ข่าวสาร ปราการวันนี้ : สยามกีฬา 06-10-53 (เน้นเกมส์บุก !!!)

• 33 ตอบ
  • 5321 อ่าน
*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • แฟนบอลปราการ
  • 9,706
  • 134
จะกินเจแล้ว... [(elder)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 9,706
  • 134
โปร่งใส ยุติธรรม :great:

*

• 9,706
  • 134
น้อง กวาง... [(abe)] [(abe)] [(abe)]

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• ครอบครัวปราการ
  • 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ  เฮียเซี้ยงเย็นตาโฟ

4-4-2    ปราการจะเล่นได้หรอ  เล่น 3-5-2  มาตั้งนาน    มันกระทันหันไปหรือป่าว

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
ผมยังไงก็ได้ครับ

แต่ 4-4-2

ที่ลาวก็.. เห็นแล้ว

แล้วแต่ละกันครับ เคารพการตัดสินใจ

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ  เฮียเซี้ยงเย็นตาโฟ

4-4-2    ปราการจะเล่นได้หรอ  เล่น 3-5-2  มาตั้งนาน    มันกระทันหันไปหรือป่าว

ฟอร์ม 4 - 4 - 2 ที่ลาวเป็นไง ... ต้องให้คนที่ลาวมาบอก ...

[(sabai)] [(sabai)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
เสริม เกมบุก ก็ดีครับ

แต่คงจ้องจูน แนวรับด้วย

ขอบคุณสำหรับ ข่าว

รอ ว่าเรา จะอุ่นวันไหน บอกล่วงหน้าหน่อยเด้อ

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
 :)

รอ ว่าเรา จะอุ่นวันไหน บอกล่วงหน้าหน่อยเด้อ
  ตามประมุขคับท่าน   :great: :great: [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ " เจตน์ ณ วัดใหญ่ " หนึ่งในทีม sun day

• 103
  • 4
  • " สมุทรปราการคือบ้านเรา "
 8)ขอบคุณคับ :(
" กลุ่มเพื่อนพระสมุทร "

*

ออฟไลน์ Nantawat

• 56
  • 3
 :-[ เราไม่มีปีก ตามธรรมชาติ ไม่ใช่เหรอครับ แต่ยังไงก็ปรับก็จูนให้เข้าที่เข้าทางแล้วกันนะครับ
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
ปีก ขวา คงเป็น อามัวร์ สำรองก็หนุ่ม

ปีกซ้าย เสียดายราฟาเอล

แบค รับ ดีๆ นี่แหละที่เรา ไม่มีผมว่า

บุกแบคเราสุดยอด

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
ขอบคุณเทพสำหรับข่าว  [(sabai)]
ปล ใครไปลาวมาช่วยบรร ยายเกมหน่อยสิว่าเราเล่น 4-4-2 เป็นอย่างไรบ้างครับมาเปลี่ยนตอนนี้เฮ้ออออ
เเต่ไงก็เชียร์สุดใจเหมือนเดิม อยากฟังรูปเกมจริงๆครับวันนั้นช่วยตั้งกระทู้เล่าให้ฟังทีเบื่อเรื่องไอ้กบตีหม้อเเล้ว
  [(tired)]
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ เดียร์รินทอง-ณ.115

• 357
  • 1
  • HOOLIGANS-R115
เล่นแบบไหน ก้ได้ แต่ขอร้อง อย่าโยนมาก มันเหมื่อนโยนไปโดนกำแพง เท่านั้นเอง

เชื่อดิต่อบอลมั่ง โยนข้างมั่ง มีจังหวะก้โยนมั่ง ไรมั่งไม่ไช่ อะไรๆก้โยน

อยากทำไรทาม ทำ เคารพคำตัดสินใจ

แค่อยากระบาย ฮี่ๆ [(mafia)]

*

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
ขอบคุณเทพสำหรับข่าว  [(sabai)]
ปล ใครไปลาวมาช่วยบรร ยายเกมหน่อยสิว่าเราเล่น 4-4-2 เป็นอย่างไรบ้างครับมาเปลี่ยนตอนนี้เฮ้ออออ
เเต่ไงก็เชียร์สุดใจเหมือนเดิม อยากฟังรูปเกมจริงๆครับวันนั้นช่วยตั้งกระทู้เล่าให้ฟังทีเบื่อเรื่องไอ้กบตีหม้อเเล้ว
  [(tired)]

