ป๋าแหยมถีีงแฟนคลับ

• 78 ตอบ
  • 11984 อ่าน
*

ออฟไลน์ payam

• แฟนบอลปราการ
  • 1
  • 2
ป๋าแหยมถีีงแฟนคลับ
« เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 21:23:05 »
ป๋าขอให้แฟนคลับทุกคนอย่าแตกความสามัคคีกันจงช่วยกันทำให้สมุทมรปราการเอฟซีก้าวขึ้นสู่ดิวิชั่น 1 ให้ได้ขอให้เชื่อใจในทีมงานใหม่ให้โอกาสยังเหลืออีกต้องหลายนัดอย่าเพิ่งท้อป๋ายังมั่นใจว่าต้องขี้น ดิวิชั่น 1 แน่นอน สโมสรฟุตบอลสมุทรปราการทีมนี้เกิดขึ้นมาจากความรัก ความสามัคคี โดยมีประธานสโมสรคนรุ่นใหม่ที่เข้ามาทุ่มเทสละเวลาทั้งจากธุรกิจ ความเป็นส่วนตัวทั้งหมดมาทุ่มให้กับทีมฟุตบอลทีมนี้จนก้าวขึ้นมาเป็นที่รู้จักและมีชื่อเสียงและยังได้ผู้ใหญ่ใจดีในจังหวัดสมุทรปราการเข้ามาสนับสนุนและเป็นกำลังใจให้กับทีม

ป๋าขอร้องอย่าให้ป๋าแค่คนเดียวมาทำให้พวกเราแตกความสามัคคี
ป๋ารักประธานสโมสรเหมือนน้องชายคนหนึ่งซึ่งในครอบครัวป๋าไม่มีน้องผู้ช่ายพวกเราต้องรักเขาให้มากๆ
น้องชายผมคนนี้ทุ่มเทกับทีมนี้รักทีมนี้เหมือนพวกเราทุกคนอย่าทำให้น้องชายผมเครียดนะ
ป๋ารักผู้ใหญ่ในสมุทรปราการที่เข้ามาสนับสนุนฟุตบอลทีมนี้
ป๋ารักนักฟุตบอลทุกคนที่ทุ่มเททุกอย่างให้กับทีมสมุทรปราการ
ป๋ารักผู้เล่นหมายเลข 12 (แฟนคลับ)ที่ไม่เคยทิ้งทีมนี้สู้กับทีมนี้มาตลอดไม่ว่าจะประสบความทสำเร็จหรือ
ไม่พวกคุณสุดยอดจริงๆพวกคุณคือกำลังใจของป๋า คำว่า"สู้ต่อไป"อยู่ในใจป๋าเสมอ
อย่าแตกความสามัคคีกันเราต้องช่วยกันผลักดันใฝห้ทีมสมุทรปราการเอฟซีที่ทุกคนรักก้าวต่อไปข้างหน้าสู่
ความสำเร็จที่ทุกคนหวังให้ได้
ป๋ายังไม่ได้ไปไหนยังอยู่ในสมุทรปราการ แอบเชียร์แอบให้กำลังใจกับทีมที่ป๋ารักที่สุดในชีวิตป๋ายังคิดถึงทุกคนที่รักในทีมนี้แต่ด้วยเหตุผลส่วนตัวเลยไม่ได้เข้าไปช่วยทีม จงศรัทธาทีมนี้ตลอดไปรักกันให้มากๆ สักวัน
ป๋าจะกลับมา รักทุกคนจากใจไม่มีวันลืม

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• ครอบครัวปราการ
  • 4,908
  • 31
  • tukpaknum
Re: ป๋าแหยมถีีงแฟนคลับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 21:26:18 »
 ;)พวกเราก็รักป๋า รักปราการ เราจะเดินไปสู่ดีวิชั่น1 ด้วยกันครับ >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 21:31:36 »
ตามพี่ตั๊กไปครับ  ;) ;)
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 21:33:44 »
พวกเรารักป๋า...เราก็จะเชียร์ปราการ..คิดไว้สักวันป๋าต้องกับมานะครับ... :-[ :-[ :-[
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 21:33:52 »
ศรัทธาในตัวป๋า เสมอๆ และศรัทธาในทีมเสมอ 

เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 21:36:16 »
อยากเจอป๋า จัง

*

ออฟไลน์ vespamania

• 33
  • 2
  • ทำไรก็เพื่อลูก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 21:42:05 »
ป๋าไม่ไปไหนป๋ามาคุมทีมสิ ผมไม่อยากเห็นโค้ชคนใหม่ทำทีม
นัดหน้าจะไปดูที่ระยองผมจะรอดู 4-4-2 ของโค้ชคนใหม่ ก็เพราะรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ตุลาคม, 10, 21:49:21 โดย บ.โบ้ Indy ชีบีดูวับ »

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 21:45:34 »
เคารพป๋าเสมอครับ

เเละผมเต็มใจสนับสนุนโค้ชจักรีให้พาทีมไป ด.1 ในฐานนะกัปตันเรือครับ

เรือจะคว่ำผมก็ยินดีอยู่บนเรือลำนี้ครับ

ขอบคุณป๋าสำหรับทุกสิ่ง วันนึังถ้าโชคชะตาพาป๋ากลับมา ผมก็ดีใจครับ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 21:48:35 »
สวัสดีครับป๋าแหยม

ถ้ามีโอกาส อยากให้ป๋าเข้ามาเชียร์ทีม ด้วยกันนะครับ

ปล. ป๋าสมัคร ID ใหม่หรอครับ  เหมือนก่อนยังใช้ Yeam29 หรืออะไรสักอย่างอยุ่เลย
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 21:56:30 »
รักและศรัทธาป๋าแหยม เสมอครับ

สู้ต่อไป สู้ต่อไป สู้ต่อไป ... สมุทรปราการ เอฟซี   [(abe)]

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 21:58:50 »

เเละผมเต็มใจสนับสนุนโค้ชจักรีให้พาทีมไป ด.1 ในฐานนะกัปตันเรือครับ

เรือจะคว่ำผมก็ยินดีอยู่บนเรือลำนี้ครับ

ขอบคุณป๋าสำหรับทุกสิ่ง วันนึังถ้าโชคชะตาพาป๋ากลับมา ผมก็ดีใจครับ

ตามท่าน อตก ครับ :great:
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 21:59:03 »
ตามนั้นคะ

คิดถึงเสมอ
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ vespamania

• 33
  • 2
  • ทำไรก็เพื่อลูก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 22:02:47 »
พี่ไม่ต้องการทำให้ทุกคนมีความรู้สึกที่ไม่ดี แต่ในความคิดของพี่ๆอยู่ดูไม่เคยระบายไม่เคยแสดงความรู้สึกทีมจะเป็นอย่างไง พี่รับได้มาตลอด พี่รักป๋าแล้วทำไมคนที่อยู่ครุกคลี่กับป๋าทุกวันจะไม่คิด เชียงรายมันไปไหนแล้ว แล้วเราจะอยู่ตรงนี้หรือ ไม่อยากให้แตกแยกแต่สิ่งที่คิดอยากให้ไปข้างหน้าไม่อยากให้ลงคลองอย่าว่าพี่ เลยพี่อยากให้สโมสรมาพูดเลยว่าสาเหตุที่แท้จิงเป็นอย่างไร อย่ามาแหกตาเด็ก 3 ขวบ อยากให้พี่อาร์ทออกมาพูดในความจิง อย่าเอาศรัทธาของคนที่มีแก่สโมสรมาทำอย่างนี้เลย ไม่อยากแตกแยกแต่อยากระบาย

