โพลล์

ยังคงต้องการให้เชียร์ 2 สแตนอยู่หรือไม่

อยากให้เชียร์ 1 สแตน
10 (16.4%)
อยากให้เชียร์ 2 แสตน
51 (83.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 61

โหวต!! เรื่องสแตนเชียร์ครั้งสุดท้าย 2 สแตน อยากให้ต่อหรือไม่?

• 39 ตอบ
  • 6403 อ่าน
*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
ต่อจากกระทู้เดิม ที่ผลโหวต 2 สแตนชนะ

http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?topic=8131.0

ตามที่ผมได้ประกาศไว้ว่าอาทิตย์ที่แล้วจะเป็นการลอง 2 สแตน

หลังจบการแข่งขัน จะมาโหวตกันอีกทีว่า จะทำต่อหรือไม่?

การโหวตครั้งนี้จะเป็นการโหวตครั้งสุดท้าย หลังจากนี้จะเดินหน้าเต็มตัว

ผมอยากให้การโหวตครั้งนี้ มีการเสนอความเห็นเพิ่ม หรือ คอมเม้นท์เพิ่มเติมเพื่อปรับปรุงต่อไป

โหวตแล้วบอกเหตุผลด้วยนะครับ!!

-----------------------------------------------------------------------------

ผมเอง ในครั้งที่แล้วผมโหวต 1 สแตน แต่หลังจากได้ลอง 2 สแตนแล้ว

โดยส่วนตัวผมว่าโอเคเลยแหละครับ เพราะทุกอย่างเริ่มครั้งแรกหมด นับ 1 ใหม่หมด

แต่ออกมาได้ขนาดนี้ผมถือว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดีเลยทีเ้ดียว เมื่อวาน ในตอนแรกลองผิดลองถูก

ใจจริงจะพยายามร้องตามสแตนหลัก แต่...ถ้าแสตนหลักเงียบ แสตนขวาก็ร้องไม่ได้เลย

จนมีคนเดินมาบอกว่าร้องแยกได้เลย สแตนขวาจึงร้องแยก

ส่วนแนวทางในตอนแรกนี้ผมอยากให้ร้องแยกก่อน

การร้องแนวทางเดียวกันของ 2 สแตนจะเกิดขึ้นอีกครั้งเมื่อพร้อมครับ

พูดถึงมือกลองกันบ้าง เมื่อวานมือกลองสแตนขวา ถือว่าใหม่ซิงๆเลยทีเดียว ถึงแม้จะตีครั้งแรก

แต่ผมพูดได้เลยว่า อนาคตรุ่งเลย ตีแปบเดียวสามารถจับจังหวะการตีได้ ถือว่าสุดยอดจริงๆ

ถ้ามีมือกลองเสริมอีกคนคอยประคองจะแจ่มมากครับ  เพราะคนตีกลองครั้งแรก เหนื่อยคับ เจ็บมือด้วย

ผมกำลังมองว่าการเชียร์ 2 สแตนไม่น่าส่งผลอะไรต่อสแตนหลักเลย แถมเพิ่มพลังในการเชียร์อีกตะหาก

เพราะถ้าลองดูรูป แสตนหลัก จะเห็นว่าคนแน่นจนแทบไม่มีที่ยืนเหมือนเดิมอยู่แล้วครับ

และลองมาดูรูป สแตนเชียร์ใหม่ ที่คนก็เยอะเช่นเดียวกัน (ถ้ารวมกันคงเป็นปลากระป๋องแน่ๆ)

นั่นหมายความว่า การเชียร์ 2 สแตนไม่ได้ทำให้พลังการเชียร์ของสแตนหลักลดลงไป

เพราะทั้งจำนวนคนที่แน่นเหมือนเดิมของสแตนหลัก กลอง 3 ใบ คนนำเชียร์ ธง ยังอยู่เหมือนเดิม

ที่มาสแตนใหม่มี กลอง 1 ใบ กับผม 1 คน คนตีกลองใหม่ 1 คน และก็กองเชียร์เก่า-ใหม่ปนกัน

แต่สิ่งที่ผมคิดว่ามันเพิ่มขึ้นมาก็คือ เสียงเชียร์ของสแตนขวา คือคอยเพิ่มพลังให้กับสแตนหลัก