การเล่นดูขาดๆ เกินๆ เหมือนไม่ชินระบบ และ ตำแหน่ง

ส่วนหลังหลุดบ่อยครับ

ก็ ตั้งแต่ทีมเราเล่นมาไม่เคยเสียถึง 3 ประตูครับ

แต่วันนั้นหลุดบ่อยจริงๆ

การต่อบอลยังขาดๆเกิน เน้นโยนสะเยอะ ดูไม่เป็นธรรมชาติเหมือนระบบเดิมเท่าไหร่

ยังไงก็เอาใจช่วยให้ปรับตัวเข้าระบบได้ไวๆนะครับ

[(tired)] [(tired)] [(tired)] [(tired)]

*

• 9,706
  • 134
ผมอยากเห็นปีกจี๊ดๆ วิ่งสุดเส้น แล้วหักไม่โยน
เลี้ยงไต่เส้นหลังจี้เข้าหาโกลล์ มีลุ้นตลอด  :great:

*

• 9,396
  • 159
+1 เปิดซิง นายเดียร์ ครับ

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
อยากเห็นฟอร์มอุ่นเครื่องในระบบ 4-4-2  ใกล้ ๆ นี้จะมีไหม ..  [(shy)] [(shy)]
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ บิ๊ก_พระประแดง

• 416
  • 6
ชัยนาท เสียประตูน้อยท่สุด ในลีกภูมิภาค ทั้งหมด

แต่ทำไม อุ่นเครื่อง โดนยิงๆ  [(fan)]

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
ขอบคุณข่าวสารครับ :great:

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
เล่น บอลโยน  ก้อดีอยู่แล้ว เพราะมี เดอะมัส กะเซอรีฟ (ก้อเห็นๆ กันอยุ่)

แต่ถ้าเล่นต่อบอลกะพื้น ก้อจะเป็นการเอนเตอร์เทนคนดู ได้เป็นอย่างมาก

ผมว่าทีมเวิก ของเราดีมากๆ อันนี้จะเป็นจุดแข่งของเราคับ

เล่นแบบไหนก้อเชียร์  [(meh)] [(meh)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
:)

ตามประมุขคับท่าน   :great: :great: [(mafia)]
ิ     ตามคุณ  กรณ์  ซอยยิกๆ....อิอิอิ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ Nattapong k.(( Noto ))

• 75
  • 13
  • หมายเลข 22 ขอลาพี่น้องแฟนบอลปราการครับ
ฝากถึงพี่น้องปราการนะคับ
ที่ลาวนั้นเราต้องขอยอมรับจิงๆกับผลสกอร์ที่ออกมาดูจาห่างไปนิดแต่อย่าลืมว่าเขาคือทีมชาติที่กำลังพัฒนาในเกมฟุตบอลที่แม้แต่ทีมชาติไทยก็ประมาทไม่ได้ใช่มั๊ยครับ เขาเล่นมีระบบดี วินัยดี ไม่เกเร ที่สำคัญฟิต
..วันนั้นนักบอลทุกคนจริงๆก็ได้ซ้อมระบบนี้วันเดียวเท่านั้นเองแถมการเดินทางก็ค่อนข้างมีผล ผมเข้าใจแฟนบอลนะคับ แต่ก็ขอให้ใจเย็นๆนะคับ ตอนนี้พวกเรากำลังเร่งคาวมฟิต(อย่างหนัก) แล้วก็ทำความเข้าใจในระบบ ความสัมพันธ์ในทีมให้ดีขึ้น เชื่อว่าถึงวันแข่งพวกผมพร้อมแน่นอนครับ ส่วนใครจะลงไปเป็นตัวแทนของทีมก็ขอกำลังใจจากพี่ๆทุกคนด้วยนะคับ เพราะเราคือปราการ เพื่อปราการครับ สัญญาว่าจะตั้งใจซ้อมและมุ่งมั่นกันทุกคนครับ  8)

*

• 9,396
  • 159
ที่ลาวนั้นเราต้องขอยอมรับจิงๆกับผลสกอร์ที่ออกมาดูจาห่างไปนิดแต่อย่าลืมว่าเขาคือทีมชาติที่กำลังพัฒนาในเกมฟุตบอลที่แม้แต่ทีมชาติไทยก็ประมาทไม่ได้ใช่มั๊ยครับ เขาเล่นมีระบบดี วินัยดี ไม่เกเร ที่สำคัญฟิต
..วันนั้นนักบอลทุกคนจริงๆก็ได้ซ้อมระบบนี้วันเดียวเท่านั้นเองแถมการเดินทางก็ค่อนข้างมีผล ผมเข้าใจแฟนบอลนะคับ แต่ก็ขอให้ใจเย็นๆนะคับ ตอนนี้พวกเรากำลังเร่งคาวมฟิต(อย่างหนัก) แล้วก็ทำความเข้าใจในระบบ ความสัมพันธ์ในทีมให้ดีขึ้น เชื่อว่าถึงวันแข่งพวกผมพร้อมแน่นอนครับ ส่วนใครจะลงไปเป็นตัวแทนของทีมก็ขอกำลังใจจากพี่ๆทุกคนด้วยนะคับ เพราะเราคือปราการ เพื่อปราการครับ สัญญาว่าจะตั้งใจซ้อมและมุ่งมั่นกันทุกคนครับ  8)