*

ออฟไลน์ 10 กระป๋อง

• 516
  • 14
  • believe
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 22:04:13 »
รักทุกคนทีทำเพื่อสมุทรปราการ เอฟซี ครับ
สมุทรปราการ เอฟวี มีอะไรดีดี มากกว่าฟุตบอล ;)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 22:10:15 »
ผมเคารพป๋า ชื่นชมป๋า
แต่
ถ้าวันนี้ป๋าตัดสินใจไม่มาคุมทีม ผมก็เคารพในการตัดสินใจ
จักรีคนนี้เข้ามาผมเชื่อว่าสโมสรคงไม่ได้เอาเด็กที่ไหนมาหัดทำ
ดีกรีก็มีอยู่
ใครเป็นแม่ทัพ อย่าได้สน เวลาอยู่ในสนามรบ
ขอเพียงจุดมุ่งหมายเดียวกันในชัยชนะ
เราก็พร้อมจะก้าวเดินไปพร้อมกัน

ปล.ถ้าป๋าว่างก็มาช่วยกันเชียร์นะป๋า
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 22:11:01 »
เอาของทุกท่านมารวมล่ะกัน
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 22:14:26 »
แต่
ถ้าวันนี้ป๋าตัดสินใจไม่มาคุมทีม ผมก็เคารพในการตัดสินใจ
จักรีคนนี้เข้ามาผมเชื่อว่าสโมสรคงไม่ได้เอาเด็กที่ไหนมาหัดทำ
ใครเป็นแม่ทัพ อย่าได้สน เวลาอยู่ในสนามรบ
ขอเพียงจุดมุ่งหมายเดียวกันในชัยชนะ
เราก็พร้อมจะก้าวเดินไปพร้อมกัน

ปล.ถ้าป๋าว่างก็มาช่วยกันเชียร์นะป๋า

เห็นด้วยกับพี่เทพคับ  ถ้าป๋าว่างก็มาช่วยกันเชียร์นะป๋า
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 22:16:22 »
 ;) อย่าคิดมากเลยครับ โลกเรายังเปลี่ยนแปลงได้ทุกวัน แล้วจะนับภาษาอะไรกับทีมสมุทรปราการ เอฟซี ซึ่งนับวันจะเติบโตมากขึ้นไปด้วย จงอย่าหมดศัทธาในทีมสมุทรปราการ เอฟซี ทีมนี้ เพราะสโมสรไม่ได้ประสบความสำเร็จ ด้วยคนใดคนนึงหรอกครับ พวกเราต่างหากที่ต้องช่วยกันประคับประคองเรือรำนี้ให้แล่นต่อไปด้วยความมั่นคงเถอะครับ  8)

ปล. รักและเคารพป๋าแหย๋มเสมอครับ
(http://www.bcoms.net)
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 22:22:17 »
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 22:23:02 »
;) อย่าคิดมากเลยครับ โลกเรายังเปลี่ยนแปลงได้ทุกวัน แล้วจะนับภาษาอะไรกับทีมสมุทรปราการ เอฟซี ซึ่งนับวันจะเติบโตมากขึ้นไปด้วย จงอย่าหมดศัทธาในทีมสมุทรปราการ เอฟซี ทีมนี้ เพราะสโมสรไม่ได้ประสบความสำเร็จ ด้วยคนใดคนนึงหรอกครับ พวกเราต่างหากที่ต้องช่วยกันประคับประคองเรือรำนี้ให้แล่นต่อไปด้วยความมั่นคงเถอะครับ  8)

ปล. รักและเคารพป๋าแหย๋มเสมอครับ

ตามนั้นครับ :great:
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 22:31:37 »
กลับมาไวๆ นะเอออ

คิดฮอดด   ;) ;)

ว่างๆก็มา ที่สนามมั้งฮะ 

*

ออฟไลน์ seyiseya

• 137
  • 6
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 22:31:49 »
ไม่รู้เหตุผลอะไรก็แล้วแต่ ที่ทำให้ป๋าแหยมไม่ได้คุมทีมข้างสนาม แต่ส่วนหนึ่งที่ปราการมีวันนี้ได้ก็เพราะใครล่ะ ถ้าไม่ใช่ ."วันชัย แหยมสลำ"  ขอบคุณทุกอย่างที่ทุ่มเทมาครับ

*

ออฟไลน์ JackLeK

• 35
  • 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 22:32:23 »
รักและเคารพป๋าเสมอคับ

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 22:55:56 »
สู้ต่อไปสมุทรปราการ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

• 3,105
  • 121

*

ออฟไลน์ lilcandiiz

• 126
  • 2
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 22:59:23 »
กลับมาไวๆนะครับ ผมอยากเห้นป๋ากลับมาคุมทีมข้างสนามอีกครั้ง

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 23:15:00 »
"สู้ต่อไป"ครับป๋าแหยม
เช่นกันครับผมเคารพการตัดสินใจของทุกท่านนะครับผม
แต่ยังไงซะทีมก็ต้องก้าวต่อไปเช่นกัน
เพราะฉะนั้นเราควรต้องสามัคคีกันไว้อย่างที่ป๋าบอก จริงมั๊ยค่ะป๋าขา...จุ้กกรู๊วววว์
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 23:20:50 »
 :'( :'( :'( [(cry)] [(cry)] [(cry)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ Not_Chelsea

• 604
  • 10
  • ง่ายๆแต่เหงา
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 23:32:31 »
ผมยังรักและศรัทธา ในตัวสโมสร ครับ
ผมยังคิดถึงป๋าแหยมมากครับ และก็เชื่อในโค๊ชใหม่ว่าจะพาเรา ไป D.1 ด้วยกัน  >:(

http://www.youtube.com/watch?v=qiVmqWtQw1M

*

ออฟไลน์ ★สหายต้น เพื่อนเสือย้อย★

• 1,067
  • 10
  • พระเจ้ากำเนิดข้ามา "เสรี"
    • http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 23:38:45 »
เคารพในการตัดสินใจของสโมสรและป๋าแหยม ว่างๆมาดูปราการเตะบ้างนะคับ  [(cry)]
ถ้าฟุตบอลคือ "ยาเสพติด" ผมก้อติดยา "
ฝากผลงานข่าวสารฟุตบอลสไตล์สหายต้น ที่ http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/

*

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 10, 23:44:19 »
ป๋าไม่ไปไหนป๋ามาคุมทีมสิ ผมไม่อยากเห็นโค้ชคนใหม่ทำทีม
นัดหน้าจะไปดูที่ระยองผมจะรอดู 4-4-2 ของโค้ชคนใหม่ ก็เพราะรัก

สรุปอยากเห็นใครทำทีม

พี่ไม่ต้องการทำให้ทุกคนมีความรู้สึกที่ไม่ดี แต่ในความคิดของพี่ๆอยู่ดูไม่เคยระบายไม่เคยแสดงความรู้สึกทีมจะเป็นอย่างไง พี่รับได้มาตลอด พี่รักป๋าแล้วทำไมคนที่อยู่ครุกคลี่กับป๋าทุกวันจะไม่คิด เชียงรายมันไปไหนแล้ว แล้วเราจะอยู่ตรงนี้หรือ ไม่อยากให้แตกแยกแต่สิ่งที่คิดอยากให้ไปข้างหน้าไม่อยากให้ลงคลองอย่าว่าพี่ เลยพี่อยากให้สโมสรมาพูดเลยว่าสาเหตุที่แท้จิงเป็นอย่างไร อย่ามาแหกตาเด็ก 3 ขวบ อยากให้พี่อาร์ทออกมาพูดในความจิง อย่าเอาศรัทธาของคนที่มีแก่สโมสรมาทำอย่างนี้เลย ไม่อยากแตกแยกแต่อยากระบาย

