ทริปไปลาวที่จัดโดยชมรมฯร่วมมือกับสโมสร

• 168 ตอบ
  • 43404 อ่าน
*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ

ในวันเสาร์ ที่ 2 ตุลาคม 2553 เวลา 17.00 น. สมุทรปราการ เอฟซี จะพบกับ ทีมชาติลาว ณ.สนามเจ้าอนุวงค์ เมืองเวียงจันทร์ ประเทศลาว

ทางชมรมฯจึงร่วมมือกับทางสโมสรฯ ได้จัดทริปเพื่อสนองตอบแฟนคลับในการตามไปเชียร์ทีมรักถึงขอบสนาม พร้อมท่องเที่ยวพักผ่อนหลังกรำศึกมากัน 1 ฤดูกาลเต็ม โดยมีรายละเอียด ดังนี้

เราจะเดินทางโดยรถบัสปรับอากาศ 2 ชั้นของบริษัท ศุภราชทัวร์ 1 คัน และรถตู้จัมโบ้ 1 คัน
พักที่โรงแรม D Rose Hotel

ค่าใช่จ่ายหัวละ 1,700 บาท พักห้องละ 3 คน ผู้ที่มีความประสงค์จะพักห้องคู่ ค่าใช่จ่ายหัวละ 1,900 บาท ราคานี้รวมค่ารถไปหนองคายและค่าที่พักรวมอาหารมื้อเช้า วันอาทิตย์ที่ 3

ค่าใช่จ่ายด้านการทำใบผ่านแดนชั่วคราว สโมสรจะเป็นผู้ดำเนินการและออกค่าใช่จ่ายให้

การเดินทางในลาว 2 วัน ทางสโมสรจะจัดรถบัสบริการให้ทั้ง 2 วันตลอดเวลา ซึ่งมีค่าใช่จ่าย 12,000 บาท แต่ทางชมรมจะขอเก็บเพียงท่านละ 100 บาท ที่เหลือทางสโมสรจะเป็นผู้ออกให้

ฉะนั้นค่าใช้จ่ายที่จะเกิดขึ้นหลังจากชำระรายหัวแล้ว คงจะไม่เกินอีกคนละ 100 บาท ค่าใช้จ่ายอื่นๆ ขึ้นอยู่กับการใช้จ่ายของแต่ละบุคคล

หมายกำหนดการ

วันศุกร์ที่ 1/10/2553
21.00 น..................................รวมตัว ณ.จุดนัดหมาย (เบื้องต้น ปั๊ม ปตท.ตรงข้าม คาร์ฟูร์ ปู่เจ้า)
22.00 น..................................ออกเดินทางสู่จังหวัด หนองคาย

วันเสาร์ที่ 2/10/2553
7.00 น....................................คาดว่าจะถึงหนองคาย
7.30 น....................................หาข้าวเช้ากินที่หนองคาย (หากินตามอัธยาศัยใครกินใครจ่าย)
8.30 น....................................กินข้าวเสร็จ
9.00 น....................................รถบัสมารับเข้าสู่ประเทศลาว เพื่อท่องเที่ยวในเวียงจันทร์ก่อนเข้าเช็คอิน ในโรงแรมที่พัก
14.00 น..................................เช็คอินเข้าพักผ่อนตามอัธยาศัย
15.30 น..................................พร้อมกันเตรียมตัวเดินทางไปชมฟุตบอล
17.00 น..................................ฟุตบอลเริ่มการแข่งขัน
19.30 น..................................ออกจากสนามฟุตบอล ไปรับประทานอาหาร (บุบเฟ่ต์) มื้อนี้มีผู้ใหญ่ใจดีคือพี่นงค์และพี่แปะ เป็นผู้สนับสนุน (ขอขอบพระคุณมากครับ)

หลังจากกินอาหารเสร็จ ใครใคร่ไปเที่ยว ใครใคร่จะทำอไรตามสบายเลยครับ แถวที่พักมีที่เที่ยวครับ ใครจะไปให้ถึงเวียงจันทร์ก็เชิญตามสะดวกครับ รับผิดชอบตัวเองด้วยครับ

วันอาทิตย์ 3/10/2553

7.00 น.เป็นต้นไป.......................กินอาหารเช้า ณ.ที่พัก มื้อนี้ฟรีครับ
11.00 น.................................เช็คเอ้าท์ออกจากที่พัก
11.30-13.00...........................หาซื้อของฝาก และเตรียมตัวข้ามกลับฝั่งไทย
13.30 น.................................ถึงฝั่งไทย หาอาหารกินกันตามสะดวก (ใครกินใครจ่าย)
14.30 น.................................เดินทางออกจากหนองคาย สู่ สมุทรปราการ
23.30 น.................................ถึงสมุทรปราการโดยสวัสดิภาพ

วันจันทร์ 4/10/2553

อย่าลืมตื่นไปทำงานกันนะพี่น้อง

เชิญลงชื่อกันได้เลย

1.พีอี๊ด.......................................ชำระเงินแล้ว
2.พี่จอม......................................ชำระเงินแล้ว
3.น้องแพ๊ต..................................ชำระเงินแล้ว
4.OATพ่อซีดาน............................ชำระเงินแล้ว
5.ท็อป.......................................Confirm (ห้องคู่)
6.อ้อย.......................................Confirm (ห้องคู่)
7.ป้อม.......................................Confirm
8.ปินตู......................................Confirm
9.30 october............................ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
10.30 october..........................ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
11.กอล์ฟ..................................ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
12.จ๊ะเอ๋...................................ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
13.unaehboo........................... Confirm
14.พี่หนุ่ม..................................ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
15.เจ๊อ้อย..................................ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
16.เจ๊โอ๋................................... ชำระเงินแล้ว
17.วี........................................ชำระเงินแล้ว
18.เสือโอม 1..............................Confirm
19.เสือโอม 2..............................Confirm
20.ต๋อมน้องพี่จอม........................ ชำระเงินแล้ว
21.ปลา.................................... ชำระเงินแล้ว
22.เจ๋ง&ลูก.................................ชำระเงินแล้ว
23.(เกด)แฟนเจ๋ง..........................ชำระเงินแล้ว
24.ป๊อบ...................................Confirm
25.ติ......................................Confirm
26.หญิง..................................Confirm
27.พี่โอ๋...................................Confirm
28.เอ้.....................................Confirm
29.ใหญ่ ben10 1.....................ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
30.ใหญ่ ben10 2.....................ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
31.พงษ์.................................ชำระเงินแล้ว
32.เสือโอม 2...........................Confirm
33.เสือโอม 3...........................Confirm
34.NuT~hAnAkA~* (นัท)........ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
35.NuT~hAnAkA~*(มด)......... ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
36.พี่หนุ่ย...............................ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
37.แฟนหนุ่ย...........................ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
38.กร แฟรเท็กซ์...................... ชำระเงินแล้ว
39.เชษฐ์ วัดด่าน......................Confirm
40.DJ Gorge (social_wk).........ชำระเงินแล้ว (ใช้พาสปอร์ต)
41.พี่บลู................................ ชำระเงินแล้ว (ใช้พาสปอร์ต)
42.กบ โซดาเพียว.....................Confirm
43.เดียร์................................ชำระเงินแล้ว
44.เดียร์................................ชำระเงินแล้ว
45.เดียร์................................ชำระเงินแล้ว
46.เดียร์................................ชำระเงินแล้ว
47.เดียร์................................ชำระเงินแล้ว
48.เดียร์................................ชำระเงินแล้ว
49.เจ๊อ้อยโทรมาจอง..................Confirm
50.เจ๊อ้อยโทรมาจอง..................Confirm
51.มหา.................................Confirm
52.แฟนมหา...........................Confirm
53.พี่นงค์............................. ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
54.พี่นงค์............................. ชำระเงินแล้ว (ห้องคู่)
55.วิฑูรย์...............................ชำระเงินแล้ว
56.อุ๊....................................Confirm
57.ไอ้รุจ................................Confirm
58.jayiilz..............................Confirm
59.Mr.Tom...........................Confirm (เดินทางไปเองแต่พักกับพวกเรา)