เจ๋งเป้งครับ

*

• 4,434
  • 63

เจ๋งเป้งครับ

แจ่มครับ สู้ๆนะครับ เอาใจช่วย

:great: :great:

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
มิน่าวันเสาร์ ลูกพี่ผมถึงโทรหาคุณคำจันทร์ ไม่ติด จะเครมเสื้อพนักงาน สักหน่อย  :(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
เน้นจบสกอร์ จังหวะสุดท้าย ครับ

เป็นกำลังใจให้นักเตะ และทีมงานครับ

ขอบคุณสำหรับข่าว  +   [(abe)]

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
เป็นกำลังใจให้ครับ

*

ออฟไลน์ 10 กระป๋อง

• 516
  • 14
  • believe
ไม่มีทีมไหนเขามาเปลี่ยนแผนกันตอนนี้หรอก เล่นมาทั้งฤดูกาล

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
ไม่มีทีมไหนเขามาเปลี่ยนแผนกันตอนนี้หรอก เล่นมาทั้งฤดูกาล

เอาใจผมไปเลยนายช่าง

*

ออฟไลน์ ใหญ่ เบน10

• 307
  • 7
  • BEN 10 จงเจริญ
 4-4-2 ที่เห็นนะครับ ในความคิดผมนะ ผมว่าโอเคนะ เกมรุกหลากหลายมากขึ้น ไม่ว่าจะโยน ขึ้นทางริมเส้น
แล้วโยนเข้ากลาง ถึงจะดูขาดๆเกินๆไปบ้างเพราะกำลังอยู่ในช่วงทดลอง แต่ผมว่า ผลมันก็โอเค
 ไม่รู้นะ ถึงจะแพ้ 3-0 ผมก็ว่าไม่เสียหายอะไรนะ นั่งรถไปก็ตั้งนาน เหนื่อยเพลีย ล้า ก็เป็นอีกปัจจัยนึงนะ
ต้องเอามารวมด้วย
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=6b340ac9fc0d0cf95eb9ae344a1d97f5) (http://image.ohozaa.com/show.php?id=fe0ba74564892015a8f576aef81f22eb)

*

• 7,115
  • 105
+

ขอบคุณครับ โน๊ต ที่มาพูดคุยกัน  :great: :great: :great:

สู้ให้เต็มที่ เราจะเชียร์และเป็นกำลังใจให้ทุกคน ...  >:( >:(

*

ออฟไลน์ Nattapong k.(( Noto ))

• 75
  • 13
  • หมายเลข 22 ขอลาพี่น้องแฟนบอลปราการครับ
 8)สำหรับผลการแข่งขันนัดอุ่นเครื่องที่สนามกีฬากลางจ.สมุทรสงครามวันนี้ เราอุ่นเครื่องอย่างเป็นทางการกับทีมระดับไทยลีก ซึ่งทุกคนก็เริ่มทำผลงานได้ดี ความเข้าใจเกมและความกระหายมากขึ้นอย่างเห็นได้ชัดออกนำ 1-0 จากจุดโทษของเดอะมัส และออกนำ 2-1 จากการยิงแบบคลาสสิกของ กฤษฎา ลงเอยที่ 2-2 ครับ นัดต่อไปเราจะออกไปอุ่นเครื่องกับ การท่าเรือไทย ที่ แพทสเตเดี่ยม วันอังคาร12 นี้แต่ยังไม่ทราบเวลาครับผม

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
ยุคสมัย 3-5-2  ในผู้คุมทัพ อาจารย์ วันชัย ทำให้นึกถึงมูริญโญ่ ก็มีเสน่ห์ไปอีกแบบ

หากว่าจะเปลี่ยนเข้าสู่4-4-2 ก็จะขอติดตามผลงานครับว่าจะเป็นอย่างไร

ถึงแม้จะ4-4-2ก็มี4-4-2หลายแนว ก็จะติดตามตื่นเต้นดีเหมือนกันครับได้พบเห็นการเปลี่ยนแปลงใหม่ๆ

อย่างน้อยทำให้เรามี2แผนไว้ใช้งานดีกว่ามีแผนเดียว เชื่อว่าแต่ละแผนมีข้อดีแล้วแต่โอกาสเหมาะ

ปรับเปลี่ยนตามวาละและโอกาสเพื่อนำชัยมาสู่เรา