ขอระบายหน่อยเถอะ

• 56 ตอบ
  • 7432 อ่าน
*

ออฟไลน์ vespamania

• แฟนบอลปราการ
  • 33
  • 2
  • ทำไรก็เพื่อลูก
ขอระบายหน่อยเถอะ
« เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 21:44:18 »
สองนัดที่ผ่านมาผมไปดูผมรู้สึก(ในความคิดส่วนตัว)โค้ชมีกึ๋นแค่นี้ทำได้เท่านี้หรือเราเจ้าบ้านทำได้แค่นี้แล้วนัดที่เหลือแหละเราจะไปยังไงผมว่าสองนัดก็น่าจะพอสำหรับโค้ชคนนี้(ในความคิดส่วนตัว)จะลบผมผมไม่ว่าผมอยู่ไกลอยู่ป้อมพระจุลขับรถไปดูรวม100 โลเพราะอะไรใจมันรัก อยากจะระบายบ้างตัวสโมสรนะรักแต่สโมสรจะทำอะไรอย่านึกแต่ส่วนตัวนึกถึงคนที่มันรักสโมสรบ้างทุกอย่างมีการเปลี่ยนแปลงแต่การเปลี่ยนแปลงต้องมีเหตุผลของตัวมันเองไม่ไช่เอาตัวเองเป็นใหญ่

คนส่งน้ำแข็ง
                                                                                    น้องๆบ้างคนคงรู้นะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม, 10, 20:37:02 โดย ผบ.สมุทรปราการเอฟซี »

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• ครอบครัวปราการ
  • 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
Re: ขอระบายหน่อยเถอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 21:46:47 »
ต้องนัดเยือนคับ

ปราการ โครตเทพ

อิอิ

>:( >:( >:(

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 21:50:15 »
วันนี้เป็นวันที่ รูปเกมส์ หลุด มากที่สุด เท่าที่ผมเคยดูมา !!

ปกติจุดเด่นของทีมเราคือเกมส์รับ ....

โดน 2 ถือว่าบุญแล้วครับ

แต่ยังไงผมก็เชียร์ สมุทรปราการFC ครับ ไม่ว่าใครจะทำทีม ใครจะเป็นผู้เล่น ใครจะบริหารทีม อะไรก็ตาม !!

เพิ่งเติมนิด

วันนี้เราเตะ 15.30 แดดโคตรร้อน นักเตะจะเหนื่อยเร็วกว่าปกติ ยังไงก็ดูกันต่อๆๆไปครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 21:51:40 »
เราเเก้เกมส์ได้ดีนะครับต้นครึ่งหลังก็ถือว่าทำได้ดี จากที่พูดคุยกับนักเตะ

เค้าก็บอกว่าทีมเราเก็บชัยในบ้่านยากจริงๆมันกดดัน ส่วนนอกบ้านเค้าพร้อมจะไปเพื่อชนะครับ

ให้โอกาส อ.จักรี กันอีกนิดเถอะครับ  ผมเชื่อว่า

เเรงศรัทธาของพวกเราจะพาทีมเราไปถึงฝั่งฝันได้ครับ

*

ออฟไลน์ Not_Chelsea

• 604
  • 10
  • ง่ายๆแต่เหงา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 21:52:22 »
วันนี้เป็นวันที่ รูปเกมส์ หลุด มากที่สุด  !!

โดน 2 ถือว่าบุญแล้วครับ

แต่ยังไงผมก็เชียร์ สมุทรปราการFC ครับ ไม่ว่าใครจะทำทีม ใครจะเป็นผู้เล่น ใครจะบริหารทีม อะไรก็ตาม !!

พี่ตั๋งตอบดีมากครับ (ครั้งแรกที่เห็นเลย) +1

http://www.youtube.com/watch?v=qiVmqWtQw1M

*

• 3,105
  • 121
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 21:55:45 »
ผู้ชายอบอุ่น :smitten:

*

ออฟไลน์ j@

• 86
  • 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 21:58:07 »
ปราการสุดยอด ไปเอาสามเเต้มนอกบ้านมาให้ได้นะคับบบ
เชียร์ปราการ

(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 21:58:12 »
ใครจะมีกึ๋นหรือมีม๊ามมีกระเพาะ ชั่งมานเหอะ ผมเชียร์แต่ปราการ บ้านผมก็อยู่ป้อมพระจุลฯ เดินทางมาหลายหมื่นกิโลฯแล้วครับ และผมก็ยังศรัทธาปราการ ประธานอาร์ท บ่าววี และพี่น้องปราการทุกๆคนเหมือนเดิม เชียร์บอลเหอะครับ อย่าเพิ่งเปลี่ยนอาชีพเป็นนักวิจารณ์บอล(โดยเฉพาะ ปราการ)

*

• 2,268
  • 74
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 21:58:46 »
ผมว่ากองหน้าที่มีอยุ่ 442  ไม่ค่อยเวิก

พุดไปเด๋วก้อหาว่า เข้าข้างป๋าแหยมอีก

ฮี่ๆ

ไงก้อ เชียร์..

นัดหน้า ผมเชื่อ เราชนะ ระยองได้คับ

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 21:59:09 »
ผมรัก พี่คนนี้จัง เอาใจผมไปเลย

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:00:17 »
ปัญหาเราคือปีก ทีมเราไม่มีจี๊ด ๆ แบบฟายส้มเค้าซักตัว แล้วระบบ 4-4-2 มันต้องเน้นขึ้นที่ปีกอยู่แล้ว ถ้าปีกไม่ไวจะเอาอะไรไปงัดกับเค้าล่ะ

ชัด ๆ เลยวันนี้ปีกทีมเค้าจี๊ดมาก ทั้งสองฝั่งเลยหลุดเกือบตลอด

เอาน่าเชียร์กันต่อไป ฟ้าหลังฝนสวยงามเสมอออ

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:02:10 »
สารภาพจากใจผม

เมื่อก่อน ตอน 3-5-2 ผมก็อยากได้ 4-4-2 

5555+
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ Dr.ปวดตับ

• 143
  • 8
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:02:45 »
สู้สู้สู้ กันต่อไป

บางกอก แอบมาเหนือเรา แต่เสมอก้อดีแล้วว

เหลือตั้งหลายนัดดดดดดดดดดดดดดดด

เชียกันต่อไป

วันที่ 6 แข่งในบ้านแล้วเจอกันนนน
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=1de936575477581fe7fcd33f1f3f2772)

