ไปเชียร์สมุทรปราการ fc ที่สนามครั้งแรก สุโค่ยยย

• 18 ตอบ
  • 7750 อ่าน
*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
วันนี้ได้ไปดูบอลที่บางมดมา ขอบอก แฟนบอลทีมเราเนี่ย อะไรมันจะสุยอดปานนั้น
บอลก็มันส์ กองเชียร์เนี่ย เหลือเชื่อเลย มีใจเป็นหนึ่งเดียวมากตีกลองไม่มีเหนื่อย
ผมลงไปแอบดูจากอัฒจรรย์ ฝั่งตรงข้ามมา ฟ้าขาวพรึ่บ นึกว่าอาร์เจนติน่า ขนลุก
แต่วันนี้มีข้อตินิดนึง อย่าว่ากันน่ะ กินเหล้าเบียร์ ไม่แปลก สนุกของเราอย่าไปทำเหมือนจะหาเรื่องกัน
กับกองเชียร์คู่แข่งเกิดมีการโดนปรับมา ทีมเราจะโดนปรับไม่คุ้มนะ ทุกอย่างยอดมากขอแค่นี้น่ะ
เพื่อนๆทุกคน

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• ครอบครัวปราการ
  • 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
ดีมากเลยคับ มีอะไรที่เห็นว่าไม่ดีก็ช่วยเตือนกัน ว่าแต่พี่นั่งอยู่ตรงไหนอ่ะคับ

ไว้คราวหน้าคงได้เจอกันนะคับ

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
ครึ่งแรกนั่งในกลุ่มมตีกลองตรงโบกธงนั่นแหละ
พอครึ่งหลังได้เพื่อนใหม่มานั่งตรงที่กองเชียร์
ทีมเราเอาเบียร์ไปสาดไปทางกองเชียร์ ไทยซัมมิต
ตัวผมยังโดนเบียร์เลย แต่เราเข้าใจในอารมณ์นะ
ด้วยความรัก ความศัธรา บวกกับ ลีโอคือเหมือน ทีมเรา
เป็นทีมที่ถูกกระทำอยู่เรื่อยนะ เข้าใจ

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
ขอเสริมว่าเบียร์ขวดนี่ คราวหน้าถ้าเบียร์แบบกระป๋องหมด หรือไม่มีขาย

งดกันได้ไหมอ่าแบบขวดเห็นแล้วมันเสี่ยงอะ เมาๆ แล้วพลาดเขวี้ยงหรือทำอะไรขึ้นมานี่มันจะไม่งามครับ ไม่คุ้มกันนะครับ ทุกอย่างมันเกิดขึ้นได้เสมออะ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
มีคนเอาเบียร์ไปสาดกองเชียร์ไทยซัมมิทด้วยหรอ??? ???

ใครวะ !!! เสียของ-กหาย.....

ดีครับมีอะไรดูไม่เหมาะสมก็เตือนๆกัน พวกเราคนกันเองอยู่แล้วครับ แมร่งงงงงงงงง :-/
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
ไปเชียร์นัดแรกมาเหมือนกันครับ

สมัครสมาชิกแล้ว SP-0322 พร้อมซื้อเสื้อมา 1 ตัว

สุดยอดมากๆครับสำหรับกองเชียร์ทุกๆท่านเลย เชียร์กันมันมากๆ

ต่อไปคิดว่าต้องเปิดใช้อัฒจรรย์ฝั่งตรงข้ามแน่

เพราะสมาชิกของเราจะต้องเพิ่มมากขึ้นทุกนัดแน่นอน  >:(

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
ยินดีต้อนรับสมาชิคใหม่ทุกท่านคร๊าบบ นี้คือบ้านของเราอีกหลังคับ
(http://www.bcoms.net)

(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่านครับ
และก็มีอะไรก็ต้องช่วยกันติชมแหละครับ ดีแล้วครับ

