สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ ดาร์บี้แมทช์ มันส์ระเบิด เปิดเลก2 (นัดที่12)

• 15 ตอบ
  • 10766 อ่าน
*

ออฟไลน์ bank samrong

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
 8)ดาร์บี้แมทช์ มันส์ระเบิด เปิดเลก2 นี้ ขออนุญาต เพื่อนพ้อง น้องพี่ ที่เคารพ ขอตั้งกระทู้นี้ ชี้ให้เห็นถึงเหล่าบรรดา สุภาพชนคนทุ่มเท  ที่ทำให้พวกเราได้เห็นเต็ม 2 ตา  กับวันที่ฟ้า ยังเป็นใจ ให้ปราการ
บุรุษที่หนึ่ง ทำเรื่องสุดทึ่ง ให้ได้เห็น เป็นใครไปไม่ได้  นอกจากเค้าคนนี้ "ซุปเปอร์บอย" วุฒิชัย ถิ่นทวี
นักเตะ เบอร์ 11 เด็ดซาระตี่ ที่ส่องไกลได้ลูกแรก - แจกลูก 2 ด้วยลูกโทษ  รับเหมาคนเดียว 2 ลูก ปลุกใจให้ ชาวขาวฟ้าปราการ ได้ "เฮ" สนั่น  ลั่นสนาม  เป็นเรื่องที่สุดแสนน่ายินดี ที่มีพี่อยู่ในทีม
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

• 1,703
  • 45
 ;)ไม่รีรอ ขอแถลง แจ้งต่อไป กับสุภาพบุรุษ สุดหัวใจ ต้องยกให้ สุดยอดโก โชว์ซุปเปอร์เซฟ
ที่สุดเด่น เค้าชื่อ เคน  "เอกราช รักษา "  อีกหนึ่งสุภาพชนคนโปรด ที่ช่วยเซฟจุดโทษ น่ากังขา
ต่อชะตาทีมเรา ให้ได้ชัย
 >:( คนสุดท้าย หลายคนอาจไม่เคยเห็น แต่เล่นเด่นจนต้องพูดให้ได้ยิน เค้าชื่อ" นิน" 
นักเตะใหม่ในปราการ ที่ผมอยากยกย่อง และชื่นชม สุภาพชนคนมุ่งมั่นที่ขยัน วิ่งไม่ยั้งทั้งสนาม แถมยังได้ยิงประตูลูกที่ 3 ที่แสนงาม สุดสำราญเมื่อได้เห็น เด็กใหม่ยิง
ท้ายนี้ ผมขอขอบคุณ ท่านประธาน ทีมงาน สตาร์ฟโค้ช ตากล้อง มือกลอง ผองเพื่อนเหล่าพลพรรค นักเชียร์ชาวขาวฟ้า ปราการ ทุกๆท่าน ทั้งหน้าเก่าและหน้าใหม่สุดไฉไล ทุกๆคน ที่ร่วมแรงร่วมใจเชียร์กันแบบสุดๆหยุดไม่อยู่ และที่สำคัญไม่ว่าสนามเหย้าของเรา จะย้ายไปไหน ไม่ว่าใกล้หรือไกลก็ตามไปเชียร์ แบบไม่เพลียใจ ผมขอสยบปรบมือให้ทุกๆท่านด้วยใจจริงคับ และหวังว่าพวกท่านทุกคนยังคงร่วมกันช่วยเหลือและสนับสนุนทีม สมุทรปราการ เอฟ.ซี.ให้ก้าวไกล ไปดิวิชั่น 1 ด้วยกันนะคับ
(90 นาทีไม่มีหยุด เชียร์กันแบบ สุดๆ สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ )

*

• 1,703
  • 45
โฉมหน้าและลีลาของน้องใหม่ ยิงประตูชัยให้ปราการ
และอีกหนึ่งขุมกำลังสำคัญที่เหมา2 จองดาวซัลโว
โชว์สุดเซฟ ต้องซุปเปอร์ เคน - เอกราช

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
เราเด็ดๆกันแทบทั้งนั้นแหละพี่แต่วุฒิชัยครบเครื่องจริงๆ ;)

*

NK

• บุคคลทั่วไป
เด็กใหม่ = "เจ้านิน" สุรศักดิ์ จันฮิ (เบอร์ 32) ซ้ายผ่านตลอดจากการท่าเรือไทย ประเดิมสนามได้สวยงามมาก ๆ

เป็นนักเตะสารพัดประโยชน์ฝั่งซ้าย แต่นัดนี้เล่นหน้าคู่กับวุฒิชัยในตอนแรก และคู่กับปราโมทย์ช่วงท้ายครึ่งหลัง

เป็นนักเตะที่ความคล่องตัวสูง การเล่นในขณะไม่มีบอล (ถ้าเป็นเกมพวก cm fm จะเรียกว่า off the ball) ดีมาก

แถมนิสัยก็ดีมาก ๆ สามารถเข้ามาเป็นขวัญใจคนใหม่ของกองเชียร์ได้ไม่ยากเลย

เล่าให้ฟังเล็ก ๆ ก่อนกลับผมเจอนินหน้าสนาม

เขาเล่าให้ฟังว่า มั่นใจว่าจะยิงประตูได้นัดนี้ และเปิดตัวกับทีมใหม่ให้กองเชียร์ประทับใจ

แล้วก็ทำได้จริง ๆ !!!