******ทริปนี้ตอนนี้ทุกอย่างครบแล้วครับ ไม่สามารถดำเนินการใดเพิ่มเติมได้แล้ว จึงขอปิดทริปไม่รับเพิ่มแล้วครับ และคนที่ลงชื่อไว้ทั้งหมดไม่สามารถยกเลิกได้แล้วนะครับ และต้องมีหน้าที่ชำระเงินแม้ว่าจะไม่ได้ไปด้วยนะครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบ*******

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน, 10, 10:30:55 โดย เสธ.สมุทรปราการเอฟซี »

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ 10 กระป๋อง

• ครอบครัวปราการ
  • 516
  • 14
  • believe
Re: ใครจะไปลาวช่วยลงชื่อไว้เบื้องต้นนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 กันยายน, 10, 19:18:38 »
โอ๊ต 1 ที่ครับ want หนัก :D

*

ออฟไลน์ tOpZz

• 143
  • 4
Re: ใครจะไปลาวช่วยลงชื่อไว้เบื้องต้นนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 กันยายน, 10, 20:11:14 »
2ที่เลยคับ ท็อปกะอ้อย :smitten:

*

ออฟไลน์ 30 October

• 444
  • 24
  • ไม่รัก แต่...คิดถึง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 กันยายน, 10, 20:30:27 »
จองไว้ 2 ที่ครับ   :smitten:
หัวใจดวงนี้ เป็นสีฟ้า-ขาว

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 กันยายน, 10, 20:37:14 »
ปินตู

ป้อม

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 กันยายน, 10, 21:27:12 »
น่าจะไม่ได้ไปครับ ต้องดูเเลคุณเเม่ท้องเเก่ เที่ยวให้สนุกรับ :smitten: :smitten:

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 กันยายน, 10, 21:53:57 »
2 ที่ ชัวๆครับ!! 
กอล์ฟ กับ จ๊ะเอ๋ :great: :great:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ unaehboo_RON

• 94
  • 7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 กันยายน, 10, 22:11:37 »
ไมไป ได้ไง อาจจะมีอีก 1

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 กันยายน, 10, 22:48:05 »
2 ที่นอนคู่ เตียงเด้งๆ เก็บเสียงดีๆ งานนี้มีถ่ายหนังสด :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน, 10, 09:41:28 โดย สันดานเหวง »

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 กันยายน, 10, 22:55:47 »
พี่ด่างกับภรรเมียครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 กันยายน, 10, 23:03:08 »
ไอ้เทพ 1 ที่ (ทะเราะกับเมีย) [(no)] [(no)] [(no)] [(no)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ เรือใบ ป้อมปราการ

• 59
  • 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 กันยายน, 10, 23:11:50 »
ไปแล้วจะเจอไซร้ดากปะวะ กลัวได้นอนห้องเดียวกะเกย์หวะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน, 10, 00:05:47 โดย เสธ.สมุทรปราการเอฟซี »

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 00:01:35 »
ป้าเอ็มมี่ 1 ที่
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 00:02:20 »
ถ้าวันอาทิตย์กลับเร็วขึ้นนิดหน่อยจะดีมากเลยคะ อิอิ

ไปด้วย 2 ที่ คะ โอ๋ กะ วี
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 00:06:14 »
ไปแล้วจะเจอไซร้ดากปะวะ กลัวได้นอนห้องเดียวกะเกย์หวะ

ถามใครครับ ท่าน

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 00:15:26 »
รอกำหนดการสอบออกแล้วจะบอกอีกทีครับ

แต่น่าจะไม่พลาดถ้าสอบเสร็จไว  >:D

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ NCO.342

• 505
  • 4
  • กรู...ปราการ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 00:27:24 »
อยากไปจังต้องดูก่อนว่าติดเวรรึเปล่า [(mafia)]

[(bye)]

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 02:12:55 »
เตรียมตังค์ไว้ช๊อปปิ้งกันด้วยเน้อ  1ที่
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ อันแน่ อันแน่ !!!

• 91
  • 5
  • อันแน่ อันแน่ !!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 10:34:41 »
 >:( >:( >:( >:(หนูไปด้วย 1 ที่คั้บ

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 11:04:15 »
เสือโอม 2 ที่ครับผม
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ เจ๊ปลา

• 69
  • 6
  • กีฬาทำให้เราสามัคคี และรักกันมากขึ้น
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 11:06:17 »
1.ต๋อมน้องพี่จอม
2.ปลา
3.เจ๋ง
4.เกด (แฟนเจ๋ง)
5.โอ๋
6.เอ้
7.ป๊อบ
8.ติ
9.หญิง
10.นัท
11.มด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน, 10, 07:50:14 โดย เสธ.สมุทรปราการเอฟซี »

*

• 69
  • 6
  • กีฬาทำให้เราสามัคคี และรักกันมากขึ้น
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 11:07:47 »
อยากทราบคร่าวๆ ว่าค่ารถเท่าไหร่ ส่วนโรงแรม หัวละ 500ใช่ไหมคะ

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 11:11:42 »
ตอนนี้กำลังดำเนินการสืบราคา+ต่อรองให้ถูก+คุ้มค่าที่สุดอยู่ครับ
โปรดอดใจรออีกแป๊ปนึงนะ

เราจะไปลั่น!!!ที่ลาวกัน
ให้คนลาวรู้จักสมุทรปราการเอฟซี

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 11:24:37 »
ตอนนี้กำลังดำเนินการสืบราคา+ต่อรองให้ถูก+คุ้มค่าที่สุดอยู่ครับ

ให้คนลาวรู้จักสมุทรปราการเอฟซี

มีตามรอยท่านประธาน bath lover ป่าวว่ะ อาจารย์เทพ ถ้ามีข้าไป!!!!!!!
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 11:28:02 »

มีตามรอยท่านประธาน bath lover ป่าวว่ะ อาจารย์เทพ ถ้ามีข้าไป!!!!!!!
มีแน่นอน
ปล.เอ็งนอนคู่กับข้ามั้ย จะได้สวิงกลิ้งได้  :( :( :(