*

ออฟไลน์ เจ้าหิมะ...โว้ยยย

• 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:03:45 »
ผมขออย่าให้มอดลบกระทู้นี้นะ ผมว่ามันเป็นความคิดเห็นอีกด้านนึงที่เราควรเปิดใจรับฟัง

ปล  ถ้านี่คือบอร์ดแฟนบอลจิง อย่าลบเลย
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล
http://www.brutalprakan.com

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:06:03 »
ก็เชียร์ๆ กันไปครับ ถ้าจะวิจารณ์อะไรก็รอให้จบลีกกันก่อน  อย่าทำให้นักเตะเราสับสน

ผมว่าไม่มีใครไม่หวังดีต่อสโมสรแน่นอนครับ แม้สักคนเดียว

ตอนนี้ทุก ๆ คนมีหน้าที่ของตัวเอง  เราก็ต้องทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุดครับ

ผมมีหน้าที่ร้องเพลง ตบมือ เชียร์เสียงดัง ๆ ด่ากรรมการ ด่านักบอลฝั่งตรงข้ามบ้าง ตามอารมณ์ หุหุ

แต่ไม่เกเรนะ   [(tung)]

*

ออฟไลน์ ต้นหอมโอ๊!เย.*กลุ่มเล็กๆที่เรียกว่ารัก*

• 129
  • 10
  • นิสัยดี.มีเวลาให้.รักเด็ก.ไม่กินเผ็ด.ชอบปลูกต้นไม้
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:07:20 »
ขอนิดนึงนะครับ  ส่วนตัวผมมาเชียร์ได้ไม่นานหลอกนะครับ ความเห็นของผมถ้าสโมสรคิดว่าดีก็ทำ
แต่ถ้าทำแล้วไม่ดีก็ลองกลับมาคิดดู ผมนะเชียร์อยู่แล้วไม่ว่า ใคร อะไร อย่างไร
เพราะมันเป็นสโมสรบ้านเกิดเมืองนอนของผม ขอเพียงแค่พวกคุณทำเต็มที่มันไม่มีผลสำหรับผมไม่ว่าคุณจะแพ้หรือชนะก็ตาม เพราะผมตั้งใจมาเชียร์พวกคุณเต็มร้อยเหมือนกัน ??? ??? ???

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:08:11 »
สารภาพจากใจผม

เมื่อก่อน ตอน 3-5-2 ผมก็อยากได้ 4-4-2 

5555+

อีก 1  [(fan)]

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:09:59 »
วันนี้ก็แค่ จุดโทษปัญหาแค่นั้นเองครับ สู้ต่อไป  :-/ :-/ :-/ อยู่ที่สามเองเหลืออีกตั่งหลายนัด เก็บ ชัยนาท เหย้าเยือนก็จบ  :( :( :(
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ tom_ins

• 170
  • 2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:13:58 »
 [(elder)] [(elder)]
เอาเป็นว่าสู้ สู้ กันต่อไปครับ

*

ออฟไลน์ ปลายข้าว

• 38
  • -4
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:16:20 »
ทำมัยป๋าแหยมยังไม่กลับมาอีก ลูกสาวแกทำมัยเป็นไข้เลือดออกนานจัง ป่านนี้น่าจะหายได้แล้วนะ :-[

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:17:53 »
ทุกคนมีอิสระในความคิด ทุกคนมีอิสระในการแสดงออก

แต่ก็ขอให้อยู่ในขอบเขตนะครับ ผมเชื่อทุกคนรัก สมุทรปราการFc ทุกคน

ในตอนนี้เราทำอะไรไม่ได้นอกจากให้กำลังใจ และ เชียร์ให้ทีมเดินต่อไป

ผมเองก็รักป๋าไม่แพ้ใคร อาจมากกว่าใครหลายคนด้วย

แต่ในตอนนี้ เราจะมาขัดแย้งกันเองไม่ได้แล้ว เราจะต้องเดินหน้าอย่างเดียวแล้ว

ผมขอได้มั้ย ในตอนนี้เราทำอะไรไม่ได้อยู่แล้ว ขอให้รอจบแชมป์เปี้ยนลีก

แล้วอยากพูดอะไร แสดงออกอะไรเต็มที่ครับ แต่ขออย่าให้เราขัดแย้งกลางสนามรบเลย

:-[ :-[ :-[ :-[ :-[

บางกอก แอบมาเหนือเรา แต่เสมอก้อดีแล้วว

เหลือตั้งหลายนัดดดดดดดดดดดดดดดด

วันที่ 6 แข่งในบ้านแล้วเจอกันนนน

บอลจบแล้วหายไปไวเลยนะนู๋แอ๋ว  :D :D

:D :D :D

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:18:31 »
 :-[ ก็อย่างที่เห็นว่าทีมเราไม่มีปีกอาชีพ และเปลี่ยนแผนบ่อยไปหน่อย ประกอบกับนักเตะหลายคนในแดนกลาง (หลุดฟอร์ม) และอะไรหลาย ๆ อย่างที่ทีมเราเล่นเข้าทางทีม บางกอก เอฟซี เค้า อย่างไรก็ตามผมยังเชื่อมั่นในนักเตะ และทีมงานทุกคน ว่าสามารถทำทีมที่เล่นได้ดีขึ้นในนัดต่อ ๆ ไป ขนาดในนัดเจอภูเกต เอฟซี ทั้ง  ๆ ที่เล่น 10 ตัว ด้วยซ้ำ ยังเล่นดีกว่านี้ตั้งเยอะ ใจเย็น ๆ ครับ รับรองว่าทีมเรายังมีดีอีกเยอะให้ท่านได้เห็นในนัดต่อ ๆ  ไป  สู้ ๆ นะครับ  >:(
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

chaiplay

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:24:27 »
สู้ต่อ >:(

*

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:26:01 »
สู้ต่อ >:(
กลับตอนไหนอะท่านวันนี้

*

ออฟไลน์ Dr.ปวดตับ

• 143
  • 8
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:27:12 »

บอลจบแล้วหายไปไวเลยนะนู๋แอ๋ว  :D :D

[/quote]

ฮ่าๆๆๆ ไวตรงไหนเนี่ยๆๆ   

พี่กอฟเสียงหาย TT
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=1de936575477581fe7fcd33f1f3f2772)

