จบเส้นทาง F.A. cup ที่รอบสอง สมุทรปราการ vs. สมาคมกีฬากรุงเก่า

• 24 ตอบ
  • 3892 อ่าน
*

NK

• บุคคลทั่วไป
ตกรอบไปเรียบร้อยโรงเรียน F.A. cup ไปแล้วสำหรับสมุทรปราการ หลังจากพ่ายจุดโทษทีมสมาคมกีฬากรุงเก่าไปอย่างน่าเสียดาย หลังจากเสมอกันในเวลา 120 นาที 1 ประตูต่อ 1

นัดนี้ต้องบอกว่าโชคไม่เข้าข้างทีมเราอย่างแท้จริง เมื่อทีมเรายิงชนเสา 1 ครั้ง ชนคาน 3 ครั้ง โดนเคลียร์จากเส้นอีก 2 ครั้ง แถมตอนยิงจุดโทษยังชนคานอีก อะไรจะแม่นกันขนาดนั้น

ส่วนรูปก็ดูยาว ๆ กันไปเลยครับ

*

NK

เริ่มเกม

*

NK

วันนี้ป๋าแหยมโดนแบน จิมม่าไม่ได้ลง ส่วนเจ้านินไม่ได้ส่งชื่อรายการนี้ครับ

*

NK

ส่วนสาวก Fortressians ก็ยังมากันหนาแน่น แม้จะเป็นวันทำงาน

*

NK

รูปเกมครึ่งแรก สมุทรปราการมีโอกาสมากกว่าแต่ทำไม่ได้ ส่วนกรุงเก่าก็ได้สวนกลับเป็นระยะ ๆ แต่ส่วนใหญ่เอกราชเก็บกินหมด

*

NK

ต่อไปครับ นัดนี้ถ่ายรูปเกมในสนามเยอะหน่อย

*

NK

เฉี่ยวไปก็เฉี่ยวมา ไม่เข้าซักที

*

NK

พักครึ่ง ทีมงานแก้เกม

*

NK

ครึ่งหลังผมแวบไปเข้าห้องน้ำ กลับมา อ้าว โดนนำไปซะแล้ว แถมด้วยลูกชนคานให้ได้ลุ้นอีก

*

NK

ยังบุกต่อไปเพื่อทวงประตูคืน จนได้ลูกตีเสมอจากเอดู

*

NK

จบ 120 นาที เสมอกัน 1 ต่อ 1

*

NK

และนี่คือช็อตต่อช็อตในการยิงจุดโทษ

กรุงเก่ายิงก่อน แต่หลุดกรอบออกไป ในขณะที่คนแรกของสมุทรปราการคือธงชัย ยิงเข้าไปไม่เหลือ

*

NK

คนที่ 2 ของกรุงเก่าก็ยังยิงไม่เข้า โดนเอกราชเซฟได้ แต่เดอะเป็ด กัปตันทีมคนเก่งของเราก็ยิงไปโดนเซฟเช่นกัน

*

NK

คนที่ 3 ของกรุงเก่ายิงเข้าไปได้ ส่วนคนที่ 3 ของสมุทรปราการ "เจ้ายอด" พัชรพล ยิงไปให้ประตูของทางกรุงเก่าเซฟได้ เท่ากันแล้ว

*

NK

คนที่ 4 ของกรุงเก่ายิงเข้า ส่วนคนที่ 4 ของเรา เอดู ยิงไปชนคาน

*

NK

คนสุดท้ายของกรุงเก่า ถ้าเข้าชนะเลย แล้วก็... เรียบร้อยครับ กรุงเก่าได้เข้ารอบต่อไป ยินดีด้วย

*

NK

ถึงจะตกรอบ แต่เราก็ทำดีที่สุดแล้ว ขาดแค่เพียงดวงเท่านั้น

ยังไงก็ตั้งสมาธิ เพื่อสู้กับสิงห์บุรีวันเสาร์นี้ ทวงตำแหน่งจ่าฝูงของเราคืนมาดีกว่าครับ

สมุทรปราการ สู้!! สู้!!

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• แฟนบอลปราการ
  • 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
แชมป์ลีคสำคัญที่สุดคับตอนนี้ ขุมกำลังเรายังมีไม่มากพอ
เพราะถ้าได้แชมป์เอฟเอคัพผมไม่มีตังนั่งเครื่องไปเชียร์AFCคัพอ่า
55555+
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
ขอบคุณครับพี่มิด

ก้าวต่อไป ไอ้ปราการ ;)
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
ปีหน้าว่าใหม่ขอเน้นๆที่ลีกก่อนดีกว่ายังไงนักเตะเราก็สู้สุดใจไม่เคยทำให้ผิดหวังแม้แต่น้อยครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
ขอบคุณครับมิตร

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
อนาคต มีไว้แก้ไขครับ มีแพ้ มีชนะ

สู้ต่อไป  >:(   >:(

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
โอว..ขอบคุณอย่างแรงครับพี่มิดมี่! :)
แอบเศร้านิสนึงครับ :-[
แต่!ไม่เป็นรัย หันมาเดินเครื่องเต็มที่เพื่อ D1 กันดีฟร่า.. >:( >:( >:(
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• ครอบครัวปราการ
  • 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
อนาคตอีกไม่นานเราจะได้แชมป์นี้ครับ
ขอบคุณพี่มิตร

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ขอบคุณครับ พี่มิด

ถ้วยนี้ขอฝากไว้ก่อนแล้วกัน..............ตอนนี้ขอมุ่งมั่นกับการก้าวไปสู่ D.1  >:( >:( >:( >:(
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...