มันคือทีมของพวกเราทุกคนครับ
ทีมของชาวสมุทรปราการ ผู้มีใจรักกีฬาทุกคนครับ

นัดหน้า มาเชียร์ด้วยกันนะครับ
มีเพื่อนชวนเพื่อน
มีแฟนชวนแฟน
มีใครที่รู้จักก็ชวนมาให้หมดครับ
อิอิ
แล้วเจอกันครับ
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
ต้องขออภัยเรื่องขวดเบยร์จริงๆครับ ตอนนี้มีคุยมาตรการกันเเล้วว่าจะเเก้ไขยังไง

เกมส์วันนี้มันเเรงเพราะเป็นดาร์บี้เเมทเลยอาจคุมยากไปหน่อย กรรมการมีส่วนให้เกมส์เดือดด้วยครับ

ใจดีเกินไปเกมส์เลยเเรง

นัดหน้าดีกว่านี้เเน่นอนครับ :-[

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
ยินดีต้อนรับครับ นัดหน้าไปราชบุรีด้วยกันเลยดีกว่าครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

เรื่องเบียร์นี่ผมเข้าใจนะ แต่เพราะเกมส์มันเดือดด้วยเราเลยไปเดือดตาม อะไรที่มันไม่ดีไม่งามต้องช่วยกันเตือนครับ  ;D

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
ไปเชียร์ ครั้ง แรก เหมือนกันครับ ขอบอกว่า 90 นาที ไม่มีหยุด จริงๆ

พวก นาย เจ๋ง  สุดยอด ฯลฯ

;)   >:(   ;)   >:(

*

ออฟไลน์ ลิงแสม แหลมสิงห์

• 312
  • 5
มีครั้งแรก ก็ต้องมีครั้งต่อไปเรื่อยๆครับ

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
มาดูกันต่อไปเรื่อยๆนะครับมากันเยอะๆสนุกที่ซู้ดๆๆๆๆ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ขอบคุณครับที่เตือนและยินดีต้อนรับเข้าสู่ครอบครัวป้อมปราการ  ;D ;D ;D

เรื่องเบียร์ต่อไปเราคงต้องมีมาตรการป้องกันให้ดีกว่านี้.......แต่อย่างว่าครับนัดนี้มันดาร์บี้แมทของเมืองแถมช่วงที่ผ่านเราโดนหลายเรื่องอารมณ์และการมีส่วนร่วมจึงมีมากกว่าปกติ

:-[ :-[ :-[
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
ขอโทษครับ ไม่ได้ตั้งใจหรือมีเจตนาอันใดนอกเหนือจากความสะใจแต่ไม่ได้ไปทำอะไรฝั่งตรงข้ามเลย
แค่ขวดมันติดมือผมไปเท่านั้นเอง
Sorry Sorry

*

ออฟไลน์ khet635

• 42
  • 2
  • จาก ท่าเรือ กลับสู่บ้าน สมุทรปราการ
ไปเชียร์นัดแรกมาเหมือนกันครับ

สมัครสมาชิกแล้ว SP-0322 พร้อมซื้อเสื้อมา 1 ตัว

สุดยอดมากๆครับสำหรับกองเชียร์ทุกๆท่านเลย เชียร์กันมันมากๆ

ต่อไปคิดว่าต้องเปิดใช้อัฒจรรย์ฝั่งตรงข้ามแน่

เพราะสมาชิกของเราจะต้องเพิ่มมากขึ้นทุกนัดแน่นอน  >:(

อ้าวมีรับสมัครสมาชิกด้วยหรือนึกว่าขายบัตรอย่างเดียว มาเป็นนัด 2 ครับ มันดี

*

ออฟไลน์ keeseek

• 26
  • 1
สมัครสมาชิกเหมือนกัน เสื้อด้วยหนึ่งตัว พกกล้องไปแต่แบตหมด กำจริงๆ

เกมสนุกมาก ครึ่งแรกเล่นดี ครึ่งหลังหนังคนละม้วนเลย กองกลางเชื่อมเกมหายไป

หวังว่าต่อไปเราคงเล่นกันได้ดีกว่านี้นะครับ อาจเพราะสนามใหม่ก็ได้

เราเชียร์สมุทรปราการ...

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
ยินดีต้อนรับ ทุกๆท่านครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
ไม่ได้ไป แต่ใครเอาเบียร์ไปสาดฟร่ะ เสียของจริงๆ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน