อาจย้ายสนามแข่ง ถ้าฝนตกมากๆๆ

• 22 ตอบ
  • 8747 อ่าน
*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
อาจย้ายสนามแข่ง ถ้าฝนตกมากๆๆ
« เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 10:32:17 »
ช่วงนี้ สนามกีฬากลาง มีแข่งบอลหน่วยงาน ทุกวัน อังคาร พุธ พฤหัส  ถ้าฝนตก บ่อยๆ สนามจะเละ ไม่เหมาะทีจะใช้แข่งขัน
ที่สำคัญ เจ้าของสนาม (กกท.)  จะไม่ยอมให้แข่งถ้าฝนตก เหมือนวันที่แข่งกับ อยุธยา  กว่าจะขออนุญาตได้
ทีมอาจจะย้ายไปแข่งที่สนามกีฬากลางอำเภอปากท่อ เพราะสภาพสนาม ค่อนข้างดีกว่ากรณีฝนตก (ไช้งานน้อย) ต้องรอดูผลอีกทีครับ จะแจ้งให้ทราบ
สำหรับฟุตซอล แฟนคลับ ไม่ต้องห่วง มีสนามรองรับให้แข่ง อาจจะเล่นเป็น ฟุตซอล สตรีท ก็ได้ สนามใกล้ๆๆ กัน

ปล.ไปเอามาจากเวบราชบุรี นะครับ เห็ฯแล้วใจหาย สนามเดิมพอศึกษาเส้นทางกันไว้แล้ว
แต่สนามใหม่เค้าว่ากันว่าไกลกว่าเดิมอีกครับ-*-

ตามไปดูกันได้ : http://www.ratchaburifc.com/webboard/index.php?topic=701.0

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
Re: อาจย้ายสนามแข่ง ถ้าฝนตกมากๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 10:37:57 »
ทราบแล้วเปลี่ยน! C:-)
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
Re: อาจย้ายสนามแข่ง ถ้าฝนตกมากๆๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 10:40:19 »
เสี้ยนแล้วปราบ!
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 10:42:07 »
ราชบุรีดีจังเลย

ประธานสโมสร สนับสนุนงบส่วนตัว 200,000 บาท ในเลคท่ 1
สรุป เลค 1 ติดลบ 200,000 บาท
เลค 2  ได้ ท่านผู้ว่าราชการจังหวัด   บริษัทผลิตไฟฟ้าราชบุรี  องค์การบริหารส่วนจังหวัด ฯ รวม 600,000 บาท
หักติดลบ เหลือเงินทำทีม 400,000 บาท ครับ พี่น้อง  ช่วยกัน ๆ มาเชียร์มาก ๆ นะครับ

CERDIT : http://www.ratchaburifc.com/webboard/index.php?topic=681.0

อยากมีแบบนี้บ้าง
แต่มิงจะปราบไรกันนักหว่า

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 10:42:21 »

เคยปราบแล้วแต่ก็ยังไม่หาย....
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 11:07:32 »

แล้วต้องทำไงดีอะครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ keeseek

• 26
  • 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 11:57:33 »

ประธานสโมสร สนับสนุนงบส่วนตัว 200,000 บาท ในเลคท่ 1
เลค 2  ได้ ท่านผู้ว่าราชการจังหวัด   บริษัทผลิตไฟฟ้าราชบุรี  องค์การบริหารส่วนจังหวัด ฯ รวม 600,000 บาท
หักติดลบ เหลือเงินทำทีม 400,000 บาท ครับ พี่น้อง  ช่วยกัน ๆ มาเชียร์มาก ๆ นะครับ

CERDIT : http://www.ratchaburifc.com/webboard/index.php?topic=681.0

ทีมเราเป็นแบบนี้เลยเหรอ?? มิหน่าละถึงขายเสื้อแพง แต่ก็ทั้งสมัครสมาชิกกับเสื้อไปแล้วนะ เห็นแล้วคึกคักดี คาดว่าถ้าเตะในบ้านคงไม่พลาดไปชมครับ ช่วยๆกันบ้านเราเอง แต่คนจากที่อื่น..

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 12:50:49 »

แล้วต้องทำไงดีอะครับ

ตัดทิ้ง :( :(
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 12:53:31 »

ทีมเราเป็นแบบนี้เลยเหรอ?? มิหน่าละถึงขายเสื้อแพง แต่ก็ทั้งสมัครสมาชิกกับเสื้อไปแล้วนะ เห็นแล้วคึกคักดี คาดว่าถ้าเตะในบ้านคงไม่พลาดไปชมครับ ช่วยๆกันบ้านเราเอง แต่คนจากที่อื่น..

