อยากแนะนำเรื่องสนาม

• 20 ตอบ
  • 3415 อ่าน
*

ออฟไลน์ bobo@tmt

• แฟนบอลปราการ
  • 6
  • 0
อยากแนะนำเรื่องสนาม
« เมื่อ: 10 สิงหาคม, 10, 21:45:33 »
คือผมเห็นสนามของโรงเรียนนานาชาติบางกอกพัฒนา อยู่แถวลาซาลแบริ่ง ไม่รู้ว่าเราสามารถเช่า ในลักษณะพัฒนาร่วมกับทางโรงเรียนเขาได้หรือเปล่าไม่รู้ อาจเป้นไปได้ก็ได้

สนามของโรงเรียนนี้ค่อนข้างดีมาก เคยจัดแข่งรักบี้มาแล้วด้วย ถ้าหากมีงบพัฒนาเพิ่มเติมให้ได้มาตรฐาน TPL ผมว่าแจ่มเลย

อาจจะมีเงื่อนไขปลีกย่อยอย่างอื่น ไม่รู้เหมือนกัน    8) 8)

ภาพบรรยากาศสนาม

http://www.patana.ac.th/Sport/sportGalleryView.asp?ECAID=0&hPageNo=1&ECATeamGalleryID=378

(http://pic2u.net/v.php?s=184_ssss.jpg)

(http://pic2u.net/v.php?s=605_xxxxx.jpg)

(http://pic2u.net/v.php?s=952_ccccc.jpg)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• ครอบครัวปราการ
  • 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
Re: อยากแนะนำเรื่องสนาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 10, 22:05:05 »
อัฐจรรย์ แล้วเค้าก็คงกลัวพื้นสนามเสียด้วย

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 10, 23:43:17 »
อัฐจรรย์ แล้วเค้าก็คงกลัวพื้นสนามเสียด้วย

ตามนั้นครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 08:57:55 »
-เขาไม่ให้เช่าแน่นอนครับ       
-รั้วรอบ ๆ (กั้นคนดู) ไม่ผ่านมาตรฐานแน่ ๆ
-รอบ ๆ สนามบอล   สนามรักบี้ปนกันไปหมด

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 09:38:36 »
แต่ก็หน้าลอง

ได้ทำดีกว่าไม่ได้ทำ

ผมว่าอีกสนามนึงลองดู รร.ซิกข์

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 09:41:54 »

สนามนี้ต้องใช้งบปรับปรุงเพิ่มหรือเปล่าครับ

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 09:43:07 »

สนามนี้ต้องใช้งบปรับปรุงเพิ่มหรือเปล่าครับ

สนามไหน ซิกข์หรือ ว่า บางกอกพัฒนา

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 09:43:32 »

อยากรุไปทำไมว่ะ

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 09:44:36 »

อยากรุไปทำไมว่ะ

เก็บเวล  >:D

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 09:46:57 »

สนามไหน ซิกข์หรือ ว่า บางกอกพัฒนา

ซิกซ์ครับ

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 10:04:35 »

ซิกซ์ครับ

ไม่น่าจะ หรืออาจจะต้องดูเรื่องรัว

แต่มันเป็นอัฐจรรย์ ปูน

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 10:08:20 »

ซิกซ์ครับ

ไม่น่าจะ หรืออาจจะต้องดูเรื่องรัว

หลัก ๆ ของมาตรฐานน่าจะเรื่องสนามหญ้า ความจุคนดู รั้วกั้นคนดู   
ที่สำคัญจะผ่านมาตรฐานของ "เชรี้ย" ได้ไหม

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 10:12:36 »
Thai SIkh International School

1799 Rim Thang Rod Fai kao Moo-1

Samrong Nua, Samut Prakarn 10270

Thailand

Tel: (662) 743-5049-52

Fax: (662) 748-5453

E-mail: thaisikh@yahoo.com

Website: http://www.thaisikh.com

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 10:27:17 »
ช่วยกันครับพี่น้อง...... 8)
(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!

*

ออฟไลน์ Monk-fish-red

• 27
  • 1
  • ถึงตัวอยู่ไกล แต่ใจถึงกัน ซักวันคงได้ไปร่วมเชียร์
    • www.uppicweb.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 10:44:24 »
พระประแดงฝั่งธน น่าจะพอมีอยู่มั่งรึป่าวครับ
สนาม รร.ราชประชา ก็ใหญ่อยู่นะ [(wink)]
(http://www.uppicweb.com/show.php?id=ab776d8221e96bfd47a19ff101b98643)

