คุยกันหลังเกม กับนายสะเเปโร่ววว 'ก็เเค่เสมอ เราต้องรักกันครับ'

• 33 ตอบ
  • 6131 อ่าน
*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
วันนี้ผมขอเขียนถึงเพื่อนๆทุกคนครับ

เกมขอเล่าคร่าวๆนะครับ เรามากันเต็มสนามเช่นเดิม บางกอกก็มากันเต็มโซนทีมเยือนเช่นกัน
เกมโดยรวมก็สูสีเเต่หลังเราค่อนข้างหลุดบ่อยเเล้วก็เป็นที่บางกอกนำไปก่อน 0-1 อีกไม่กี่อึดใจ
พี่มัสก็มาจิ้มหัวเกือกตีเสมอเป็น1-1 จบครึ่งเเรกด้วยสกอร์นี้

ครึ่งหลังเรามาขึ้นนำจากลูกโขกของเจ้าระ เรานำ2-1 ท้ายเกมมาโดนจุดโทษบางกอกตีเสมอ
เป็น 2-2 จบเกมเสมอกันไป 2-2 ขอบคุณเเฟนบอลทุกท่านที่มาร่วมเชียร์ทั้งสองทีม

เพื่อนๆครับถึงเราจะเสมอเเบบน่าชนะถึงเเม้ฟอร์มการเล่นจะไม่ดีเลย นักเตะเองเล่นเต็มที่เเล้ว
หรือยังไงก็ตาม ถึงเเฟนบอลเราบางคนเเสดงกิริยาที่ไม่ดี ถึงเเม้เราอาจไม่พอใจผลการเเข่งขัน
ถึงเเม้เราจะคิดถึงป๋าเเหยมเเต่เพื่อนๆครับไม่มีใครผิดในสิ่งที่ทำ ทุกคนคาดหวัง ทุกคนเสียใจ

เเต่่...เราอย่าลืมนะครับเราเชียร์ทีมนี้เพราะอะไร ทีมบ้านเกิด ทีมที่เรารัก ทีมที่เราศรัทธา
ทีมที่เราร่วมสร้างมันมาด้วยกัน ผมก็อยากให้ป๋ากลับมาเเต่เราทำได้เเค่เชียร์สุดใจเเค่นั้นเองครับ
เราทำสิ่งต่างที่ต่อต้านหรืออะไรก็ตามผลเสียมันไม่ได้ตกที่ใครเลย มันมาตกที่พวกเราเองครับ
เราต้องรักกันครับ ผมคนเดียว ปินตู หลวง ทอม เจ๊โอ๋ หรือใครก็ตามทำกันเองไม่ได้เราต้องร่วมกันทำ
เราต้องรักกัน เราต้องรักสมุทรปราการเอฟซี เหลืออีกตั้งเเปดนัดให้เราเชียร์ ผมจะเชียร์สุดใจ เราต้องรักกันครับ

อุปสรรคครั้งนี้ใหญ่หลวงมาก ผมเสียใจที่เกิดเหตุการณ์ต่างๆขึ้น เเต่เราจะไม่โทษกันครับ เราต้องรักกัน
เราต้องไปด้วยกัน เเค่มีทีมบ้านเกิดให้เราเชียร์ เเค่มีทีมที่เรารักเเละศรัทธา ผมก็ดีใจเเล้วครับเราจะได้ไป
รึไม่ได้ไปD1 เรานี่เเหละเป็นจิ๊กซอว์ตัวสำคัญที่สุด รักกันไว้นะครับ

ถ้าหมดศรัทธาก็จากกันไป  ถ้ายังศรัทธา เราต้องรักกันก้าวไปด้วยกันครับ

ด้วยความเคารพ

เเจ๊ค สะเเปโร่ววว 
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
ขอบคุณคับ..พี่ชาย

>:( >:( >:( >:(

..............................
สุขสันต์วันเกิดคับ

สุขภาพแข็งแรง ตลอดไปคับ

PURE TV by Phom Pen kai productions.

นัดนี้เป็นนัดแรกที่ผม ได้เห็นทีมเราเล่นแบบนี้ แต่ก้ไม่เป็นไรครับ นัดหน้าเอาใหม่ เหลืออีกตั้ง 8 นัดที่เหลือ เรามาสร้างพลังศรัทธา กันอีกครั้ง อยากจะบอกว่า ผมก็ท้อนะกับนัดนี้ แต่ก็ไม่คิดจะถอย วางแผนเชียร์นัดหน้ากันแล้ว

ปล. อย่ามาทำลายศรัทธากันเลยนะ
ตนสมุทรปราการ รักสมุทรปราการ เชียร์ สมุทรปราการ เอฟซี

*

ออฟไลน์ Not_Chelsea

• 604
  • 10
  • ง่ายๆแต่เหงา
สู้ต่อไป ตุงๆ

http://www.youtube.com/watch?v=qiVmqWtQw1M

*

ออฟไลน์ bumrung

• 16
  • 0
Happt Birth Day
เเจ๊ค สะเเปโร่ววว 

*

ออฟไลน์ Dr.ปวดตับ

• 143
  • 8
เค้าไปนั่งกินข้าวฝั่ง บางกอกมา ครึ่งแรกกกก 

มีแจกเนื้อเพลงด้วย ฮี่ๆๆ ร้องเพลินเลย

ลูกใครหว่าน่าร๊ากกกกกกกกก
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=1de936575477581fe7fcd33f1f3f2772)

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
นัดนี้เป็นนัดแรกที่ผม ได้เห็นทีมเราเล่นแบบนี้ แต่ก้ไม่เป็นไรครับ นัดหน้าเอาใหม่ เหลืออีกตั้ง 8 นัดที่เหลือ เรามาสร้างพลังศรัทธา กันอีกครั้ง อยากจะบอกว่า ผมก็ท้อนะกับนัดนี้ แต่ก็ไม่คิดจะถอย วางแผนเชียร์นัดหน้ากันแล้ว

โชว์รูปโอ้อวดมากว่ามีแฟนสวย5555 อะล้อเล่นนะน้องรัก อิอิ

เราร่วมเดินทางกันมาถึงสองปี มีล้ม มีท้อ  แต่ฟอร์เทสเซี่ยนไม่เคยถอย
ไม่ว่าจะยังงัย แค่มีศรัทธาซึ่งกันและกัน เราจะก้าวไปด้วยกันคะ
นี่คือทีมสมุทรปราการเอฟซีคะ
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ พี่สัน

• 246
  • 4
  • ทุ่งหญ้าแห่งความศรัทธา
เชียร์ เพื่อบ้านเกิด

*

ออฟไลน์ นู๋มะลิ...ปราการเอฟซี

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
 ;) ;) ;)
ขอบคุณสำหรับสรุปเกมส์วันนี้ค่ะพี่แจ็ค

วันนี้ไม่ได้ไปเชียร์ แต่วรรณเชื่อนะ...ทุกคนศรัทธา"ปราการ" และเราคือครอบครัวเดียวกันค่ะ
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
ตาม แจ๊คไปครับ ทุกคนมีหน้าที่ของตนเอง

และเราก็ต้องทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด

*

chaiplay

• บุคคลทั่วไป

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
สุขสันต์วันเกิดครับ...สู้ต่อไป..สู้ต่อไป..สู้ต่อไป.. :icon_adore:ปราการfc
(http://www.bcoms.net)

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

โชว์รูปโอ้อวดมากว่ามีแฟนสวย5555 อะล้อเล่นนะน้องรัก อิอิ

เราร่วมเดินทางกันมาถึงสองปี มีล้ม มีท้อ  แต่ฟอร์เทสเซี่ยนไม่เคยถอย
ไม่ว่าจะยังงัย แค่มีศรัทธาซึ่งกันและกัน เราจะก้าวไปด้วยกันคะ

มะช่ายยยแฟนคับพี่ แค่สนิทกันเฉยๆ
ตนสมุทรปราการ รักสมุทรปราการ เชียร์ สมุทรปราการ เอฟซี

*

• 2,222
  • 37

มะช่ายยยแฟนคับพี่ แค่สนิทกันเฉยๆ

สงสัยหิมะหลายๆคนคงอยากรู้จักเพื่อนอ๊อดอะ555

*

ออฟไลน์ Nattapong k.(( Noto ))

• 75
  • 13
  • หมายเลข 22 ขอลาพี่น้องแฟนบอลปราการครับ
 สุขสันต์วันเกิดคับพี่แจ๊ค 

*

ออฟไลน์ บอย

• 1,149
  • 12

สงสัยหิมะหลายๆคนคงอยากรู้จักเพื่อนอ๊อดอะ555

พูเองนะว่าแค่สนิทกัน 5555+

พูดมาก็ถูกหว่ะแจ๊ค แต่เราจะรักกันทำไมวะ กุชอบความแตกแยก 5555+
(http://img179.imageshack.us/i/fortressianscopy.jpg/)

*

ออฟไลน์ mojihead

• 918
  • 39
  • FORTRESSIAN ๒
พูดไม่ออกบอกไม่ถูกเลยอะตอนจบเกม จุกอกอีกตะหาก เเต่ก็ต้องสู้ต่อเหลืออีกตั้งแปดเกมส์  ;D ;D

*

• 2,222
  • 37

พูเองนะว่าแค่สนิทกัน 5555+

พูดมาก็ถูกหว่ะแจ๊ค แต่เราจะรักกันทำไมวะ กุชอบความแตกแยก 5555+

รักกันไว้เผื่อขอตังค์กันใช้ได้มั้ง 555

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
HBD ครับพี่แจ๊คที่เลิฟ
ร่างกายแข็งแรงๆ นะครับ