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 11:31:05 »
ประกาศ
ค่าใช้จ่ายที่เสธแจ้งไว้ร่วงหน้าในหัวข้อกระทู้
ยังไม่มีความชันเจนนะครับ
ที่บอก 500 คือการประมาณการ เฉพาะค่าห้องนอน ต่อคน
ซึ่งยังไม่รวมค่ารถบัสเดินทาง

ขอได้โปรดทำความเข้าใจให้ตรงกันด้วย

ปล.กำลังทำแผนรีบสรุปค่าใช้จ่ายแล้วจะรีบมาแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน
ปล.ค่าใช้จ่ายจะรวมเฉพาะ ค่ารถบัสไป/กลับ+ค่าโรงแรมที่เวียงจันทร์1คืนพร้อมอาหารเช้า1มื้อ (นอกนั้นจ่ายเองจ้า)

*

• 69
  • 6
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 12:03:41 »
ปล.กำลังทำแผนรีบสรุปค่าใช้จ่ายแล้วจะรีบมาแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน
ปล.ค่าใช้จ่ายจะรวมเฉพาะ ค่ารถบัสไป/กลับ+ค่าโรงแรมที่เวียงจันทร์1คืนพร้อมอาหารเช้า1มื้อ (นอกนั้นจ่ายเองจ้า)

==> OK จ้า   

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 12:09:45 »
ผมมันแล้วแต่ปุ๊

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 12:43:04 »

มีแน่นอน
ปล.เอ็งนอนคู่กับข้ามั้ย จะได้สวิงกลิ้งได้  :( :( :(

ขอที่ปาปาฯ วางกล้องด้วยนะ ส่องแต่น้องๆ อิอิ จัดมานะ

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 12:50:00 »
เวียงจันทน์ต้องพกพาสปอร์ตป่าวอะ ลืม!!!

*

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 12:51:03 »
สหายโอ๋ 1 ที่ครับ จะตามลอย บาธ กับอาจารย์เทพ  ;D
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 12:56:57 »
ไปด้วย1ที่ฑูรจะไปแง้มหิมะที่ลาว
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 13:05:03 »
เวียงจันทน์ต้องพกพาสปอร์ตป่าวอะ ลืม!!!
พกก็ดี ไม่มีก็ทำใบผ่านแดน  ;D

*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 13:13:22 »
เจ๊ ถ้าใบผ่านแดนมันไปได้แค่ขอบชายแดนและไปเช้าเย็นกลับใช่หรือเปล่า
ถ้าเข้าไปในๆเมืองใหญ่และค้างคืนต้องทำวีซ่า??
หรือมัน นอน-วีซ่าไปเลยแบบฮ่องกงอะ

*

• 2,771
  • 31
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 13:25:41 »
เจ๊ ถ้าใบผ่านแดนมันไปได้แค่ขอบชายแดนและไปเช้าเย็นกลับใช่หรือเปล่า
ถ้าเข้าไปในๆเมืองใหญ่และค้างคืนต้องทำวีซ่า??
หรือมัน นอน-วีซ่าไปเลยแบบฮ่องกงอะ

ถ้าไม่ใช้พาสปอร์ตก็ใช้ทำใบผ่านแดนชั่วคราว เทโพรารี่บอร์ดดิ้งพาส ใช้อยู่ได้เฉพาะเวียงจันทร์เท่านั้น 3 วัน 2 คืน
ห้าเออกไปเมืองอื่น ถ้าไปเมืองอื่นแล้วตรวจพบ ปรับ ตั้ง 100 บาทแนะ ขอบอก 555

ถ้าใช้พาสปอร์ตก็อยู่ในลาวได้ 30 วัน ทุกเมืองแต่เงื่อนไขเดิมพาสปอร์ตต้องมีอายุไม่น้อยกว่า 6 เดือน visa on ariver ไม่รู้สะกดถูกป่าว

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 13:40:54 »
ตามเสธบอกเลยนู๋
แต่ป๋าไม่ชัวล์นะว่าต้องใช้อะไรมั่ง
บัตรประชาชน 1 ใบ แล้ว + รูปถ่าย ป่าวไม่รู้จำไม่ได้  [(herr)]

เดี๋ยวหารายละเอียดให้นะ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 13:52:16 »
การเดินทางไป สปป.ลาว

การเดินทางไป สปป.ลาว เป็นการเดินทางไปต่างประเทศ ต้องมีเอกสารเดินทางที่ถูกต้อง ได้แก่ หนังสือเดินทางหรือบัตรผ่านแดน มิฉะนั้นจะเป็นการลักลอบเข้าเมือง

1. เอกสารประจำตัว
          1.1 หนังสือเดินทาง   
                        หนังสือเดินทางต้องมีอายุไม่น้อยกว่า 6 เดือน สามารถเดินทางไปเที่ยว สปป.ลาว ได้โดย
ไม่ต้องขอวีซ่า พำนักได้ครั้งละไม่เกิน 30 วัน
         1.2 บัตรผ่านแดน
                        หากไม่มีหนังสือเดินทาง สามารถใช้บัตรผ่านแดน ซึ่งขอทำได้ ที่ว่าการอำเภอเมืองที่มีชายแดนติดกับ สปป.ลาว โดยใช้บัตรประจำตัวประชาชนและเสียค่าธรรมเนียม 40 บาท สามารถพำนักอยู่ได้ 3 วัน 2 คืน แต่ไม่สามารถเดินทางออกนอกพื้นที่ที่กำหนด เช่น หากข้ามสะพานมิตรภาพไทย-ลาว 1 จากจังหวัดหนองคายไปนครหลวงเวียงจันทน์ จะไม่สามารถเดินทางไปนอกเขตนครหลวงเวียงจันทน์ ได้ เช่น วังเวียง แดนสะหวัน เขื่อนน้ำงึม (ยกเว้นไปกับบริษัทนำเที่ยวของลาว) หรือเมื่อข้ามสะพานมิตรภาพไทย-ลาว 2 จากจังหวัดมุกดาหารไปแขวงสะหวันนะเขต ก็ไม่สามารถเดินทางต่อไปแขวงอื่น หากละเมิดจะถูกจับในข้อหาเดินทางออกนอกพื้นที่โดยไม่ได้รับอนุญาต และจะต้องจ่ายค่าปรับขั้นต่ำ 100 ดอลลาร์สหรัฐ
หมายเหตุ
            - หากพำนักอยู่ใน สปป.ลาว เกินกำหนดที่ได้รับอนุญาต (กรณีบัตรผ่านแดนจะถูกปรับวันละ 5 ดอลลาร์สหรัฐ / วันที่อยู่เกินกำหนด และกรณีหนังสือเดินทางจะถูกปรับวันละ 10 ดอลลาร์สหรัฐ / วันที่อยู่เกินกำหนด
            - ผู้ใช้บัตรผ่านแดนสามารถขออยู่ต่อได้อีกไม่เกิน 3 ครั้ง ครั้งละไม่เกิน 3 วัน โดยติดต่อที่แผนกคุ้มครองคนต่างประเทศ กองบัญชาการป้องกันรักษาความสงบ (ปกส) ในพื้นที่
            - ควรนำเอกสารเดินทางติดตัวตลอดเวลา และถ่ายสำเนาแยกเก็บไว้กรณีที่เจ้าหน้าที่ฝ่ายลาว       ขอตรวจ
            - ตามกฎหมายลาว การเดินทางมาท่องเที่ยวเป็นหมู่คณะต้องติดต่อผ่านบริษัททัวร์ของลาวที่องค์การท่องเที่ยวแห่งชาติ สปป.ลาว รับรอง และต้องมีมัคคุเทศก์ของลาวประจำรถเนื่องจากทางการลาวไม่อนุญาตให้ชาวต่างชาติทำหน้าที่มัคคุเทศก์หรือบรรยายตามสถานที่ท่องเที่ยวต่าง ๆ หากฝ่าฝืนมีโทษปรับสูงสุด 2,000 ดอลลาร์สหรัฐ