สิ่งที่ผมเห็นเมื่อวานจากการที่ผมมาสแตนขวา ผมเห็นการอยากมีส่วนร่วมในการเชียร์
เยอะมากจริงๆครับ ผมเองก็ไม่คิดว่าการตอบรับในการเชียร์มันจะมีเยอะขนาดนี้
ในใจตอนแรกผมคิดแค่ว่า อย่างน้อยมีคนช่วยผมร้องหน่อยก็ดี แต่ไปๆมาๆ กลับกลายเป็น
่ช่วยเชียร์กันเต็มที่หลายคนเลยจริงๆ  ผมมองว่า ถ้าเกิดมีการเพิ่มอุปกรณ์ เพิ่มอะไรสักนิด
สแตนนี้จะสามารถช่วยส่งพลังให้เต็มที่ได้มากจริงๆครับ

อันนี้ความเห็นของผมนะครับ  ผมก็อยากฟังความเห็นของทุกคนนะครับ ของทุกสแตนเลย
ว่าการเปลี่ยนแปลงเป็นยังไงบ้าง และ อยากให้ปรับปรุงตรงไหนบ้าง หรืออยากให้ทำอะไร
ขอให้เสนอมาเลยครับ ครั้งนี้จะเป็นการที่สรุปครั้งสุดท้าย และเดินหน้าต่อไปยาวๆแล้วครับ
เราจะทำให้กองเชียร์เรายิ่งใหญ่ให้ได้ นี่คือสิ่งที่ผมต้องการมากที่สุด
ไม่ว่าผลโหวตจะเป็นยังไง ผมจะทำให้ดีที่สุด
อย่าืลืมโหวต!!ด้วยนะครับ สรุปวันเสาร์ตอนเที่ยงเช่นเคยครับ

เราจะก้าวไปด้วยกันครับ!!

ขอบคุณครับ
Golf_Prakarn[/size]

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ดูจากภาพ ดูจากเสียงตอบรับ ... ผมโหวต 2 สแตน ให้ได้ไปต่อ

;) ;)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
ที่ผมเคยพูดไว้ ว่าหลังเกมส์จะวัดผลกันอีกรอบ ทุกอย่างขึ้นกับพวกคุณแล้วครับ

ครั้งนี้คือการวัดหลังจบเกมส์ครับ และ สรุปครั้งสุดท้ายครับ

หลังจากนั้นผมจะเดินหน้าต่อ ไม่ถอยแล้วนะครับ

:great: :great: :great: :great:

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
จะบอกว่ามาโหวต แล้วนะครับ ถ้าเรามีสนามใหม่ แล้วสามารถรวมกันได้หมด เราก็จะกลับมารวมกันอีกครั้ง

แต่ ณ ตอนนี้ ผมว่า นี่คือสิ่งที่ดีที่สุด 2สแตนด์ ครับ ;D

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
โหวตแล้วเด้อ

*

ออฟไลน์ 30 October

• 444
  • 24
  • ไม่รัก แต่...คิดถึง
2 Stand ยาวไปครับ  ;)

หลังจากเปิดซิงกันไปแล้ว
หลายคนก็รู้สึกดี หลายคนรู้สึกได้อารมณ์ไปอีกแบบ
และอีกหลายคนรู้สึกสยิวกิ้ว  [(love)](สาบานครับว่าพูดเรื่องเชียร์บอล  [(fan)])
ตอนจะเริ่มยากกว่านี้อีก เรายังผ่านมาได้
ถึงตอนนี้ก็ไม่มีอะไรต้องลังเลแล้วมั้ง ยาวไป ยาวไปค้าบ  >:D
หัวใจดวงนี้ เป็นสีฟ้า-ขาว

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
โหวตแล้วครับ

คล้ายๆ จขกท เมื่อวันอาทิตย์ช่วงครึ่งแรกผมก็อยู่ที่สแตนที่ 2 ก็คึกคักดีนะครับ กับครั้งแรกได้ขนาดนี้ถือว่าโอเค ถ้าเพิ่มกลองกับมือกลอง อีกสักชุด ผมว่ากระหึ่มเลยทีเดียว ช่วงแรกๆ อาจมีติดขัดบ้างแต่ก็ไปได้ด้วยดี