ส่วนเรื่องผลบอล ผมเชื่อว่าถ้าทุกคนยังศรัทธา
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ
สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆว้อยปราการ
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ บอย

• 1,149
  • 12

ส่วนเรื่องผลบอล ผมเชื่อว่าถ้าทุกคนยังศรัทธา
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ

ไอ้ อวง เอื่อ ไอร่ อรึง อะ อา เอียร์ ออล (ไอ้ฟง เมื่อไหร่มึงจะมาเชียร์บอล)
(http://img179.imageshack.us/i/fortressianscopy.jpg/)

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat

ไอ้ อวง เอื่อ ไอร่ อรึง อะ อา เอียร์ ออล (ไอ้ฟง เมื่อไหร่ ตัวเธอจะมาเชียร์บอล)

555
ใกล้แล้วครับลูกพี่ไฝ
กลับไปจะเอาให้ลั่นเลย
5555555+
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ j@

• 86
  • 2
 ;D HBD น๊ษ คับ

เพิ่งไปสองครั้ง ชอบบรรยากาศ คับ  มันดี ;D
เชียร์ปราการ

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
 :) พี่แจ๊คเท่ห์มากพี่ มีความสุขมากพี่  :-* :-* :-*
   ทำหน้าที่ให้ดีที่สุด  [(mafia)] [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
ผมเชียร์ "สมุทรปราการ"   ใครจะเล่น ใครจะทำทีม ใครจะบริหาร ใครจะอะไรยังไง

ผมก็เชียร์สมุทรปราการครับ

ปล.แต่วันนี้ รูปเกมส์หลุดเยอะไปหน่อยอะครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
ผมมีหน้าที่เชียร์ครับ ไม่อยากก้าวก่ายฝ่ายบริหาร

ถ้าถามว่าผมรักป๋าแหยมมั้ย ผมบอกเลย ผมโครตรักป๋า รักมากๆด้วย

แต่ตอนนี้ทุกอย่างต้องเดินหน้า เราจะหยุดหรือถอยหลังไม่ได้แล้ว

สิ่งที่เราต้องการตอนนี้คือขึ้น ด.1

ลองถามใจตัวเองว่า ต้องการให้สโมสรหยุดอยู่ตรงนี้หรือไม่ ต้องการให้เดินต่อหรือไม่

ผมเชื่อถ้าเราได้พูดคุยกันมากขึ้น ถ้าเราได้เปิดใจคุยกันมากขึ้น ทุกอย่างจะราบรื่นครับ สู้ๆ

;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
ผมเชียร์ "สมุทรปราการ"   ใครจะเล่น ใครจะทำทีม ใครจะบริหาร ใครจะอะไรยังไง

ผมก็เชียร์สมุทรปราการครับ

ปล.แต่วันนี้ รูปเกมส์หลุดเยอะไปหน่อยอะครับ

:great:

ตามนี้ครับตราบใดที่ยังใช้ชื่อ สมุทรปราการ เอฟซี ก็เชียร์กันต่อไปครับ
วันนี้รู้สึกเหมือนเล่นไม่กระหายชัยชนะกันเลย
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
รักคือพลัง ก่อความหวัง แข่งแสงตะวัน   ...  รักดังแสงจันทร์ อ่อนหวานและแสนสดใส

รวมพลังแห่งรัก จุดประกายให้สู้ต่อไป   ...  ให้ป้อมปราการยิ่งใหญ่ เหมือนไฟที่เปลวลุกโชน

สู้ต่อไป .. สู้ต่อไป .. สู้ต่อไป    [(abe)]

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
ผมเชียร์ ทีมสมุทรปราการ เอฟ ซี ครับ

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
ตามพี่เหมาไปครับ

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
HBDคับ     สู้ต่อไปปราการ
 >:( >:(
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
พี่โต้โสดแบบกระปิดกระปอยครับ

*

ออฟไลน์ Kob Prakarn

• 74
  • 4
  • ...สมุทรปราการ บ้านกรู...

ถ้าหมดศรัทธาก็จากกันไป  ถ้ายังศรัทธา เราต้องรักกันก้าวไปด้วยกันครับ

ยังศรัทธา และจะก้าวไปด้วยอีกคนครับ...
เล่นบอลที่ศาลากลาง ตั้งแต่ยังเป็นดิน...
แม่น้ำเจ้าพระยา ยังไหลริน ออกปากอ่าว...

มาวันนี้...ได้เชียร์ทีมบ้านเรา...
แล้วใครเล่า...จะไม่เชียร์...

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
มีไรเหรอ ถ้าไม่มมี ก็เชียร์ต่อไปซิ

*

ออฟไลน์ George FC only

• 325
  • 13
  • ชายไทย ใจปราการ
สู้ต่อไปครับ >:( >:( >:(