อนาคตของเราเหล่าFortressians

• 14 ตอบ
  • 7577 อ่าน
*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
อนาคตของเราเหล่าFortressians
« เมื่อ: 20 มิถุนายน, 09, 15:50:38 »
หลังจากที่2-3นัดหลังมานี่ผมได้ร่วมเชียร์กับชาวfortressiansผมได้เห็นการพัฒนาอย่างก้าวกระโดดของเหล่าสาวกทุกคน ซึ่งมีจำนวนมากขึ้นในทุกๆนัดที่มีการแข่งขัน ซึ่งหลายๆคนก็อยู่ในบอร์ดเหมือนกับพวกเราและอีกหลายๆคนก็ไม่ได้อยู่ในบอร์ดกับพวกเรา ซึ่งรวมกันแล้วตอนนี้ผมคาดว่าน่าจะมากกว่า50คน แต่พวกเราก็รู้จักกันเกือบทั้งหมด เคารพรุ่นพี่รุ่นน้อง ช่วยเหลือกันทุกคน ผมประทับใจมากครับ
แต่หลังจากนี้อีกไม่นานเราคงจะมีกองเชียร์เพิ่มมากขึ้นอีกแน่นอนครับหลากหลายอาชีพ ทั้งนักเรียน นักศึกษา แม่บ้าน เจ้าของกิจการรวมถึงคนใช้แรงงานอย่างเราๆ ผมมั่นใจครับ หลังจากจบเลก2เราจะได้เลื่อนชั้นหรือไม่ได้เลือนชั้น ชาวfortressiansต้องเพิ่มขึ้นมากกว่า200คนแน่นอน ถึงแม้ผมจะไม่ใช่นักสถิติ แต่จำนวน200คนมีสิทธิ์ถึงแน่ๆครับ
สำหรับกองเชียร์ที่จะใส่เสื้อยักษ์ใหญ่ฟ้า-ขาวแห่งอ่าวไทยที่จะมากระโดดบนสแตนร้องเพลงเชียร์กับพวกเรา ต่อไปจะมีมากขึ้นมาจากหลายๆที่หลายความคิดเห็น แนวทางปฎิบัติที่ไม่เหมือนกันเกิดขึ้นแน่นอนครับ เราจะดูแลและบริหารกองเชียร์ยังงัยให้กองเชียร์ของเรามีคุณภาพเหมือนเช่นทุกวันนี้ ซึ่งจะไปที่ไหนก็จะได้ยินแต่คำว่า"ยินดีต้อนรับเหล่าfortressiansทุกคนครับ"ผมดีใจและภูมิใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งที่ช่วยกันสร้างตำนานการเชียร์กับชาว fortressians ครับ
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
Re: อนาคตของเราเหล่าFortressian
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 09, 16:27:01 »
แน่นอนครับพี่ต๋อง เราจะยิ่งใหญ่เติบโตขึ้นทุกๆนัด ;)
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
Re: อนาคตของเราเหล่าFortressian
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 09, 16:36:38 »
ดูแลกันแบบพี่น้องดีที่สุดล่ะครับ คุยกัน รับฟังความคิดเห็นของกันและกัน พึ่งพาอาศัยกันไปตามอัตภาพ
ขอแค่อย่างเดียวอย่ามีเกรียนแบบท่านมาก็ละกัน

*

ออฟไลน์ ลิงแสม แหลมสิงห์

• 312
  • 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 09, 16:39:56 »
เรา้น่าจะมีมีทติ้งกันประจำและทั่วถึงด้วยหมายถึงมารวมกันทั้งหมดเท่าที่จะมาได้ มีการนัดกันมาพูดคุยแจ้งข่าวสาร ช่วยกันแต่งเพลงเชียร์ ร่วมเตะฟุตบอลกันบ้างทั้งสมาชิกเก่าใหม่
มีการร่วมไปทำกิจกรรมเพื่อสังคมบ้างเพื่อทำความรู้จักกับสังคมให้มากขึ้นดีไหมครับ
ส่วนตัวผมยังไม่เคยไปร่วมเชียร์กับพวกพี่ๆ เลยยังไม่ค่อยคุ้นเคยเท่าไหร่ เลยเข้ามาคุยในบอร์ดไปพลางๆก่อน
โอกาศหน้ารับรองไปร่วมด้วยแน่นอนครับ ก็ร่วมอุดมการณ์เดียวกันแล้วนี่
มุ่งหน้าสู่ลีกสูงสุดไปด้วยกันครับ
Let's Go ....!!!!
 >:( ;) ;D

