นัด32ทีมสุดท้าย บ๊ายบาย FA.cup

• 20 ตอบ
  • 8269 อ่าน
*

ออฟไลน์ bank samrong

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
นัด32ทีมสุดท้าย บ๊ายบาย FA.cup
« เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 09, 19:26:33 »
ผ่านพ้นไปแล้วสำหรับฟุตบอลFA CUP ประทับใจ ขอซับน้ำตา ปราการ คงได้แต่เศร้า เหงากันไป ถึงแม้ว่าทีมของเราจะไปไม่ถึงฝั่งฟัน แต่สักวันต้องทำได้ ขอขอบคุณ ท่านประธาน เฮดโค้ชยอดกุนซือ ทีมงาน นักเตะ ตากล้อง มือกลอง กองเชียร์ ผู้ทุ่มเท ทุกๆท่าน
ขอขอบคุณ พี่หนุ่ม และ พี่โก วัดด่าน ที่รายงานผล นาที ต่อ นาที และขอขอบคุณรูปภาพที่พวกพี่นำมาฝากด้วยนะคับ
เรายังมีฟุตบอล ดิวิชั่น2 นัดสำคัญ ที่ยังคงต้องลุ้นกันต่อไป ยังไงต้อง3แต้ม
คงต้องสู้กันต่อไป เพื่อเรียกศรัทธา ให้กลับคืนมา คงต้องสู้เพื่อศักดิ์ศรี เพื่อสมุทรปราการ เอฟ.ซี. กันต่อไปคับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ big น้ำกร่อย

• 364
  • 21
Re: นัด32ทีมสุดท้าย บ๊ายบาย FA.cup
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 09, 20:16:05 »
เล่นไม่ดี+ดวงไม่ดีด้วยคับ

เอดูยิงฟรีคิก ชนเสาชนคารเป็นว่าเล่น

แต่ไม่เป็นไรมาลุยดิวิชั่น2ให้เต็มที่แล้วกัน

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
Re: นัด32ทีมสุดท้าย บ๊ายบาย FA.cup
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 09, 20:16:19 »
ก้าวต่อไปครับ
อย่าลืมความสุขในการเล่นฟุตบอลของพวกท่าน
อย่าลืมความสุขในการวิ่งตามความฝัน
ขอบฟ้าที่ไหนก็ไม่สำคัญ
เท่าหัวใจของท่านได้อิ่มเอม
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 09, 21:12:17 »
"หนึ่งก้าวที่ยาวไกล อาจหวั่นไหวและล้มลง   แต่หนึ่งก้าวที่มั่นคง อาจจะสั้นแต่มั่นใจ"

มาลุย ดิ.2  กันต่อเถอะครับ  >:( >:( >:(

*

ออฟไลน์ menacekeng

• 147
  • 4
  • MenaCE_KeNg
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 09, 21:34:04 »
รักเธอ... เสมอ จะอย่างไรก็รัก...เธอ
เหมือนแต่ก่อนเป็นมาเสมอ
แม้ว่าเธอตกรอบไป...... ^^

------>"ยังเชียร์พวกคุณเสมอนะ"<------

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 09, 22:03:40 »
48ทีมซิคับ ยังไม่ได้เจอไทยลีคเลยเสียดาย
แต่ก็ดีแล้วทีมเรายังไม่แข็งแกร่งพอจะเอา2แชมป์ในเวลาเดียวกัน
ไว้ปีหน้าแล้วกันนะอิอิ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

NK

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 09, 22:09:01 »
แพ้วันนี้ เพื่อก้าวเดินต่อไปในวันหน้า

เบื่อ F.A. cup แล้ว เราไป D1 กันดีกว่า

>:( >:( >:(

*

ออฟไลน์ Tiger Sky นาย suatop

• 511
  • 8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 09, 23:13:17 »
เสียดายจิงๆคับ
แต่นัดนี้เราไม่มีดวงเลยจิงๆ
เสาหนึ่ง คานสี่
สกัดจากเส้นอีกสอง

แต่วันนี้เล่นดีทุกคนครับ

ฟอกฟันขาว (http://"http://www.paknamdental.com/") หน้ากากกันสารเคมี (http://"http://www.thaisafetyproduct.com/") การ์ดแต่งงาน (http://"http://www.blossomlove.com/")

