เรื่องการนัดรวมพลที่ศาลากลางวันพุธที่ 1 ก.ค นี้

• 11 ตอบ
  • 7052 อ่าน
*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 434
  • 24
  • ~Classicman~
 เนื่องด้วยวันพุธนี้กบได้คุยกับพี่ป๊อบพี่หนุ่มและอีกหลายคนว่า เราจะไปยื่นหนังสือให้กับผู้ว่ากันในตอนเย็น

หลังจากไปดูบอลเสร็จก็จะเอารถไปต่อที่ศาลากลางเลย

ขอความร่วมมือให้ช่วยกันร้องเพลง เพลงสมุทรปราการเอฟซี 

http://www.samutprakarnfc.com/index.php?mo=3&art=296923

เพื่อที่ว่าจาได้ร้องเพลงนี้ที่ศาลากลางกันนะครับ ไงก็ช่วย ๆๆ กันคนละท่อนก็ยังดีนะครับ

อีกอย่างผมคิดว่าเราน่าจะทำใบปลิวติดไปด้วยเพื่อเอาไปแจกในตลาดน่าจะพอช่วยอะไรได้บ้างนะครับ

ขอบคุณชาว   Fortress ทุกคนนะครับ  เราจะเดินเคียงข้างกันตลอดไป   >:( >:( >:( >:(   
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
Re: เรื่องการนัดรวมพลที่ศาลากลางวันพุธที่ 1 ก.ค นี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 09, 10:10:13 »
ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ ( จะได้คำตอบอีกป่าวนี้ ) ....

เป้าหมายของการไปยื่นหนังสือให้ผู้ว่าราชการจังหวัดคืออะไรครับ ...

1. งบประมาณ เงินสนับสนุน ( Direct ) หรือ
2. ช่วยหาสปอนเซอร์ หรือ
3. เป็นแม่งานในการระดมทุน

หรือมีอื่นๆอีกไม่รู้ ...

ผมว่าสิ่งสำคัญ คือเราต้องการคำตอบกับเป้าหมายครั้งนี้ ....

ผมมองว่า ถ้าเราไปขอเงินสนับสนุนโดยตรง หรือ จากงบประมาณของจังหวัด ผมว่าคงยากนะครับ ... เพราะงบประมาณตรงนี้ คงไม่ได้ดึงมาง่ายๆจากงบประมาณของจังหวัด ... ซึ่งถ้าไป ไดเรกโดยตรงกับ อบจ ... หรือ สส ผมคิดว่าง่ายและมีโอกาสเป็นไปได้มากกว่า ... ที่สำคัญ เร็วกว่า

หรือต้องให้ช่วยหาสปอนเซอร์ หรือเป็นแม่งานในการระดมทุน น่าจะมีความเป็นไปได้มากกว่า ....

อย่าลืมว่า ทีมจังหวัดสมุทรปราการ ถึงแม้จะเป็นตัวแทนของจังหวัดใช้ชื่อจังหวัด แต่เรามีฐานะเป็น นิติบุคคล แล้ว ... สโมสรเราก็เหมือนกับ บริษัท โดยทั่วๆไป ...

คือผมอยากได้ และอยากรู้ถึงเป้าหมายในครั้งนี้นะครับ .. และ พี่ๆแกนนำช่วยเอามาบอกพวกผมด้วยได้ไหม ว่าจะทำอย่างไร มีขั้นตอนอย่างไร .... ( ผมก็แฟนบอลทีมจังหวัดสมุทรปราการเหมือนกัน และมีความรักไม่แพ้กัน )

อยากทราบรายละเอียดนะครับ ผมก็ไม่ได้ใกล้ชิดกับพวกพี่มากๆ ทำให้ข้อมูลบางอย่างก็ไม่รู้ หรือไม่มี ช่วยบอกกันด้วยเด้อ มีอะไรจะได้ช่วยกันคิด

*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• Prakan Power
  • 434
  • 24
  • ~Classicman~
Re: เรื่องการนัดรวมพลที่ศาลากลางวันพุธที่ 1 ก.ค นี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 09, 11:24:18 »
เรื่องรายละเอียดภายใน จม. เดียวให้ ที... ที่รัก  เป็นคนแจ้งเรื่องรายละเอียดอีกทีแล้วกันนะครับ

ผมไม่ค่อยแน่ใจเดียวจาเข้าใจผิด
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 09, 12:33:15 »
การเตรียมตัวเป็นสิ่งสำคัญของแผนนี้นะครับ  ผมตั้งชื่อยุทธการประวัติศาสตร์นี้ว่า  ศลก.52

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 09, 12:43:36 »
เห็นด้วยกับข้อคิดเห็นของ พล.ท

เดี๋ยวรอให้แกนนำมาแถลงแล้วกันว่าเป้าหมายครั้งนี้เราทำเพื่ออะไร   C:-) C:-)

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 09, 14:28:33 »
ไปดูบอลก็ไม่ได้ ไปร่วมก็ไม่ได้ เซงเลย  :-[ :-[

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 09, 18:21:43 »
ฝากแรงใจไปด้วยนะคับ...........
(http://www.bcoms.net)

(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 09, 20:55:28 »
ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ ( จะได้คำตอบอีกป่าวนี้ ) ....

