เฮ้ย ทีมใคร ใครก็รัก

• 14 ตอบ
  • 1864 อ่าน
*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
เฮ้ย ทีมใคร ใครก็รัก
« เมื่อ: 19 สิงหาคม, 10, 14:55:04 »
เพราะฉะนั้นดูบอลให้เป็นฟุตบอล

อย่าเครียดกันมากนะครับ

วันนี้ เอากรณี ศึกษามาให้ศึกษากัน

ขออนุญาตใช้เว็บสู้สู้นะครับเพราะขี้เกียจลงทะเบียนที่เว็บจันทบุรี

ตอนเช้าได้เข้าเว็บจันทบุรีเพื่อที่จะดูรูปที่แข่งกับศรีราชาเมื่อวานนี้แต่ก็เจอกับข้อกล่าวหาที่ว่าศรีราชาโกงจนได้รับชัยชนะแถมเล่นแบบไม่มีสปิริตอีกต่างหาก เลยอยากทำความเข้าใจกับคนที่คิดว่าเราโกงจนชนะ
 1.เรื่องวอร์คเอ้าท์
    คิดว่าถ้าดูอย่างเป็นกลางนี่คงไม่เรียกว่าวอร์คเอ้าท์หรอกครับ เกิดจากหลังจากศรีราชาโดนใบแดง ซึ่งจะให้แดงหรือเหลืองก็ได้ลูกนี้เพราะเข้าช้า สรุปโดนแดงตั้งแต่กลางครึ่งแรกแถมโดนนำอยู่หนึ่งลูก ก็เลยมี่การประท้วงของนักเตะและโค้ช ซึง่ก็ปกติของทุกทีมถ้าโดนแดงก็แบบนี้ตลอด แต่ก็ไม่นานแล้วโค้ชแดงก็เลยเรียกนักเตะมาที่ข้างสนามแล้วก็ปรับแทคติคหลังจากโดนแดง ซึ่งก็แค่ประมาณหนึ่งนาทีแล้วก็เล่นต่อ ไม่รู้อย่างนี้เรียกวอร์เอ้าท์หรือเปล่า
 2. ไม่มีสปิริต นำแล้วนอน เล่นแรง
    นำแล้วนอนมันเป็นทุกทีมแหละ แต่เมื่อวานผมว่าศรีราชาแกล้งเจ็บก็แค่ซานูคนเดียวสองหน ส่วนคนอื่นนั้นเจ็บจริง สนองนี่ตะคริวกินจริงเพราะลงไปก็วิ่งไม่ค่อยได้แล้ว  ตอนจันทบุรีนำต้นครึ่งแรกยังถ่วงเวลาเลยโดยเฉพาะประตูซึ่งไม่ว่าอยู่แล้ว ส่วนเล่นแรงก็แรงตามเกมนะจันทบุรีก็เล่นแรงเหมือนหัน ไกรเกียตินี่ขึ้นโหม่งศอกมาตลอด ส่วนเรื่องยอดรักให้ของลับแฟนจันทบุรีผมไม่เห็น เพราะมัวแต่ดีใจ ซึ่งถ้าจริงต้องฝากโค้ชตักเตือนด้วยละกัน
 3. โกงจนชนะ กรรมการเข้าข้าง
   กรรมการก่อนถ้าเข้าข้างจริงคงไม่โดนแดงตั้งแต่กลางครึ่งแรกหรอกครับ ลูกนั้นจะให้เหลืองก็ได้ แล้วที่บอกว่าได้ขึ้นจ่าฝูงเพราะกรรมการช่วยนี่มันไม่ให้เกียติกันเลย โดนกันทุกทีมแหละครับเรื่องกรรมการ นัดแรกที่ศรีราชาไปเยือนนี่โดนลูกโทษที่ไม่น่าโดนสองลูกก็ยังเอาชนะเราไม่ได้เลยแล้วจะว่าเราโกงอีกเหรอ แล้วเรื่องให้ใบแดงผิดคนคุณก็ส่งหนังสือถึงไทยลีคเอาเองละกัน ผมว่ากรรรมการมันห่วยมากกว่าที่จะเข้าข้างนะ ลูกนี้เกิดจาก ศรีชาโดนฟาล์วเลยกลางสนามมาหน่อยหนึ่งซึ่งสมควรที่จะโดนเหลืองอยู่แล้วแต่ได้เปรียบกรรมการก็ให้เล่นต่อจนลูกเสียก็กลับมาให้ใบเหลืองซึ่งจะถูกหรือผิดก็สองสอบสวนเอา
    ศรีราชาหลังจากโดนนำและเหลือสิบคนก็บุกตลอดเกือบจะได้ตั้งหลายลูก จนมาได้ช่วงทดเจ็บซึ่งแฟนจันทบุรีก็บอกทดนานเกินไปเหมือทดรอให้ศรีราชายิง ผมว่าไม่นานหรอกครับ มันมีทั้งการประท้วงหลังโดนใล่ออก รวมทั้งการถ่วงเวลาของจันทบุรีตอนนำอีก แล้วถ้าดูเกมเป็นกลางนัดนี้ศรีราชาสมควรที่จะชนะครับเหนือกว่าทั้งรูปเกม นักเตะ ความกระหาย สามลูกที่ได้ก็ใสสะอาดทุกลูกครับ ยังไม่รวมลูกที่ไม่ล้ำแต่โดนยกอีกนะ ส่วนเรื่องสนามต้องขออภัยด้วยเพระยังไม่สมบูรณ์ปีหน้าคงจะดีกว่านี้
ปล.หลังเกมนักเตะศรีราชาเดินไปขอบคุณกองเชียร์จันทบุรี ซึง่ส่วนใหญ่ก็ปรบมือให้ มีบางคนกลับด่านักเตะกลับไปซะงั้นซึ่งสมควรหรือเปล่าคิดเอาเองครับ