*

• 268
  • 6
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:27:49 »
ไม่ได้ขัดแย้ง ไม่ได้คิดต่าง แค่แสดงความคิดเห็น

ต่างคนต่างคิด ต่างคนต่างแสดงความคิดเห็น ผมไม่ได้ไล่ใคร โค้ชอยู่่ได้ก็อยู่อยู่ไม่ได้ก็กลับบ้านไป

โค้ชสมุทรปราการ เก่งๆก็เยอะเ่ช่น

สมชาย ทรัพย์เพิ่ม (คนสมุทรปราการตามทะเบียนบ้าน ทำไมไม่ใช่ครับ')
สรุสักดิ์ ตังสุรัตน์

เราไม่ได้ขัดแย้ง เราแค่เสนอแนะ เราแค่แฟนบอล พ่อไม่ได็เปนหุ้นส่วนสโมสร คงเปลี่ยนอะไรไม่ไ้ด้อยู่แล้ว

ทำได้แค่แสดงความคิดเห็น เสนอแนะ  8) 8) 8) 8) 8)

ผมอยากรู้ ถ้าโค้ช ศักยภาพแค่นี้ แล่วไปD.1 ??? จะทำอย่างไง และคนเก่าไปไหน?? ผมดูมาตั้งแต่ปี 52 นี้ปี 53 จะจบปีแล้ว โค้ชก็ ไม่ได้ด้อยไปกว่าใคร ศักยภาพดีพอที่จะ พาปากน้ำไป D.1 โค้ชคนปัจจุบันยังไม่รุความสามารถของนักบอล แล่วจะจัดทีมฟุจบอลลงสนามได้อย่างไร แค่ดูวันนี้ก็รู้แล้ว ผมเป็นแค่คนดู ผมยังคิดว่า ครึ่งแรก ต้องเปลี่ยนเอากองกลางตัวรุกลงมา แล้วก็เป็นอย่างที่คิด แล้ว โค้ชอย่างนี้แฟนบอล ยังมีความคิดดีกว่าเลย ผมว่าโค้ชเก่าแย่แล้ว แต่นี้่แย่กว่า โค้ชเก่าหลายเท่า โค้ชเก่า โค้ช เก่ารู้ ฝีมือ นิสัย ความสามารถ นักเตะทุกคนถึงพาปากน้ำเข้า เพลย์ ออฟ ได้ เฉพาะ ที่ดูบอลมาตั้งแต่ ปีที่แล่ว ถึง ปัจจุบัน ยังไง โค้ชเก่าก็ยัง กึ่นดีกว่า   

ถ้าลบผมไม่ว่า กรุณา อ่านสักนิด   :icon_adore:

คงแสดงความคิดคงไม่ผิดนะ'

สมุทรปราการเป็นทีมของ คนสมุทรปราการ ถ้าแสดงความคิดเห็นไม่ได้ ก้ไม่ต้องใช่ชื่อ สมุทรปราการนะ
 [(eee)]

ขอบคุณทุกท่านที่อ่าน   :great: :great:

..... คนรับน้ำแข็งดองปลา

*

ออฟไลน์ j@

• 86
  • 2
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:28:20 »
ขอนิดนึงนะครับ  ส่วนตัวผมมาเชียร์ได้ไม่นานหลอกนะครับ ความเห็นของผมถ้าสโมสรคิดว่าดีก็ทำ
แต่ถ้าทำแล้วไม่ดีก็ลองกลับมาคิดดู ผมนะเชียร์อยู่แล้วไม่ว่า ใคร อะไร อย่างไร
เพราะมันเป็นสโมสรบ้านเกิดเมืองนอนของผม ขอเพียงแค่พวกคุณทำเต็มที่มันไม่มีผลสำหรับผมไม่ว่าคุณจะแพ้หรือชนะก็ตาม เพราะผมตั้งใจมาเชียร์พวกคุณเต็มร้อยเหมือนกัน ??? ???
ใช่เลยคับพี่ สู้ๆๆๆ

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:36:28 »

ฮ่าๆๆๆ ไวตรงไหนเนี่ยๆๆ   

พี่กอฟเสียงหาย TT
[/quote]

ตะโกนเยอะไปหน่อย

:D :D

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:37:39 »
สมชาย ทรัพย์เพิ่ม (คนสมุทรปราการตามทะเบียนบ้าน ทำไมไม่ใช่ครับ')

สมชาย คุมอยู่ราชประชา นนทุบรี อยู่นี่ครับ น้า

ส่วนสุรศักดิ์ อยู่เมืองทอง ...

ภูเก็ตทีมเต็ง สองนัด แต้มเท่าทีมเราเลย *-* ...

ป.ล. มอดอย่าลบกระทู้นี้เลยนะครับ ทุกคนมีสิทธิ์แสดงความคิด ผมเห็นด้วย ...

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:41:15 »
เหนื่อย

สู้ต่อไปครับพี่ พี่ทำดีที่สุดแล้วครับ ...  :icon_adore:

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:41:25 »
ส่วนตัวมองอีกอย่าง
ตั้งแต่ดูมารู้สึกว่าเหมือนแมตช์นี้เล่นกันแบบพลาดบ่อยเกินไปปะ คือถ้าให้พูดตรงๆ เหมือนไม่เต็มที่ไม่ตั้งใจ จะด้วยอะไรก็แล้วแต่ แต่คนที่เต็มที่ก็มี ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าสปิริตแบบเก่าๆ ที่เคยมีหายไปไหนหมด
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ mojihead

• 918
  • 39
  • FORTRESSIAN ๒
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:42:28 »
คิดถึงป๋าครับ บอกตรงๆ เเต่ก็ต้องคิดถึงส่วนรวมมากกว่า 

*

ออฟไลน์ โบ๊ท ๗๗๗๛

• 685
  • 10
  • ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:43:01 »
จะไม่มีการลบแต่อย่างใดครับ ทุกคนมีสิทธิออกความคิดเห็นแต่ควรอยู่ในขอบเขตแค่นั้นเองครับ

*

ออฟไลน์ ปลายข้าว

• 38
  • -4
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:45:27 »
ขนาดกองเชียร์ยังใจหายที่ป๋าไม่อยู่ แล้วนักเตะที่ถูกป๋าคัดเลือกเข้ามา ถูกป๋าปั้นขึ้นมา จะรู้สึกยังงัยน๊า อยากรู้จัง :-[

*

ออฟไลน์ ต้นหอมโอ๊!เย.*กลุ่มเล็กๆที่เรียกว่ารัก*

• 129
  • 10
  • นิสัยดี.มีเวลาให้.รักเด็ก.ไม่กินเผ็ด.ชอบปลูกต้นไม้
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:48:34 »
 ??? ??? ??? ??? ???