อีกอย่างที่เห็นคือแสตนหลักหลังม้านั่งสำรองทีมเรา มันแน่นมากแล้วจริงๆ :great:
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
ร้องคนละเพลงกันอะ  กลายเป็นว่า ฝั่งฮาร์ดคอร์ ต้องมาคอยจับจังหวะฝั่งโน้นแทน ก็เลยงงๆ
ตกลงใครนำกันแน่ เอาให้ชัวร์ เพราะเห็นนำเชียร์พี่กบ พี่แจ๊กต้องคอยหันไปมองฝั่งโน้นด้วยความเป็นห่วงเสมอ   อยากให้ปรับปรุงครับ  2ข้าง 2เพลง        ถ้าไม่พร้อมกัน ก็ผิดเป้าหมายของเราตั้งแต่แรก
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ ★โกวัดด่าน★

• 2,728
  • 65
  • ในสนามไม่มีภาพช้า แต่เต็มไปด้วยความทรงจำ!

สนามไม่พร้อม ขอยืนยันทำ1สแตนให้ดีกว่านี้
ต้องหายและจบ เอาเวลามาแก้ไขตัวเองดีกว่าน่ะ

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
สำหรับเรื่องสแตนด์เชียร์จะโหวตหรือไม่โหวตประเด็นไม่ได้อยู่ที่เสียงแพ้ชนะ
และไม่อยู่ที่ทำออกมาดีหรือไม่ดีแต่อยู่ที่ทำได้หรือเปล่า

ในที่นี้เราจะพูดถึงอุปกรณ์และบุคลากรว่าเราพร้อมหรือไม่ นัดที่ผ่านมาเราขาดเจ้ากบ ในช่วงแรกและอีกส่วนไปสแตนด์ที่2 ทำให้ช่วงแรกเละเทะไปหมด ถ้าเจ้ากบไม่มาทั้งเกมส์ สแคนด์2ก็ยังไม่พร้อม แล้วการเชียร์จะออกมาอย่างไร ต้องคิดถึงตรงนี้ด้วยนะ ถ้าพร้อมก็ลุยโลด

และขอให้การกระทำทุกอย่างเป็นในนามชมรมอย่ากระทำในนามบุคคล เพื่อเป็นเอกภาพและความเป็นปึกแผ่นและอีกอย่างชมรมซัพพอร์ตค่าใช่จ่ายที่เกิดขึ้นทุกอย่าง (ถ้ามี)

ฉะนั้นถ้าจะทำตรงนี้ต่อก็ต้องมาดูกันว่าขาดเหลืออะไรใครจะช่วยกันอย่างไรได้บ้าง

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

พี่อี๊ด/raiders

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

• 4,434
  • 63
ร้องคนละเพลงกันอะ  กลายเป็นว่า ฝั่งฮาร์ดคอร์ ต้องมาคอยจับจังหวะฝั่งโน้นแทน ก็เลยงงๆ
ตกลงใครนำกันแน่ เอาให้ชัวร์ เพราะเห็นนำเชียร์พี่กบ พี่แจ๊กต้องคอยหันไปมองฝั่งโน้นด้วยความเป็นห่วงเสมอ   อยากให้ปรับปรุงครับ  2ข้าง 2เพลง        ถ้าไม่พร้อมกัน ก็ผิดเป้าหมายของเราตั้งแต่แรก

ในครึ่งชั่วโมงแรก ตกลงกันว่าจะตามฝั่งฮาร์ดคอร์ครับ จะไม่ร้องเอง

แต่พอสแตนฮาร์ดคอร์เงียบ ฝั่งขวาก็เงียบไปด้วย จึงทำให้ยากนิดนึงครับ

พอหลังจากนั้นมีคนเดินมาบอกว่า ให้แยกกันร้องได้เลย พี่เลยเปลี่ยนเป็นร้องแยกต่างหาก

ส่วนพักครึ่งก็ไ้ด้คุยกับกบว่า ร้องแยกกันก่อน เพราะการร้องเพลงเดียวกันตอนนี้ยากอยู่ครับ

เดี๋ยวรอคุยกันอีกทีเรื่องเพิ่มอุปกรณ์ สื่อสารพวก วิทยุสื่อสาร กะว่ารอดูจบรอบมินิลีกก่อน

ว่าเรายังได้ใช้สนามเดิมอยู่หรือเปล่า ถ้าใช้สนามเดิม ถึงจะขออนุมัติซื้อ

เพราะว่า กลัวฤดูกาลหน้าเราได้สนามใหม่ เราก็คงไ่ม่ได้แยกกันแบบนี้ มันจะเสียอุปกรณ์ไปฟรีๆ