*

• 312
  • 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 09, 16:51:45 »
เรื่องกฏระเบียบก็สำคัญครับ ยิ่งมากคนยิ่งมากความ เราควรร่วมรณรงค์เรื่องมารญาติด้วย
พอดีเม่ื่อคืนได้ดูเทปคู่ระหว่าง ชลบุรี v เมืองทอง พอเมืองทองนำหลายลูกแล้ว
กองเชียร์ชลบุรี "บางกลุ่ม" เน้นว่าบางกลุ่มนะครับ ควบคุมอารมณ์ไม่อยู่ขว้างของลงไปในสนาม
ตะโกนด่านักเตะเมืองทอง ซึ่งเราไม่ควรเป็นอย่างนี้ครับ
สิ่งที่ควรทำคือชื่นชมในความสามารถของนักเตะเมืองทอง และให้กำลังใจนักเตะทีมตัวเอง

อีกอย่างที่อยากให้มีในกลุ่มกองเชียร์เราคืออยากให้มีเพลงเชียร์ที่ร้องตอนจบเกมทุกเกม
ที่ร้องให้นักเตะ เหมือนเพลง You'll Wiil Never Walk Alone ของ Liverpool อ่ะครับ
ซึ่งมันน่าจะทำให้นักเตะประทับใจและมุ่งมั่นในทุกๆเกมนะครับ เพื่อนๆว่าไงครับ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 09, 17:19:45 »
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ๆนะครับ
มีความคิดเห็นยังไงโพสๆบอกกันได้เลยในนิ้มีแต่พี่ๆน้องๆครับ
ไม่มีใครถูกใครผิดหรอก มีประเด็นอะไรก็เอามาถกกันหาทางออกที่ดีที่สุด
อย่างเช่นประเด็นที่พี่ต๋องเสนอมาก็น่าคิดนะครับถ้ามันถึง200คนจริง
มันอาจจะมีเป็นก๊กๆเพิ่มขึ้นก็ได้ ยังไงก็ช่วยๆกันรักษามิตรภาพในกลุ่มๆเราไว้ด้วยละกันนะครับ

ปล.ตั้ม ลายเซ็นต์นายเท่ห์ดีหว่ะ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 312
  • 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 09, 17:59:10 »
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ๆนะครับ
มีความคิดเห็นยังไงโพสๆบอกกันได้เลยในนิ้มีแต่พี่ๆน้องๆครับ
ไม่มีใครถูกใครผิดหรอก มีประเด็นอะไรก็เอามาถกกันหาทางออกที่ดีที่สุด
อย่างเช่นประเด็นที่พี่ต๋องเสนอมาก็น่าคิดนะครับถ้ามันถึง200คนจริง
มันอาจจะมีเป็นก๊กๆเพิ่มขึ้นก็ได้ ยังไงก็ช่วยๆกันรักษามิตรภาพในกลุ่มๆเราไว้ด้วยละกันนะครับ

ปล.ตั้ม ลายเซ็นต์นายเท่ห์ดีหว่ะ
เพิ่งเคยมีเป็นของตัวเองก็อันนี้แหละครับพี่ เมื่อคืนให้ตั๋งสอนทำ

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 09, 18:38:20 »
อีกอย่างที่อยากให้มีในกลุ่มกองเชียร์เราคืออยากให้มีเพลงเชียร์ที่ร้องตอนจบเกมทุกเกม
ที่ร้องให้นักเตะ เหมือนเพลง You'll Wiil Never Walk Alone ของ Liverpool อ่ะครับ
ซึ่งมันน่าจะทำให้นักเตะประทับใจและมุ่งมั่นในทุกๆเกมนะครับ เพื่อนๆว่าไงครับ
ของเราก็มีนะ ท่องจำไว้ง่ายๆ
[size=8]"เพื่อศักดิ์ศรี"[/size]
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
Re: อนาคตของเราเหล่าFortressians
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 09, 19:20:59 »
จำนวนที่เพิ่มขึ้นแต่คุณภาพจะไม่ลดลงผมเชื่อว่าอย่างนั้น
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
Re: อนาคตของเราเหล่าFortressians
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 09, 20:27:26 »
มีความเห็นเดียวกะพี่ต๋องคับ คือว่ามากคนเราจะคุมกันไม่อยู่

