องเมียแทน ขำๆล่อเล่นนะครับ :( :(
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ Tamagod พระประแดง

• 726
  • 7
  • ไม่เคยไปเชียร์ ไม่เคยไปดู แต่ไม่เคยทิ้งสมุทรปราการ
  :(ง่ายๆเลยครับ จัดให้หลอนซะ 1 ดอก แล้วค่อยๆปดู อิอิ สำเร็จๆ [(fan)]
เชียร์ปราการ โดยไม่มีเงื่อนไข ไม่ได้ไปดู ไม่ใช่กรุไม่ัรักปราการ

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
ไปดูบอลเสด   พาไปห้างต่อ

[(tung)] [(tung)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
เอาให้เพลียครับ ให้ไม่มีแรงด่า ไม่มีแรงงอล

ปล.เอาเขาไปทำงานบ้าน ล้างจาน กวาดบ้าน ถูบ้าน ล้างรถ ฯลฯ

*

• 178
  • 0
น่าสงสารนะครับ สำหรับคนที่พบเจอกับปัญหาแบบนี้ ใจเย็นๆครับค่อยๆพูดให้เค้าเข้าใจ แบ่งสันปันส่วนเวลาให้ดีๆ เสาร์นี้เค้าพาตัวเองไปกินข้าว-ดูหนัง เสาร์หน้าตัวเองไปดูบอลกับเค้านะ อาไรป่ะมาณเนี่ย
ลองดูครับ ถ้าไม่ได้จริงๆก็ เลิกเลยครับเลิกไปเลย (เลิกดูบอล) ...อิอิ :( :(

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
ไม่ชอบมา ก็อย่าห้าม จบ อิอิ

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
ต้องให้สาวๆมาช่วยตอบ

โดยส่วนตัวแรกๆไม่อยากมาดูเพราะไม่รู้จักทีม ไม่ชอบฟุตบอล แต่ต้องมานั่งดูเป็นเพื่อนสามี เพราะถ้าเราไม่มาด้วย
เค้าจะหาข้ออ้างบอกมาดูบอล [(fan)]เราก้อจะนั่งเบื่อเป็นอีแก่เฝ้าบ้าน พอเรามาดูด้วยกันมันก้อช่วยให้เราเปลี่ยนบรรยากาศได้เฮฮานอกบ้านเจอเพื่อน พี่น้อง มากมาย บอลเตะจบเราก้อพาคนรักไปกินข้าวที่ร้านอาหาร
ทำให้ชีวิตมีความสุขมากขึ้นนะ
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

• 178
  • 0

โดยส่วนตัวแรกๆไม่อยากมาดูเพราะไม่รู้จักทีม ไม่ชอบฟุตบอล แต่ต้องมานั่งดูเป็นเพื่อนสามี เพราะถ้าเราไม่มาด้วย
เค้าจะหาข้ออ้างบอกมาดูบอล [(fan)]เราก้อจะนั่งเบื่อเป็นอีแก่เฝ้าบ้าน พอเรามาดูด้วยกันมันก้อช่วยให้เราเปลี่ยนบรรยากาศได้เฮฮานอกบ้านเจอเพื่อน พี่น้อง มากมาย บอลเตะจบเราก้อพาคนรักไปกินข้าวที่ร้านอาหาร

ผู้หญิง เข้าใจยาก

*

ออฟไลน์ TANSTAAFL

• 1,032
  • 10

พอหลัง ๆ ติดใจ ผัวไม่มีชั้นมาเอง มาหาผัวน้อยแถวสนามก็ได้ (วะ)

ใช่ป่ะเจ๊ :) :) :)

*

ออฟไลน์ Syn

• 687
  • 5
ผมทำข้อตกลงกับภรรเมียไว้ดังนี้
1.ถ้าให้ดูบอลจะช่วยซักผ้าและเลี้ยงลูก
2.ถ้าบอลเตะวันเสาร์(ในบ้าน) ต้องพาลูกไปด้วย
3.วันอื่นๆ สัญญาว่าไม่ออกนอกบ้านยามวิกาล(กินเบียร์อยู่กับบ้าน)
ถึงจะเสียเชิงนิดหน่อยก็ยอมเพื่อปราการ แค่นี้ผมก็ได้ดูบอลทุกอาทิตย์แล้ว [(lol)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wAy6q0JsOk4GfzOy)

