ไปดูมะพร้าวที่สมุย

• 21 ตอบ
  • 5832 อ่าน
*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
ไปดูมะพร้าวที่สมุย
« เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 21:12:31 »
เมื่อเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาไปสมุยมาแหละครับ ต้องไปถ่ายรูปมะพร้าว มะพร้าว และมะพร้าว
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

• 1,647
  • 64
Re: ไปดูมะพร้าวที่สมุย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 21:15:19 »
SLR นี่มันใช้ยากจริงๆ ครับ ยังไม่ได้เป็นเทพแบบพี่อาร์ท มีมาดแบบพี่ที มีตาดีแบบพี่โน้ต ปุ่มเปิ่มก็เยอะเหลือเกินครับ ถ่ายจนเมื่อยนิ้วไปหมดเลย
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 21:18:18 »
แถวที่ไปเค้าผลิตผลิตภัณฑ์จากน้ำมันมะพร้าวกันครับ ทำกันแบบธรรมชาติด้วยวิธีการที่มีมาแต่ช้านานเลยทีเดียว

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 21:19:51 »
ต้นมะพร้าวมีเยอะจริงๆ ครับ มีอยู่ทั่วไปบนเกาะ

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 21:22:00 »
ด้านในเกาะมีป่าชื้นๆ ดีครับ ไม่แห้งแล้ง

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 21:26:10 »
คนที่นี่ทำสวนกันเยอะครับ สวนมะพร้าว สวนเงาะ สวนกล้วย ท่ามกลางแดดใสทะเลสวย

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 21:30:08 »
เวลาเก็บมะพร้าวก็ใช้ลิงกันครับ ลิงขายกันเป็นหมื่น สงสารลิงเหมือนกันครับ และน่าสงสัยด้วยว่า ลิงขึ้นต้นมะพร้าวแล้วเชือกมันไม่พันกิ่งก้านจนมั่วลงไม่ได้บ้างหรือไร

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 21:32:42 »
น้ำมันมะพร้าวต้องผ่านการกรองหลายครั้งมากครับ จนใสปิ๊ง วันที่ผมไปมีแข่งฟุตซอลที่วัดแถวๆ นั้นด้วยครับ

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 21:38:26 »
สุดท้ายก็ได้ผลิตภัณฑ์จากน้ำมันมะพร้าวครับ เช่น น้ำมันทาผิวให้ชุ่มชื่นครับ

ขอบคุณครับที่รับชม ผมมือใหม่ครับ นานๆ จับกล้องที (งานนี้ได้รับการอนุเคราะห์ D80 + คิตตี้ 18-135 + 70-300 VR ครับ และหนังสือและคำแนะนำดีๆ จากน้าที ขอบคุณครับ)

ไปสมุยไม่เห็นโดนดุ๋ยอย่างที่เค้าว่าเลย :'(

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• ครอบครัวปราการ
  • 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 22:05:45 »
โอ้ว ติ๊กถ่ายรูปผีมือก็ไม่ได้แย่ไรเลยนะเนี่ย
ได้ตากล้องเพิ่มมาอีกคนแล้ว :D
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 22:08:39 »
โอ้ว ติ๊กถ่ายรูปผีมือก็ไม่ได้แย่ไรเลยนะเนี่ย
ได้ตากล้องเพิ่มมาอีกคนแล้ว :D

ขอบคุณครับ :smitten: แต่ผมยังไม่มีกล้องเป็นของตัวเองเล้ย

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 22:53:22 »
ผมก็นึกว่าเปนกระทุ้ดัก

แบบ มีรูป นมๆๆๆ ไรงี้
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 09, 23:30:03 »

ไม่กล้าไปถ่ายเค้าอะตั๋ง เพียบเลยแถวนั้น :P

วันนี้เครียดเว้ย ยิ่งไม่สบายอยู่ด้วย สมุทรปราการเอฟซี...

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 09, 11:44:01 »
ถ่ายรูปสวยกว่ากุอีก ซุ่มนี่หว่า :-/

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 09, 11:48:43 »
ไปสมุยไม่เห็นโดนดุ๋ยอย่างที่เค้าว่าเลย >> นิเมิงหวังสิ่งนี้ชิมิ  :coolsmiley:
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 09, 12:01:53 »
รูปนี่ไม่ธรรมดานะน้อง แล้วบอกมือใหม่ ไม่ใช่มั้ง -*- ...

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 09, 13:25:51 »
ถ่ายรูปสวยกว่ากุอีก ซุ่มนี่หว่า :-/
นั่นดิ่ มาหลอกชมพวกเราแล้วเอาภาพงามๆมาข่ม แผนร้ายลึกนะเรา

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 09, 15:21:55 »
รูปสวย จังเลย
มาดูเพลิน ตอนกำลังเครียด ช่วยได้มาก ขอบใจนะ

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 09, 22:32:13 »
งานนี้ตากล้องทีมเรานี่แผนดีนะเนี่ยกะให้ติ๊กถ่ายรูปแทนแล้วจะได้มานั่งเชียร์กันใช่ไหมล่ะ 55555+
ผมรู้นะอิอิ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 09, 06:55:00 »
:icon_adore: น้าๆ ตากล้องทั้งสามก็ชมผมเกินไป แค่น้าๆ ให้การยอมรับผมก็ดีใจแล้วครับ 8)

ไปสมุยไม่เห็นโดนดุ๋ยอย่างที่เค้าว่าเลย >> นิเมิงหวังสิ่งนี้ชิมิ  :coolsmiley:

บังโอมอย่ามารู้ทันเส่!!! :o

รูปสวย จังเลย
มาดูเพลิน ตอนกำลังเครียด ช่วยได้มาก ขอบใจนะ

ขอบคุณครับ พี่ปินตูหายเครียดตอนมองเนินหินยายแน่เลย :))

งานนี้ตากล้องทีมเรานี่แผนดีนะเนี่ยกะให้ติ๊กถ่ายรูปแทนแล้วจะได้มานั่งเชียร์กันใช่ไหมล่ะ 55555+
ผมรู้นะอิอิ

อย่างนี้นี่เอง :-X

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 09, 18:19:44 »
รูปได้บรรยากาศของสมุยจัง....เห็นแล้วอยากไปเที่ยว  :( :( :(
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 09, 20:58:47 »

คิดได้แค่นี้หรอตั่ง
คิดเหมือนพี่เลย :P