*

• 2,268
  • 74
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:48:45 »
ลำดับ   ชปล สาย B         Gp   W   D   L   Pts
1      ชัยนาท เอฟซี          2     2   0   0     6
2      ระยอง เอฟซี            2     1   1   0     4
3      สมุทรปราการ เอฟซี    2     0   2   0     2
4      เอฟซี ภูเก็ต             2     0   2   0     2
5      บางกอก เอฟซี          2     0   1   1     1
6      เลย ซิตี้                  2     0   0   2     0

ยังไม่เสียหายนะค้าบบ

*

• 3,105
  • 121
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:50:00 »
จะจมอยู่กับอดีต จะผูกติดกับความฝัน รึจะเรียนรู้ที่จะอยู่กับปัจจุบัน เราเลือกได้ครับ

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:54:35 »
ไม่ได้ขัดแย้ง ไม่ได้คิดต่าง แค่แสดงความคิดเห็น

ต่างคนต่างคิด ต่างคนต่างแสดงความคิดเห็น ผมไม่ได้ไล่ใคร โค้ชอยู่่ได้ก็อยู่อยู่ไม่ได้ก็กลับบ้านไป

โค้ชสมุทรปราการ เก่งๆก็เยอะเ่ช่น

เราไม่ได้ขัดแย้ง เราแค่เสนอแนะ เราแค่แฟนบอล พ่อไม่ได็เปนหุ้นส่วนสโมสร คงเปลี่ยนอะไรไม่ไ้ด้อยู่แล้ว

ทำได้แค่แสดงความคิดเห็น เสนอแนะ  8) 8) 8) 8) 8)

ผมอยากรู้ ถ้าโค้ช ศักยภาพแค่นี้ แล่วไปD.1 ??? จะทำอย่างไง และคนเก่าไปไหน?? ผมดูมาตั้งแต่ปี 52 นี้ปี 53 จะจบปีแล้ว โค้ชก็ ไม่ได้ด้อยไปกว่าใคร ศักยภาพดีพอที่จะ พาปากน้ำไป D.1 โค้ชคนปัจจุบันยังไม่รุความสามารถของนักบอล แล่วจะจัดทีมฟุจบอลลงสนามได้อย่างไร แค่ดูวันนี้ก็รู้แล้ว ผมเป็นแค่คนดู ผมยังคิดว่า ครึ่งแรก ต้องเปลี่ยนเอากองกลางตัวรุกลงมา แล้วก็เป็นอย่างที่คิด แล้ว โค้ชอย่างนี้แฟนบอล ยังมีความคิดดีกว่าเลย ผมว่าโค้ชเก่าแย่แล้ว แต่นี้่แย่กว่า โค้ชเก่าหลายเท่า โค้ชเก่า โค้ช เก่ารู้ ฝีมือ นิสัย ความสามารถ นักเตะทุกคนถึงพาปากน้ำเข้า เพลย์ ออฟ ได้ เฉพาะ ที่ดูบอลมาตั้งแต่ ปีที่แล่ว ถึง ปัจจุบัน ยังไง โค้ชเก่าก็ยัง กึ่นดีกว่า   

ถ้าลบผมไม่ว่า กรุณา อ่านสักนิด   :icon_adore:

สมุทรปราการเป็นทีมของ คนสมุทรปราการ ถ้าแสดงความคิดเห็นไม่ได้ ก้ไม่ต้องใช่ชื่อ สมุทรปราการนะ
 [(eee)]

ขอบคุณทุกท่านที่อ่าน   :great: :great:

ใครลบ ขอความข้างบน ขอให้ปิ๊กกระจูหด  อย่าลบน้าครับ Mod

ในใจผมก็มีคำถามมากมายเหมือนทุกคนแหละ

วันแรกที่ผมรู้ว่าป๋าแหยมไม่ได้คุมทีม ผมบอกได้เลย ผมเคืองมากอะ

ป๋าแหยมคือคนที่สู้กับทีมสมุทรปราการFC มาตั้งแต่ เทศบาลสมุทรปราการ

จบเกมส์ทุกครั้ง ผมเดินไปหาป๋าทุกครั้ง แต่ที่ผมจำติดตาที่สุดคือ

ภาพตอนมินิลีก ตอนเราเสมอนราธิวาส ทำให้ไม่ได้ไป ด.1 ตอนนั้นบอกตรงๆ่ว่าน้ำตาคลอ

ป๋าเดินมากอดผม กลายเป็นร้องให้ทั้งคู่  ผมรักป๋าแหยมมากจริงๆ คนที่เสียน้ำตาเพื่อทีมขนาดนี้

จนถึงวันนี้ ผมเองก็ยังคงคิดเสมอว่าป๋าเป็นโค้ชเราอยู่ ผมพยายามโกหกตัวเองอยู่ตลอด

ผมกล้าพูดได้เต็มปากว่า ผมไม่เคยตะโกนเรียกชื่อ จักกรี เลย แม้แต่ครั้งเดียว

แต่สิ่งที่มันเกิดขึ้น ณ.ตอนนี้ ผมเลยมาคิดและมองย้อนไปว่า ถ้าเราหยุดในตอนนี้

ถ้าเราไม่ก้าวเดินต่อไปตอนนี้ ทุกอย่างที่เราหวัง และ รอคอยกันมาตั้งแต่ปี 2009

จะเดินต่อลำบาก เพราะถ้าเกิดสิ่งที่ผมคิดในใจอยู่ตอนนี้ ถ้าผมเอาจุดนี้ออกมาต่อต้าน

ผมเชือกำลังใจของทีมเรา มันหายไปแน่นอน แต่ก็อย่างที่บอกทุกคนมีสิทธิ์คิดและแสดงออก

แต่ยังไงก็อยากให้ เดินหน้ากันต่อไปนะครับ เรามาด้วยกันถึงขนาดนี้แล้ว ยังไงก็เดินกันต่อ