เพราะฉะนั้นเราน่าจะมีการตั้ง กฏของกองเชียร์กันนะคับ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มิถุนายน, 09, 03:10:28 »
กฎกองเชียร์ก็มีแล้วไง ไปดูกระทู้ปักหมุดซิ
ต่อให้มีแฟนเป็ฯหมื่นเราก็จะคุมให้ได้
เราจะเป็นแฟนบอลที่ไม่เหมือนใคร แล้วก็ ไม่มีใครเหมือน
ส่วนเพลงที่ร้องตอนบอลจย อาจจะเป้นเพลงสโมสรของตา ที ก็ได้

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 มิถุนายน, 09, 08:37:06 »
สมุทรปราการต้องมีแฟนบอลเยอะแน่ๆในอนาคต  แต่เราต้องสร้างให้แฟนบอลที่เข้ามาใหม่รวมทั้งที่อยู่มานานแล้ว มีความรู้สึกรัก  ประทับใจ  และผูกพันธ์อย่างแท้จริง  เมื่อมีในจุดนี้การหลวมรวมไปในทิศทางต่างๆจึงเป็นเรื่องง่ายไม่ว่าการรนรงณ์ใดๆก็พร้อมใจตั้งใจทำกัน  ประวัติศาสตร์เป็นสิ่งสำคัญที่สร้างความภาคภูมิใจให้กับแฟนบอลรุ่นใหม่ๆและคนรุ่นหลัง  ที่เราควรทำแบบจดบันทึกมีรูปภาพด้วยยิ่งดีไว้ในเว็บนี่แหละไว้ให้แวะเวียนมาอ่าน  ยิ่งในช่วงก่อร่างสร้างตัวอย่างนี้ยิ่งสำคัญประวัติศาสตร์ชวนให้ฮึกเหิมนัก  มีพิพิธภัณฑ์ของเราเก็บสิ่งสำคัญๆที่เราผ่านมาไว้ให้เดินชมกันก็เป็นอีกทางนึงของการสร้างความสามัคคีครับ และก็มีอีกหลายทาง   

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 มิถุนายน, 09, 09:12:29 »
กฎกองเชียร์ก็มีแล้วไง ไปดูกระทู้ปักหมุดซิ
ต่อให้มีแฟนเป็ฯหมื่นเราก็จะคุมให้ได้
เราจะเป็นแฟนบอลที่ไม่เหมือนใคร แล้วก็ ไม่มีใครเหมือน
ส่วนเพลงที่ร้องตอนบอลจย อาจจะเป้นเพลงสโมสรของตา ที ก็ได้
อยากให้ร้องกันน่ะเพลงสโมสรเราอ่ะ

พูดได้ดีเลยพี่ปินตู

เวลาแข่งขันจบร้องแบบเพียวๆเลยไม่มีกลองร้องให้ดังสุดเสียงน่ะ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ มิตรหนามแดง

• 317
  • 10
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 มิถุนายน, 09, 09:53:33 »
เห็นด้วยครับ

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 มิถุนายน, 09, 12:01:22 »
พวกเราเริ่มต้นจากน้อยแล้วค่อยๆเพิ่มขึ้นไปเป็นขั้นๆไม่ได้โตแบบรวบรัดทำให้พื้นฐานเราจะแน่นและมีคุณภาพโดยเฉพาะสมาชิกเริ่มแรกก็ได้ทำตัวอย่างที่ดีมีมารยาทในการเชียร์ให้ท่านที่เพิ่งจะเข้ามาชมมาเชียร์ได้เห็นเป็นตัวอย่างที่ต้องทำตามใครทำนอกลู่นอกทางก็ต้องคอยดูแลกันด้วยสาเหตุเหล่านี้ทำให้ Fortressians Family ของเราจะต้องเติบโตต่อไปแบบยั่งยืนถาวร และทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องพึ่งความร่วมมือของพวกเราทุกคนในการทำฝันของเราให้เป็นจริงขึ้นมาให้ได้
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง