ราชบุรียอดเยี่ยมครับ

• 28 ตอบ
  • 9177 อ่าน
*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
ราชบุรียอดเยี่ยมครับ
« เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 14:53:26 »
ยอดเยี่ยมมากเลยครับแฟนบอลราชบุรีแม้จะยังน้อยอยู่แต่เชื่อว่าต่อไปต้องมากมายครับ
เป็นทีมที่มีองค์ประกอบพร้อม  ได้ข่าวว่าประธานสโมสรเป็นนายกอบจ.ด้วย
สนามก็มีใช้อย่างสวยงามทาสีซะหน่อยถือว่าเป็นสนามที่เหมาะเจาะมากไม่ใหญ่เกินไปแต่ล้อมรอบ
อีกทั้งกลุ่มแฟนบอลทีเป็นแกนนำก็มีจุดยืนที่ยอดเยี่ยมคือตามเชียร์ทีมแม้ว่าจะอยู่ดิวิชั่นไหนและมีมิตรภาพกับแฟนบอลทีมอื่นๆ  อยากบอกว่าลักษณะนี้เหมือนกับบุคลากรกองเชียร์สมุทรปราการ
สำหรับผมรู้สึกว่ากลุ่มราชบุรี  ได้ให้ตัวอย่างที่ดีแก่เราชาวปราการ  ความพยายามที่สร้างมิตรภาพระหว่างสโมสรเป็นสิ่งที่ผมนับถือมาก  ผมคนนึงสนับสนุนเรื่องนี้  เพราะบอลไทยต้องเดินหน้าไปพร้อมๆกัน  บางครั้งรักทีมมากเกินไปจนไม่สนใครทีมกูต้องชนะอย่างเดียวทีมตนแพ้ก็ใส่อารมณ์จนเกิดปัญหาของบอลไทยอย่างที่เรารู้กัน  ก้าวต่อไปของทัศนะคติคนดุบอลไทยต้องเปลี่ยนมากมายอย่างหนึ่งต้องรู้จักยกย่องคู่ต่อสู้
ทุกสิ่งทุกอย่างที่พูดมาราชบุรีเป็นตัวอย่างให้เราเห็นอยู่ครับกองเชียร์ราชบุรียกย่องพวกเราบ่อยๆ
ยอดเยี่ยมครับราชบุรี      ................ดำดุ๋ย

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
Re: ราชบุรียอดเยี่ยมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 16:27:28 »
บุคคลากรกองเชียร์ที่ดีอีกอย่างนะครับ
ต้องขาว หมวย สวย XX ด้วย
ราชบุรีก็ถือว่าผ่านครับ :P

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 16:47:34 »
ราบุรี ตึ้งๆ ราชบุรี ตึ้งๆ

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 17:08:10 »
แฟนบอลของราชบุรี ต้อนรับอย่างดีคับ อบอุ่นจิงๆ แฟนบอลสาวๆก็หน้าตาดีคับ :great:
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 17:56:16 »
ที่ดำดุ๋ยพูดมาถูกต้องมากที่สุด
เราต้องเป็นมิตรกับทุกทีม ต้องก้าวหน้าไปด้วยกัน
แต่ผมยกเว้นไว้ทีมเดียวเท่าแหละครับ
tsm ชาตินี้ ชาติหน้า และชาติไหนๆ ก็จะไม่มีวันญาติดีด้วยแน่ๆ
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 18:04:59 »
ตอนจบเกมเจอพี่คนหนึ่งเเฟนทีมราชจับมือกับเเก แกยังบอกว่าขอให้ทีมเราไป d1 ให้ได้นะจะเอาใจช่วยเเกบอกอยากมีเเฟนคลับเเบบนี้บ้างดูอบอุ่นดี ซึ้งเลยครับ ขอบคุณราชบุรีเช่นกันครับ :great:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 18:23:32 »
ที่ดำดุ๋ยพูดมาถูกต้องมากที่สุด
เราต้องเป็นมิตรกับทุกทีม ต้องก้าวหน้าไปด้วยกัน
แต่ผมยกเว้นไว้ทีมเดียวเท่าแหละครับ
tsm ชาตินี้ ชาติหน้า และชาติไหนๆ ก็จะไม่มีวันญาติดีด้วยแน่ๆ

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 18:35:21 »
ตามตั๋งไป....

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 20:56:21 »
ความรู้สึกเดียวกันครับรู้สึกอบอุ่นเหมือนเล่นที่สมุทรปราการเลย

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 21:03:39 »
เหมือนกันเลยพี่

ไม่อยากนับญาติด้วยเลย
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 21:27:17 »

แค่ร่วมลีคกับมันผื่นก็ขึ้นแล้ว

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 21:55:28 »

แค่ร่วมลีคกับมันผื่นก็ขึ้นแล้ว

ผื่นที่ไหน
ของบิ๊กน่ะ สังคังแล้ว

อย่าลืมใช้น้ำยาของ ฤาษีแขนด้วนนะ
55555555555555+ :(
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 22:06:35 »
มนุษย์เมาคลี โดยจารุวัติ พริบไหว

ยาทาสังคังซีมาโลชั่น

ยาฆ่าเห็บตราฤาษี

เจ้าของเดียวกับยาระเบิดฝีตรา ฤาษีถือกระบวย

ของเเท้ต้องมีรูป๐าษีถือกระบวยอยู่บนหัวคุณเหยิน

ข้าวผัด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 22:09:41 »

มันหักเขาเรื่อง TSM ซะได้

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 22:14:48 »
มนุษย์เมาคลี โดยจารุวัติ พริบไหว

ยาทาสังคังซีมาโลชั่น

ยาฆ่าเห็บตราฤาษี

เจ้าของเดียวกับยาระเบิดฝีตรา ฤาษีถือกระบวย

ของเเท้ต้องมีรูป๐าษีถือกระบวยอยู่บนหัวคุณเหยิน

ข้าวผัด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ฮา พี่อาร์ทจิง แปลงได้ซะเพราะพริ้งเลย

ปล. ถึงคุณโก มันก็เป็นเรื่องปกติ ของทีมร่วมเมืองกันนั่นแหละ อย่าคิดมากไปเล้ย :(
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

Aunny

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 22:39:15 »
 8) 8) 8) 8) ความมีน้ำใจของคนราชบุรี เป็นงัยหละ  :(
คนสวยโพธาราม คนงามก้อเหมือนเจ๊นี่งัย ;D
ถ้าทุกทีมเป็นอย่างสมุทรปราการ ราชบุรี ฟุตบอลไทยไปได้สวยแน่ :D

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 09, 23:29:55 »
หนักในเกมส์นอกเกมส์เราพี่น้องกันคับ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

NK

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 09, 03:11:11 »
ราชบุรีสุดยอดครับ กองเชียร์ก็นิสัยดีมาก ๆๆ ทุกคนเลย

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 09, 08:09:57 »
กองเชียร์ราชบุรีไม่เป็นรองกองเชียร์ทีมอื่นเลยครับนิสัยดีกันทุกคน...

ทีมก็เก่งใช่ย่อยใครคิดว่าจะชนะราชบุรีง่าย ๆ ไม่มีทางแน่ขนาดทีมเรายังเกือบเอาแต้มกลับบ้านมาไม่ได้เลย

:( :(
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 09, 09:53:42 »
เวลาไปกาญ ต้องผ่าน ราชรี บ่อยๆ สังเกตุว่า สาวราชรี สวยกว่าสาวนครปฐม ..  :)

*

ออฟไลน์ sUpeRmaNNy

• 16
  • 0
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 09, 12:46:23 »
ขอบคุณแฟนคลับสมุทรปราการทุกท่านนะครับ

ยังไงก็ขอให้โชคดี ได้ขึ้นด.1 โอกาสหน้าถ้าได้เจกันอีก

ก็ขอให้ได้เจอกันไม่ ด.1 ก็ ไทยลีกนะครับ

ยังไงเสาร์นี้ราชบุรีจะพยายามบุกไปยัดเยียดความปราชัยให้อยุธยาเอง

แฟนคลับสมุทรปราการไปช่วยหน่อยสิครับ 555+  ;)

*

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 09, 13:21:22 »
แข่งวันไหนครับถ้าแข่งวันอาทิตย์ไม่แน่นาอาจหาแนวร่วมไปช่วยเชียร์ครับรบกวนตอบด่วนนะครับ

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

• 4,774
  • 97
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 09, 13:24:27 »
เจ๊โอ๋ ผมถามจริงๆว่ารูปเจ๊โอ๋ จริงๆเหรอหรือเจ๊มีฝาแฝดครับ :D

*

NK

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 09, 13:31:25 »
ขอบคุณแฟนคลับสมุทรปราการทุกท่านนะครับ

ยังไงก็ขอให้โชคดี ได้ขึ้นด.1 โอกาสหน้าถ้าได้เจกันอีก

ก็ขอให้ได้เจอกันไม่ ด.1 ก็ ไทยลีกนะครับ

ยังไงเสาร์นี้ราชบุรีจะพยายามบุกไปยัดเยียดความปราชัยให้อยุธยาเอง

แฟนคลับสมุทรปราการไปช่วยหน่อยสิครับ 555+  ;)

เสียดายแข่งวันเวลาเดียวกันเลยครับ เสาร์นี้สมุทรปราการก็เปิดบ้านเจอสิงห์บุรีเหมือนกัน ไม่งั้นคงมีคนตามไปช่วยเชียร์แล้ว

*

Aunny

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 09, 13:33:10 »
เจ๊โอ๋ ผมถามจริงๆว่ารูปเจ๊โอ๋ จริงๆเหรอหรือเจ๊มีฝาแฝดครับ

สงสัยต้องไปศัลกรรมใหม่ที่ทำมามันเริ่มเสื่อม :(

*

battozai

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 09, 14:08:35 »
ขอขอบคุณชาวสมุทรปราการเช่นกันครับ ที่มีมิตรภาพดีๆให้กับเรา

หากมีความผิดพลาดในการต้อนรับ หรือขาดตกบกพร่องตรงไหนก็ขอโทษแทนแฟนคลับราชบุรีทุกคนด้วยครับ

ยังไงเราก็คือพี่น้องกันครับ

ขอให้ขึ้น ด.1 ไปรอราชบุรีเลยนะครับ เพราะปีหน้าราชบุรีจะขึ้นตาม 555+

ขอบคุณแฟนคลับสมุทรปราการจากใจจริงๆครับ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 09, 00:41:23 »
หนักในเกมส์นอกเกมส์เราพี่น้องกันคับ

อันนี้โอเค เห็นด้วยครับ
แต่สำหรับผมไม่ว่าจะเป็นทีมไหนๆๆๆๆๆๆๆก็พี่น้องพ้องเพือนกันครับ
พูดดีก็เป็นแหะอ้ายกอฟ ::)

*

ออฟไลน์ sUpeRmaNNy

• 16
  • 0
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 09, 11:04:00 »
แข่งวันไหนครับถ้าแข่งวันอาทิตย์ไม่แน่นาอาจหาแนวร่วมไปช่วยเชียร์ครับรบกวนตอบด่วนนะครับ

เพิ่งเห็นครับว่าสมุทรปราการก็มีโปรแกรมวันเสาร์พอดี

ไม่เป็นไรครับ ยังไงเดี๋ยวราชบุรีจะทำให้เต็มที่เลยครับ  :))

*

• 4,774
  • 97
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 09, 10:22:40 »
ยังไงฝากราชบุรีหยุดความร้อนแรงของอยุธยาให้ได้นะครับทางนี้จะเอาใจช่วย ปล.รูปใหม่เจ๊โอ๋ก็น่ารักดีเหมือนเดิมครับ