[สอบถาม] เรื่องการเลื่อนชั้นไปอยู่ D.1

• 23 ตอบ
  • 3077 อ่าน
*

ออฟไลน์ aek@sumrong SC UTD

• แฟนบอลปราการ
  • 40
  • 0
  • เอก ณ วัดด่าน
ต้องออกตัวก่อนว่า ผมเพิ่งจะเริ่มดูบอลไทยได้ไม่นาน ความรู้ต่างๆยังมีไม่มาก นะครับ

ผมสงสัยเรื่องการเลื่อนชั้นไปเตะ ดิวิชั่น1 ต้องได้ที่ 1 ของลีกภูมิภาคแล้วต้องไปเตะกับใครต่อถึงจะได้เลื่อนขึ้นไปเตะ ดิวิชั่น1 ครับ สงสัยมากมาย

แล้วเห็นบอกว่าปีที่แล้วเราเป็นแชมป์ แต่ไม่ได้เลื่อนขึ้นไปเพราะอะไรเหรอครับ ถ้าถามมากไปขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

*

ออฟไลน์ maodeep

• 178
  • 0
  • ยังไม่ลืมกันนะ
Re: [สอบถาม] เรื่องการเลื่อนชั้นไปอยู่ D.1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 10:51:51 »
ต้องออกตัวก่อนว่า ผมเพิ่งจะเริ่มดูบอลไทยได้ไม่นาน ความรู้ต่างๆยังมีไม่มาก นะครับ

ผมสงสัยเรื่องการเลื่อนชั้นไปเตะ ดิวิชั่น1 ต้องได้ที่ 1 ของลีกภูมิภาคแล้วต้องไปเตะกับใครต่อถึงจะได้เลื่อนขึ้นไปเตะ ดิวิชั่น1 ครับ สงสัยมากมาย

แล้วเห็นบอกว่าปีที่แล้วเราเป็นแชมป์ แต่ไม่ได้เลื่อนขึ้นไปเพราะอะไรเหรอครับ ถ้าถามมากไปขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ตอบที่ละข้อนะครับ
1.การคัดเลือกสโมสรจากดิวิชั่น2 ขึ้นไปสู่ดิวิชั่น1 ที่ในปีนี้ได้เริ่มใช้จะมีทั้งหมด4ทีมครับ โดยจะคัดเอาอันดับที่1,2ของแต่ละภูมิภาคบวกกับ อันดับที่3 ที่มีคะแนนดีที่สุดของภาคเหนือ , ภาคอีสาน , ภาคกลาง อีกจำนวน2ทีม รวมทั้งหมดเป็น 12ทีม (ที่มีแค่เหนือ,อีสาน,กลาง เป็นเพราะทั้ง 3ภาคนี้มีจำนวนทีมเข้าแข่งขันมากถึง16ทีม ในขณะที่ภาคใต้และกรุงเทพ มีทีมเข้าแข่งขันแค่เพียง13ทีมเท่านั้นครับ)

2.นำ12ทีมที่ผ่านการคัดเลือกมา จัดการแข่งขันรอบแชมเปี้ยนลีคโดยแบ่งออกเป็น2สาย สายละ6ทีม แข่งแบบพบกันหมดในสายเหย้า-เยือน เอาทีมอันดับ1,2 ของทั้ง2สายขึ้นสู่ดิวิชั่น1

3.ปีที่แล้วการคัดเลือกทีมจากดิวิชั่น2 ขึ้นไปดิวิชั่น1 ใช้วิธีการนำแชมป์ของแต่ละภาคมาได้ทั้งหมด5ทีม แล้วจัดแข่งแบบมินิลีคพบกันหมดเหย้า-เยือน เอาอันดับ1-3ขึ้นไปเล่นดิวิชั่น1ครับ ที่เราได้แชมป์ภาคกลางและตะวันออกแล้วเราไม่ได้ไปดิวิชั่น1นั้นเป็นเพราะในรอบมินิลีคเราได้อันดับที่4ครับ

ปล.ผิดถูกยังไงผู้รู้จริงเข้ามาแก้ไขให้ด้วยนะครับ

ยินดีต้อนรับคุณ shiroandmoji เข้าสู่ครอบครัวปราการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 กรกฎาคม, 10, 12:50:45 โดย maodeep »
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
Re: [สอบถาม] เรื่องการเลื่อนชั้นไปอยู่ D.1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 11:36:35 »
ข้อมูล เปรี๊ย!!! มากตาเหลิม นับถือๆ
ขอเสริมว่า
หลังจากปีนี้ได้4ทีมจากรอบแชมปเปี้ยนชิพ(มินิลีค)แล้ว
จะเอา4ทีมที่ได้สิทธิ์ขึ้นดิวิชั่น1 มาเตะมินิลีคอีกรอบ [(herr)]
เพื่อจัดอันดับหาแชมป์ของดิวิชั่น2ที่แท้จริง
รวมถึงเพื่อรับเงินรางวัลในแต่ละตำแหน่งต่อไป