เจตนาก็คืออยากร้องให้เหมือนกันทั้ง 2 สแตนเลยครับ แต่ลองทำเมื่อวาน มันยากพอตัวเลย

ก็เลยแก้ไขโดยร้องแยกกันไปก่อนครับ ยังไงลองเสนอแนะวิธีัการดู จะได้นำไปปรับปรุงต่อไปครับ

*

chaiplay

• บุคคลทั่วไป
โหวตละ

ทุกอย่างมันต้องมีจุดเริ่มต้น ;)

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
2 สแตน ยาวๆ ไปครับ

*

ออฟไลน์ Joe_Bangkeaw

• 27
  • 1
  • แค่ขอบฟ้าเอง...ขำ ขำ
ผมว่าน่าจะเตรียมความพร้อมเอาไว้ 2 แสตนด์ ก่อน  แล้วค่อยดูปริมาณของกองเชียร์ แต่ละนัดครับ  อีกเรื่องนึงครับ  คือผมว่าซุ้มม้านั่งของทีมเยือน ขยับหน่อยได้มั้ยครับ ผมว่ามันเกะกะ แหะๆ

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
สแตน 2 ผมชอบตรง ตะโกนใส่ ซุ้ม ม้านั้ง ทีมเยือน  เนี่ยละะ

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
ต้องขอโทษทุกคนด้วยนัดที่เเล้วตอนที่นำเเทนกบ มีขาดหายบ้าง เพราะไม่สบายเลยนึกเพลงไม่ค่อยทัน
เเต่รู้สึกว่าเเสตนหลักเสียงจะเบาไปเยอะพอควร ขอไม่โหวตครับ งดออกเสียง
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ JOKE

• 312
  • 4
โหวต 2 สแตน

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
เห็นด้วยกับการนำเชียร์ 2 สแตนครับ เพราะด้วยจำนวนคนแล้วสแตนเดียวแน่นมาก ส่วนกลุ่มชมอย่างเดียวก็มีอีกหนึ่งสแตนอยู่แล้ว ถือว่าเราสามารถกดดันคู่แข่งได้เต็มพื้นที่สนาม

*

ออฟไลน์ mojihead

• 918
  • 39
  • FORTRESSIAN ๒
ยังไงก็ได้เเล้วเเต่  เลยไม่โหวต   เเต่วันก่อนผมเเหกปากสเเตนหลังทีมเยือนกับเพื่อน ซะใจดี  :(

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ marazola

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.

โหวตแล้วครับ และขอแนะนำเพิ่มไว้ในที่นี้เลยละกันนะครับ

ส่วนตัว ผมชอบให้มี 2 สแตนด์ เพราะว่าพลานุภาพในการเชียร์จะได้กระหึ่มมากกว่าเดิม
แต่ส่วนใหญ่ ต้องยอมรับว่า สแตนด์ฮาร์ดคอร์สาขา 2 นั้น ยังมีคนใหม่ๆ และขี้อายอยู่ไม่น้อย

ดังนั้นผมว่าทีมเชียร์แจกเนื้อเพลงให้ฝั่งสาขา 2 ก็น่าจะดีนะครับ

อีกเรื่อง เพื่อความพร้อมเพรียงเวลาจบเกม เราจะมีประเพณี "เรียกชื่อ" นักเตะ หรือผู้จัดการทีมใช่มั้ยครับ?
ผมอยากให้ทีมเชียร์ "ล็อค" ตำแหน่งการตะโกนเรียกไว้เลยเช่น

ประธานอาร์ท...ประธานอาร์ท...ประธานอาร์ท...
จักรี...จักรี...จักรี...
ป๋าแหยม...ป๋าแหยม...ป๋าแหยม...
ป๋าตุ้ย...ป๋าตุ้ย...ป๋าตุ้ย...
พี่บ่าว...พี่บ่าว...พี่บ่าว...
ฯลฯ

กำหนดไว้เลยว่าเรียกชื่อละ 3 ครั้ง หรือกี่ครั้งก็ได้ ตามแต่ที่ทีมเชียร์เห็นว่าเหมาะ
เพื่อความพร้อมเพรียง