ส่วนความคิดเห็นของทุกคนวันนี้ อยากให้ลองพิจารณาดูครับ

ส่วนผมถ้าพูดตรงๆว่า เรื่องของฝ่ายบริหารผมไม่ก้าวก่าย

แต่ถ้าถามตรงๆ ผมก็ขอพูดตรงๆว่า การเปลี่ยนแม่ทัพกลางสนามรบ

ผลเสียย่อมเกิดมากกว่า ผลดีครับ เพราะแม่ทัพคนใ่หม่ ไม่รู้เลยว่านักเตะเล่นแบบไหน

2 นัดที่เราเสมอ นักเตะเล่นไม่มีความเป็นธรรมชาติเลยครับ จุดแข็งเราอยู่ที่แนวรับ

วันนี้ก็ทำให้เห็นแล้วว่า แนวรับเรารั่วมากจริงๆ ยังดีที่จอมเซพได้หลายลูก

แต่สิ่งที่ตามมาจากการเปลี่ยนแม่่ทัพ ก็คือกำลังใจจากทหารทั้งกองทัพ ที่เสียไปอย่างมาก

ตอนนี้อยากให้เปิดใจพูดกันให้เร็วที่สุดครับ ทั้งสโมสร ทั้งคนที่ยังสงสัยอยู่ในตอนนี้ 

ทุกอย่างจะได้คลี่คลายไปในทางที่ดี

สุดท้ายไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น ผมยอมรับได้ทุกสิ่งทุกอย่างครับ

เพราะเรามาเชียร์สมุทรปราการFC ต่อจากนี้ไปจะเป็นยังไง ผมก็จะเชียร์

ขอบคุณครับ

เราจะหยุด แล้วมองย้อนไปไม่ได้แล้วนะครับ!!

*

ออฟไลน์ ผบ.ปราการ

• Administrator
  • 387
  • 40
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:57:40 »

[(eee)]

ใครลบ ขอความข้างบน ขอให้ปิ๊กกระจูหด  อย่าลบน้าครับ Mod

ในใจผมก็มีคำถามมากมายเหมือนทุกคนแหละ

วันแรกที่ผมรู้ว่าป๋าแหยมไม่ได้คุมทีม ผมบอกได้เลย ผมเคืองมากอะ

ป๋าแหยมคือคนที่สู้กับทีมสมุทรปราการFC มาตั้งแต่ เทศบาลสมุทรปราการ

จบเกมส์ทุกครั้ง ผมเดินไปหาป๋าทุกครั้ง แต่ที่ผมจำติดตาที่สุดคือ

ภาพตอนมินิลีก ตอนเราเสมอนราธิวาส ทำให้ไม่ได้ไป ด.1 ตอนนั้นบอกตรงๆ่ว่าน้ำตาคลอ

ป๋าเดินมากอดผม กลายเป็นร้องให้ทั้งคู่  ผมรักป๋าแหยมมากจริงๆ คนที่เสียน้ำตาเพื่อทีมขนาดนี้

จนถึงวันนี้ ผมเองก็ยังคงคิดเสมอว่าป๋าเป็นโค้ชเราอยู่ ผมพยายามโกหกตัวเองอยู่ตลอด

ผมกล้าพูดได้เต็มปากว่า ผมไม่เคยตะโกนเรียกชื่อ จักกรี เลย แม้แต่ครั้งเดียว

แต่สิ่งที่มันเกิดขึ้น ณ.ตอนนี้ ผมเลยมาคิดและมองย้อนไปว่า ถ้าเราหยุดในตอนนี้

ถ้าเราไม่ก้าวเดินต่อไปตอนนี้ ทุกอย่างที่เราหวัง และ รอคอยกันมาตั้งแต่ปี 2009

จะเดินต่อลำบาก เพราะถ้าเกิดสิ่งที่ผมคิดในใจอยู่ตอนนี้ ถ้าผมเอาจุดนี้ออกมาต่อต้าน

ผมเชือกำลังใจของทีมเรา มันหายไปแน่นอน แต่ก็อย่างที่บอกทุกคนมีสิทธิ์คิดและแสดงออก

แต่ยังไงก็อยากให้ เดินหน้ากันต่อไปนะครับ เรามาด้วยกันถึงขนาดนี้แล้ว ยังไงก็เดินกันต่อ

ส่วนความคิดเห็นของทุกคนวันนี้ อยากให้ลองพิจารณาดูครับ

ส่วนผมถ้าพูดตรงๆว่า เรื่องของฝ่ายบริหารผมไม่ก้าวก่าย

แต่ถ้าถามตรงๆ ผมก็ขอพูดตรงๆว่า การเปลี่ยนแม่ทัพกลางสนามรบ

ผลเสียย่อมเกิดมากกว่า ผลดีครับ เพราะแม่ทัพคนใ่หม่ ไม่รู้เลยว่านักเตะเล่นแบบไหน

2 นัดที่เราเสมอ นักเตะเล่นไม่มีความเป็นธรรมชาติเลยครับ จุดแข็งเราอยู่ที่แนวรับ

วันนี้ก็ทำให้เห็นแล้วว่า แนวรับเรารั่วมากจริงๆ ยังดีที่จอมเซพได้หลายลูก

แต่สิ่งที่ตามมาจากการเปลี่ยนแม่่ทัพ ก็คือกำลังใจจากทหารทั้งกองทัพ ที่เสียไปอย่างมาก

ตอนนี้อยากให้เปิดใจพูดกันให้เร็วที่สุดครับ ทั้งสโมสร ทั้งคนที่ยังสงสัยอยู่ในตอนนี้ 

ทุกอย่างจะได้คลี่คลายไปในทางที่ดี

สุดท้ายไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น ผมยอมรับได้ทุกสิ่งทุกอย่างครับ

เพราะเรามาเชียร์สมุทรปราการFC ต่อจากนี้ไปจะเป็นยังไง ผมก็จะเชียร์

ขอบคุณครับ

เราจะหยุด แล้วมองย้อนไปไม่ได้แล้วนะครับ!!