*

ออฟไลน์ khet635

• 42
  • 2
  • จาก ท่าเรือ กลับสู่บ้าน สมุทรปราการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 09, 23:40:49 »
นึกว่าวันนี้คนจะน้อยก็เยอะเหมือนกันนะ :great:   เสียดายดูไม่จบเกมต้องไปทำธุระก่อนเลยไม่ได้ดูดวลจุดโทษเลย เอดูยิงชนคานหลายครั้งเลย วันนี้ไม่มีดวงจริงๆ  :-[

*

por_np

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 09, 02:47:15 »
สวัสดีครับ ชื่อปอครับ
ปกติผมเป็นกลุ่มเเฟนคลับเทโรอยู่
เเต่พอดีผมเรียนที่บางมด ได้ข่าวว่ามีบอลเอฟคัพ
เลยเข้าไปดู
อย่างที่เห็นผลการเเข่งขันเป็นยังไง ก็คงทราบๆกันเเล้วนะครับ
เเต่สิ่งที่ผมขอชื่นชมเลยคือ
พวกคุณเหล่ากองเชียร์สมุทรปราการครับ
พวกคุณเจ๋งมาก เต็มที่ครับ
ยังกับทีมในไทยพรีเมียร์ลีกเลย
ขอให้ฟันฝ่าอุปสรรคไปได้ด้วยดีครับ
ว่างๆวันไหนมาเตะทีบางมดอีกมีโอกาศก็จะไปดูครับ
วันนี้ผมถ่ายรูปมาด้วยเเล้วยังไงผมจะเอามาโพสให้ดูครับ
ผมเชื่อว่าทีมที่พวกคุณทุกคนร่วมเเรงใจกันเชียร์อยู่ก้าวผ่านตรงนี้ได้
อนาคตสมุทรปราการต้องเป็นทีมที่น่ากลัวเเน่ๆเลยครับ

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 09, 07:30:22 »
ผมว่าแพ้วันนี้ก็ดีอีกอย่างน่ะคร้าบ

ทีมเราจะได้มีเวลาพักผ่อนสำหรับเกมD2ได้เต็มตัวไง

แต่ก็เสียใจลึกๆอ่ะน่ะ

สู้ต่อไปคร้าบ ปราการ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 09, 08:06:51 »
ดูข่าวในหนังสือพิมพ์ คมชัดลึก ดูแล้วเรามีโอกาสน่าจะได้ประตูหลายครั้ง แต่พลาดไป ...

ไม่เป็นไรครับ เราทำได้ดีแล้ว

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 09, 08:18:31 »
ปกติผมเป็นกลุ่มเเฟนคลับเทโรอยู่
เเต่พอดีผมเรียนที่บางมด ได้ข่าวว่ามีบอลเอฟคัพ
เลยเข้าไปดู
อย่างที่เห็นผลการเเข่งขันเป็นยังไง ก็คงทราบๆกันเเล้วนะครับ
พวกคุณเหล่ากองเชียร์สมุทรปราการครับ
ขอให้ฟันฝ่าอุปสรรคไปได้ด้วยดีครับ
ว่างๆวันไหนมาเตะทีบางมดอีกมีโอกาศก็จะไปดูครับ
วันนี้ผมถ่ายรูปมาด้วยเเล้วยังไงผมจะเอามาโพสให้ดูครับ
ผมเชื่อว่าทีมที่พวกคุณทุกคนร่วมเเรงใจกันเชียร์อยู่ก้าวผ่านตรงนี้ได้
อนาคตสมุทรปราการต้องเป็นทีมที่น่ากลัวเเน่ๆเลยครับ

ยินดีต้อนรับครับ ;) มาร่วมเชียร์ด้วยกันบ่อยๆ นะครับ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 09, 09:45:33 »
เลยเข้าไปดู