2. การนำยานพาหนะข้ามแดน
          2.1 รถยนต์ส่วนบุคคล ใช้เอกสารดังนี้
                        - หนังสืออนุญาตรถระหว่างประเทศ (สีม่วง) และเครื่องหมายแสดงประเทศ ขอได้ที่สำนักงานมาตรฐานงานทะเบียนและภาษีรถ สำนักงานขนส่งเขตพื้นที่ สำนักงานขนส่งจังหวัดที่รถนั้น      จดทะเบียนไว้หรือจังหวัดที่มีพื้นที่รับผิดชอบติดกับ สปป.ลาว
                        - หนังสือคู่มือจดทะเบียนรถ (ฉบับจริง)
                        - ใบอนุญาตขับรถที่ยังไม่หมดอายุ และแปลเป็นภาษาอังกฤษ ขอได้ที่สำนักงานมาตรฐานงานทะเบียนและภาษีรถและสำนักงานขนส่งจังหวัดชายแดน
                        - หากมิได้เป็นเจ้าของรถยนต์ ต้องมีหนังสือมอบอำนาจจากเจ้าของ และติดอากรแสตมป์ 30 บาท
                        - รถของบริษัทต้องมีหนังสือบริคณห์สนธิ
                        - กรมธรรม์ประกันภัยบุคคลที่ 3 ของ สปป.ลาว ซึ่งจะมีจำหน่ายที่สำนักงานสาขาของบริษัทประกันภัยที่จุดผ่านแดนฝั่งลาว
          2.2 รถที่ใช้ขนส่งระหว่างประเทศ
                        - หนังสืออนุญาตรถระหว่างประเทศ (สีเขียว) และเครื่องหมายแสดงประเทศ ขอได้ที่สำนักมาตรฐานงานทะเบียนและภาษีรถ สำนักงานขนส่งเขตพื้นที่   สำนักงานขนส่งจังหวัดที่รถนั้นจดทะเบียนไว้หรือจังหวัดที่มีพื้นที่รับผิดชอบติดกับ สปป.ลาว
                        - สำเนาใบอนุญาตประกอบการขนส่งระหว่างประเทศ
                        - ใบอนุญาตขับรถที่ยังไม่หมดอายุ และแปลเป็นภาษาอังกฤษ ขอได้ที่สำนักมาตรฐานงานทะเบียนและภาษีรถและสำนักวานขนส่งจังหวัดชายแดน
                        - หนังสือรับรองการตรวจสภาพรถ ขอได้ที่สำนักงานขนส่งที่รถจดทะเบียนหรือสำนักงานขนส่งจังหวัดชายแดน
                        - กรมธรรม์ประกันภัยบุคคลที่ 3 ของ สปป.ลาว ซึ่งจะมีจำหน่ายที่สำนักงานสาขาของบริษัทประกันภัยที่จุดผ่านแดนฝั่งลาว
หมายเหตุ
          - ควรขับขี่ยานพาหนะไป สปป.ลาว อย่างระมัดระวัง เนื่องจากระบบการจราจรใน สปป.ลาว ให้ขับรถทางขวาของถนน ต่างจากฝั่งไทย และไม่ควรใช้ความเร็วสูงเนื่องจากทางการลาวจำกัดความเร็วไม่เกิน 50 – 60 กิโลเมตร/ชั่วโมง และรถทางโทมักไม่หยุดรอรถทางเอก
          - เมื่อสัญญาณไฟจราจรเปลี่ยนจากไฟแดงเป็นไฟเขียว ควรออกรถอย่างระมัดระวังและดูให้แน่ใจว่าไม่มีรถฝ่าไฟแดงจากด้านอื่น
          - ต้องระมัดระวังอันตรายจากรถจักรยานยนต์และสัตว์เลี้ยงต่าง ๆ เช่น ฝูงวัวและแพะ ซึ่งอาจตัดหน้าในระยะกระชั้นชิดและอาจก่อให้เกิดอุบัติเหตุได้
          - ห้ามพูดโทรศัพท์ระหว่างขับรถ
          - หากไม่ต้องการนำรถยนต์ข้ามไป สปป.ลาว บริเวณใกล้กับด่านฝั่งไทยที่สะพานมิตรภาพ ไทย-ลาว แห่งที่ 1 จังหวัดหนองคาย มีสถานที่รับฝากรถของเอกชน เสียค่าบริการ วันละประมาณ 100 บาท

ข้อควรทราบผู้เดินทาง
1.      ผู้ถือหนังสือเดินทาง (Passport) มีสิทธิได้รับยกเว้นภาษีศุลกากรสำหรับสินค้าที่มีแอลกอฮอล์และยาสูบดังนี้
-          เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ไม่เกิน 1 ลิตร
-          บุหรี่ไม่เกิน 200 มวน หรือ 1 Carton
2.      การซื้อสินค้าจากต่างประเทศจะต้องชำระค่าภาษีอากรเมื่อนำเข้ามาในราชอาณาจักร
-          ติดต่อชำระค่าอากรได้ที่ด่านฯพรมแดนขาเข้า
-          หากไม่แน่ใจว่าสินค้าที่ซื้อมาต้องชำระอากรหรือไม่ กรุณาติดต่อเจ้าหน้าที่ศุลกากร ณ ด่านฯพรมแดน
-          หากเจ้าหน้าที่ตรวจพบว่าได้นำเข้าสินค้าโดยไม่มีการแจ้งชำระอากรถือว่าผู้นำเข้ามีความผิดตามกฎหมายศุลกากร
3.      สินค้าเลียนแบบเครื่องหมายการค้าและสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์เป็นของต้องห้ามในการนำเข้า เช่น โทรศัพท์มือถือ กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้า ฯลฯ  สินค้าเหล่านนี้จะถูกยึดและทำลาย
4.      การนำเข้าหรือส่งออกยาเสพติดมีความผิดโทษสูงสุดถึงประหารชีวิต
5.      ผู้ที่นำเข้าส่งออกของต้องห้ามต้องกำกัดมีความผิดตามกฎหมายศุลกากรและกฎหมายอื่น เช่น
-          สินค้าปลอม สินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ สินค้าเลียนแบบเครื่องหมายการค้า
-          พระพุทธรูป ศิลปวัตถุ และโบราณวัตถุ
-          อาวุธปืน กระสุนปืน และวัตถุระเบิด
-          พืช สัตว์ ซากพืช ซากสัตว์ และผลิตภัณฑ์จากพืชหรือสัตว์
-          ยาและเคมีภัณฑ์บางชนิด
-          ฯลฯ

http://www.dannongkhai.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538970114

http://nongkhai.immigration.go.th/

*

• 69
  • 6
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 13:55:13 »
ใบผ่านแดนชั่วคราวเอกสารที่จำเป็นได้แก่