รบกวน มอดเอาคำตอบที่พี่ตอบให้กับเล็ก กลุ่มเพื่อนไร้ค่า ถ้าข้ามีความสุขและก่อการกบฎ

มา post  ที จะได้เข้าใจตรงกัน  .. ผบ.ปราการ

*

• 268
  • 6
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 22:58:18 »
ขอบคุณทุกคน ครับที่เข้าใจ 

ถ้าผิดพลาดประกาศใด ผมขอโทษ มา ณที่นี้ด้วย

ครอบครัวปราการ อบอุ่นจิงๆ

ผมแค่แสดงความคิด เ็ห็นเสียงเล็กผมคิดว่าที่นี้ คือประชาธิปไตย

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:00:33 »
ลองกันดู อีกหน่อยครับ เดวก็คงเข้าที่เข้าทาง ผมยังเชื่อมั่นทุกฝ่ายนะ ไม่ว่านักบอล โค๊ช และทีมสต๊าฟ แล้วพวกเรากองเชียร์ หัวใจปราการ ก็ต้องเชื่อมั่น และเต็มที่ ซึ่งเราก็เต็มที่กันทุกคน นัดต่อไป กับระยองผมมั่นใจต้องดีกว่านี้แน่นอน คับ

ปล. อย่ามาทำลายศรัทธา
ตนสมุทรปราการ รักสมุทรปราการ เชียร์ สมุทรปราการ เอฟซี

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:01:27 »
ขอบคุณทุกคน ครับที่เข้าใจ 

ถ้าผิดพลาดประกาศใด ผมขอโทษ มา ณที่นี้ด้วย

ครอบครัวปราการ อบอุ่นจิงๆ

ผมแค่แสดงความคิด เ็ห็นเสียงเล็กผมคิดว่าที่นี้ คือประชาธิปไตย

ต่อให้แชมป์มาเชียร์ีที่นี่ครั้งแรก วันแรก ทุกคนก็ยอมรับฟังหมดครับ

เพราะเราคือ สมุทรปราการFC ไม่มีใครเสียงเล็กกว่าใครครับ

ทุกอย่างเปิดกว้างสำหรับความคิดเห็นครับแชมป์ เราจะเดินหน้าไปด้วยกันครับ

:great: :great: :great: :great:

*

• 268
  • 6
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:04:59 »
ขอบคุณครับบ ผมไม่ได้เป็นคนออกความคิดเห็นหลอกครับ

ผมเปนแค่สื่อ ผมยังไงก็เชียยุแล่ว แต่คนอื่น ที่เค้าไม่ได้ เล่นบอร์ด อะครับ เค้า แค่อยากจะ อธิบายให้เข้าใจอยากแสงดงความคิดเห็นคั บ

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:08:07 »
การแข่งขันในบ้านต้อง 15 แต้มเท่านั้น ส่วนแต้มนอกบ้านคือกำไรบอลลีก บทเรียนปีก่อนมีให้เห็นมาแล้วว่าพลาดสามแต้มในบ้านนัดท้ายทำให้ฝันค้างนะเออ

*

• 387
  • 40
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:10:18 »
เพื่อ..

ระบายความในใจ

ระบายอึดอัด.....

เคลียร์ทุกปัญหาคาใจ

ความชัดเจน

ตอบทุกคำถาม

ความรักและสามัคคีจะบังเกิดขึ้น

กัน มอด ลบ เนื่องจากรักษาความปองดองนบอร์ด

เดี๋ยว ผม จะไปตั้ง กระทู้ให้ใหม่ เพื่อ

"เปิดใจครอบครัวปราการ"

ห้ามมอดลบเด็ดขาด

ออกความคิดเห็นได้ ระบายได้ ขอร้องอย่าด่ากัน

*

• 685
  • 10
  • ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:11:05 »
ในส่วนนี้ผมขอทำหน้าที่MODนะครับ

คือผมจะให้ออกความคิดเห็นกันแบบเต็มที่ แต่พรุ่งนี้ช่วงสายๆผมจะอุ้มกระทู้นี้ไปเก็บนะครับ (ขอย้ำ เอาไปเก็บไม่ได้ลบนะครับ)

ปล.ยังไงมันก็เหลืออีกหลายนัดสู้กันต่อไปครับ ท้อได้แต่อย่าถอย ผมเจ็บมาเยอะ   ;)

*

ออฟไลน์ j@

• 86
  • 2
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:11:37 »
ตามอ่านเเล้ว โคตรเท่เลยอะชาวปราการ  ;)   โดนเลย

ด้วยศรัทธา....เเม้ขอบฟ้าก็ไปถึง สุดยอดเจงๆๆคับ

ไปดูเเรกๆ เพราะ มันอยู่ใกล้ มหาลัย เเต่ตอนนี้ศรัทธา มากคับ จะไปเชียร์ทุกนัดที่เล่นในบ้านเลยย

*

• 685
  • 10
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:13:40 »
ตามอ่านเเล้ว โคตรเท่เลยอะชาวปราการ  ;)   โดนเลย

ด้วยศรัทธา....เเม้ขอบฟ้าก็ไปถึง สุดยอดเจงๆๆคับ

ไปดูเเรกๆ เพราะ มันอยู่ใกล้ มหาลัย เเต่ตอนนี้ศรัทธา มากคับ จะไปเชียร์ทุกนัดที่เล่นในบ้านเลยย

ลองไปเยือนดูคับ มันกว่าในบ้านเยอะ ;)

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:16:47 »
เพื่อ..

ระบายความในใจ

ระบายอึดอัด.....

เคลียร์ทุกปัญหาคาใจ

ความชัดเจน

ตอบทุกคำถาม

ความรักและสามัคคีจะบังเกิดขึ้น

กัน มอด ลบ เนื่องจากรักษาความปองดองนบอร์ด

เดี๋ยว ผม จะไปตั้ง กระทู้ให้ใหม่ เพื่อ

"เปิดใจครอบครัวปราการ"

ห้ามมอดลบเด็ดขาด

ออกความคิดเห็นได้ ระบายได้ ขอร้องอย่าด่ากัน

ตามนี้ครับ ใครมีความเห็นอะไรที่อยากถาม ถามได้เลยครับ

ผมอยากให้ฟังเหตุผลของกันและกันดู เพื่อที่เราจะก้าวไปข้างหน้าด้วยกันครับ

สิ่งที่สำคัญที่สุด อยากให้เข้าใจกันมากขึ้น เปิดใจคุยกันมากขึ้น

อย่างน้อยเปิดใจกันวันนี้ ดีที่สุดครับ ทุกอย่างจะได้เคลีย เหลืออีกตั้ง 8 นัดต่อจากนี้

เราจะได้ลุยอย่างเต็มที่ครับ

*

• 3,105
  • 121
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:17:16 »
ในส่วนนี้ผมขอทำหน้าที่MODนะครับ

คือผมจะให้ออกความคิดเห็นกันแบบเต็มที่ แต่พรุ่งนี้ช่วงสายๆผมจะอุ้มกระทู้นี้ไปเก็บนะครับ (ขอย้ำ เอาไปเก็บไม่ได้ลบนะครับ)

ปล.ยังไงมันก็เหลืออีกหลายนัดสู้กันต่อไปครับ ท้อได้แต่อย่าถอย ผมเจ็บมาเยอะ   ;)

อุ้มไปเก็บทำไม?  ??? กระทู้มันล่อเเหลม รึไม่สร้างสรรค์ รึอะไร?