หลายคนก้อพยายามอธิบายทุกอย่าง ไม่มีใครคิดแตกแยก คนที่อยู่ใกล้ชิดป๋าก้อคิด คิดว่ารักและเคารพการตัดสินใจ แสดงความเห็นเป็นสิทธิของแต่ละคน แต่ถ้ามันวนไปมาซ้ำซาก ไม่เข้าใจมากขนาดนี้ รบกวนไปคุยกับประธานเป็นการส่วนตัวดีมั้ย เค้าคงตอบให้ได้ดีที่สุด
เพราะเท่าที่ดูมาหลายกระทู้หลายครั้ง คนที่เข้าใจในทีมและพยายามให้กำลังใจ เค้าก้อจะมาโพสให้ความกระจ่างบ้างแล้ว แต่บางคนพยายามไม่รับรู้ไม่ฟัง อยากได้คำตอบที่ชัดเจนขนาดนั้น ว่าป๋าไปไหน ไปทำอะไรสมมุตินะคะ ถ้าป๋าเค้ามีเรื่องส่วนตัวอันจำเป็นต่างๆ ที่อยากขอพักผ่อน หรือ ปลดระวาง คุณจะไปอยากรู้ลึกขนาดนั้นมั้ย

ถ้ามอด เห็นว่าพี่โพสแรง ลบก้อไม่ว่ากันคะ
พี่เบื่อมากกกกกกกก

ไม่มีใครไม่รักป๋า แต่ทุกอย่างมันมีเหตุผลในตัวมัน

*

ออฟไลน์ ผบ.ปราการ

• Administrator
  • 387
  • 40
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 00:09:50 »
ขอบคุณครับป๋า

ผมดีใจที่สุดที่ได้เห็นกระทู้นี่ เพราะนี่อาจจะเป็น "ปาฎิหารย์" จากแรง "ศรัทธา" ก็ได้

เหมือนเดิมครับป๋า ทุกอย่างยังเหมือนเดิม สมุทรปราการเอฟซี ที่ป๋ารัก ที่ผมรัก ที่ทุกๆคนรัก

ยังเหมือนเดิม เป้าหมายยังเหมือนเดิม ทุกสิ่งทุกอย่างไม่ได้เปลี่ยนไปเลยจากวันแรกที่เราคุยกัน

ขอบคุณครับป๋าที่รักผมเหมือนน้องชาย ผมเองก็รักและหวังดีกับป๋าเหมือนคนในครอบครัวของผมคนนึง

มีหลายเรื่องราวเกิดขึ้นระหว่างเรา ไม่มีใครรู้ ไม่มีใครเข้าใจ นอกจากเราสองคน แค่เราสองคนจริงๆ

ผมไม่รู้ว่าป๋าคิดยังไง?    ผมไม่รู้ว่าป๋าทำอะไร?

ผมไม่รู้ว่าป๋าอยู่ที่ไหน?   ผมไม่รู้ว่าป๋าจะกลับมาเมื่อไหร่? 

ไม่มีใครรู้จักผมดีเท่าป๋า   ไม่มีใครรู้จักป๋าดีเท่าผม  ผมแค่อยากให้ป๋าเข้าใจและเปิดใจรับกับสิ่งใหม่ๆ

ผมรู้ว่ามันเหนื่อย ผมรู้ว่ามันลำบาก ผมรู้ว่ามันทรมาน แต่ป๋า!!  เราต้องก้าวต่อไปนะ...ป๋า

ผมเหนื่อยมากป๋า เหนื่อยจริงๆ  ผมรู้ป๋าเองก็เหนื่อย ป๋าเองก็ลำบาก

แต่ในเมื่อเรารู้ว่าเราจะแก้ตรงไหน แล้วทำไมเราไม่แก้หล่ะครับ ..ป๋า

ทุกครั้งที่ป๋า..บอกผมว่าทีมต้องการอะไร   ทุกอย่างป๋า

ทุกอย่างที่ผมสามารถทำให้ได้ ทุกอย่างที่ผมหาให้ได้ ผมจะทำให้ ผมจะหาให้

นอกจากมันเกินความสามารถของผม แต่ผมเองก็พยายามหาวิธีแก้ปัญหาตลอด

เพื่อที่จะก้าวไปข้างหน้าต่อ จนล้าสุด!  ผมเครียดมากป๋า ผมคิดว่าจะทำยังไงให้ทีมก้าวต่อไป

ทำยังไงให้ทีมประสบความสำเร็จ ผมมองทีมเรามาตลอด ผมหาคำตอบให้ทีมอยู่เสมอ

แต่พอผมหันไปกี่ทีก็มีแต่ป๋า มีแต่ป๋าคนเดียว ป๋าไม่ยอมแก้ปัญหาอย่างถูกวิธี

ป๋าทำทุกอย่าง ป๋าแก้ทุกอย่าง แต่ป๋าคนเดียวไม่สามารถแก้ได้ทุกเรื่องนะป๋า

ผมเหนื่อยอ่ะป๋า ผมหาเงินเหนื่อย ผมหาเงินไม่ทัน ผมอยากใช้ทุกเม็ดเงินอย่างมีค่าที่สุด

ผมไม่อยากให้ใครก็ไม่รู้ วิ่งไปในสนามเพื่อปฐมพยาบาลแล้วทำไม่เป็น ผมไม่อยากเห็นนักกีฬาผม

เลือดออกแล้วไม่มีใครห้ามเลือดได้เลย ผมไม่อยากตอบคำถามใครในเมื่อตัวผมยังไม่รู้คำตอบเลย

แต่ผมรู้ว่า..ผมจะทำยังไงให้มีคนดูแลนักกีฬาผมเมื่อเจ็บ ผมรู้ว่า  ผมจะทำยังไงเพื่อให้ทีมนี้อยู่ต่อได้

อย่างยั่งยืน ผมอยากให้ทีมนี้แข็งแกร่งอย่างแท้จริง ผมอยากมีป๋าอยู่กับทีมนี้นะ แล้วก็ใครอีกหลายๆคน

ผมไม่อยากขาดใครแม้แต่คนเดียว  ถ้าสักวันหนึ่งป๋าเข้าใจผม ผมจะดีใจมาก

ไม่มีใครทอดทิ้งป๋านะ  ทุกคนรักป๋า  ตอนนี้ก็อยู่ที่ตัวป๋าแล้วหล่ะ

ป๋า "สมุทรปราการเอฟซี"  ไม่ใช่ของผมนะ

มันเป็นของทุกคนที่ "รัก" และ "ศรัทธา"

"ขอบฟ้า"มันอยู่ไม่ไกล ถ้าเรา "ศรัทธา"

ผมขอให้ศรัทธาที่ผมและป๋ามีเหมือนกัน ทำให้

สมุทรปราการเอฟซี  ผ่านจุดนี้ไปให้ได้  เราจะต้องเข้มแข็งขึ้น

ถึงพี่น้องและทุกคนในครอบครัวปราการ

ผมไม่รู้ว่าทุกคนคิดอะไร คิดยังไง และจะคิดอะไรต่่อจากนี้

แต่มันจะไม่มีประโยชน์อะไรเลย ถ้าเราไม่จบเรื่องนี้ซะที  เราต้องก้าวเดินต่อ

ผมเชื่อว่าป๋าเข้าใจผม และป๋าไม่อยากให้ทีมนี้หยุดอยู่แค่นี้

ผมขอโทษในทุกๆเรื่อง  หากทำอะไรผิด  มันอาจจะไม่ถูกใจใครทั้งหมด

แต่ผมไม่เคยคิดทำร้ายทีมนี้เลย  ทีมที่ทุกคนรัก  แต่มันเป็นยิ่งกว่าชีวิตของผม

ตอนนี้  ผมอยากขอให้ทุกคนช่วยทำให้  "หัวใจปราการ"  กลับมาอีกสักครั้ง

ผมไม่อยากเห็นนักเตะสับสน  ไม่สบายใจ หรืออะไรทั้งนั้น  ผมไม่อยากเห็นเราไม่รักกัน

ผมทำอะไรมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว เพราะผมทำหมดทุกอย่างแล้ว ผมรู้แค่ว่า