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37

พอหลัง ๆ ติดใจ ผัวไม่มีชั้นมาเอง มาหาผัวน้อยแถวสนามก็ได้ (วะ)

ใช่ป่ะเจ๊ :) :) :)

[(love)] [(love)] [(love)]
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
ส่วนตัวผมอยากไปด้วยก็พาไปถ้าไม่อยากไปด้วยก็ไปคนเดียว
แต่ถ้าทะเลาะกันแนะนำให้นอนคุยกันครับ [(sabai)] [(sabai)]

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
ของผมจัดคิวเป็นอาทิตย์ๆไปครับ
โชคดีว่าแฟนผมอยู่ไกลกับผมไม่ได้ถึงขนาดตัวติดกัน
นัดเหย้าในบ้านไม่มีปัญหาครับ
ส่วนนัดเยือน
เราก็เช็กโปรแกรมนัดเยือนว่าวันไหนไปจังหวัดไหน
แล้วก็ทำการบ้านเสนอแผนงานพาเที่ยวครับ
พาเที่ยวทั้งวันแต่เมื่อถึงเวลาก็ต้องเป็นส่วนของผมในสนามบอลครับ
ค่อยๆพูดค่อยๆคุยกันจะหาจุดลงตัวได้แน่นอนครับ
เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน  :great:

ปล.ถ้าพามาแล้วลองเอาไปนั่งอยู่ในกลุ่มสาวๆฟอร์เทรดเซี่ยนสิครับสาวๆกลุ่มนี้จะช่วยกันจับล้างสมองแน่นอน (สาวๆเค้าขี้เม้าท์จะตาย)
แล้วอนาคตวันข้างหน้า ผบ.อาจจะขึ้นเป็นแกนนำชวนคุณมาดูบอลเองก็ได้นะครับ 
[(fan)]

ล่าสุด แฟนผมเค้าแลกเปลี่ยนเบอร์กับสาวๆฟอร์ทเทรดเชี่ยนไว้นัดเที่ยวนั่งเม้าท์แล้วก็ตามเช็กข่าวสารตัวผมหมดแล้วครับ  [(cry)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 1,032
  • 10
มาเล่าประสบการณ์บ้าง

ทีแรกผมจะชวนมาดูบอลก็ลังเล ว่าคุณแฟนจะยอมมาไหม ไหนจะร้อน ไหนจะไกล ไม่รู้เขาจะเบื่อหรือเปล่า

แต่ก็ลองชวนดู เขาก็มาด้วย แต่ก็มีข้อตกลงกันว่า ถ้าเขาอยากดูหนังก็ต้องไปดูเป็นเพื่อน (ตามกฎการแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียมกัน) ก็ ok นะ ถือว่าเจ๊ากัน

อีกอย่างหนึ่งที่สำคัญคือเรื่องแรงจูงใจ

อย่างของเหมาใช้เรื่อง "ไปเที่ยว" เป็นแรงจูงใจ

ส่วนผมใช้ "ของกิน" เป็นแรงจูงใจ

ไปดูจุฬา ก็ไปหาเค้กส้มกิน

หรือไปดูแอร์ฟอร์ซ ก็ไปหาข้าวมันไก่กิน

หรืออย่างไปเยือนราชบุรีปีที่แล้ว ผมนั่งรถไฟฟรีไปเอง ก็ค้นข้อมูลเลย ราชบุรีมีของกินอะไร

ก๋วยเตี๋ยวร้านนนี้อร่อย กาแฟร้านนี้น่าสน ก็ชวนกันไปกินก่อนเข้าสนามบอล

พอคุณแฟนยอมมาดูด้วยก็อย่าปล่อยให้เขาเหงาครับ ประเภทนั่งเฝ้ากระติกแดงคนเดียวนี่ไม่ได้เลย ( [(herr)] [(herr)] [(herr)])