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:20:45 »
ใครมีำคำถามคาใจตรงไหน ถามเลยครับ

http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?topic=8150.new#new

*

• 685
  • 10
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:22:17 »

อุ้มไปเก็บทำไม?  ??? กระทู้มันล่อเเหลม รึไม่สร้างสรรค์ รึอะไร?

ก็ให้ย้ายไปถามกันกระทู้พี่อาทไง -*- ผมผิดอีกหรอเนี่ย

*

• 3,105
  • 121
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:25:00 »
เปล่าเนื้อหาในนี้มันมีคุณค่าในการอ่านในตัวอยู่เเล้วหลายๆสิ่งเหมือนกระบวนการที่รอการตกผลึกอยู่ อย่างน้อยมันก็มีที่มาที่ไปให้ได้ดูว่าอะไรมันเริ่มต้นจากตรงไหน

เเต่ถ้าจะอุ้มก็ไม่ขัดหรอกครับ

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:36:12 »
บอลชนะซะก็จบ
แต่บอลเสมอเลยไม่จบ

สองฤดูกาลผมก็เดินทางเป็นหมื่นกิโลหมดเงินตามดูบอลน่าจะเป็นแสน ซื้อสินค้าสโมสรน่าจะหลายหมื่น ผมก็น่าจะมีสิทธิ์มีเสียงในการวิพากษ์วิจารณ์สโมสรไม่น้อยไปกว่าคนอื่น ที่ต้องคอยบอกว่าเดินทางไกลเพื่อมาเชียร์ทีมที่ตัวเองรัก มีหลายอย่างที่อยากให้สโมสรทำ ให้สโมสรเปลี่ยนแปลง อยากให้สโมสรทำในสิ่งที่เราต้องการไม่เว้นแม้เรื่องป๋าแหยม ผมก็อยากให้ป๋าเป็นโค้ชเหมือนเดิม

แต่ก็มีบางอย่างมาฉุดรั้งผมไว้ไม่ให้ผมทำในสิ่งที่ต้องการนั่นคือ หน้าที่ครับ ในฐานะกองเชียร์คนหนึ่งที่คอยปลุกปั้นชมรมเชียร์ให้เป็นรูปเป็นร่างขึ้นมา ผมก็พยายามทำในหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด ช่วยสโมสรอย่างสุดความสามารถ เท่าที่เราจะทำได้

วันนี้ผมว่าเราด่ามากกว่าเชียร์ เขวี้ยงของลงในสนาม หาเรื่องแฟนบอล บางกอก เอฟซี ม๊อบประท้วงสโมสรหน้าสนาม ต่างๆนาๆ ที่ผมมองเท่าไหร่มันก็ไม่ใช่หน้าที่ของแฟนบอลอย่างพวกเราแม้แต่นิดเดียว มีใครได้ในสิ่งที่ผมกล่าวไว้ มีแต่เสียกับเสีย

เมื่อปีที่แล้วตอนทีมจะต้องยุบ มีกล่มคนกลุ่มหนึ่งรวมตัวกันเข้าพบผู้ว่าฯ นายก อบจ. เพื่อให้ช่วยเหลือทีมเพื่อไม่ให้ถูกยุบ (ต้องบอกก่อนว่าในกลุ่มนั้นไม่มีผมเกี่ยวข้องด้วยเพราะมาเชียร์หลังจากนั้น) ซึ่งทางสโมสรเพียรบอกอยู่ตลอดเวลาว่า คนกลุ่มนี้เป็นบุคคลกล่มสำคัญ ถ้าไม่มีคนกล่มนี้ก็คงไม่มีสโมสร สมุทรปราการ เอฟซีในวันนี้ ด้วยศรัทธาของพวกเขาเหล่านั้น พวกเค้าผูกพันธ์กับป๋าแหยมมา ร่วมทุกข์ร่วมสุข์กันมา  ไม่ต้องการให้ป๋าจากไป แต่ผมก็ไม่เคยเห็นคนกลุ่มนี้ออกมาเคลื่อนไหวใดๆ ทั้งๆที่ในใจทุกคนอยากทำ แต่ด้วยหน้าที่ของการเป็นแฟนบอลของพวกเขาเหล่านั้น

วิพากษ์วิจารณ์ผมก็เห็นด้วยว่าก็ทำได้ แต่สิ่งที่วิพากษ์วิจารณ์กันนี่ผมจับใจความกี่ที กี่ทีก็คือ ต้องการให้เปลี่ยน ซึ่งทุกคนก็รู้คำตอบล่วงหน้าอยู่แล้ว เพราะเป็นการตัดสินใจขั้นสุดท้ายของสโมสรฯ แล้วสุดท้ายปัญหามันจะไปจบกันที่ตรงไหน

ถ้าเรามาช่วยกันสมัครสมาชิกสโมสร (บัตร ATM) ซึ่งในปัจจุปันยังสมัครไม่ถึง 100 ใบ สโมสรก็จะมีรายได้เพิ่มเติมถ้ามีเงินเยอะก็อาจจะจ้าง สมฃาย ทรัพย์เพิ่มได้

อย่าเอาตั๋วปีไปเวียนเทียนเข้า

หาทางเข้าฟรีด้วยวิธีต่างๆ

สมัครรับข่าวสาร SMS

อุดหนุนสินค้าของสโมสร

หยุดด่า หยุดเขวี้ยง (เพื่อที่สโมสรจะไม่ต้องเสียค่าปรับ)

ช่วย กบ มันเชียร์ให้เสียงดังๆ

คนมาเชียร์เราเยอะก็เพราะกองเชียร์ที่เชียร์กันอย่างสุดยอด

ถ้าเราทำหน้าที่ต่างๆที่กล่าวมาอย่างเข้มแข็งเต็มร้อยแล้วละก็ท่านจะรู้สึกเหมือนคนกล่มที่ผมกล่าวถึง เค้าทุกคนรักสโมสรแต่รักแล้วต้องมีสติด้วยครับ