ยินดีต้อนรับครับ ;) มาร่วมเชียร์ด้วยกันบ่อยๆ นะครับ

เสาร์นี้ครับ พบสิงบุรี เวลา16.00 น. แล้วพบกันคร๊าบบบบบ >:( >:(
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 09, 13:09:32 »
เลยเข้าไปดู
น้องปอ เสื้อแดง แดงถือกล้องข้าง ๆ พี่แน่เลย แอบยิ้มเวลาเราเชียร์

แต่เอาเถอะครับ แพ้ เพื่อชนะ  ครับ ไว้ ขึ้น D 1 ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่ก็ได้ครับ FA

*

NK

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 09, 14:39:58 »
เลยเข้าไปดู
น้องปอ เสื้อแดง แดงถือกล้องข้าง ๆ พี่แน่เลย แอบยิ้มเวลาเราเชียร์

แต่เอาเถอะครับ แพ้ เพื่อชนะ  ครับ ไว้ ขึ้น D 1 ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่ก็ได้ครับ FA

ผมเดาว่าพ่อหนุ่มผมยาว ใส่เสื้อเทโรมาดู

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 09, 15:16:54 »
จับน้องปอร์ มาเชียร์สมุทรปราการ ด้วยกันแบบพี่นัทเลย
ถึงตาโก อยากให้เขียนข่าวมะวาน พาดหัวด้วย คำว่า เสาร์ห้า!!!!
ได้ป่าว ท่าน

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 09, 18:17:27 »
เมื่อวานนี้ทีม ไทยซัมมิท ก็โดนทีมเพื่อนตำรวจ ยิงรัวซะ 3 เม็ด กระเด็นตกรอบไปเหมือนกัน
สรุปว่าจังหวัดเรา ตกรอบ FA CUP กันหมด...ภาพทีมเราออก TV. ช่อง9ด้วย 19.45 น.
ถ่ายภาพกองเชียร์+ภาพเอดูยิงด้วย อย่างน้อยทีมเราก็โด่งดังมากขึ้นไปอีกระดับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

por_np

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 09, 01:55:07 »
ใช่เเล้วครับเสื้อเทโรนั่นเเหละ
พอดีสัปดาห์หน้าสอบครับ คงไปนั่งอ่านหนังสือที่หมาวิทยาลัย
ไม่เเน่ว่าจะได้ไปรึป่าว

ถ้าไม่มีติวอะไร อ่านหนังสือเสร็จเเล้วอาจเเวะไปดูครับ

*

NK

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 09, 02:22:04 »
เมื่อวานนี้ทีม ไทยซัมมิท ก็โดนทีมเพื่อนตำรวจ ยิงรัวซะ 3 เม็ด กระเด็นตกรอบไปเหมือนกัน
สรุปว่าจังหวัดเรา ตกรอบ FA CUP กันหมด...ภาพทีมเราออก TV. ช่อง9ด้วย 19.45 น.
ถ่ายภาพกองเชียร์+ภาพเอดูยิงด้วย อย่างน้อยทีมเราก็โด่งดังมากขึ้นไปอีกระดับ

ส่วนสมาคมกีฬากรุงเก่า เสื้อสีส้ม พบสโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ ประตูแรกของคู่นี้เกิดขึ้นในครึ่งหลัง โดยสมาคมกีฬากรุงเก่าขึ้นนำก่อน จาก เชาวลิต  นิลกรณ์ ในนาทีที่ 57 แต่ช่วงท้ายเกมนาทีที่ 81 สมุทรปราการตีเสมอได้ จาก ยิมฟี อาดู ทำให้จบ 90 นาทีเสมอกัน 1 ประตูต่อ 1 และหลังต่อเวลาพิเศษแล้วยังเสมอกันอยู่ทำให้ต้องดวลจุดโทษตัดสิน ซึ่งนักเตะกรุงเก่า ยิงได้แม่นกว่า ชนะไปด้วยสกอร์รวม 4 ประตูต่อ 2 ผ่านเข้ารอบ 3 ซึ่งจะมีทีมจากศึกไทยพรีเมียร์ลีกเข้าร่วมแข่งขันด้วย.-สำนักข่าวไทย

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 09, 08:12:39 »
ผมได้คุยกับปอแล้วครับพ่อหนุ่มคนนี้อยากให้มาเป็นแฟนบอลทีมเราครับใช้ได้เลย