เอ่อ ผมว่าน้าอ่านแล้วเข้าใจความหมายผิดแล้วล่ะครับ เขาหมายถึงทีม จ.ราชบุรีครับน้า ...

*

NK

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 13:34:32 »

ของเราที่เลก 2 ขายเสื้อแพง เนื่องจากว่าเลกแรกเราสั่งเสื้อมาขายเอง คือเอาเงินสโมสรสำรองจ่ายมัดจำไปก่อน ขายได้จึงจ่ายที่เหลือ ทำให้เรากำหนดราคาเสื้อเองได้ พอไม่ให้เจ็บตัว

แต่ปัญหาคือ เราขาดสภาพคล่อง ทำให้ไม่มีเงินมาจ่ายส่วนที่เหลือ นอกจากนี้เสื้อที่เป็นไซส์ใหญ่หรือเล็กมาก จะขายไม่ออก ทำให้ของเหลือสต็อก ที่สำคัญที่สุดคือ มีคนมา "หยิบฟรี" ทั้งที่สโมสรและที่หน้าสนาม

ทางอัมโบรซึ่งเป็นเจ้าของผลิตภัณฑ์ จึงแก้ปัญหาด้วยการส่งคนมาเปิดบูทขายเอง แล้วค่อยแบ่งเปอร์เซ็นต์ให้สโมสรทีหลัง ซึ่งจะแก้ปัญหาได้ทั้งหมด

แต่... เมื่ออัมโบรมาขายเอง จึงต้องขายราคาอัมโบร เป็นมาตรฐานเดียวกันกับทุกทีมที่ใช้เสื้อของอัมโบร ทั้งท่าเรือและ BG เราไม่สามารถจะตั้งราคาเองได้อีก

นี่คือเหตุผลที่ทำไม เลก 2 เสื้อแพงจัง(วะ)ครับ

*

ออฟไลน์ sUpeRmaNNy

• 16
  • 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 13:56:41 »
เรื่องสนาม ถ้าคอนเฟริมเมื่อไรจะมาแจ้งนะครับ ยังไงก็อยากให้แข่งสนามเดิม เพราะเดินทางสะดวกกว่าแน่นอน

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 15:06:29 »

ของเราที่เลก 2 ขายเสื้อแพง เนื่องจากว่าเลกแรกเราสั่งเสื้อมาขายเอง คือเอาเงินสโมสรสำรองจ่ายมัดจำไปก่อน ขายได้จึงจ่ายที่เหลือ ทำให้เรากำหนดราคาเสื้อเองได้ พอไม่ให้เจ็บตัว

แต่ปัญหาคือ เราขาดสภาพคล่อง ทำให้ไม่มีเงินมาจ่ายส่วนที่เหลือ นอกจากนี้เสื้อที่เป็นไซส์ใหญ่หรือเล็กมาก จะขายไม่ออก ทำให้ของเหลือสต็อก ที่สำคัญที่สุดคือ มีคนมา "หยิบฟรี" ทั้งที่สโมสรและที่หน้าสนาม

ทางอัมโบรซึ่งเป็นเจ้าของผลิตภัณฑ์ จึงแก้ปัญหาด้วยการส่งคนมาเปิดบูทขายเอง แล้วค่อยแบ่งเปอร์เซ็นต์ให้สโมสรทีหลัง ซึ่งจะแก้ปัญหาได้ทั้งหมด

แต่... เมื่ออัมโบรมาขายเอง จึงต้องขายราคาอัมโบร เป็นมาตรฐานเดียวกันกับทุกทีมที่ใช้เสื้อของอัมโบร ทั้งท่าเรือและ BG เราไม่สามารถจะตั้งราคาเองได้อีก

นี่คือเหตุผลที่ทำไม เลก 2 เสื้อแพงจัง(วะ)ครับ

อืมมมมม.. ;)
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 17:31:06 »
ตามข้อมูลพี่มิดเลยครับ.... :D :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 7 กรกฎาคม, 09, 22:38:48 »
ตอบได้แจ่ม กระจ่างดีครับพี่มิตร
เสื้อโปโล แพงเวอร์อะ 550 บาท ถ้าไม่ใช่สมาชิก

*

ออฟไลน์ khet635

• 42
  • 2
  • จาก ท่าเรือ กลับสู่บ้าน สมุทรปราการ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 8 กรกฎาคม, 09, 08:49:03 »
ซื้อที่การท่าเรือไม่เห็นต้องเป็นสมาชิกเลย 460 (รวมเบอร์กับชื่อ) ก็เท่ากับราคาสมาชิก