ผมว่าถ้ามีแพทเทิร์นที่ตายตัว เดี๋ยวแฟนๆก็จะจำได้ และก็เป็นไปโดยอัตโนมัติในภายภาคหน้าเอง
ส่วนจะเพิ่มใครขึ้นมา ก็ให้รอฟังคนนำเชียร์เอา

เห็นควรด้วยหรือไม่อย่างไร ก็แล้วแต่พิจารณาครับ

ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

DAMDUY

อ้างถึง
จะบอกว่ามาโหวต แล้วนะครับ ถ้าเรามีสนามใหม่ แล้วสามารถรวมกันได้หมด เราก็จะกลับมารวมกันอีกครั้ง

แต่ ณ ตอนนี้ ผมว่า นี่คือสิ่งที่ดีที่สุด 2สแตนด์ ครับ

ผมโหวตด้วยใจให้ประโยคนี้ครับ

*

• 861
  • 47
ต่อไปคือการ ปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นครับ  ทราบข้อดีข้อเสียแล้วทำให้ดีกว่าเดิมได้แน่นอนครับ
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ Kob Prakarn

• 74
  • 4
  • ...สมุทรปราการ บ้านกรู...
ยืนยันคำเดิม 2 สแตนครับ นี่คือจุดเริ่มต้น ของกองเชียร์ระดับชาติ

เริ่มวันนี้ เพื่อยิ่งใหญ่ในวันข้างหน้า ทีมอื่นคงตามเรายากแล้วล่ะ
  >:(
เล่นบอลที่ศาลากลาง ตั้งแต่ยังเป็นดิน...
แม่น้ำเจ้าพระยา ยังไหลริน ออกปากอ่าว...

มาวันนี้...ได้เชียร์ทีมบ้านเรา...
แล้วใครเล่า...จะไม่เชียร์...

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
สนับสนุนแบบ 2 สแตนด์ต่อไปครับ และควรนำเชียร์และควบคุมการเชียร์ให้อยู่ภายใต้ภาพลักษณ์ของ สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ ตามที่"ลั่น"กันไว้ด้วยนะครับ เพื่อให้กองเชียร์ ทีมเยือนได้จดจำ ในรูปแบบดีๆของเรา...เฝื่อเค้าจะได้เอาไปเป็นแบบอย่างบ้าง [(mafia)]
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

ออฟไลน์ บอย

• 1,149
  • 12
ขอโทษที่จะขอเสนอแนะครับ

ผมไม่สนว่าทุกคนอยากจะเชียร์ 1 หรือ 2 สแตนด์ แต่ตอนนี้ผลสรุปออกมาแล้วคือ 2 สแตนด์
ด้วยเหตุผลส่วนตัวของผม คือ ถ้าเชียร์ 2 สแตนด์ ควรจัดแยกคนละฝั่งครับ (หมายถึงฝั่งทางเข้า และฝั่งริมคลอง ถ้าเป็นสนามกรมศุลนะ) ด้วยเหตุผล คือ

1.เห็นอยู่ว่าที่ผ่านมาวันอาทิตย์ เสียงเชียร์ไม่พร้อมกัน และยากที่จะทำให้พร้อมกันได้ (เพราะเสียงเชียร์เราดังมากครับ แยกโสตประสาทไม่ออกว่าจะฟังทางไหน) ร้องแล้วเสียงข่มกันเอง ไม่เกิดผลดีครับ
2.วันนี้ ผมได้เข้าไปคุยกับนักเตะมา นักเตะบอกว่า เวลาไปอยู่ฝั่งคลอง (กองเชียร์ทีมเยือนอยู่) โดนแซวแหลกลาญเลย เล่นไม่ออก อันนี้ผมก็ว่าน่าจะเป็นอีก 1 อย่างที่รูปเกมออกมาไม่ดี
3.ถ้ากองเชียร์ทีมเยือนมาอยู่หลังซุ้มม้านั่งสำรองของทีมเค้าเอง(ข้างเราฝั่งทางเข้า) เรายังสามารถใช้พลังเชียร์ของเรากลบเสียงเชียร์ของเค้าให้ดูไร้ความหมายได้
4.......จิงๆแล้วผมมีอีกหลายอย่างนะที่จะเอามาเป็นเหตุผล แต่เนื่องด้วยผมเมาผมจำไม่ได้แล้ว จึงไคร่ขอให้พี่น้องชาวปราการ รับเหตุผลน้อยๆอันนี้ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจทุกคนด้วยครับ ถ้าใครไม่เห็นด้วยกับผมเชิญชี้แจงได้เลยนะครับ..ผมยินดีรับฟังและถ้าเป็นเหตุผลที่ดีผมพร้อมจะปฏิบัติตาม