เป้าหมายของการไปยื่นหนังสือให้ผู้ว่าราชการจังหวัดคืออะไรครับ ...

1. งบประมาณ เงินสนับสนุน ( Direct ) หรือ
2. ช่วยหาสปอนเซอร์ หรือ
3. เป็นแม่งานในการระดมทุน

หรือมีอื่นๆอีกไม่รู้ ...

ผมว่าสิ่งสำคัญ คือเราต้องการคำตอบกับเป้าหมายครั้งนี้ ....

ผมมองว่า ถ้าเราไปขอเงินสนับสนุนโดยตรง หรือ จากงบประมาณของจังหวัด ผมว่าคงยากนะครับ ... เพราะงบประมาณตรงนี้ คงไม่ได้ดึงมาง่ายๆจากงบประมาณของจังหวัด ... ซึ่งถ้าไป ไดเรกโดยตรงกับ อบจ ... หรือ สส ผมคิดว่าง่ายและมีโอกาสเป็นไปได้มากกว่า ... ที่สำคัญ เร็วกว่า

หรือต้องให้ช่วยหาสปอนเซอร์ หรือเป็นแม่งานในการระดมทุน น่าจะมีความเป็นไปได้มากกว่า ....

อย่าลืมว่า ทีมจังหวัดสมุทรปราการ ถึงแม้จะเป็นตัวแทนของจังหวัดใช้ชื่อจังหวัด แต่เรามีฐานะเป็น นิติบุคคล แล้ว ... สโมสรเราก็เหมือนกับ บริษัท โดยทั่วๆไป ...

คือผมอยากได้ และอยากรู้ถึงเป้าหมายในครั้งนี้นะครับ .. และ พี่ๆแกนนำช่วยเอามาบอกพวกผมด้วยได้ไหม ว่าจะทำอย่างไร มีขั้นตอนอย่างไร .... ( ผมก็แฟนบอลทีมจังหวัดสมุทรปราการเหมือนกัน และมีความรักไม่แพ้กัน )

อยากทราบรายละเอียดนะครับ ผมก็ไม่ได้ใกล้ชิดกับพวกพี่มากๆ ทำให้ข้อมูลบางอย่างก็ไม่รู้ หรือไม่มี ช่วยบอกกันด้วยเด้อ มีอะไรจะได้ช่วยกันคิด

วันก่อนก็ได้คุยกะแกนนำเรื่องนี้เหมือนกันครับ
ยังไงรอแกนนำแกมาแถลงละกันอ่ย่างที่พี่อู๊ดว่า 
 >:(
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 09, 22:40:07 »
คงไม่ได้ไปประท้วงอะไรมากหรอกครับแต่หลักๆก็จะเป็นเรื่องงบประมาณที่จะมาช่วยสนับสนุน ได้ให้ทีทำหนังสือไปยื่นให้ท่านผู้ว่า
ให้ได้รับทราบเท่านั้นก็จบครับ อย่างน้อยให้ได้รู้ว่ามีกลุ่มกองเชียร์คอยกระตุ้นทางผู้ใหญ่อีกทาง 1 ครับ ถ้าใครไม่ได้ไปดูบอลแต่จะ
ไปที่ศาลากลางด้วยก็ไปรอที่นั่นได้ครับน่าจะประมาณบ่าย 3 น่าจะถึง แต่เรื่องรายละเอียดในหนังสือต้องให้ทีมาแจ้งอีกทีครับ

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 09, 06:37:32 »
ถ้าไม่มีไรคาดเคลื่อนเจอกันแน่คับ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 09, 17:16:44 »
สู้เพื่อแม่ เย้ย เพื่อทีมครับ   >:(

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 09, 23:35:28 »
ทำไมต้องวันพุธ
ผมรู้ว่าถ้าคนเราน้อยยังไงก็มีคนไป
แต่แค่ไม่เข้าใจ ถ้าเป็นวันที่กองเชียร์เราไปด้วยกันได้เยอะจะดูหนักแน่นกว่าไหม
แต่ถ้ายังไงก็จะไป ผมก็จะไปด้วย ???