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 8 กรกฎาคม, 09, 09:04:20 »
ซื้อที่การท่าเรือไม่เห็นต้องเป็นสมาชิกเลย 460 (รวมเบอร์กับชื่อ) ก็เท่ากับราคาสมาชิก
ทางการท่าเรืออาจจะรับมาขายเอง เลยสามารถกำหนดราคาได้เอง
แต่ของเราตอนแรกก็รับมาขายเอง จึงกำหนดราคาได้เองครับ
แต่ตอนนี้เราแบกรับภาระขาดทุนไม่ไหว จึงให้ทาง umbro มาจัดขายเองแล้วเราได้รับเปอร์เซ็นแทนครับ
คงจะประมาณนี้นะครับ
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 8 กรกฎาคม, 09, 10:59:21 »
คนหยิบฟรีนี่ใครหว่าชักอยากเห็นหน้าซะแล้ว
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

• 42
  • 2
  • จาก ท่าเรือ กลับสู่บ้าน สมุทรปราการ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 8 กรกฎาคม, 09, 11:18:50 »
ทางการท่าเรืออาจจะรับมาขายเอง เลยสามารถกำหนดราคาได้เอง
แต่ของเราตอนแรกก็รับมาขายเอง จึงกำหนดราคาได้เองครับ
แต่ตอนนี้เราแบกรับภาระขาดทุนไม่ไหว จึงให้ทาง umbro มาจัดขายเองแล้วเราได้รับเปอร์เซ็นแทนครับ

อ๋อ ;)...ขอบคุณครับ

*

NK

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 8 กรกฎาคม, 09, 12:39:56 »

แต่ผมอยากให้สมัครสมาชิกนะครับ เพราะเงินค่าสมัครสมาชิกจะเข้าสโมสรเต็ม ๆ ส่วนค่าสินค้าสโมสรเราได้แค่เปอร์เซ็นต์

*

• 16
  • 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 8 กรกฎาคม, 09, 13:09:47 »
จากการตรวจสภาพสนาม  มติคณะกรรมการสโมสร คงยังให้แข่งที่เดิม คือ สนามกีฬากลางจังหวัดราชบุรี  รายงานผลล่าสุดครับ

ส่วนสนามที่จะใช้ในการแข่งขันระหว่างแฟนคลับของทั้งสองทีม จะแจ้งอีกครั้งครับ (ไม่ไกลจากสนามกีฬาครับ)

*

• 42
  • 2
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 8 กรกฎาคม, 09, 13:43:17 »

แต่ผมอยากให้สมัครสมาชิกนะครับ เพราะเงินค่าสมัครสมาชิกจะเข้าสโมสรเต็ม ๆ ส่วนค่าสินค้าสโมสรเราได้แค่เปอร์เซ็นต์

สมัครแน่นอนครับ พอดีที่บางมดนึกว่าขายบัตรอย่างเดียวเลยไม่ได้สมัคร ???

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 8 กรกฎาคม, 09, 18:01:07 »
ทางทีม สมุทรปราการ เอฟ.ซี. ของเรา ยังมีสินค้า ที่ได้ทำขึ้นเอง วางจำหน่ายอยู่ เช่น
พวงกุญแจ  , สติกเกอร์ติดรถ ,สติกเกอร์โลโก้ทีม สุดสวย ราคา ไม่แพง สามารถ หาซื้อได้ที่
จุดจำหน่ายตั๋ว ( สนามบางมด )หรือ ที่ สโมสรก็ได้นะคับ หรือจะสมัครบัตรสมาชิก ก็ได้ เพื่อนำรายได้ส่งตรงให้ทีมแบบ เต้มๆ คับ :D
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

• 16
  • 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 9 กรกฎาคม, 09, 15:15:33 »
ด่วน!!!ย้ายสนามแข่งแล้วนะครับ

เนื่องจากสนามไม่พร้อมสำหรับการแข่งขัน

เพราะช่วงนี้ฝนตกทุกวัน สนามเลยไม่สมบูรณ์ครับ

จึงขอแจ้งการย้ายสนาม มาแข่งที่อำเภอปากท่อแทนครับ

สำหรับแฟนคลับสมุทรปราการนั้น ถ้ามาทางเส้นพระราม2-ปากท่อ

ก็จะใกล้ครับ เพราะอำเภอปากท่อถึงก่อนอำเภอเมือง ประมาณ 20 กว่าโลครับ

ส่วนบอลแฟนคลับก็จะเตะที่อำเภอปากท่อเลยครับ ส่วนเรื่องเส้นทางเดี๋ยวจะให้คุณต้อง( Battozai ) แจ้งไปนะครับ.