*

ออฟไลน์ eltoro22

• 4
  • 0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 11:09:44 »
สนามบางกอกพัฒนามีสามสนามติดกันถ้าและใช้ในกิจกรรมของโรงเรียนตลอด สมมุตินะถ้าจะใช้ต้องปรับปรุงอีกมากเพิ่อให้ได้มาตรฐานของฝ่ายจัด เรื่องกลัวสนามเค้าพังไม่น่าจะมีปัญหาเพราะรักบี้ยังเล่นได้เลยสภาพสนามดีมาก    ปีหน้าเรายังต้องเจอปัญหาอย่างนี้อีกเราไม่ลองหันไปมองสนามในป้อมพระจุลฯทั้งที่อู่และโรงเรียนสื่อสารสภาพพื้นสนามใช้ได้ขาดแต่ที่นั่งและสิ่งอำนวยความสดวกถ้าเราไปของบจังหวัดทำที่นั่งคนดูและปรับปรุงให้ได้มาตรฐานของฝ่ายจัดคาดว่าไม่น่าจะใช้งบมากมายนักและเราก็จะได้สนามเหย้าที่ไม่ไกลนัก  จากศาลากลางไปข้ามสะพานใหม่ประมาณ20นาทีเองหรือจะข้ามเรือก็ได้ค่าtaxi70บาทและป้อมพระจุลยังเป็นสถานทีท่องเที่ยวของจังหวัดด้วยเสาร์อาทิตย์คนมาเที่ยวกันเยอะมาก คนฝั่งเจดีย์บ้าบอลมากพวกเราก็รู้และทางพระประแดงอีกเราจะได้แฟนคลับอีกเพรียบ ถ้าจังหวัดลงทุนก็จะได้ประโยชน์กันทั้งฝ่ายทีมฟุตบอลและฝ่ายโรงเรียนสื่อสารถ้าผู้ใหญ่ของจังหวัดและของทหารคุยกันได้ประโยชน์ก็จะเป็นของเราชาวปากน้ำที่รักฟุตบอลทุกคน ไม่ต้องร่อนเร่เหมือนทุกวันนี้และไม่รู้อีกกี่ปีสนามกีฬาจังหวัดจะเสร็จและอยู่ไกลด้วย(ไม่รู้ผมจะฝ้นไปหรือเปล่า)

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 11:26:22 »

ซิกซ์ครับ

หลัก ๆ ของมาตรฐานน่าจะเรื่องสนามหญ้า ความจุคนดู รั้วกั้นคนดู   
ที่สำคัญจะผ่านมาตรฐานของ "เชรี้ย" ได้ไหม

ยังไม่ทีคนของสโมสรไปดูเลยซักคน

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 12:11:20 »
สนามบางกอกพัฒนามีสามสนามติดกันถ้าและใช้ในกิจกรรมของโรงเรียนตลอด สมมุตินะถ้าจะใช้ต้องปรับปรุงอีกมากเพิ่อให้ได้มาตรฐานของฝ่ายจัด เรื่องกลัวสนามเค้าพังไม่น่าจะมีปัญหาเพราะรักบี้ยังเล่นได้เลยสภาพสนามดีมาก    ปีหน้าเรายังต้องเจอปัญหาอย่างนี้อีกเราไม่ลองหันไปมองสนามในป้อมพระจุลฯทั้งที่อู่และโรงเรียนสื่อสารสภาพพื้นสนามใช้ได้ขาดแต่ที่นั่งและสิ่งอำนวยความสดวกถ้าเราไปของบจังหวัดทำที่นั่งคนดูและปรับปรุงให้ได้มาตรฐานของฝ่ายจัดคาดว่าไม่น่าจะใช้งบมากมายนักและเราก็จะได้สนามเหย้าที่ไม่ไกลนัก  จากศาลากลางไปข้ามสะพานใหม่ประมาณ20นาทีเองหรือจะข้ามเรือก็ได้ค่าtaxi70บาทและป้อมพระจุลยังเป็นสถานทีท่องเที่ยวของจังหวัดด้วยเสาร์อาทิตย์คนมาเที่ยวกันเยอะมาก คนฝั่งเจดีย์บ้าบอลมากพวกเราก็รู้และทางพระประแดงอีกเราจะได้แฟนคลับอีกเพรียบ ถ้าจังหวัดลงทุนก็จะได้ประโยชน์กันทั้งฝ่ายทีมฟุตบอลและฝ่ายโรงเรียนสื่อสารถ้าผู้ใหญ่ของจังหวัดและของทหารคุยกันได้ประโยชน์ก็จะเป็นของเราชาวปากน้ำที่รักฟุตบอลทุกคน ไม่ต้องร่อนเร่เหมือนทุกวันนี้และไม่รู้อีกกี่ปีสนามกีฬาจังหวัดจะเสร็จและอยู่ไกลด้วย(ไม่รู้ผมจะฝ้นไปหรือเปล่า)
แอบหวังอยู่เล็กๆ  [(shy)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 20:16:03 »
แล้วสนามวัดราษหล่ะ

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 20:37:49 »
ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 สิงหาคม, 10, 07:47:46 »
เราหลายคนร่วมกันทำแล้วแต่ดูท่ายังไงก็ไม่ถูกใจเจ้านายกบเขาอีกล่ะแหมมานแค่คนคนเดียวจริงจริง