ผมขอรับผิดชอบคำพูดของผมทุกคำถ้าไม่ถูกใจใคร ผมยินดีที่จะเดินจากตรงนี้ไปได้เลยถ้าเราเหล่าแฟนบอลไม่ได้เดินไปในทิศทางเดียวกัน

เราเข้าใจคำว่า ครอบครัวมากแค่ไหน ผมเข้าใจว่าผมเข้าใจลึกซึ้งกับคำๆนี้มากครับ

ด้วยความเคารพ

พี่อี๊ด/raiders 

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:38:51 »
...เราไม่ใช่ทีมที่เจ๋งอะไรมาก..ทั้งฤดูกาลรูปเกมเราไม่ได้เจ๋งอะไรเลย จริงมั้ย (ถ้าคุณดูทุกนัดเหมือนผม)  เสมอมากก่าชนะ มาถึงตรงนี้ก้อบุญเเล้ว ...กับอีเเค่2นัดที่เสมอสำหรับโค้ชใหม่ที่เข้ามา ให้โอกาสและสนับสนุนกันได้มั้ยวะครับ

แล้วถ้าเกิดคนที่คุณอยากให้คุม(ไม่รู้นะใคร) ...คุมแล้วคิดว่าจะชนะเหรอ แล้วเกิดถ้าคุมแพ้ขึ้นมา2นัดที่ผ่านมาล่ัะ คุณจะมาวิจารณ์แบบนี้กับเค้ามั้ย? ผมเชื่อว่าคุณก็จะตะโกนเรียกชื่อเค้าและให้กำลังใจ หรือตั้งทู้ให้กำลังใจ ...เช่นเดียวกับโค้ชคนนี้ก็เหมือนกัน เข้าก็ต้องการเหมือนกัน
สรุปผมว่าคุณกะลังยึดติดกับตัวบุคคลมากว่าทีมสมุทรปราการเอฟซี ...เนี่ยเหรอที่บอกรักทีม ... รักในตัวบุคคลมากกว่านะคุณ

... มาถึงจุดนี้ นึกถึงทีมมั้งสิ่วะ อย่ามาวิจารณให้มันรู้สึกแย่ลงอีกเลย โค้ชใหม่เข้ามาเค้าก็คือคนของทีมสมุทรปราการเอฟซี เหมือนกัน ใครๆก็อยากชนะ ไม่มีใครอยากคุมทีมเพื่อให้โดนด่าหรอก ขอกำลังใจ ให้กันและกันน่อยสิ่ครับ

...ในเมื่อต้องมีการเปลี่ยนแปลงขึ้นมา ในฐานะเรากองเชียร์ก็ต้องยอมรับ และทำหน้าที่กองเชียร์ที่ควรจะเป็น สบายๆเข้าใจง่ายๆ อย่าให้มันเยอะเลย ถ้าเยอะมากก้อมั้ยต้องเชียร์ครับหรอกครับ...เปนห่วง

ย้ำนะครับอย่ายึดติดเลย ถ้ายึดติดก็ตามไปเชียร์กันข้างนอกเลยเนอะ ดีมั้ย
ในสนามอยากให้ช่วยสนับสนุนกัน และให้กำลังใจกัน ณ จุดนี้เถอะครับ ...ขอเถอะครับโว้ย

(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:43:32 »
...เราไม่ใช่ทีมที่เจ๋งอะไรมาก..ทั้งฤดูกาลรูปเกมเราไม่ได้เจ๋งอะไรเลย จริงมั้ย (ถ้าคุณดูทุกนัดเหมือนผม)  เสมอมากก่าชนะ มาถึงตรงนี้ก้อบุญเเล้ว ...กับอีเเค่2นัดที่เสมอสำหรับโค้ชใหม่ที่เข้ามา ให้โอกาสและสนับสนุนกันได้มั้ยวะครับ

แล้วถ้าเกิดคนที่คุณอยากให้คุม(ไม่รู้นะใคร) ...คุมแล้วคิดว่าจะชนะเหรอ แล้วเกิดถ้าคุมแพ้ขึ้นมา2นัดที่ผ่านมาล่ัะ คุณจะมาวิจารณ์แบบนี้กับเค้ามั้ย? ผมเชื่อว่าคุณก็จะตะโกนเรียกชื่อเค้าและให้กำลังใจ หรือตั้งทู้ให้กำลังใจ ...เช่นเดียวกับโค้ชคนนี้ก็เหมือนกัน เข้าก็ต้องการเหมือนกัน
สรุปผมว่าคุณกะลังยึดติดกับตัวบุคคลมากว่าทีมสมุทรปราการเอฟซี ...เนี่ยเหรอที่บอกรักทีม ... รักในตัวบุคคลมากกว่านะคุณ

... มาถึงจุดนี้ นึกถึงทีมมั้งสิ่วะ อย่ามาวิจารณให้มันรู้สึกแย่ลงอีกเลย โค้ชใหม่เข้ามาเค้าก็คือคนของทีมสมุทรปราการเอฟซี เหมือนกัน ใครๆก็อยากชนะ ไม่มีใครอยากคุมทีมเพื่อให้โดนด่าหรอก ขอกำลังใจ ให้กันและกันน่อยสิ่ครับ

...ในเมื่อต้องมีการเปลี่ยนแปลงขึ้นมา ในฐานะเรากองเชียร์ก็ต้องยอมรับ และทำหน้าที่กองเชียร์ที่ควรจะเป็น สบายๆเข้าใจง่ายๆ อย่าให้มันเยอะเลย ถ้าเยอะมากก้อมั้ยต้องเชียร์ครับหรอกครับ...เปนห่วง

ย้ำนะครับอย่ายึดติดเลย ถ้ายึดติดก็ตามไปเชียร์กันข้างนอกเลยเนอะ ดีมั้ย
ในสนามอยากให้ช่วยสนับสนุนกัน และให้กำลังใจกัน ณ จุดนี้เถอะครับ ...ขอเถอะครับโว้ย

ตามนั้นเจ๊ตุลย์สุดยอด
 :great:
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

• 387
  • 40
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 10, 23:45:19 »
ให้ป้อมเข้มแข็ง  ด้วยสามัคคี จากมิตรไมตรี ที่ให้