ได้ยินเขาคุยกันครับ

• 6 ตอบ
  • 6645 อ่าน
*

ออฟไลน์ ลิงแสม แหลมสิงห์

• แฟนบอลปราการ
  • 312
  • 5
ได้ยินเขาคุยกันครับ
« เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 21:23:36 »
 :)คือว่าวันนี้หลังเลิกงานได้ไปเตะบอลที่สวนสาธารณะแถวบ้านมา ระหว่างที่นั่งรอเล่น
แอบได้ยินคนอีกกลุ่มนึงที่มาเตะบอลเหมือนกัน เค้าคุยกันเรื่อง สมุทรปราการ เอฟซี ด้วยหล่ะครับ ;D
คุยกันเรื่องนักเตะแอฟริกันของทีมเราอ่ะครับ ว่าเล่นได้ดี บวกกับว่า วันนี้มีข่าวออกมาว่า นักเตะผิวสีของเราอาจย้ายทีม :'(  ฉะนั้นเราควรมาทบทวนกันอีกทีดีไหมครับ ว่ากองเชียร์อย่างเราๆ
ควรที่จะช่วยกันอ้อนวอนให้เขาอยู่ต่อหรือไม่ :-[
แต่ที่แน่ๆ ก็ชื่นใจว่ายังดีที่้รู้ว่าฝั่งนี้ก็มีคนรู้จักและติดตาม SPFC อยู่นะครับ นอกจากผม >:(

ปล. โดยส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะอยู่เล่นด้วยกันจนจบฤดูกาลก่อนก็ยังดี

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
Re: ได้ยินเขาคุยกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 21:47:30 »
จากใจจริงของผมเลยนะ
ไม่อยากให้ไปทั้งคู่แต่ถ้ามันจำเป็นก็ยอมรับคับ
ถ้าเป็นทีมในไทยลีค หรือดี1นะ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• ครอบครัวปราการ
  • 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 21:51:05 »
เรียกซัก คนละ 8 แสน อะ

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 09, 22:10:23 »
ตั่งเด๋วคนอื่นก็เข้าใจผิดคิดว่า นักเตะเรียกคนละแปดแสน หรอก อิอิ
เป็นไปได้ก็อยากให้เค้าเก็บไว้นะทั้งเอดู จิมม่า อุสมาน โรมิโอ เอนนิน
3ตัวแรกคงไม่ต้องบรรยาย 2 ตัวหลังนี่ก็สุดยอด ถึงจะมีโอกาศน้อยไปนิด เพราะกฏ3+1
ขาดเอดูไปเราขึ้นเกมกันลำบากมากอย่างในนัดที่แพ้ลพบุรี อะ
อย่าไปเลยนะ อย่างน้อยก็อยู่ด้วยกันจนจบฤดูกาลนะ แก๊ง THE GODS OF SPFC.

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 07:36:46 »
เส้นทางลูกหนังอาชีพ ถ้าจะไปก็ไป ไทยลีคเลยนะ เพราะ D.1 ปีหน้าก็ได้เล่นแล้ว  ;D ;D

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 08:54:26 »
เสียดายเหมือนกัน...น่าจะเล่นกันจนจบฤดูกาลก่อน

แต่หยั่งหว่าฟอร์มดีขนาดนี้เป็นธรรมดาที่ทีมอื่นก็อยากได้    :-[ :-[

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 15:52:02 »
อยากให้นักเตะตัวเก่ง อยู่ช่วยทีมต่อไป จนจบฤดูกาลก่อนก็ยังดีนะคับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)