สมุทรปราการเอฟซี  จะกลับมาอีกครั้งก็อยู่ที่พลังแห่ง "ศรัทธา" ของแฟนบอล

ผมทำได้แค่นี้จริงๆ   

ผบ.ปราการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม, 10, 03:47:14 โดย ผบ.สมุทรปราการเอฟซี »

*

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 00:12:44 »

ผมดีใจที่สุดที่ได้เห็นกระทู้นี่ เพราะนี่อาจจะเป็น "ปาฎิหารย์" จากแรง "ศรัทธา" ก็ได้

เหมือนเดิมครับป๋า ทุกอย่างยังเหมือนเดิม สมุทรปราการเอฟซี ที่ป๋ารัก ที่ผมรัก ที่ทุกๆคนรัก

ยังเหมือนเดิม เป้าหมายยังเหมือนเดิม ทุกสิ่งทุกอย่างไม่ได้เปลี่ยนไปเลยจากวันแรกที่เราคุยกัน

ขอบคุณครับป๋าที่รักผมเหมือนน้องชาย ผมเองก็รักและหวังดีกับป๋าเหมือนคนในครอบครัวของผมคนนึง

มีหลายเรื่องราวเกิดขึ้นระหว่างเรา ไม่มีใครรู้ ไม่มีใครเข้าใจ นอกจากเราสองคน แค่เราสองคนจริงๆ

ผมไม่รู้ว่าป๋าคิดยังไง?    ผมไม่รู้ว่าป๋าทำอะไร?

ผมไม่รู้ว่าป๋าอยู่ที่ไหน?   ผมไม่รู้ว่าป๋าจะกลับมาเมื่อไหร่? 

ไม่มีใครรู้จักผมดีเท่าป๋า   ไม่มีใครรู้จักป๋าดีเท่าผม  ผมแค่อยากให้ป๋าเข้าใจและเปิดใจรับกับสิ่งใหม่ๆ

ผมรู้ว่ามันเหนื่อย ผมรู้ว่ามันลำบาก ผมรู้ว่ามันทรมาน แต่ป๋า!!  เราต้องก้าวต่อไปนะ...ป๋า

ผมเหนื่อยมากป๋า เหนื่อยจริงๆ  ผมรู้ป๋าเองก็เหนื่อย ป๋าเองก็ลำบาก แต่ในเมื่อเรารู้ว่าเราจะแก้ตรงไหน

แล้วทำไมเราไม่แก้หล่ะครับ

ทุกครั้งที่ป๋าบอกผมว่าทีมต้องการอะไร ทุกอย่างป๋า ทุกอย่างที่ผมสามารถทำให้ได้ ทุกอย่างที่ผมหาให้ได้

ผมจะทำให้ ผมจะหาให้ นอกจากมันเกินความสามารถผม แต่ผมเองก็พยายามหาวิธีแก้ปัญหาเพื่อที่จะก้าว

ไปข้างหน้าต่อ จนล้าสุด!  ผมเครียดมากป๋า ผมคิดว่าจะทำยังไงให้ทีมก้าวต่อไป

ทำยังไงให้ทีมประสบความสำเร็จ ผมมองทีมเรามาตลอด ผมศึกษาทุกทีม จนผมหันไปกี่ทีก็มีแต่ป๋า

ป๋าทำทุกอย่าง ป๋าแก้ทุกอย่าง แต่ป๋าคนเดียวไม่สามารถแก้ได้ทุกเรื่องนะป๋า

ผมเหนื่อยอ่ะป๋า ผมหาเงินเหนื่อย ผมหาเงินไม่ทัน ผมอยากใช้ทุกเม็ดเงินอย่างมีค่าที่สุด

ผมไม่อยากให้ใครก็ไม่รู้ วิ่งไปในสนามเพื่อปฐมพยาบาลแล้วทำไม่เป็น ผมไม่อยากเห็นนักกีฬาผม

เลือดออกแล้วไม่มีใครห้ามเลือดได้เลย ผมไม่อยากตอบคำถามใครในเมื่อตัวผมยังไม่รู้คำตอบเลย

แต่ผมรู้ว่าผมจะทำยังไงให้มีคนดูแลนักกีฬาผมเมื่อเจ็บ ผมรู้ว่าผมจะทำยังไงเพื่อให้ทีมนี้อยู่ต่อได้

อย่างยั่งยืน ผมอยากให้ทีมนี้แข็งแกร่งอย่างแท้จริง ผมอยากมีป๋าอยู่กับทีมนี้นะ แล้วก็ใครอีกหลายๆคน

ผมไม่อยากขาดใครแม้แต่คนเดียว  ถ้าสักวันหนึ่งป๋าเข้าใจผม ผมจะดีใจมาก

ไม่มีใครทอดทิ้งป๋านะ  ทุกคนรักป๋า  ตอนนี้ก็อยู่ที่ตัวป๋าแล้วหล่ะ

ป๋า "สมุทรปราการเอฟซี"  ไม่ใช่ของผมนะ

มันเป็นของทุกคนที่ "รัก" และ "ศรัทธา"

"ขอบฟ้า"มันอยู่ไม่ไกล ถ้าเรา "ศรัทธา"

ผมขอให้ศรัทธาที่ผมและป๋ามีเหมือนกัน ทำให้

สมุทรปราการเอฟซี  ผ่านจุดนี้ไปให้ได้  เราจะต้องเข้มแข็งขึ้น

ถึงพี่น้องและทุกคนในครอบครัวปราการ

ผมไม่รู้ว่าทุกคนคิดอะไร คิดยังไง และจะคิดอะไรต่่อจากนี้

แต่มันจะไม่มีประโยชน์อะไรเลย ถ้าเราไม่จบเรื่องนี้ซะที  เราต้องก้าวเดินต่อ

ผมเชื่อว่าป๋าเข้าใจผม และป๋าไม่อยากให้ทีมนี้หยุดอยู่แค่นี้

ผมขอโทษในทุกๆเรื่อง  หากทำอะไรผิด  มันอาจจะไม่ถูกใจใครทั้งหมด

แต่ผมไม่เคยคิดทำร้ายทีมนี้เลย  ทีมที่ทุกคนรัก  แต่มันเป็นยิ่งกว่าชีวิตของผม

ตอนนี้  ผมอยากขอให้ทุกคนช่วยทำให้  "หัวใจปราการ"  กลับมาอีกสักครั้ง

ผมไม่อยากเห็นนักเตะสับสน  ไม่สบายใจ หรืออะไรทั้งนั้น  ผมไม่อยากเห็นเราไม่รักกัน

ผมทำอะไรมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว เพราะผมทำหมดทุกอย่างแล้ว ผมรู้แค่ว่า