ก็พยายามหาเรื่องคุย เรื่องคุยก็ไม่ต้องอื่นไกล เกี่ยวกับทีมเรานี่แหละ

ฟาวล์ไม่ฟาวล์ดูยังไง ล้ำหน้าดูยังไง (อันนี้ปัญหาใหญ่ของคนไม่เคยดูบอล) หรือเล่าเรื่องเกี่ยวกับทีม โค้ชเราเก่งแค่ไหน นักเตะเราคนไหนเก่งยังไง พอให้เขาดูรู้เรื่อง เขาก็จะได้ไม่เบื่อ (ส่วนใหญ่ที่เบื่อกันเพราะดูไม่รู้เรื่องมากกว่า)

อีกอย่างนึงที่ถือว่าเป็นเรื่องที่ดีมาก ๆ ของกองเชียร์เราคือ เรามีกลุ่มแม่บ้านกองเชียร์ที่เ็ป็นกลุ่มก้อนและ friendly มาก ๆ ทั้งพี่้อ้อย พี่จอม ป้าเอ็ม เมย์ ฯลฯ ใครพาแฟนมาใหม่ ๆ กลัวจะเหงา พามาฝากไว้ที่กลุ่มนี้เลยครับ จะได้มีเพื่อนคุยตามประสาสาว ๆ

ก็พอจะเป็นแนวทางกันได้ล่ะเนอะ

*

• 1,032
  • 10
โชคดีว่าแฟนผมอยู่ไกลกับผมไม่ได้ถึงขนาดตัวติดกัน
เราก็เช็กโปรแกรมนัดเยือนว่าวันไหนไปจังหวัดไหน
แล้วก็ทำการบ้านเสนอแผนงานพาเที่ยวครับ
พาเที่ยวทั้งวันแต่เมื่อถึงเวลาก็ต้องเป็นส่วนของผมในสนามบอลครับ
ค่อยๆพูดค่อยๆคุยกันจะหาจุดลงตัวได้แน่นอนครับ
เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน  :great:

ปล.ถ้าพามาแล้วลองเอาไปนั่งอยู่ในกลุ่มสาวๆฟอร์เทรดเซี่ยนสิครับสาวๆกลุ่มนี้จะช่วยกันจับล้างสมองแน่นอน
แล้วอนาคตวันข้างหน้า ผบ.อาจจะขึ้นเป็นแกนนำชวนคุณมาดูบอลเองก็ได้นะครับ  [(fan)]

ขอวิธีการชวนแม่มาดูบอลด้วยครับ

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
 [(cry)] [(cry)] [(cry)]เค้าอยากประสบปัญหานี้บ้างง่ะ [(no)] [(no)] [(no)]

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com

ปล.ถ้าพามาแล้วลองเอาไปนั่งอยู่ในกลุ่มสาวๆฟอร์เทรดเซี่ยนสิครับสาวๆกลุ่มนี้จะช่วยกันจับล้างสมองแน่นอน (สาวๆเค้าขี้เม้าท์จะตาย)
แล้วอนาคตวันข้างหน้า ผบ.อาจจะขึ้นเป็นแกนนำชวนคุณมาดูบอลเองก็ได้นะครับ 
[(fan)]

ล่าสุด แฟนผมเค้าแลกเปลี่ยนเบอร์กับสาวๆฟอร์ทเทรดเชี่ยนไว้นัดเที่ยวนั่งเม้าท์แล้วก็ตามเช็กข่าวสารตัวผมหมดแล้วครับ  [(cry)]

ตามเช็กข่าวส่วนตัวนี่สิ อันตราย!!!! [(brr)]
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