ตอนที่ผมเจอนิน นินกำลังกินขนมอยู่กับอีกคน (จ่าไก่ เบอร์ 13... ถ้าจำไม่ผิด)

นินยื่นขนมให้ผมชิ้นหนึ่ง

โถ... พ่อคุณ ทั้งเหนื่อยทั้งหิวยังมีน้ำใจ

ผมเลยรับมากินไม่ให้เสียน้ำใจกันได้

สุดยอดจริง ๆ :D :D :D

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
นักเตะเรามีแต่ฝีเท้าเทพ ๆ   อดจะห่วงไม่ได้ว่าจะอยู่กับทีมเราไม่นาน

8) 8) 8)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
เด็กใหม่ = "เจ้านิน" สุรศักดิ์ จันฮิ (เบอร์ 32) ซ้ายผ่านตลอดจากการท่าเรือไทย ประเดิมสนามได้สวยงามมาก ๆ

เป็นนักเตะสารพัดประโยชน์ฝั่งซ้าย แต่นัดนี้เล่นหน้าคู่กับวุฒิชัยในตอนแรก และคู่กับปราโมทย์ช่วงท้ายครึ่งหลัง

เป็นนักเตะที่ความคล่องตัวสูง การเล่นในขณะไม่มีบอล (ถ้าเป็นเกมพวก cm fm จะเรียกว่า off the ball) ดีมาก

แถมนิสัยก็ดีมาก ๆ สามารถเข้ามาเป็นขวัญใจคนใหม่ของกองเชียร์ได้ไม่ยากเลย

เล่าให้ฟังเล็ก ๆ ก่อนกลับผมเจอนินหน้าสนาม

เขาเล่าให้ฟังว่า มั่นใจว่าจะยิงประตูได้นัดนี้ และเปิดตัวกับทีมใหม่ให้กองเชียร์ประทับใจ

แล้วก็ทำได้จริง ๆ !!!

ตอนที่ผมเจอนิน นินกำลังกินขนมอยู่กับอีกคน (จ่าไก่ เบอร์ 13... ถ้าจำไม่ผิด)

นินยื่นขนมให้ผมชิ้นหนึ่ง

โถ... พ่อคุณ ทั้งเหนื่อยทั้งหิวยังมีน้ำใจ

ผมเลยรับมากินไม่ให้เสียน้ำใจกันได้

สุดยอดจริง ๆ :D :D :D
พวกเราจะติดตามผลงานของ"เจ้านิน"ต่อไปครับเเละเขาสามารถปรับตัวเข้ากับระบบของเราได้เร็วจริงๆ
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
สุดยอดครับขนาดเราตามตลอดยังเเซงกลับมาชนะได้ กองเชียร์ก็สุดๆปรับปรุงเรื่องเครื่องดื่มนิดหน่อยนะครับ
ผิดพลาดไปช่วยกันเเก้ไขครับไม่เป็นไรเนอะพี่น้อง :great:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
สุดยอดจิงๆครับนัดนี้
ผมอยากให้ เจ้านิล เล่นหน้าคู่กับ ปราโมทย์
แล้วถถ่าง เอดู กับ พี่บอยไปเป็นปีก
ตรงกลางก็มี อุสมาน กะ จิมม่า
เด็ดสะระตี่ครับงานนี้

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
สุดยอดจิงๆครับนัดนี้
ผมอยากให้ เจ้านิล เล่นหน้าคู่กับ ปราโมทย์
แล้วถถ่าง เอดู กับ พี่บอยไปเป็นปีก
ตรงกลางก็มี อุสมาน กะ จิมม่า
เด็ดสะระตี่ครับงานนี้

สุดๆพี่! :great:
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ keeseek

• 26
  • 1
สุดยอดครับขนาดเราตามตลอดยังเเซงกลับมาชนะได้ กองเชียร์ก็สุดๆปรับปรุงเรื่องเครื่องดื่มนิดหน่อยนะครับ
ผิดพลาดไปช่วยกันเเก้ไขครับไม่เป็นไรเนอะพี่น้อง :great:

ปรับปรุงเรื่องเครื่องดื่มนี่ หมายถึงมันน้อยไปใช่ไหมครับ????

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี

ปรับปรุงเรื่องเครื่องดื่มนี่ หมายถึงมันน้อยไปใช่ไหมครับ????

ใช่ครับ ....5555  :( :( .

....เรื่องจริงเราจะปรับวิธีการดื่มไม่ให้มันดูไม่ดีครับ   8) 8)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
นัดเจอบ้านทุ่งเค็ดเค้ายกมือหวัดดีแฟนบอลด้วย
แต่อาจยังไม่เป็นที่รู้จักหรือไม่มีใครเห็นนอกจากผมมั้งผมเลยหวัดดีเค้าไป
ใช้ได้เจ้าหมอนี่ยังไม่เห็นฟอร์มกับตาแต่คิดว่าคงจะมีความเร็วใช้ได้
แต่จากที่พี่แบงค์พูดต้องไปดูกับตาซะแล้ว
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
ให้มันได้อย่างงี้สิ  :(

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

DAMDUY

ไม่เคยดูบอลครั้งไหนมันเท่านี้มาก่อนเลย

*

bardazeus

;) อนาคตข้างหน้าเราต้องไปได้สวยแน่นอน