สมุทรปราการเอฟซี  จะกลับมาอีกครั้งก็อยู่ที่พลังแห่ง "ศรัทธา" ของแฟนบอล

ผมทำได้แค่นี้จริงๆ   

ผบ.ปราการ

ศรัทธากับป๋าและพี่อาทเหมือนเดิม
ทีมต้องเดินหน้าต่อไป

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

• 3,105
  • 121
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 00:20:53 »
จบสวย ;)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 00:35:07 »
น้ำตาร่วง เลย  [(cry)] [(cry)] [(cry)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 00:53:47 »
อยากให้ทุกคนที่มีปัญหาหลังจบเกมกับบางกอกอ่านที่พี่อาทตอบนะครับ เเชมป์ฝากให้ทีมงานอ่านด้วยครับน้องชาย พี่อีกคนที่ถอดเสื้อทิ้งไม่รู้ว่าชื่ออะไรถ้าเป็นไปได้อยากให้ถึงเเกได้อ่านด้วยครับ

(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ Romio

• 40
  • 1
  • ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 01:03:44 »
สู้ต่อไป

*

ออฟไลน์ mojihead

• 918
  • 39
  • FORTRESSIAN ๒
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 01:09:27 »
 [(cry)] จะยังไงก็ตาม ก็ต้องสู้ต่อไปยยยย   มัวเเต่มาพะวักพะวง คงไม่ดีเเน่ๆ  [(cry)]

*

chaiplay

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 01:46:34 »
เดินต่อไป

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 01:54:10 »
 เราเป็นกองเชียร์ครับ

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 06:50:25 »
อยากให้ทุกคนกลุ่มกองเชียร์ Fortressians ทุกคนร่วมกันเป็นกำลังใจ และเชียร์ทีมที่เรารักกันสุดใจ
ถ้าเราคือกลุ่มกองเชียร์ Fortressians จงเชียร์เข้าไป เชียร์เข้าไป เพราะหน้าที่ของเรา คือเชียร์
จงเชื่อมั่นในการบริหารของสโมสร ทุกการตัดสินใจของสโมสร ผมเชื่อว่าสโมสรไม่ทำให้เราผิดหวัง
ระยะทางอีกยาวไกล แต่ผมมั่นใจ สมุทรปราการ FC ของเราจะทำผลงานได้กว่านี้อีกเป็นแน่
เป้าของพวกเรากลุ่มกองเชียร์ และสโมสร คือเป้าหมายเดียวกัน เราจงมาร่วมกัน เพื่อสโมสรที่รักของเรา

ผมไม่ว่่าจะเกิดอะไรขึ้น ผมจะยังอยู่และเคียงข้าง ทีมที่ได้ชื่อว่า

สโมสรฟุตบอล สมุทรปราการ FC  ตลอดไป

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 07:41:49 »
อ่านมาแล้ว  สงสัย  สมาชิกท่านนึงบอก  ว่าให้ประธานเรา  ออกมาพูดความจิง  เรื่องป๋า  แต่ที่เห็น

ประธานเราออกมาตอบคำถามสาธารณะมากที่สุดนับตั้งแต่ก่อร่างสร้างสโมสรมา   

ขณะนี้ประธานเรา เปิดทุกช่องทางให้สอบถาม  ถึงข้อข้องใจ  ในสนามบอลก็ยืนปักหลัก

ทั้งก่อนเริ่มเกมส์  และหลังเกมส์  ให้เราได้เข้าไปคุย  แต่เห็นแฟนบอลบางท่านไม่ใช้เหตุผล

ใช้อารมณ์ตะโกนด่าเข้ามา  ผมกล้าบอกได้เลยไม่มีใครทุ่มเทเพื่อสมุทรปราการเอฟซี เท่า

พีรพัฒน์  ถานิตย์แล้ว  สโมสรแห่งนี้เป็นนิติบุคคลนะครับ รูปแบบเอกชน ต้องยืนหยัด

ด้วยตนเองให้ได้  ดังนั้นคนที่แคร์แฟนบอลที่สุดคือ พีรพัฒน์นี้แหละครับ   ป๋าแหยม

ไม่คุมทีมนี้ก็ยังมีงานรอแกอีกมาก   แต่เจ้าของสโมสร ไม่มีทีมนี้ บรรลัยหละครับ

หมดเนื้อหมดตัว  หมดสิ้นทุกอย่าง  ใครหละครับจะมาช่วย  หน้าแมวตัวไหน  บอกทีเถอะ

บ้านเราทั้งรวยทั้งบารมีมากว่าพีรพัฒน์  มากมาย  มีใครมาจับงานนี้  สมุทรปราการ

ก็อาจมีทีมส่งเป็นไม้ประดับ  แต่ไม่มีคำว่า สโมสรอาชีพ  เราก็มัวแต่มองจังหวัดอื่นตาปริบๆ

เขาไปไกล  บอกให้นะครับ  อย่าอาไรเลย  ฝ่ายบริหารจังหวัดเราเองยังไม่เคยมีโปรเจค

ฟุตบอลอาชีพเลย พูดง่ายๆ จังหวัดไม่สนเลย จนพีรพัฒน์  มาจุดประกาย  แต่ป๋าแหยมนะทำทีม

ให้จังหวัดสมุทรปราการมานานแล้วครับ  ภาพลักษณ์บอลสมุทรปราการที่ป่าแหยมคุมที่ผ่านมา

ก่อนพีรพัฒน์เข้ามาดูแลเป็นไง  ไปหาถามคนรุ่นเก่าๆเถอะครับ ว่าเป็นไงไม่อยากเซด

บางท่านยังรู้จัก  นาย พีรพัฒน์  ถานิตย์  น้อยไปหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม, 10, 08:24:30 โดย ผบ.สมุทรปราการเอฟซี »

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 08:11:52 »
ผมก้รักป๋าแหยมเหมือนกันครับ 8)
เราจะก้าวต่อไปด้วยกันนะครับ >:(

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 08:19:34 »
ถึงป๋าแหยมด้วยครับ     ป๋าแหยมก็รู้จักผม     ผมตามเชียร์ป๋าแบบไม่สนหน้าอินหน้าพรหม

ยังจำได้ใช่ไหมครับ  ที่ผมติดไปกับรถบัสทีมงาน  นักเตะและสตาฟโค้ชดีใจมาก    เพราะ

ไม่เคยมีใครตามมาเชียร์นัดเยือนเลย  ทั้งๆที่ไปกันแค่3คน และไม่รู้จักห่าไรกันเลย

แต่สำหรับทีมงานนักเตะ  เหมือนมา3000  และก็อย่าว่าแต่นอกบ้านเลย ในบ้านยังเตะเองดูเอง

หลังจากนัดเยือนประวัติศาสตร์ที่นครนายกนั้น  ผมก็ไม่ได้แค่ตามเชียร์ ยังรวมตัวกับผู้มีอุดมการเดียวกัน

เพื่อตามเชียร์ป๋าจนมาถึงวันนี้

ที่กล่าวมาเพื่อย้ำว่าผมหนุนหลังป๋าอย่างที่สุดเสมอมาคนนึง  พูดให้อายตัวเองไปเลยว่า

ตกงานมาแล้ว2ที่เมื่อปีที่แล้วเพราะตามเชียร์ป๋าและนักเตะ  เกือบจะเลิกกับเมีย และ ทะเลาะ

กับแม่ยาย เพราะบ้าป่าแหยมและนักเตะแบบเข้าเส้น  ป๋าคนสมุทรปราการผมก็คนสมุทรปราการ

ตอนนี้ผมอยากจะขออย่างที่ไม่เคยขอ  ผมเข้าใจการทำงานภายในว่ามันมีความไม่ลงลอยกัน

มันก็เป็นสัจธรรมของการทำงานร่วมกัน  แต่บัดนี้และขณะนี้ แม้ป๋าแหยม ไม่ได้ยืนคุมทีมข้างสนาม