• 9,706
  • 134
หลอกแม่ดูบอลใครว่ายาก
ทำตัวเป็นลูกที่ดีครับ แม่อยากไปไหนก็พาไป อยากกินอะไรก็จัดให้
เช็กโปรแกรม พาไปเที่ยว ไหว้พระ ตามใจทุกอย่าง แต่มีข้อแม้ว่าตอนเย็นต้องไปดูบอลก่อนกลับบ้าน
มาครั้งแรกแม่ติดใจครับ แม่บอกว่าไม่ได้ตื่นเต้นหัวใจสูบฉีดงี้นานละ
ได้เชียร์ได้ตะโกน รู้สึกโล่งครับ ถือว่าเป็นการออกกำลังกายอย่างนึง
ส่วนอยู่บ้านก็พยายามพูดกรอกหูบ่อยๆเรื่องบอลทีมเรา มีอะไรมีปัญหาก็ลองปรึกษาท่าน
ทำงี้บ่อยๆเดี๋ยวแม่ก็จะไถ่ถามสอบถามเองครับ
ปัจจุบันหนังสือพิมพ์บอลมาส่งตอนเช้าแม่ผมเปิดอ่านคนแรกครับ
ผมตื่นมาแม่จะบอกได้หมดครับว่ามีข่าวทีมเรามั้ยอยู่หน้าอะไรเขียนถึงใคร [(sabai)]
แม่ผม กลุ่มคนรักเชอรีฟ&อามัว
:great:

*

• 9,706
  • 134

[(fan)]

ตามเช็กข่าวส่วนตัวนี่สิ อันตราย!!!! [(brr)]
ตรูถึงบอกไงว่าทำอะไรอย่าให้มีหลักฐาน... [(knife)]

*

• 1,032
  • 10
หลอกแม่ดูบอลใครว่ายาก
ทำตัวเป็นลูกที่ดีครับ แม่อยากไปไหนก็พาไป อยากกินอะไรก็จัดให้
เช็กโปรแกรม พาไปเที่ยว ไหว้พระ ตามใจทุกอย่าง แต่มีข้อแม้ว่าตอนเย็นต้องไปดูบอลก่อนกลับบ้าน
มาครั้งแรกแม่ติดใจครับ แม่บอกว่าไม่ได้ตื่นเต้นหัวใจสูบฉีดงี้นานละ
ได้เชียร์ได้ตะโกน รู้สึกโล่งครับ ถือว่าเป็นการออกกำลังกายอย่างนึง
ส่วนอยู่บ้านก็พยายามพูดกรอกหูบ่อยๆเรื่องบอลทีมเรา มีอะไรมีปัญหาก็ลองปรึกษาท่าน
ทำงี้บ่อยๆเดี๋ยวแม่ก็จะไถ่ถามสอบถามเองครับ
ปัจจุบันหนังสือพิมพ์บอลมาส่งตอนเช้าแม่ผมเปิดอ่านคนแรกครับ
ผมตื่นมาแม่จะบอกได้หมดครับว่ามีข่าวทีมเรามั้ยอยู่หน้าอะไรเขียนถึงใคร [(sabai)]
แม่ผม กลุ่มคนรักเชอรีฟ&อามัว
:great:

แล้วเมื่อไหร่แม่เทพจะมาหัดตีกลองกับน้องแพท กับเจ๊โอ๋

*

• 9,706
  • 134
 :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:ขอแม่ผมไว้คนเหอะคร๊าบบบบบ
ทุกวันนี้ไม่เป็นแกนนำเชียร์ก็บุญละ [(moe)]

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
 ;) เอาไปด้วยก็จบ  :(

ปล. แต่ถ้าเค้าอยากไปไหนคุณเองก็ต้องไปด้วยเช่นกันครับ จบอีกเช่นกัน  :'(
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
ตอนแรกผมพาเมย์ไปดู เมย์ก็ออกแนวเบื่อ ๆ นะครับพี่ ต้องทิ้งไว้คนเดียวอีกเพราะผมต้องไปถ่ายรูป หลัง ๆ เลยไม่

ชวน พอไม่ชวนไปก็มาว่าผม ว่าทำไมไม่พาไป สรุป พาไปดูบ่อย ๆ ให้ติดใจและให้รู้จักกับสมาคมแม่บ้านไว้ครับพี่ เวลา