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=121611.msg2238347;topicseen#new

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
Re: เฮ้ย ทีมใคร ใครก็รัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 10, 15:09:24 »
ไม่รู้ กุรักปราการ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 10, 15:42:08 »
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ Chan-Hi

• 37
  • 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 10, 15:49:15 »
ขออนุญาติท่านปินตูลงข้อความที่ทำให้ผมต้องตอบโต้นะครับ

ช่วงที่เจ้าต้อมโดนใบแดงนั้นแฟนบอลจันทบุรีอาจเข้าใจผิดคิดว่าวอคเอ้า

แต่ผมมองว่าโค้ชแดงเรียกไปแก้เกมส์มากกว่าครับ สังเกตได้จากตำแหน่งการยืนของนักเตะที่เปลี่ยนไปชัดเจน

ถ้าไม่เรียกไปแก้เกมส์มีหวังไหลเละ

จากระทู้นี้ http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=121538.msg2237687;topicseen#new

ดูลำดับการเรียงกระทู้ครับ ผมเลยอดตอบโต้ไม่ได้ วอล์คเอ้าท์ ก็คือ วอล์คเอ้าท์ จะกี่นาทีก็วอล์คเอ้าท์

ที่สำคัญคือกลับมาแล้วกรรมการเอียงเห็นๆ การวอล์คเอ้าท์มันกดดันกรรมการได้ในเชิงจิตวิทยา

ไปลองอ่านดูครับ ผมชี้นำอะไรไม่ได้ครับ ถึงเจ้าของบ้านจะต้อนรับผมอย่างดี แต่กรณีนี้เป็นการชี้แจงสาเหตุของความแตกแยก ซึ่งบ้านหลังนี้ไม่ได้เกี่ยวอะไรเลย ผมเลยบ่นมากไปกว่านี้ไม่ได้ มันจะกลายเป็นชี้นำครับ ถูกผิดแฟนปราการตัดสินกันเอาเองครับ

เขาทำซะเป็นว่าเขาชนะสะอาดเลย พูดมาได้แค่แก้เกมส์เฉยๆ อุ๊บส์! ไปละครับ

จะคอยชี้แจงให้ท่านที่อยากทราบได้รับรู้นะครับ

ผมไม่ได้อยากเป็นหรอก ขี้แพ้ชวนตีอะ

ขออภัยทุกท่านหากเกิดข้อผิดพลาดประการใดกับการโพสข้อความของผมนะครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=4a6a729e990cd58655d860706a6f04cc)

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 10, 15:52:34 »
เกมส์แค่ในสนามคะ
นอกสนามเราก้อเพื่อน
สู้กันต่อไป

ทีมใครใครก้อรักจริงๆ
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 10, 15:52:55 »
สู้ต่อไป คับ

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 10, 15:54:17 »
เพื่อความกระจ่าง สมควรให้คู่กรณีมาชี้แจงครับ
แต่เรื่องนี้จบไปนานละ(คิดว่านะ)
ของอนุญาติคุณ Chan-Hi
ขอดูเป็นบทเรียน และเป็นแบบอย่างครับ

ส่วนเรื่องถูกผิด ควรอ่านและตีความอย่างมีสติ และใช้วิจารนญาณของตัวเองในการตัดสินครับ

/พรเทพ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ อุนจิรสปะเเล่ม

• 19
  • 28
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 10, 16:13:03 »
ผมอยากเจอกันเเร้วฆ่าล้างเผ่าพันธุ์คงจะสนุกไม่น้อยนะฮัฟ
(http://www.temppic.com/img.php?18-08-2010:1282145391_0.55217000.jpg)

*

ออฟไลน์ ★โกวัดด่าน★

• 2,728
  • 65
  • ในสนามไม่มีภาพช้า แต่เต็มไปด้วยความทรงจำ!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 10, 16:46:50 »

เทพแถ
ต้องหายและจบ เอาเวลามาแก้ไขตัวเองดีกว่าน่ะ

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 10, 16:53:50 »
ต่อไปผมจะเชียร์เต็มที่ 90 นาที และด่าเต็มที่แค่ 90 นาทีครับ จบแล้วก็จบ เว้นแต่จะมาหาเรื่องเด้อครับเด้อ

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 10, 19:39:24 »
อันนี้แค่กรณี ศึกษา ไม่มีผลต่อการ ชอบหรือไม่ชอบ ทีมไหนนะ

อย่าคิดมากกัน

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 10, 21:31:52 »
เป็นกรณีศึกษาต่อไป

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 10, 22:31:49 »
อุนจิรสปะเเล่ม เท่มากครับ

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 10, 11:06:41 »
จบในเกมส์ครับ ปล่อยไว้เป็นปริศนา แล้วกัน ??? ??? ???
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ Thun_Tepa

• 875
  • 4
  • ปราการ...สู้....สู้
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 10, 22:28:49 »
ทั้งหมด ผู้จัดการเเข่งขันควรดูเเล้วนำไปศึกษาเเละพิจารณาเพื่อหาเเนวทางการพัฒนาวงการ ฟุตบอลไทยกันต่อไปครับ
ปราการ...สู้....สู้

(http://image.ohozaa.com/show.php?id=7301c74366ec3ff918fa331dd3c97c11)