โอเค พระประแดง

• 12 ตอบ
  • 7807 อ่าน
*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
โอเค พระประแดง
« เมื่อ: 21 มิถุนายน, 09, 23:07:15 »
สวัสดีครับ
ตามทีเราได้รู้กันแล้วว่าเราได้ไปใช้สนามฝั่งพระประแดง  บางมดสเตเดี้ยมแม้จะอยู่ในเขตกรุงเทพแต่ก็ติดพระประแดงนับเป็นโอกาสดีที่คนพระประแดงจะได้รู้จักทีมสมุทรปราการ
ณ  เวลานี้แฟนบอลเรามากขึ้นทำอะไรต้องเปิดให้สมาชิกแสดงความคิดเห็น
ก็อยากให้ช่วยกันโหวตหรือช่วยกันวางแผนว่าเราจะโปรโมทฝั่งพระประแดงกันอย่างไร
เมื่อแผนไหนเจ๋งสุดเราจะมาตั้งกระทู้นัดหมายกันใหม่
เอาให้เต็มที่นะครับเพื่อสโมสร
สำหรับผมก็มีแผนเสนอแต่จะตอบต่อจากหัวข้อนี้

*

ออฟไลน์ ลิงแสม แหลมสิงห์

• แฟนบอลปราการ
  • 312
  • 5
Re: โอเค พระประแดง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 00:13:38 »
ผมก็เป็นหนึ่งในคนพระประแดงครับ แล้วติดตามสโมสรมาตั้งแต่ต้นฤดูกาลแต่ยังไม่ได้ไปเชียร์ถึงสนามสักที
นี่เป็นโอกาศที่ดี ที่จะได้ไปร่วมเชียร์และให้กำลังใจในสนาม และคิดว่าถึงจะย้ายสนามกลับไปฝั่งเดิมอีกก็จะยังตามไปเชียร์แน่นอนครับ
สิ่งหนึ่งที่รับรู้ได้จากการเข้ามาพูดคุยในบอร์ดกับพี่ๆน้องๆในช่วง 3-4 วันนี้
คือความเป็นกันเอง ไม่หยาบคาย การช่วยเหลือกันและกัน นั่นคือสิ่งที่ผมประทับใจครับ
และคิดว่าคนพระประแดงอื่นที่จะเพิ่มเข้ามาจะต้องคิดเหมือนผมแน่นอน
ยังไงจะช่วยโปรโมทสโมสรเต็มที่ครับ ส่วนคำแนะนำไปขอติดโปรโมทบนรถโดยสารประจำทางดีไหมครับ
รถสองแถวใหญ่ฝั่งนี้อ่ะครับที่วิ่งจากท่าน้ำพระประแดงไปท่าน้ำเจดีย์อ่ะครับ
เพราะเห็นปกติเค้าก็ติดประกาศโฆษณากันอยู่แล้ว (คิดค่าจ้างป่าวไม่รุ)ยังไงจะลองคิดเพิ่มแล้วมาบอกอีกทีนะครับ

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• ครอบครัวปราการ
  • 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 00:58:11 »
ท่าน้ำพระประแดง ตามสถานศึกษา สนามฟุตซอลตามจุดต่างๆ
3 จุดนี้น่าจะได้ผลมากสุด ;)

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 01:02:31 »
ท่าน้ำพระประแดง ตามสถานศึกษา สนามฟุตซอลตามจุดต่างๆ
3 จุดนี้น่าจะได้ผลมากสุด ;)

ขอเพิ่มหน้าโรงงานด้วยก็ดีนะ โรงงานผมจะมีช่วงเลิกกะ 14.30 อยู่ ซัก 14.00 คนก็จะทยอยเข้าโรงงานกันละ
ตลาดฝั่งโน้นด้วยก็ดีนะ  คิดไม่ออกละ
ปล.ผมอยู่ยางสยามพระประแดง

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 08:37:49 »
งั้นก็ดีเลยจะได้โปรโมทกันเยอะๆ

เผื่อจะมีคนสนใจแล้วตามไปดูเรา
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 10:49:30 »
ตั้มก็ลองถาม รถสองแถว แถวบ้านให้ด้วยนะคราบ
เป็นความคิดที่ดีมากๆเลย
ผมว่าอาจจะไปโปรโมทแถวๆฝั่งพระสมุทรฯ ด้วยนะน่าจะดี

*

• 312
  • 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 12:53:36 »
อีกที มีเป็นแบบสติกเกอร์ป่ะละพี่ จะได้เอาไปติดโฆษณาสะดวกๆหน่อยอ่ะพี่ 8)

*

NK

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 12:56:14 »
อีกที มีเป็นแบบสติกเกอร์ป่ะละพี่ จะได้เอาไปติดโฆษณาสะดวกๆหน่อยอ่ะพี่ 8)

วันก่อนเห็นตั๋งคุยกับอาทตากล้องอยู่ เรื่องทำสติ๊กเกอร์โปรโมททีม ไม่รู้ไปถึงไหนแล้ว

*

• 312
  • 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 14:45:00 »

วันก่อนเห็นตั๋งคุยกับอาทตากล้องอยู่ เรื่องทำสติ๊กเกอร์โปรโมททีม ไม่รู้ไปถึงไหนแล้ว
ได้เมื่อไหร่เอามาให้ผมช่วยแล้วกันนะครับ จะได้หาแฟนฝั่งนี้เพิ่ม

*

ออฟไลน์ จอห์น_จ้าวสมุทร

• 303
  • 9
  • Spirit of Samutprakan
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 20:17:17 »
ผมเราเอารถกะบะซักคันไปร่อนแจกใบปลิวฝั่งนั้นกันดีไหมครับ
... Ocean & Ozone ...
Spirit of Samutprakan

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 20:37:39 »
เอาแบบง่ายๆเลยนะคับหลักใหญ่ใจความ
น่าจะเริ่มที่ตลาดพระประแดงก่อนตรงบริเวณท่าน้ำอ่ะคับดักแจกใบปลิวกันเลยดีไหมคับ
คนผ่านเยอะนะวันนึงวันนึง
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 09:02:03 »
พี่จอห์นช่วยเรื่องรถใช่ไหมครับผมอยากมีแบบกระจายเสียงตามพื้นที่พร้อมด้วยโปสเตอร์สวยและควบคู่ลงเดินแจกใบปลิวด้วย  เราคงต้องหาเครื่องเสียง  รถกระบะ  โปสเตอร์ข้างรถ  และคนช่วยกันเดินแจกใบปลิวและประชาสัมพันธ์
พี่น้องๆใครพอหาเครื่องเสียงได้บ้าง  และรถกะบะ  โปสเตอร์เรามีอยู่แล้วนี่

*

ออฟไลน์ นายบ้าบอล

• 86
  • 1
  • ชื่อก็ชื่อบอล จะหั้ยกรูบ้าอะไรอีกฟ่ะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 15:44:37 »
ไม่ได้นั่งเรือข้ามฝากนานล่ะ ได้โอกาสก็งานเนี้ย  ;D ;D ;D
(http://www.bcoms.net)