1.สำเนาบัตรประชาชน 2 ฉบับ
2.รูปถ่าย 1 นิ้วจำนวน 2 รูป
แต่ถ้าพาเด็กอายุต่ำกว่า 12 ปี เข้าไปให้ใช้สำเนาทะเบียนบ้านหรือสูจิบัตรแทนสำเนาบัตรประชาชนได้ครับ จ่ายค่าธรรมเนียม 30 บาท เราก็จะได้ใบผ่านแดนชั่วคราวมาใช้ ซึ่งจะอยู่ที่ สปป. ลาวได้ 3 วัน 2 คืน

*

ออฟไลน์ รักนะแต่ไม่กล้าบอก

• 550
  • 89
  • ยาเสพติดหรือป่าวเนี่ย ปราการเนี่ย
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 13:57:28 »
หนูไปด้วยยยยยยยยยยยยยยยยย  1 ที่  >:( >:(
(http://www.picza.net/show.php?id=1a389c12dc98537f1075e3256aea5ef0)
Thanks: เครื่องส่งfm (http://www.lexfmthai.com/)  ฝากรูป (http://www.picza.net)[/S

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 13:58:28 »
ถ้า พา ต่างชาติ ไป ต้องใช้อะไรแล้วก็ ราคาเท่าไหร ครับ

1.พาสปอร์ต แล้ว อะไรอีกหว่า

พอดี มี กีเย่ร์ แล้ว ก็ มานิช จะร่วมเดินทางไปด้วย

*

• 69
  • 6
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 14:06:50 »
หาข้อมูลให้

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 14:23:38 »
ถ้า พา ต่างชาติ ไป ต้องใช้อะไรแล้วก็ ราคาเท่าไหร ครับ

1.พาสปอร์ต แล้ว อะไรอีกหว่า

พอดี มี กีเย่ร์ แล้ว ก็ มานิช จะร่วมเดินทางไปด้วย
โทรสอบถามสถานฑูตลาวประจำประเทศไทยโดยตรงชัวล์สุด
เพราะไม่รู้ว่าสัญชาติอื่นที่ไม่ใช่สัญชาติไทยนั้นจำป็นตองขอวีซ่าเข้าประเทศก่อนหรือเปล่าว

คนไทยเที่ยวลาวได้ไม่ต้องขอวีซ่าจ้า

*

• 69
  • 6
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 14:24:36 »
ข้อมูลจากสถานฑูตลาวในไทย
ใบผ่านแดนชั่วคราวเอกสารที่จำเป็นได้แก่

1.ตัวจริง+สำเนาบัตรประชาชน 2 ฉบับ
2.รูปถ่าย 2 นิ้วจำนวน 2 รูป 
3.สำเนาทะเบียนบ้าน   2 ฉบับ
แต่ถ้าพาเด็กอายุต่ำกว่า 12 ปี เข้าไปให้ใช้สำเนาทะเบียนบ้านหรือสูจิบัตรแทนสำเนาบัตรประชาชนได้ เราก็จะได้ใบผ่านแดนชั่วคราวมาใช้ ซึ่งจะอยู่ที่ สปป. ลาวได้ 3 วัน 2 คืน

ถ้าเป็นชาวต่างชาติเค้าว่า
1.ประเทศอินเดีย   อินโดนีเซีย นอกจาก passport ต้องมี วีซ่าด้วย
วีซ่าไปทำเสียค่าใช้จ่าย 1600 บาท  3 วันได้ หรือจะไปรอรับเลยก็ได้ภายในวันเดียว
กรณีไปทำที่หน้าด่านจะเสียเป็นเงินดอลล่าห์  ประมาณ 40 $

ข้อมูลมีเท่านี้คะ ถ้าใครมีเพิ่มเติ่มช่วยแจ้งด้วยนะคะ จะได้เตรียมตัวให้พร้อม ไปแล้วจะได้ไม่ติดขัด

*

• 1,387
  • 23
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 14:42:15 »
ข้อมูลจากสถานฑูตลาวในไทย

1.ตัวจริง+สำเนาบัตรประชาชน 2 ฉบับ
2.รูปถ่าย 2 นิ้วจำนวน 2 รูป 
3.สำเนาทะเบียนบ้าน   2 ฉบับ
แต่ถ้าพาเด็กอายุต่ำกว่า 12 ปี เข้าไปให้ใช้สำเนาทะเบียนบ้านหรือสูจิบัตรแทนสำเนาบัตรประชาชนได้ เราก็จะได้ใบผ่านแดนชั่วคราวมาใช้ ซึ่งจะอยู่ที่ สปป. ลาวได้ 3 วัน 2 คืน

ถ้าเป็นชาวต่างชาติเค้าว่า
1.ประเทศอินเดีย   อินโดนีเซีย นอกจาก passport ต้องมี วีซ่าด้วย
วีซ่าไปทำเสียค่าใช้จ่าย 1600 บาท  3 วันได้ หรือจะไปรอรับเลยก็ได้ภายในวันเดียว
กรณีไปทำที่หน้าด่านจะเสียเป็นเงินดอลล่าห์  ประมาณ 40 $

ข้อมูลมีเท่านี้คะ ถ้าใครมีเพิ่มเติ่มช่วยแจ้งด้วยนะคะ จะได้เตรียมตัวให้พร้อม ไปแล้วจะได้ไม่ติดขัด
Frank เป็น Chinese อยู่ในข้อตกลงด้านกงสุลลาว-จีน
ไม่ต้องทำวีซ่าเหมือนคนไทยด้วยมั้ง

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 14:46:14 »
อินเดีย กับ สเปน

อินเดีย นี่หนักอยู่เหมือนกันนะเนี่ย

*

• 1,387
  • 23
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 14:55:27 »
การขอวีซ่า(คนต่างชาติ)
ชาวต่างชาตินั้นสามารถมาขอวีซ่าได้ที่ด่าน ตม.ฝั่งลาวเลยครับ  (Visa on arrival) ค่าธรรมเนียม 30 Usd. สามารถอยู่ในประเทศลาวได้ 30 วัน หากต้องการอยู่นานกว่านั้นสามารถขยายเวลาเพิ่มได้ โดยเสียค่าธรรมเนียมส่วนที่เกิน วันละ 2  Usd. (ซึ่งกรณีถ้าต้องอยู่เกิน 30 วันจริงๆ สามารถติดต่อตามทัวร์เอเจนซี่ในประเทศลาวได้ทุกแห่งครับ) ข้อมูลอื่นๆ ลองเข้าไปชมใน www.louangprabang.net ได้ครับ
( ข้อมูลจาก คนไทยในหลวงพระบาง ห้องหลวงพระบาง(ลาว) http://www.trekkingthai.com/ )

