เพลงที่ร้องเมื่อวาน

• 12 ตอบ
  • 3083 อ่าน
*

ออฟไลน์ Chan-Hi

• แฟนบอลปราการ
  • 37
  • 1
เพลงที่ร้องเมื่อวาน
« เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 10:14:05 »
http://www.dseason.com/coolsong/coolsong_play.php?id=3660

เป็นเพลงประจำการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยโลกปี 2007 ที่ไทยเป็นเจ้าภาพครับ

ผมจะลงเนื้อเวอร์ชั่นผมนะแล้วจะรีมาร์คจุดที่ไม่เหมือนต้นฉบับ

ปล.เพลงนี้เป็นลิขสิทธิ์ของ RS กรุณาใช้ด้วยความระมัดระวัง ตามกฎหมายลิขสิทธิ์นะครับ

เนื้อเพลง

ดวงดาวบนฟ้ามากมาย ส่องประกายแสงทุกค่ำคืน หนึ่งดวงที่ทอแสง อาจไม่สว่างเหมือนดังแสงของตะวัน

ดวงดาวต้องรวมกันไว้ เพื่อสาดแสงทุกดวงร่วมกัน จับมือเธอกับฉัน ให้รู้ว่าเรานั้น จากวันนี้กลายเป็นหนึ่งเดียว

กีฬาสร้างโลกงดงาม ถึงแม้จะอยู่ห่างกันแสนไกล

ฝึกฝนและเตือนตัวเองไว้ น้ำใจนักกีฬา

ต่างคนต่างมีที่มา เหมือนดวงดาวที่มาร้อยใจ เพื่อสร้างความกลมเกลียว ไม่ว่าคนที่ใด(1) ให้เลื่องลือไปชั่วนิรันด์(2)

ต่างคนต่างมีที่มา ให้กีฬาเชื่อมความสัมพันธ์ ให้เราเป็นหนึ่งเดียว หลอมหัวใจรวมกัน

เรามาสร้างความสัมพันธ์ เป็นเพื่อนกันตลอดไป

แก้ไขจากต้นฉบับดังนี้

1.แก้จาก ไม่ว่าชนชาติใด
2.แก้จาก  ให้โลกลือไปชั่วนิรันด์
บรรทัดสุดท้ายทั้งบรรทัด แก้จาก เป็นเกมส์ที่แสนสำคัญ  ยูนิเวอร์ซิเอดเกมส์

ขอบคุณน้ำใจแฟนๆปราการทุกท่านครับ ถ้าโอกาสลงตัว เราจะได้เจอกันอีกครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=4a6a729e990cd58655d860706a6f04cc)

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• ครอบครัวปราการ
  • 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
Re: เพลงที่ร้องเมื่อวาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 10:33:52 »
สุดยอดมากครับพี่นก  :great:

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 14:46:13 »
สุดยอดคับ จันทรบุรี

ตอนแรก นึก ว่า ทีมชาติมาเลเซีย มาเชียร์ ทีม เรา อิอิ

ขอบคุณคับ ผม

:great: :great: :great: :great:

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

POK_OUI

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 19:35:33 »
แหล่มครับ...พี่นก..ขอบคุณสำหรับความมีน้ำใจ..ที่ไปเชียร์ปราการ.. :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 20:26:10 »
สุดยอดครับพี่ แล้วไว้เจอกันอีก

พี่แม่งโคตรเท่ห์เลยวะ

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 21:24:55 »
สุดยอดครับ แล้วเจอกันอีกนะครับ  :great:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ Chan-Hi

• 37
  • 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 21:54:12 »
มันจะมีอีกประโยคนึงครับ สำหรับตอบรับคำขอบคุณ

มิตรภาพไม่มีวางขาย   อยากได้ต้องใช้ใจซื้อ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=4a6a729e990cd58655d860706a6f04cc)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 22:53:11 »
มันจะมีอีกประโยคนึงครับ สำหรับตอบรับคำขอบคุณ

มิตรภาพไม่มีวางขาย   อยากได้ต้องใช้ใจซื้อ

เอาใจผมไปเลย

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 9 สิงหาคม, 10, 08:05:41 »
เอาใจผมไปอีกคนครับ

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 9 สิงหาคม, 10, 09:02:33 »
ขอบคุณมากครับพี่   วันหลังมาช่วยเชียร์+กินเบียร์กันอีกนะครับ

ปล.จันฯ สุดยอดครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 9 สิงหาคม, 10, 10:25:00 »
ผมก็มีเพื่อนเชียร์จันทบุรี อยู่คน  สุดยอดพอกัน ..........  [(sabai)] [(sabai)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 9 สิงหาคม, 10, 18:46:50 »
จันทบุรีสุดยอดดดดดดดด >:(
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 23:21:48 »
จันทบุรี จันทบุรี