แต่ป๋าแหยมก็ยังคงคือบุคคลทรงคุณค่า  ที่จะช่วยเหลือให้สมุทรปราการ รอดจากวิกฤตขณะนี้ไปได้

ซึงวิธีการจะช่วยนั้นผมว่าป๋าแหยมเป็นคนที่รู้ดีที่สุด

ผู้ยิ่งใหญ่อย่างป๋าไม่จำเป็นต้องยืนสั่ง   แค่ยืนมองพวกเราก็พร้อมลุยแล้วครับ

สมุทรปราการจะให้ใครมาหมิ่นศักดิ์ศรี  ไม่ได้นะครับป๋าแหยม  เราต้งช่วยกัน

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 08:21:55 »
้ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีครับ

รักและเคารพทุกฝ่าย

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 08:24:00 »
เขาบอกไว้ว่ากุนซือคู่ช่วยกันคิดอ่ะดี   ถ้ามี "ป๋าแหยม" เป็นกุนซือกลับมาเพิ่มอีกล่ะ รับรองบันเทิงแน่

"สุดยอดประวัติศาสตร์ 3 กุนซือ"

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 08:34:34 »
 :) เข้าใจกันแล้วนะไปต่อกันได้แล้วลุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  >:( >:( >:( [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 08:36:18 »
ตามดำดุ๋ยไป
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 08:59:01 »

หลายคนก้อพยายามอธิบายทุกอย่าง ไม่มีใครคิดแตกแยก คนที่อยู่ใกล้ชิดป๋าก้อคิด คิดว่ารักและเคารพการตัดสินใจ แสดงความเห็นเป็นสิทธิของแต่ละคน แต่ถ้ามันวนไปมาซ้ำซาก ไม่เข้าใจมากขนาดนี้ รบกวนไปคุยกับประธานเป็นการส่วนตัวดีมั้ย เค้าคงตอบให้ได้ดีที่สุด
เพราะเท่าที่ดูมาหลายกระทู้หลายครั้ง คนที่เข้าใจในทีมและพยายามให้กำลังใจ เค้าก้อจะมาโพสให้ความกระจ่างบ้างแล้ว แต่บางคนพยายามไม่รับรู้ไม่ฟัง อยากได้คำตอบที่ชัดเจนขนาดนั้น ว่าป๋าไปไหน ไปทำอะไรสมมุตินะคะ ถ้าป๋าเค้ามีเรื่องส่วนตัวอันจำเป็นต่างๆ ที่อยากขอพักผ่อน หรือ ปลดระวาง คุณจะไปอยากรู้ลึกขนาดนั้นมั้ย

ถ้ามอด เห็นว่าพี่โพสแรง ลบก้อไม่ว่ากันคะ

ไม่มีใครไม่รักป๋า แต่ทุกอย่างมันมีเหตุผลในตัวมัน

กดถูกใจ ...  8) 8)

รักและยังรอคอยการกลับมาของ ป๋า เสมอ ไม่ว่าจะด้วยในฐานะอะไร ..  8)

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ marazola

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 09:16:18 »
ขอเป็นอีกหนึ่งเสียง ที่อยากเรียกร้องให้กองเชียร์ที่ผิดหวังกับอะไรก็ตาม "กลับมา" เป็นกำลังสำคัญของทีมนี้กันต่อไปนะครับ

ผมเป็นแค่คนวงนอก แต่เท่าที่ติดตามบอลไทยมา โดยเพาะในบอร์ดของแต่ละทีม
ผมกล้าบอกได้เลยว่า

"ไม่มีประธานสโมสรไหน ทุ่มเท และ เข้าถึง "แฟนบอล" มากเท่ากับทีมนี้อีกแล้ว"

พวกเราเรียกร้องอะไร พวกเราอยากได้อะไร
ผมเห็นทีมและประธาน ก็หามาให้ทุกอย่าง

อยากเห็นทีมเป็น "สโมสรฟุตบอลอาชีพ"
เราก็ก้าวมาถึงจุดนั้น การันตีจากรางวัล "สโมสรที่มีการจัดการแบบมืออาชีพมากที่สุด ในระดับภูมิภาค" ที่ประเมินโดย RGL

อยากมีช้อป ก็มีแถมได้มาตรฐานด้วย
อยากมี SMS ก็มี
อยากได้ "นิตยสาร รายเดือน" ก็มี
อยากมีกลุ่มกองเชียร์แบบอุลตร้าเพื่อข่มขวัญคู่แข่ง ก็มี
เว็บสโมสรอย่างเป็นทางการ (แถมสวยกว่าในไทยลีกหลายๆทีมอีก)
ฯลฯ

ของเหล่านี้
ทีมในดิวิชั่น 1 หรือ ทีมในไทยลีกบางทีม ยังไม่มีมาเอาใจแฟนบอลขนาดนี้เลยนะครับ

ถ้าจะมีสิ่งที่ "ทีม" นี้ให้เราไม่ได้ก็เห็นจะมีอยู่แค่ 3 เรื่องเท่านั้นแหละครับ

1. ซื้อกรรมการ
2. ซื้อผลการแข่งขัน และ
3. เทคโอเวอร์ทีมในไทยลีก มาเป็นของปราการ เพื่อขึ้นชั้นโดยอัตโนมัติ!!!

นอกนั้น ผมว่า "ทีม" ก็ให้แฟนบอลเยอะแล้วนะครับ

ถ้าจะไปดิวิชั่น 1 หรือ ไทยลีก
แค่ทีมในสนามอย่างเดียวไม่พอครับ

พวกเรา "ทุกคน" จะขาประจำ หรือ ขาจร
ต้องช่วยเชียร์ให้สุดเสียง เอาใจช่วยให้สุดตีน และสามัคคีเพื่อเป้าหมายเดียวกัน

สโมสรจะอยู่ได้และประสบความสำเร็จ ก็เพราะ "ศรัทธา" และ "สามัคคี" นะครับ
อย่าปล่อยให้สโมสรอื่น มาเห็นความแตกแยก และเอาเราไปล้อเลียนอีกเลยนะครับ

ปล. คิดถึงป๋าเหมือนกันครับ ไม่ว่าป๋าจะอยู่ที่ไหน ป๋าคือ "ฮีโร่ตลอดกาล" ของพวกเราครับ
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ induslibido

• 92
  • 6
  • ปราการ-พระประแดง
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 09:25:51 »
อยากให้ป๋ามานำเชียร์จัง....

...ไปไทยลีกกัน...

*

ออฟไลน์ kong_sakra

• 32
  • 5
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 09:46:03 »
ทุกวิกฤตย่อมมีโอกาสเสมอคับ.....ปัญหาทุกอย่างจะทำให้เราเข้มแข็งขึ้น.....เมื่อผ่านไปแล้วมันจะทำให้เรารักและเข้าใจกันมากขึ้น.....ผมไม่ได้อยู่ชมรมเชียร์เพราะบ้านไกลแต่หัวใจรักสโมสรนี้เชียร์ปราการทีมนี้จะขอยืนเชียร์สมุทรปราการ เอฟซี ตลอดไป ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนคับ ไปด้วยกันนะคับ

*

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 09:49:36 »
ขอเป็นอีกหนึ่งเสียง ที่อยากเรียกร้องให้กองเชียร์ที่ผิดหวังกับอะไรก็ตาม "กลับมา" เป็นกำลังสำคัญของทีมนี้กันต่อไปนะครับ

ผมเป็นแค่คนวงนอก แต่เท่าที่ติดตามบอลไทยมา โดยเพาะในบอร์ดของแต่ละทีม

"ไม่มีประธานสโมสรไหน ทุ่มเท และ เข้าถึง "แฟนบอล" มากเท่ากับทีมนี้อีกแล้ว"