สถานที่เที่ยวตามทัวร์ http://www.southlaostour.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538683575&Ntype=4

อันนี้เช็กได้ทุกประเทศ ทุกสัญชาติด้วย
http://laos.visahq.com/requirements/India/resident-Thailand/

*

• 69
  • 6
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 15:05:21 »
สถานทูตลาวประจำประเทศไทย. 520/1-3 รามคำแหง 39 ถ.ประชาอุทิศ บางกะปิ กทม. 10310. โทรศัพท์. 0-2539-3642

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 15:20:17 »
ช่วยๆกัน อยากให้ไปกันเยอะๆ  :-* :-*

*

• 1,387
  • 23
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 15:45:02 »
China   20>>
India   40>>
Sweden   31
USA   35
UK   35
Others   30>>>>Spain

*

ออฟไลน์ ★โกวัดด่าน★

• 2,728
  • 65
  • ในสนามไม่มีภาพช้า แต่เต็มไปด้วยความทรงจำ!
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 15:50:40 »

โกวัดด่าน ชัวร์ๆ 1 ที่
และหวานใจโกวัดด่าน ยังไม่ชัวร์อีก 1 ที่ ครับ

ต้องหายและจบ เอาเวลามาแก้ไขตัวเองดีกว่าน่ะ

*

• 1,387
  • 23
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 15:59:15 »
แนะนำที่เที่ยว ที่กินที่อยู่เยอะดี

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=774.0

ว่าแต่ช่วงนี้พกดอลล่าร์ไปเที่ยวลาวกันดีมะ ฮี่ๆๆ

*

ออฟไลน์ unaehboo_RON

• 94
  • 7
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 16:58:34 »
ตังไทย ที่ลาวเขารับ
แต่ทอนเป็นตังลาว
มาใช้ในไทยไม่รับ

มีเพื่อนเป็นเขยลาวอยู่งะ

*

• 69
  • 6
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 17:08:47 »
ตังไทย ที่ลาวเขารับ
แต่ทอนเป็นตังลาว
มาใช้ในไทยไม่รับ

มีเพื่อนเป็นเขยลาวอยู่งะ

ช่ายๆ พี่ที่ทำงานก็บอกเหมือนกันว่า เงินไทยรับชัวร์
ถ้าต้องทอน บางร้านไม่ทอนเงินให้ด้วย  แลกเป็นเงินกีบจะดีกว่า  ค่าเข้าห้องน้ำก็ 10 บาทไทยได้
ส่วนของกิน ใครเอาของกิน ขนมไปเองจะดีกว่านะ

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 17:24:34 »
สอบเสร็จวันที่ 30 !

เกม ลงด้วย 1 ที่ครับ เก็บตัง ๆ ๆ ๆ  ;)

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 17:40:44 »
ค่าเงินบาทแข็ง!!!!

*

ออฟไลน์ เจ้าหิมะ...โว้ยยย

• 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 18:10:19 »
ไปด้วย 1 ที่
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล
http://www.brutalprakan.com

*

• 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 18:12:32 »
สหายโอ๋ 1 ที่ครับ จะตามลอย บาธ กับอาจารย์เทพ  ;D

สหายโอ่ สหายเทพ เตรียมหาลายแทงกันไว้ด้วย ผมอยากไปให้ถึงลาวววว

ฟันให้ไกล ไปให้ถึงงงงงง  :P :P
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล

*

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 18:18:56 »
ไปก็ได้ว่ะ

*

• 618
  • 43
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 19:40:12 »
ไอ้เบส 2 ที่

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 21:17:25 »

สหายโอ่ สหายเทพ เตรียมหาลายแทงกันไว้ด้วย ผมอยากไปให้ถึงลาวววว

ฟันให้ไกล ไปให้ถึงงงงงง  :P :P
จัดอันดับสิทธิในการเลือก
1.ป๋าเทพ
2.สหายโอ๋
3.อ.เล็ก
ปล.ต้องเรียงลำดับก่อนเพื่อป้องกันการเหยียบตรีนกัน  :( :( :(

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 21:25:56 »
พันห้า!!!!  อิๆ ขอดูตารางงานเดือนหน้าก่อนนะครับมันยังไม่ออกออกไกล้สิ้นเดือนกันยา  [(herr)]
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 21:31:41 »
พันห้า!!!!  อิๆ ขอดูตารางงานเดือนหน้าก่อนนะครับมันยังไม่ออกออกไกล้สิ้นเดือนกันยา  [(herr)]
1500 บาท เฉพาะ ค่ารถไป/กลับ + ค่าโรงแรม1คืนที่เวียงจันทร์(แถมอาหารเช้า1มื้อ) นะจ๊ะ

นอกนั้นออกเอง

ส่วนเอ็งต้องไป ไอ้อ่อน  :(

*

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 21:48:42 »
เพิ่มเฮียพงษ์ 1 ที่

*

• 2,052
  • 82
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 22:38:04 »
ไม่ไปแระแพงจัง

*

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 22:43:07 »
ผมขอนอนคู่ครับพี่อิ๊ด

:P :P

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 22:48:25 »
รถทัวร์ ประมาน เที่ยวละ 350 -700  มั้งนะ ไปกลับ 700 - 1400 แล้น

พันห้า ไม่ถือว่าแพง

*

• 2,771
  • 31
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 22:57:13 »
ไม่ไปแระแพงจัง

ไอ้หลวงไม่ไปจิงป่ะ พี่จะได้ถอดชื่อออก คนต่อมาจะได้รู้ว่าเหลือกี่ที่ ตัวยืนเด๋วมันก็ยืนไม่ได้หรอกตัวยืนไม่ครบ :-[

*

• 2,052
  • 82
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 23:09:33 »
ไม่ไปจิงๆ

*

ออฟไลน์ NuT~hAnAkA~*

• 147
  • 11
  • ~มิตรภาพที่ดีเกิดขึ้นได้เสมอ~
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 23:10:37 »
3 ที่ครับ
(พี่อี้ดครับ รบกวนลบคำว่าโต กับ เล็ก หน้าชื่อตรงรายชื่อที่จะไปด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ) :icon_adore: :icon_adore:
คำว่าโตกะเล็กผมหมายถึง ผู้ใหญ่2 เด็ก1 อ่ะครับพี่ไม่นึกว่าจะพิมพ์ลงไปด้วย  :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน, 10, 22:53:01 โดย NuT~hAnAkA~* »

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 23:27:28 »
จะได้ไปมั๊ยเนี่ยลูกจะคลอดแล้ว  :-X

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 23:49:32 »
ผมมีคำถามครับพี่อิ๊ด