ปล.ผมเคยทำเล่นๆกะเพื่อนผม ไม่ขอบอกนะครับว่าชื่อคุณหลวง ตะโกนใส่กันเองเวลาบอลเราเชียร์มันส์ๆ
 บุกเข้าไป...บุกเข้าไป ...บุกเข้าไป...บุกเข้าไป (โดยไม่เว้นจังหว่ะกลอง) ตะโกนใส่กันเองแล้วแท๊กหน้าอกใส่กันด้วย รู้สึกว่ามันส์มากครับ เราลองมาตะโกนใส่กันคนละฝั่งดูมั้ย........แล้วคุณคิดว่า นักเตะจะรู้สึกยังไง

ด้วยความเคารพอย่างสูง

.....บอย.......

"ศรัทธาปราการอันยิ่งใหญ่  จะมาพร้อมกับใจรักปราการอันใหญ่ยิ่ง" by Spider MaN
(http://img179.imageshack.us/i/fortressianscopy.jpg/)

*

• 861
  • 47

ผมไม่สนว่าทุกคนอยากจะเชียร์ 1 หรือ 2 สแตนด์ แต่ตอนนี้ผลสรุปออกมาแล้วคือ 2 สแตนด์
ด้วยเหตุผลส่วนตัวของผม คือ ถ้าเชียร์ 2 สแตนด์ ควรจัดแยกคนละฝั่งครับ (หมายถึงฝั่งทางเข้า และฝั่งริมคลอง ถ้าเป็นสนามกรมศุลนะ) ด้วยเหตุผล คือ

1.เห็นอยู่ว่าที่ผ่านมาวันอาทิตย์ เสียงเชียร์ไม่พร้อมกัน และยากที่จะทำให้พร้อมกันได้ (เพราะเสียงเชียร์เราดังมากครับ แยกโสตประสาทไม่ออกว่าจะฟังทางไหน) ร้องแล้วเสียงข่มกันเอง ไม่เกิดผลดีครับ
2.วันนี้ ผมได้เข้าไปคุยกับนักเตะมา นักเตะบอกว่า เวลาไปอยู่ฝั่งคลอง (กองเชียร์ทีมเยือนอยู่) โดนแซวแหลกลาญเลย เล่นไม่ออก อันนี้ผมก็ว่าน่าจะเป็นอีก 1 อย่างที่รูปเกมออกมาไม่ดี
3.ถ้ากองเชียร์ทีมเยือนมาอยู่หลังซุ้มม้านั่งสำรองของทีมเค้าเอง(ข้างเราฝั่งทางเข้า) เรายังสามารถใช้พลังเชียร์ของเรากลบเสียงเชียร์ของเค้าให้ดูไร้ความหมายได้
4.......จิงๆแล้วผมมีอีกหลายอย่างนะที่จะเอามาเป็นเหตุผล แต่เนื่องด้วยผมเมาผมจำไม่ได้แล้ว จึงไคร่ขอให้พี่น้องชาวปราการ รับเหตุผลน้อยๆอันนี้ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจทุกคนด้วยครับ ถ้าใครไม่เห็นด้วยกับผมเชิญชี้แจงได้เลยนะครับ..ผมยินดีรับฟังและถ้าเป็นเหตุผลที่ดีผมพร้อมจะปฏิบัติตาม

ปล.ผมเคยทำเล่นๆกะเพื่อนผม ไม่ขอบอกนะครับว่าชื่อคุณหลวง ตะโกนใส่กันเองเวลาบอลเราเชียร์มันส์ๆ
 บุกเข้าไป...บุกเข้าไป ...บุกเข้าไป...บุกเข้าไป (โดยไม่เว้นจังหว่ะกลอง) ตะโกนใส่กันเองแล้วแท๊กหน้าอกใส่กันด้วย รู้สึกว่ามันส์มากครับ เราลองมาตะโกนใส่กันคนละฝั่งดูมั้ย........แล้วคุณคิดว่า นักเตะจะรู้สึกยังไง