ปล.สรุปว่าถ้าจะเป็นแชมป์ดิวิชั่น2 ทีมเราต้องเตะ 30 นัด(ในลีค)+8นัด(มินิลีค)+6นัด(จัดอันดับ)  [(herr)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 12:11:16 »
ข้อมูล เปรี๊ย!!! มากตาเหลิม นับถือๆ
ขอเสริมว่า
หลังจากปีนี้ได้4ทีมจากรอบแชมปเปี้ยนชิพ(มินิลีค)แล้ว
จะเอา4ทีมที่ได้สิทธิ์ขึ้นดิวิชั่น1 มาเตะมินิลีคอีกรอบ [(herr)]
เพื่อจัดอันดับหาแชมป์ของดิวิชั่น2ที่แท้จริง
รวมถึงเพื่อรับเงินรางวัลในแต่ละตำแหน่งต่อไป

ปล.สรุปว่าถ้าจะเป็นแชมป์ดิวิชั่น2 ทีมเราต้องเตะ 30 นัด(ในลีค)+8นัด(มินิลีค)+6นัด(จัดอันดับ)  [(herr)]

ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลจำนวนนัดที่สมุทปราการ เอฟซี ต้องลงเตะทั้งหมด จากการประชุมเมื่อประมาณวันที่
24 - 25 มิถุนายน 2553 ที่ผ่านมา  ดังนี้

เตะ 30 นัด  ในลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 กลุ่มภาคกลางและตะวันออกรวม 16 ทีม (เลกแรก 15 นัด + เลกสองอีก 15 นัด) +
เตะ 10 นัด  ในรอบแชมเปี้ยนลีกส์มี 2 สาย รวมสายละ 6 ทีม (เตะแบบเหย้าเยือนกับอีก 5 ทีมร่วมสาย รวมเป็น 10 นัด) +
เตะ   1 นัด  ในรอบจัดอันดับของเอไอเอส  ลีกภูมิภาค  โดยการนำทีมอันดับ  1
ของทั้งสองสายพบกัน และ นำทีมอันดับ 2 ของทั้งสองสายพบกัน  เพื่อจัดอันดับ
1, 2, 3, 4  ทั้งนี้เพื่อจัดสรรเงินรางวัลที่มอบให้แตกต่างกัน

ดังนั้นจำนวนลงเตะทั้งหมดของสมุทรปราการน่าจะเป็น  41 นัด ก่อนขึ้นไปเล่นไทยลีก ดิวิชั่น 1 ปี 2554

ในรอบแชมเปี้ยนลีกส์  2  สาย  สายละ  6  ทีม  รวมกันเป็น  12  ทีม  หากลองคิดเล่น ๆ นับเวลาสิ้นสุด
ณ วันนี้ 7 ก.ค. 2553
  เพื่อให้เห็นภาพได้ชัดเจนขึ้นว่าทีมสมุทรปราการ เอฟซี จะยืนอยู่ ณ จุดใด จะแบ่งสาย
ได้ดังนี้

สายที่  1  ประกอบด้วย
ทีมชนะเลิศจากภาคเหนือ  /  เชียงใหม่ เอฟซี
ทีมชนะเลิศจากภาคกลางและตะวันออก / สระบุรี เอฟซี  (เป็นการสมมุติ เพราะเรื่องจริงต้องเป็นปราการ)
ทีมรองชนะเลิศจากภาคใต้  /  สตูล ยูไนเต็ด
ทีมรองชนะเลิศจากภาคตะวันออกเฉียงเหนือ  /  เลย ซิตี้
ทีมรองชนะเลิศจากกรุงเทพฯ และปริมณฑล  /  กรุงเทพมหานคร
ทีมอันดับ 3 ที่ดีที่สุดของกลุ่มภาคเหนือ, ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ, ภาคกลางและตะวันออก  /  พิจิตร เอฟซี
(มี 42 คะแนน ผลต่างประตู  + 30)