ในกรณีที่มีคนมาเพิ่ม จะรับเพิ่มเติมเปล่าครับ

เพราะตอนนี้ 50 คนแล้ว

ผมเห็นว่ากระทู้นี้ตั้งวันอาทิตย์ แต่เพียงแค่วันอังคาร คนก็เต็มเีรียบร้อย

ผมเชื่อว่าััยังมีคนที่จะไปแล้วยังไม่เข้ากระทู้ีอีก แล้วอีกส่วนนึงจะเป็นช่วงตัดสินใจ

คำถามผมมีอยู่ว่า ตรงนี้เราสรุปวันไหนครับพี่อิ๊ด และเรื่องรถ ถ้าเกิดมีคนเพิ่ม

สามารถเพิ่มรถได้หรือไม่ครับ

ถ้าคนเกินไม่เยอะ รถตู้ ค่าใช้จ่ายจะต่างกันหรือเปล่าครับ

8) 8)

*

• 2,771
  • 31
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 00:03:48 »
คงไม่เพิ่มครับ กอล์ฟ เนื่องจากทำให้ควบคุมลำบาก
และโรงแรมในประเทศลาว มีน้อยมาก แต่ละแห่งมีประมาณ 40-60 ห้อง
ซึ่งถือว่าน้อยมาก ทำให้การจองค่อนข้างยากในการที่จะเพิ่มเติม

และการเดินทางภายในประเทศลาว ตอนนี้ประสานกับทางลาวในเรื่องของรถบัส
กับคนนำทางที่จะอำนวยความสะดวกให้กับเรา ซึ่งแจ้งไว้เพียง 50 คน เท่านั้น

จึงไม่สะดวกในการเพิ่ม

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

พี่อี๊ด/raiders

*

• 444
  • 24
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 00:12:56 »
มาแจ้งท่านพี่อี๊ดไว้ก่อนครับ

ผม M เบอร์ติดต่อ 089-9818513

จองไว้ 2 ที่ครับ
และแจ้งความประสงค์ที่จะนอนเป็นคู่ครับ :smitten:
เพราะจะไปกับท่าน ผบ. ถ้าท่าน ผบ.ไม่ไปก็จะไปกับ ปิ่นโต 5555  [(love)]
จึงต้องนอนเป็นคู่ครับ  :smitten:

ป.ล. ถ้าให้โอนเงินวันไหน ต้องเพิ่มเท่าไหร่ก็แจ้งได้ตลอดเลยนะครับ
ขอบคุณค้าบ

*

• 2,771
  • 31
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 00:14:28 »
มาแจ้งท่านพี่อี๊ดไว้ก่อนครับ

ผม M เบอร์ติดต่อ 089-9818513

จองไว้ 2 ที่ครับ
และแจ้งความประสงค์ที่จะนอนเป็นคู่ครับ :smitten:
เพราะจะไปกับท่าน ผบ. ถ้าท่าน ผบ.ไม่ไปก็จะไปกับ ปิ่นโต 5555  [(love)]
จึงต้องนอนเป็นคู่ครับ  :smitten:

ป.ล. ถ้าให้โอนเงินวันไหน ต้องเพิ่มเท่าไหร่ก็แจ้งได้ตลอดเลยนะครับ
ขอบคุณค้าบ

จาดปาย

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 00:45:37 »
ผมเสนอให้วางเงินมัดจำครับ
ลงแต่ชื่อมันถอนเข้าออกได้ง่ายอ่ะ
ป้องกันความเสี่ยงที่จะมีผู้สละสิทธิแล้วเกิดที่ว่างด้วย

*

• 618
  • 43
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 01:38:23 »

1.ป๋าเทพ
2.สหายโอ๋
3.อ.เล็ก
ปล.ต้องเรียงลำดับก่อนเพื่อป้องกันการเหยียบตรีนกัน  :( :( :(

แล้วพวกเราจะหล่นหรือทอนวะ ทริปนี้ ยังไงหาข้อมูลหน่อยก็ดีนะ เค้าเอาจริง

*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 07:34:33 »
ยังจะพอมีที่ว่างให้ผมซักที่ไหมครับพี่ :-[

แค่วันกว่าๆชื่อก็เกินแล้ว มีอีกหลายคนที่ยังไม่รู้

และมีอีกหลายคนที่ยังตัดสินใจไม่ได้

ถ้าคนน้อยพลังในการเชียร์ก็จะดูด้อยลงไปเยอะ

อยากให้พวกเราได้แสดงพลังในการเชียร์ อันสุดยอด

ให้พี่น้องชาวลาวได้เห็น ว่ามันยิ่งใหญ่ยอดเยี่ยมเพียงใด

ถ้าจะให้ลงชื่อกันจริงๆผมว่าน่าจะมีมากกว่านี้อีกเยอะ

พอจะมีการปรับเปลี่ยนอะไรได้บ้างไหมครับ
:-/

*

• 2,566
  • 25
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 08:14:21 »

1.ป๋าเทพ
2.สหายโอ๋
3.อ.เล็ก

แล้วพวกเราจะหล่นหรือทอนวะ ทริปนี้ ยังไงหาข้อมูลหน่อยก็ดีนะ เค้าเอาจริง

แล้วงี้ต้องเปิดห้องคู่ไหมอะอาจารย์เทพ  เคลียร์ด้วยๆๆ :P หรือว่าไม่ต้อง ???

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 09:00:26 »
  เต็มยังคับพี่อี๊ดถ้ายังขอซักที่นะคับพี่อี๊ด  8) :icon_adore:
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

• 2,771
  • 31
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 09:20:41 »
ยังจะพอมีที่ว่างให้ผมซักที่ไหมครับพี่ :-[

แค่วันกว่าๆชื่อก็เกินแล้ว มีอีกหลายคนที่ยังไม่รู้

และมีอีกหลายคนที่ยังตัดสินใจไม่ได้

ถ้าคนน้อยพลังในการเชียร์ก็จะดูด้อยลงไปเยอะ

อยากให้พวกเราได้แสดงพลังในการเชียร์ อันสุดยอด

ให้พี่น้องชาวลาวได้เห็น ว่ามันยิ่งใหญ่ยอดเยี่ยมเพียงใด

ถ้าจะให้ลงชื่อกันจริงๆผมว่าน่าจะมีมากกว่านี้อีกเยอะ

พอจะมีการปรับเปลี่ยนอะไรได้บ้างไหมครับ

ตามคำเรียกร้อง เปิดให้ลงชื่อได้เพิ่มจนถึงพฤหัส ที่ 16 กันยายน 2553 เวลา 18.00 น. และจะไม่มีการเพิ่มอีกเด็ดขาดนะครับ

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 09:22:53 »
17 กันยา ดีกว่า เป็นวันดี เป็นศรี แก่พวกเราทุกคน ฮี่ๆ

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 09:28:12 »

ตามคำเรียกร้อง เปิดให้ลงชื่อได้เพิ่มจนถึงพฤหัส ที่ 16 กันยายน 2553 เวลา 18.00 น. และจะไม่มีการเพิ่มอีกเด็ดขาดนะครับ

ขอบคุณครับ 

;) ;) ;) ;)