พวกเราเรียกร้องอะไร พวกเราอยากได้อะไร
ผมเห็นทีมและประธาน ก็หามาให้ทุกอย่าง

อยากเห็นทีมเป็น "สโมสรฟุตบอลอาชีพ"
เราก็ก้าวมาถึงจุดนั้น การันตีจากรางวัล "สโมสรที่มีการจัดการแบบมืออาชีพมากที่สุด ในระดับภูมิภาค" ที่ประเมินโดย RGL

อยากมีช้อป ก็มีแถมได้มาตรฐานด้วย
อยากได้ "นิตยสาร รายเดือน" ก็มี
อยากมีกลุ่มกองเชียร์แบบอุลตร้าเพื่อข่มขวัญคู่แข่ง ก็มี
เว็บสโมสรอย่างเป็นทางการ (แถมสวยกว่าในไทยลีกหลายๆทีมอีก)
ฯลฯ

ของเหล่านี้
ทีมในดิวิชั่น 1 หรือ ทีมในไทยลีกบางทีม ยังไม่มีมาเอาใจแฟนบอลขนาดนี้เลยนะครับ

ถ้าจะมีสิ่งที่ "ทีม" นี้ให้เราไม่ได้ก็เห็นจะมีอยู่แค่ 3 เรื่องเท่านั้นแหละครับ

3. เทคโอเวอร์ทีมในไทยลีก มาเป็นของปราการ เพื่อขึ้นชั้นโดยอัตโนมัติ!!!

นอกนั้น ผมว่า "ทีม" ก็ให้แฟนบอลเยอะแล้วนะครับ

แค่ทีมในสนามอย่างเดียวไม่พอครับ

พวกเรา "ทุกคน" จะขาประจำ หรือ ขาจร
ต้องช่วยเชียร์ให้สุดเสียง เอาใจช่วยให้สุดตีน และสามัคคีเพื่อเป้าหมายเดียวกัน

สโมสรจะอยู่ได้และประสบความสำเร็จ ก็เพราะ "ศรัทธา" และ "สามัคคี" นะครับ
อย่าปล่อยให้สโมสรอื่น มาเห็นความแตกแยก และเอาเราไปล้อเลียนอีกเลยนะครับ

ปล. คิดถึงป๋าเหมือนกันครับ ไม่ว่าป๋าจะอยู่ที่ไหน ป๋าคือ "ฮีโร่ตลอดกาล" ของพวกเราครับ
+10 ถูกใจมากคะ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 10:03:58 »
ป๋า คือ ฮีโร่ ของผม ป๋าโคตรเท่ห์เลย

แล้วจะเป็น ฮีโร่ ของผมตลอดไป

อยากเจอป๋า จัง เสียดายป๋าไม่กินเหล้า 555+

เป็นกำลังใจให้ป๋าครับ  :smitten:

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 10:09:34 »

เข้าใจง่ายๆสักทีเถอะ...คุณไม่ได้ลงทุนเอง คุณไม่มีทางรู้หรอก
ทุกสิ่งอย่างล้วนแต่ต้องมีการเปลี่ยนแปลง ยอมรับเถอะ..แล้วสนับสนุนทีมต่อ อย่าทำตัวเป็นน้อยอมมืออีกเลย โตโตกันหมดแล้วนะ

ทำหน้าที่ของ"กองเชียร์"ให้ดีที่สุดเถอะครับ ร่วมกันสนับสนุนทุกสิ่งอย่างที่เป็นสมุทรปราการเอฟซี

ปล.ศรัทธาในป๋าเหมือนเคย
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 10:47:06 »

ฯลฯ

ของเหล่านี้

ฯลฯ

ของเหล่านี้

+10 ถูกใจมากคะ

โดนอะ ... จัด + เพิ่มเติม
  :great: :great:
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 2,041
  • 57
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 10:49:47 »
ถูกใจมาครับ คุณ marazola  บวกแต้มให้แล้วนะครับ

เปลี่ยนความไม่พอใจ มาเป็น กำลังใจทีมงานพาเราไปถึง ด1 ดีกว่า

ถ้าไม่ได้ไป ด1 ก็ไม่ต้องโทษใคร ก็ไม่ต้องหาแพะที่ไหน ก็พวกเราทุกคนเนี้ยแหละ ต้องรับผิดชอบร่วมกัน

*

ออฟไลน์ George FC only

• 325
  • 13
  • ชายไทย ใจปราการ
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 11:02:56 »

ถูกต้องที่สุดครับ

*

ออฟไลน์ Kob Prakarn

• 74
  • 4
  • ...สมุทรปราการ บ้านกรู...
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 11:21:58 »

ทำหน้าที่ของ"กองเชียร์" ให้ดีที่สุดเถอะครับ ร่วมกันสนับสนุนทุกสิ่งอย่างที่เป็นสมุทรปราการเอฟซี

เท่านี้ ผมก็มีความสุขกับการเชียร์แล้วครับ...คิดถึงและศรัทธาป๋า แต่ให้โอกาสโค๊ชคนใหม่ด้วยครับ..
เล่นบอลที่ศาลากลาง ตั้งแต่ยังเป็นดิน...
แม่น้ำเจ้าพระยา ยังไหลริน ออกปากอ่าว...

มาวันนี้...ได้เชียร์ทีมบ้านเรา...
แล้วใครเล่า...จะไม่เชียร์...

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 11:32:26 »
แต่

ตามนั้น ยังไงก็อยากให้ป๋ามานั่งเชียร์ด้วยกัน

*

ออฟไลน์ 30 October

• 444
  • 24
  • ไม่รัก แต่...คิดถึง
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 12:22:29 »
ผมว่าครั้งนี้ คุณอาร์ท ตอบได้ ตรงและโดน มากที่สุดครั้งนึงแล้วครับ
น่าจะเคลียร์กันแล้ว  :great:
ถือซะว่าเป็นการจบ Episode แรกของปราการ   >:D
และเราจะเริ่ม"การผจญภัยครั้งใหม่"ไปด้วยกัน  ;)

ส่วนป๋าแหยม บุคคลระดับ The Regend ใครจะลืมได้ลง  :icon_adore:
แต่รอเมื่อถึงวัน-เวลาที่เหมาะสม ป๋าคงกลับมา
ก็ขนาด Batman กับ Superman ยังเคย Returns มาแล้ว
แล้วทำไมจะมี...ป๋าแหยม Returns มั่งไม่ได้ ชิมิ  555   [(fan)]
หัวใจดวงนี้ เป็นสีฟ้า-ขาว

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 13:01:11 »
พี่โต้เข้าใจเสมอ 

*

ออฟไลน์ เจ้าหิมะ...โว้ยยย

• 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 13:06:29 »

ผบ.ปราการ

ขอบคุณคับ อันนี้แหละที่ ชัดเจนที่สุด

สู้ต่อไป
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล
http://www.brutalprakan.com

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 13:09:45 »
เป็นกำลังใจให้กันและกันครับ  สู้ต่อไป ปราการ

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 16:38:53 »
อยากให้ทุกคนที่มีปัญหาหลังจบเกมกับบางกอกอ่านที่พี่อาทตอบนะครับ เเชมป์ฝากให้ทีมงานอ่านด้วยครับน้องชาย พี่อีกคนที่ถอดเสื้อทิ้งไม่รู้ว่าชื่ออะไรถ้าเป็นไปได้อยากให้ถึงเเกได้อ่านด้วยครับ

รับทราบครับพี่ แจ็ค      >:( >:( >:(

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 18:45:08 »
อ่านมาแล้ว  สงสัย  สมาชิกท่านนึงบอก  ว่าให้ประธานเรา  ออกมาพูดความจิง  เรื่องป๋า  แต่ที่เห็น