สายที่  2  ประกอบด้วย
ทีมชนะเลิศจากภาคตะวันออกเฉียงเหนือ  /  บุรีรัมย์ เอฟซี
ทีมชนะเลิศจากกรุงเทพฯ และปริมณฑล  /  มหาวิทยาลัยรังสิต - เจดับบลิว เอฟซี
ทีมชนะเลิศจากภาคใต้  /  เอฟซี ภูเก็ต
ทีมรองชนะเลิศจากภาคเหนือ  /  ชัยนาท เอฟซี
ทีมรองชนะเลิศจากภาคกลางฯ / สมุทรปราการ เอฟซี (เป็นการสมมุติ เพราะเรื่องจริงปราการต้องอยู่สายที่ 1 เท่านั้น)
ทีมอันดับ 3 ที่มีคะแนนดีเป็นลำดับ 2 ของกลุ่มภาคเหนือ, ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ, ภาคกลางและตะวันออก  /
อยุธยา เอฟซี  (มี 37 คะแนน  ผลต่างประตู  + 17  ขณะที่ยโสธร เอฟซี จะกลายเป็นทีมอันดับ 3 ที่มีคะแนนดี
เป็นลำดับ 3 ของทั้งสามกลุ่มข้างต้นไป ไม่ได้เข้าไปเล่นในรอบแชมเปี้ยนลีกส์ ด้วยมี 37 คะแนน ผลต่างประตู
+ 11  เป็นรองอยุธยา เอฟซี)

เห็นภาพคร่าว ๆ แล้ว  ครานี้กองเชียร์ป้อมปราการอยากไปตะลุยเชียร์ทีมสมุทรปราการ เอฟซี ณ จังหวัดใดบ้าง
ก็เร่ง ๆ เชียร์และเล็งดูกันได้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 กรกฎาคม, 10, 15:12:09 โดย TRIPLE SSS »

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 12:39:09 »
ขอขอบคุณ พี่เหน่ง ที่ให้ความกระจ่าย
กระผมรู้มาแบบอันเดิมไม่ได้อัพเดท  :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 12:53:12 »
เราต้องไปอยู่สายแรกครับ พี่เหน่ง เพื่อความสบายใจ  ส่วนจะเจอใครบ้างไม่เป็นไร ไว้ค่อยว่ากัน

แต่ว่าตอ้งเก็บตังค์แล้วสิเรา  เล่นแชร์กันม่ะ พี่น้อง

*

ออฟไลน์ Syn

• 687
  • 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 13:02:47 »
ขอบคุณครับพี่เหน่ง
เราคงต้องดูบอลกันอีกหลายนัดแน่ๆ >:(
รอบแชมป์เปี้ยนลีก อยากไปเยือนสุราษฏร์ฯ
(http://image.ohozaa.com/view2/wAy6q0JsOk4GfzOy)

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 13:30:28 »
เราต้องแชมป์เดะ
อยากเจอ ขี้ส้ม !!!  [(knife)]

*

• 178
  • 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 13:37:58 »
เราต้องแชมป์เดะ
อยากเจอ ขี้ส้ม !!!  [(knife)]

ไม่อยากเจออ่ะ กลัวเหยียบขี้เละแล้วมันจะเหม็น :( :(

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 13:54:53 »
ตามนั้นครับ    ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวปราการนะครับ

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 14:56:53 »
ชนะก็ 3 แต้ม แพ้ก็ไม่มีแต้ม ฮ่าๆๆๆ ง่ายจะตาย

ง่ายกว่านั้นคือ ถ้าจะขึ้น D1 ต้องชนะทุกนัดได้ขึ้นแน่ๆ

*

• 40
  • 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 16:51:06 »
ขอบคุณทุกคนมากครับ กระจ่างเลย ซาบซึ้งเป็นอย่างยิ่ง [(cry)]

วันนี้ไปแวะร้านเอเชียสปอร์ตมาแล้วครับ ซื้อแต่เสื้อแจ็กแก็ดมาตัวเดียวกับหนังสือปราการ

เสื้อแข่งที่มีโลโก้ยามาฮ่า แบบเฉพาะตัวอักษรไม่มีแล้ว จะมีแต่ที่เป็นพื้นขาว

และ คำว่า FORTRESSIANS ก็บอกว่าหมด เลยไม่ได้ซื้อเลย

ไม่ทราบว่าร้านที่ตรงข้ามสตรีสมุทรปราการยังมีอยู่ไหมครับ

*

ออฟไลน์ Tamagod พระประแดง

• 726
  • 7
  • ไม่เคยไปเชียร์ ไม่เคยไปดู แต่ไม่เคยทิ้งสมุทรปราการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 17:17:11 »
เชียร์ทีมใหญ่มันธรรมดาครับ เรามาเชียร์ทีมที่กำลังพัฒนาอย่างเราซิครับ ครบทุกนัด และเราจะมีความสุขครับที่เห็นทีมเรานั้น พัฒนาขึ้น จนประสบความสำเร็จ ผมเชื่ออย่างนั้นครับ
เชียร์ปราการ โดยไม่มีเงื่อนไข ไม่ได้ไปดู ไม่ใช่กรุไม่ัรักปราการ