*

ออฟไลน์ ใหญ่ เบน10

• 307
  • 7
  • BEN 10 จงเจริญ
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 10:09:12 »
 2 ที่ครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=6b340ac9fc0d0cf95eb9ae344a1d97f5) (http://image.ohozaa.com/show.php?id=fe0ba74564892015a8f576aef81f22eb)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 10:58:09 »
ใครที่ยังไม่เคยเดินทางท่องเที่ยวในลาวระวังค่าอาหารการกินนะครับ

เพื่อนผมที่ไปลาวช่วงซีเกมส์มาโดนกันไปหลาย ....  [(meh)] [(meh)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ George FC only

• 325
  • 13
  • ชายไทย ใจปราการ
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 11:26:28 »
อยากไปอ่ะครับ....
แต่ไม่รู้จักใครซักคนเลยง่ะ.. [(no)] [(no)] [(no)]

*

• 894
  • 21
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 11:42:08 »
พี่อี๊ดใจดีงั้นผมขอเพิ่มอีก 1 ที่นั่งครับ ขอพักห้อง 2คนครับ

พอดีแฟนผมเพิ่งจะเคลียร์งานได้

*

• 1,387
  • 23
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 11:50:16 »
ผมเสนอให้วางเงินมัดจำครับ
ลงแต่ชื่อมันถอนเข้าออกได้ง่ายอ่ะ
ป้องกันความเสี่ยงที่จะมีผู้สละสิทธิแล้วเกิดที่ว่างด้วย

นับชื่อคนที่ลงชื่อและวางมัดจำเรียบร้อยแล้วไปเรยจะดีกว่า
ราคาทริปไม่ใช่ร้อย สองร้อย เด๋วเพิ่มเด๋วแคน เอาไปชัวร์ๆดีกว่า
1...ลงชื่อแล้ว....โอนตัวแล้ว
2...ลงชื่อแล้ว....ยังไม่โอนตัง

อะไรยังไงก็ว่าไป..

ป.ล. เวลาซื้อของที่ลาวเค้ามีสกุลเงินให้เลือกสามแบบ
1.Laos Kip
2.Thai Baht
3.US Dollar

1 USD   LAK   8,130.24     LAK   1 USD = 8,130.24 LAK as of 9/13/2010
1 THB           LAK      264.37     LAK   1 THB =    264.37 LAK as of 9/13/2010
1 USD   THB        30.7533 THB   1 USD =      30.7533 THB as of 9/13/2010

From http://www.exchange-rates.org
เรตตามสะดวก ตอนนี้ค่าเงินบาทแข็งกว่าดอล
พกเงินตามสะดวกเรย...ป.ล.ที่นั่นเค้าชอบเงินไทยแต่ไม่ค่อยชอบทอน
ใช้เงินดอลล์ก้อน่าจะสะดวก

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 11:55:03 »
แต่ไม่รู้จักใครซักคนเลยง่ะ.. [(no)] [(no)] [(no)]

เด๋วทำความรู้จักกันได้ครับ

*

• 894
  • 21
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 11:58:06 »

วันอาทิตย์นี้ไปเชียร์ปราการที่ราชบุรีด้วยกันสิครับ

ทุกคนเป็นกันเองทั้งนั้นเจอหน้าก็ทักทายกันได้ครับ

คุยกันเรื่องปราการคุยกันได้ยาวครับ

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 11:58:56 »
วันอาทิตย์นี้มาเจอกันที่ราชบุรีละกันครับ

หรือไม่ก็มาทักทายกันวันศุกร์นี้ ที่สนาม 148 เตะบอลแฟนคลับครับ

:great: :great: :great: :great:

*

• 444
  • 24
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 12:10:07 »

มาเลยครับ มารู้จักกับผมก่อนก็ได้
เพราะผมก็ไม่รู้จักใคร
อาศัยแค่ "ถึง" และ "รักทีมนี้" ก็พอ     :smitten:

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 12:12:46 »
เข้าเวปบ่อยๆ มาแชทขำๆ เดี๋ยวก็สนิทกันครับ

กองเชียร์ทีมนี้(นิสัย)น่ารักทุกคน  :smitten:

*

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 12:24:23 »
เข้าเว็บบ่อยๆ มาแชทขำๆ เดี๋ยวก็สนิทกันครับ

กองเชียร์ทีมนี้(นิสัย)น่ารักทุกคน  :smitten:

จำป๋าเทพไว้แล้วเดินมาทักเลยคะ ตัวใหญ่หาง่าย  [(lol)]

*

• 325
  • 13
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 12:45:03 »

มาเลยครับ มารู้จักกับผมก่อนก็ได้
เพราะผมก็ไม่รู้จักใคร
อาศัยแค่ "ถึง" และ "รักทีมนี้" ก็พอ     :smitten:

ขอบคุณนะครับ ยังงัยก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ [(cry)] 8) [(cry)]
ซึ้งใจชาวปราการจิงๆ 8) 8) 8)

*

• 325
  • 13
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 12:46:35 »

เด๋วทำความรู้จักกันได้ครับ

ขอบคุณครับ ;D ;D ;D

*

• 325
  • 13
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 12:48:17 »
เข้าเว็บบ่อยๆ มาแชทขำๆ เดี๋ยวก็สนิทกันครับ

เข้าไปดูในห้องแชทมาแล้วครับ
โหดได้ใจมากอ่ะ ;D ;D ;D
มาแนวเดียวกันเลย  :(

*

• 325
  • 13
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 12:55:20 »

วันอาทิตย์นี้ไปเชียร์ปราการที่ราชบุรีด้วยกันสิครับ

ทุกคนเป็นกันเองทั้งนั้นเจอหน้าก็ทักทายกันได้ครับ

คุยกันเรื่องปราการคุยกันได้ยาวครับ

อยากไปมากครับ ว่าจะขับรถไปอ่ะครับ
ยังงัยก็ไปเจอกันที่สนามนะครับ

*

ออฟไลน์ เชษฐ์ วัดด่าน

• 188
  • 5
    • SamutprakarnFC
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 18:18:43 »
ไปด้วย ยังทันป่ะ

เก็บตัง รอละ

นึกว่าจะไม่ทัน

สอบ เสร็จ 4 โมงเย็นนึกว่าจะอดแล้ว
http://www.samutprakanfc.com/webboard/index.php?action=dlattach;topic=113.0;attach=50246;image

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 20:32:05 »
ไปด้วย ยังทันป่ะ

เก็บตัง รอละ

นึกว่าจะไม่ทัน

สอบ เสร็จ 4 โมงเย็นนึกว่าจะอดแล้ว
ลงชื่อไว้เลยครับ เชษฐ์

*

ออฟไลน์ เด็กสายวิทย์

• 58
  • 1
  • ความอดทนอันขมขื่น ผลของมันหวานชื่นเสมอ
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 20:57:21 »
อยากไปแต่ขัดสน ลดให้หน่อยได้ม่ะ :-[
(http://upload.siamza.com/showpic.php?id=308162)
จะเห็นว่ายุติธรรม ก็ต่อเมื่อได้รับการตัดสินให้เป็นฝ่ายถูก