ดูเราจะได้เชียร์ของเราได้เต็มที่ ไม่ต้องมานั่งห่วงด้วย ...  >:D

*

ออฟไลน์ อาร์ท แอนฟิลด์

• 623
  • 20
  • บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา
ทำให้เขาหลงเราก่อน แล้วก็พาไปหลงต่อที่นั่น  :great:
บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
พึ่งรู้ว่ามีกระทู้นี้ด้วย

จองไว้ไปนอนก่อน..... :D :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
ตอนแรกผมพาเมย์ไปดู เมย์ก็ออกแนวเบื่อ ๆ นะครับพี่ ต้องทิ้งไว้คนเดียวอีกเพราะผมต้องไปถ่ายรูป หลัง ๆ เลยไม่

ชวน พอไม่ชวนไปก็มาว่าผม ว่าทำไมไม่พาไป สรุป พาไปดูบ่อย ๆ ให้ติดใจและให้รู้จักกับสมาคมแม่บ้านไว้ครับพี่ เวลา

ดูเราจะได้เชียร์ของเราได้เต็มที่ ไม่ต้องมานั่งห่วงด้วย ...  >:D

เมื่อไหร่จะแต่งงาน

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38

พี่อู๊ดยังไม่ตื่นอีกหรอคะเนี่ย [(sabai)]

*

• 9,706
  • 134

พี่อู๊ดยังไม่ตื่นอีกหรอคะเนี่ย [(sabai)]
สงสัยเมื่อคืนจะหนัก... [(abe)] [(abe)] [(abe)]

*

ออฟไลน์ artwin

• 13
  • 0
พยายามทำตัวว่านอนสอนง่าย น่ารัก น่ารัก
ขอไปดูบอล...และทุกครั้งที่กลับมาบ้านให้นำตั๋วมาให้ตรวจสอบทุกครั้งครับ
จนตอนนี้กลายเป็นคนที่สะสมตั๋วโดยไม่รู้ตัวแล้วครับ.. ???

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
วิธีไหนไม่รู้

รู้แต่ว่า ความรักคืออะไร การกระทำมันเป็นคำตอบในตัวมันแล้วอย่างสมบูรณ์ :smitten:

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
สำหรับผม พาไปดูที่สนามพร้อมกะลูกชาย2ขวบ(กำลังซน) เราก็เชียร์ให้เต็ม ปล่อยให้เมียเลี้งลูกให้เข็ด คราวหลังถามอีกว่าจะไปดูบอล จะไปด้วยกันอีกมั๊ย คำตอบคือ........ถูกต้องครับ ไม่ไปหรอก ขี้เกียจไล่จับลูก งี้เข้าทางหล่ะครับ ดูบอลเสร็จ ท่องราตรีต่อ เป็นหนุ่มโสดแล้วนี่ครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ผมตอนเริ่มคบกันเป็นแฟนก็เปิดเผยตัวตนไปเลยว่าชอบฟุตบอล และ รักฟุตบอลมาก

ไม่ว่าจะดู หรือ ลงไปเล่นเอง ... หากเค้ารับไม่ได้ก็ไ่ม่ต้องคบกัน ....  :( :(

พอดีแฟนผมเค้ารับได้กับที่ผมเป็น....จากนั้นเวลาไปดูบอลไปเชียร์บอลเลยพาไปด้วยให้ไปรู้จักสังคมใหม่

ไปถึงสนามก็แนะนำให้รู้จักกับแม่บ้านของเพื่อน ๆ ที่ไปเชียร์เพื่อเค้าจะได้ไม่เหงาเวลาผมไปแหกปากโวยวาย

:D :D

หลังจากนั้นเวลาผมไปดูบอลนัดใหญ่ ๆ ไม่ว่าที่ไหนหากไม่พาไปด้วยมีเคืองเลยละ...... เหอะ ๆ  .....

โดยเฉพาะทีมชาติพลาดไม่ได้  หากเป็นสโมสรถ้าเป็นเมืองทองละถึงไหนถึงกันถ้าชวน ......  :( :(

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...