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 17:18:08 »
ขอบคุณทุกคนมากครับ กระจ่างเลย ซาบซึ้งเป็นอย่างยิ่ง [(cry)]

วันนี้ไปแวะร้านเอเชียสปอร์ตมาแล้วครับ ซื้อแต่เสื้อแจ็กแก็ดมาตัวเดียวกับหนังสือปราการ

เสื้อแข่งที่มีโลโก้ยามาฮ่า แบบเฉพาะตัวอักษรไม่มีแล้ว จะมีแต่ที่เป็นพื้นขาว

และ คำว่า FORTRESSIANS ก็บอกว่าหมด เลยไม่ได้ซื้อเลย

ไม่ทราบว่าร้านที่ตรงข้ามสตรีสมุทรปราการยังมีอยู่ไหมครับ
เดี๋ยวจะรีบสอบถามไปทางสโมสรนะครับ
แล้วจะให้ผู้รู้จริงมาแจ้งให้ทราบให้เร็วที่สุดนะครับ
ปล.น่าจะพรุ่งนี้มาตอบนะ วันนี้เค้าไปลงทีมซ้อมที่บางพลีกันหมดแล้ว [(herr)]

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 17:56:55 »

เดี๋ยวจะรีบสอบถามไปทางสโมสรนะครับ
แล้วจะให้ผู้รู้จริงมาแจ้งให้ทราบให้เร็วที่สุดนะครับ
ปล.น่าจะพรุ่งนี้มาตอบนะ วันนี้เค้าไปลงทีมซ้อมที่บางพลีกันหมดแล้ว [(herr)]

หมดเช่นกัน อีกทั้งไม่มีบุคลากรรองรับด้านนี้อีกด้วย

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

• 178
  • 0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 10, 19:18:10 »
กำจริง :-/ :-/

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 8 กรกฎาคม, 10, 10:45:03 »
เราต้องเป็นแชมป์ เท่านั้น เพื่อ ที่จะ ไปเยือน บางมด อีกสักครั้ง

*

• 40
  • 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 8 กรกฎาคม, 10, 17:35:39 »
อยากได้เสื้อทีมที่มีโลโก้ yamaha แบบ ไม่มีพื้นสีขาวข้างหลัง คำว่า yamaha

หรือต้องรอฤดูการหน้านะเนี่ย  :'(

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 9 กรกฎาคม, 10, 10:52:20 »
อยากได้เสื้อทีมที่มีโลโก้ yamaha แบบ ไม่มีพื้นสีขาวข้างหลัง คำว่า yamaha

หรือต้องรอฤดูการหน้านะเนี่ย  :'(
อย่าร้องเลยครับ
เสื้อมีไซร์ทให้ซื้อใส่ก็ดีแล้ว
ส่วนผม...คัปป้ามันไม่ผลิต 5XL  :'(

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 9 กรกฎาคม, 10, 14:42:25 »

อย่าร้องเลยครับ
เสื้อมีไซส์ทให้ซื้อใส่ก็ดีแล้ว
ส่วนผม...คัปป้ามันไม่ผลิต 5XL  :'(

เสื้อเด็กด้วย

[(cry)] [(cry)]

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 9 กรกฎาคม, 10, 15:04:30 »
แต่ คีร่า ผลิตนะ  [(sabai)]

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 9 กรกฎาคม, 10, 17:13:49 »
เราต้องเป็นแชมป์ เท่านั้น เพื่อ ที่จะ ไปเยือน บางมด อีกสักครั้ง

ไอ้ควายส้ม ที่ขี้ออกมาเป็นสีเขียวอ่ะนะครับ

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 9 กรกฎาคม, 10, 17:16:59 »
 8) ขอบคุณทุก ๆ คนที่เอื้อเฟื้อข้อมูล ทุกคนสุดยอด !!!
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ tommyping

• 148
  • 3
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 20:24:15 »
ตรา YAMAHA แบบไม่มีพื้นหลังมีนะครับ

เอาเสื้อเปล่ามาทำได้นะครับ (50 บาท)

ยังมีอยู่นะครับ

ยืนยันจาก ร้าน เอเซียสปอร์ต เองครับ

อ้อ บัตรสมาชิก ก้อมีขายนะครับที่ช็อป ^^

ปล...โปรโมตเข้าไป