สอบถามครับ เกี่ยวกับเรื่องเสื้อที่ใช้ในการแข่งของทีมปราการ

• 4 ตอบ
  • 1265 อ่าน
*

ออฟไลน์ Aek-VatDan

• แฟนบอลปราการ
  • 9
  • 0
คือผมสงสัยว่าทำไมทีมสมุทรปราการ ไม่ว่าจะเป็นในบ้านหรือนอกบ้านจะใส่แต่ชุดเยือนตลอดเลยครับ ผมติดตามดูมาได้ 2 เดือนกว่าแล้วเห็นแต่ใส่ชุดสีแดงดำ สงสัยมากๆครับ

ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• ครอบครัวปราการ
  • 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
ใส่ฟ้าขาว ไม่ชนะนะครับ ถือเรื่องโชคลาง

ถ้าเราเตะบางพลีต่อไป น่าจะมีการเปลี่ยนมั้งครับ เป็นฟ้าขาว

แต่ถ้ากรมศุล แดงดำนะดีแล้วครับใส่แดงดำชนะเกือบทุกนัด

นัดเยือนก็แล้วแต่ทีมเหย้านะครับ ว่าเค้าใช้สีอะไร

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ไสยศาตร์นิดหน่อย .....

:icon_adore: :icon_adore:
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
อีกอย่างที่ใส่เสื้อแดงเพราะทีมเราไม่มีสนามของตัวเองครับท่าน เล่นเกมส์เหย้าก็จริงแต่ก็เหมือนเกมส์เยือนเพราะเป็นสนามของทีมอื่น ...

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
ตามที่ท่านๆได้กล่าวไว้ครับ