ประธานเราออกมาตอบคำถามสาธารณะมากที่สุดนับตั้งแต่ก่อร่างสร้างสโมสรมา   

ขณะนี้ประธานเรา เปิดทุกช่องทางให้สอบถาม  ถึงข้อข้องใจ  ในสนามบอลก็ยืนปักหลัก

ทั้งก่อนเริ่มเกมส์  และหลังเกมส์  ให้เราได้เข้าไปคุย  แต่เห็นแฟนบอลบางท่านไม่ใช้เหตุผล

ใช้อารมณ์ตะโกนด่าเข้ามา  ผมกล้าบอกได้เลยไม่มีใครทุ่มเทเพื่อสมุทรปราการเอฟซี เท่า

พีรพัฒน์  ถานิตย์แล้ว  สโมสรแห่งนี้เป็นนิติบุคคลนะครับ รูปแบบเอกชน ต้องยืนหยัด

ด้วยตนเองให้ได้  ดังนั้นคนที่แคร์แฟนบอลที่สุดคือ พีรพัฒน์นี้แหละครับ   ป๋าแหยม

ไม่คุมทีมนี้ก็ยังมีงานรอแกอีกมาก   แต่เจ้าของสโมสร ไม่มีทีมนี้ บรรลัยหละครับ

หมดเนื้อหมดตัว  หมดสิ้นทุกอย่าง  ใครหละครับจะมาช่วย  หน้าแมวตัวไหน  บอกทีเถอะ

บ้านเราทั้งรวยทั้งบารมีมากว่าพีรพัฒน์  มากมาย  มีใครมาจับงานนี้  สมุทรปราการ

ก็อาจมีทีมส่งเป็นไม้ประดับ  แต่ไม่มีคำว่า สโมสรอาชีพ  เราก็มัวแต่มองจังหวัดอื่นตาปริบๆ

เขาไปไกล  บอกให้นะครับ  อย่าอาไรเลย  ฝ่ายบริหารจังหวัดเราเองยังไม่เคยมีโปรเจค

ฟุตบอลอาชีพเลย พูดง่ายๆ จังหวัดไม่สนเลย จนพีรพัฒน์  มาจุดประกาย  แต่ป๋าแหยมนะทำทีม

ให้จังหวัดสมุทรปราการมานานแล้วครับ  ภาพลักษณ์บอลสมุทรปราการที่ป่าแหยมคุมที่ผ่านมา

ก่อนพีรพัฒน์เข้ามาดูแลเป็นไง  ไปหาถามคนรุ่นเก่าๆเถอะครับ ว่าเป็นไงไม่อยากเซด

บางท่านยังรู้จัก  นาย พีรพัฒน์  ถานิตย์  น้อยไปหน่อยครับ

;) ;) ดีมากน้อง
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 19:09:03 »
อ่านกระทู้ตอบ ของพี่อาทแล้วซึ้ง อ่านแล้วกระจ่างใจ :-[

*

ออฟไลน์ Tamagod พระประแดง

• 726
  • 7
  • ไม่เคยไปเชียร์ ไม่เคยไปดู แต่ไม่เคยทิ้งสมุทรปราการ
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 19:42:08 »
คิดถีงป๋ามากเลย ป๋าคือสัญลักษณ์ของปราการ กลับมาเร็วๆนะป๋า รักป๋ารักปราการ
เชียร์ปราการ โดยไม่มีเงื่อนไข ไม่ได้ไปดู ไม่ใช่กรุไม่ัรักปราการ

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 20:27:57 »
คิดถีงป๋ามากเลย ป๋าคือสัญลักษณ์ของปราการ กลับมาเร็วๆนะป๋า รักป๋ารักปราการ

จะพิมซ้ำทำไมครับ ขออนุญาติ ลบ

*

ออฟไลน์ NuT~hAnAkA~*

• 147
  • 11
  • ~มิตรภาพที่ดีเกิดขึ้นได้เสมอ~
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 20:39:16 »
ผมว่าครั้งนี้ คุณอาร์ท ตอบได้ ตรงและโดน มากที่สุดครั้งนึงแล้วครับ
น่าจะเคลียร์กันแล้ว  :great:
ถือซะว่าเป็นการจบ Episode แรกของปราการ   >:D
และเราจะเริ่ม"การผจญภัยครั้งใหม่"ไปด้วยกัน  ;)

ส่วนป๋าแหยม บุคคลระดับ The Regend ใครจะลืมได้ลง  :icon_adore:
แต่รอเมื่อถึงวัน-เวลาที่เหมาะสม ป๋าคงกลับมา
ก็ขนาด Batman กับ Superman ยังเคย Returns มาแล้ว
แล้วทำไมจะมี...ป๋าแหยม Returns มั่งไม่ได้ ชิมิ  555   [(fan)]
ตามพี่ M ไปครับ  :great: :great:
ปล...ผมเชื่อว่าคำว่า"...ศรัทธา..."ยิ่งใหญ่กว่า-ปาฏิหาริย์-

*

ออฟไลน์ joe_jank

• 143
  • 4
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 22:24:09 »
ขอให้กำลังใจโคตรใหม่ละกัน ยังไงก็ขอ D1 ให้ได้ก่อนนะ แล้วก็ปีเดียวขึ้นเหมือน เชียงรายเลยนะ

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 10, 22:38:56 »
รักและเคารพป๋า เสมอครับ เมื่อป๋าพักหายเหนื่อยแล้ว ก็กลับมาดูแลพวกเราหน่อยนะครับ ;)

และศรัทธา ในใจปราการตลอดไปครับ :'(

พวกเราจะรัก สามัคคี และนำพาเป้าหมาย เหมือนดั่งที่ป๋าตั้งใจมาให้ได้

และฝากสิ่งนี้ไปยัง พี่น้องที่รักป๋า และปราการด้วยเน้อครับ

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 27 ตุลาคม, 10, 12:36:35 »
ผมจะรักเเละศรัทธาป๋าตลอดไป  ว่างว่างก็มาเชียร์ปราการมั่งนะ :-[ :-[
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 21:24:09 »
ผมรักป๋า

*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• Prakan Power
  • 434
  • 24
  • ~Classicman~
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 10, 10:39:04 »
สู้ๆๆนะครับป๋า    พวกเราทุกคนยังรอการกลับมาของป๋าอยู่นะครับ    >:( >:( >:( >:(

*

ออฟไลน์ MENG FHC

• 29
  • 5
  • ความสำเร็จของชีวิต ไม่ได้ขึ้นอยู่กับความมั่งมี
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 10, 12:05:39 »
สำหรับผม...เลิกพูด เลิกคิดถึงเรื่องนี้แล้วครับ....ครั้งเดียว...จบ...

ต่อจากนี้ไป....รวมใจเรา เหล่า"ป้อมปราการ" ร่วมถากถาง หนทางสู้ D1ครับ
รัก...ส่งใจเชียร์...แต่ไม่ตามใจ...
ต้องติ...เพื่อแก้ไข...สู่จุดหมาย...ปลายขอบฟ้า

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 10, 12:09:56 »
อ้างถึง
สำหรับผม...เลิกพูด เลิกคิดถึงเรื่องนี้แล้วครับ....ครั้งเดียว...จบ...

ต่อจากนี้ไป....รวมใจเรา เหล่า"ป้อมปราการ" ร่วมถากถาง หนทางสู้ D1ครับ

ถูก

*

ออฟไลน์ blbl

• 52
  • 2
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 10, 21:43:01 »
ไอ้แหยมตัวปลอมวะอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเชื่อดิ