"ศรัทธาปราการอันยิ่งใหญ่  จะมาพร้อมกับใจรักปราการอันใหญ่ยิ่ง" by Spider MaN

เพิ่งเห็นเมาและมีประโยชน์ [(cry)]

*

DAMDUY

อ้างถึง

ไอเดียนี้ผมเคยสนับสนุนไปแล้วครับ    ไอไฝคิดตรงกับผมครับ   ทำแผนนี้จะจบสมบูรณ์ ประโยชน์มาก

*

ออฟไลน์ KING_KOP

• 19
  • 0
พอดีผมนั่งฝั่งที่ Golf นำเชียร์ แต่เพื่อนที่มาด้วยอยากเชียร์ แต่ร้องเพลงไม่ได้ พอมีเนื้อเพลงแจกบ้างไหม แจกที่สนามครับ..  :-[

*

• 4,434
  • 63
พอดีผมนั่งฝั่งที่ Golf นำเชียร์ แต่เพื่อนที่มาด้วยอยากเชียร์ แต่ร้องเพลงไม่ได้ พอมีเนื้อเพลงแจกบ้างไหม แจกที่สนามครับ..  :-[

กำลังมีจัดทำให้ครับ รอบหน้ามีแน่ครับ  :great:

*

• 4,434
  • 63

พี่ไฝเท่ห์มาก !! ไอเดีย และ ข้อเสนอแนะ เอามาคุยๆกันดู

ผมก็อยากทำแบบนั้นเหมือนกันอยากให้ร้องพร้อมๆกัน

ตอนนี้พี่อิ๊ดเสนอวิทยุสื่อสาร จะลองเอามาใช้ดูครับ

ส่วนการตะโกนใส่กัน หรือ การโยน เดี๋ยวเรามาคุยกันอีกทีว่าจะเอาแบบไหน

โยนแบบไหนดี ตะโกนใส่กันแบบไหนดี กองเชียร์เราจะได้มีสีสันมากขึ้น

ยังไงช่วยๆกันครับ ทุกอย่างพร้อมที่จะลุยแน่นอนครับ  :great: :great:

ต่อที่นี่เลยครับ

http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?topic=8201.msg150931;boardseen#new

:great: :great: :great: :great:

*

ออฟไลน์ หญิงเอื้อม-diamond

• 94
  • 3
  • ศรัทธา ฟ้า-ขาว
ก้าวแรก...แห่งศรัทธา และจะมีก้าวต่อ ๆ ไป

แล้วเราก็จะประสบความสำเร็จ... :great: :great:

โหวตแล้วนะพวกเรา กลุ่ม Diamond Brand

ทำต่อไป 2 สแตน 
  >:( >:(

*

ออฟไลน์ induslibido

• 92
  • 6
  • ปราการ-พระประแดง
เสริมนิดนึงนะครับ

สแตน 2 นี่ กองเชียร์เก่าควรขึ้นมาแทรกอยู่ด้านบนสแตนจะดีกว่าครับ (กองเชียร์สายไหนก็ได้ กระจายๆกันอยู่บนสแตน)
เกมส์ที่แล้ว เหมือนกองเชียร์หน้าใหม่จะอายๆไม่ค่อยออกแอ๊กชั่น ตอนบูมเลยโหรงเหรง คนทำเป็นก็ทำ ทำไม่เป็นก็นั่งปรบมือ ถ้าเราแทรกกันอยู่ คิดว่าจะมีคนเปิดตัวเชียร์มากกว่านี้ครับ

ปล.ช่วยออกความเห็นน่ะครับ
...ไปไทยลีกกัน...

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37

พี่ไฝเท่ห์มาก !! ไอเดีย และ ข้อเสนอแนะ เอามาคุยๆกันดู

ผมก็อยากทำแบบนั้นเหมือนกันอยากให้ร้องพร้อมๆกัน

ตอนนี้พี่อิ๊ดเสนอวิทยุสื่อสาร จะลองเอามาใช้ดูครับ

ส่วนการตะโกนใส่กัน หรือ การโยน เดี๋ยวเรามาคุยกันอีกทีว่าจะเอาแบบไหน

โยนแบบไหนดี ตะโกนใส่กันแบบไหนดี กองเชียร์เราจะได้มีสีสันมากขึ้น

ยังไงช่วยๆกันครับ ทุกอย่างพร้อมที่จะลุยแน่นอนครับ  :great: :great:

ต่อที่นี่เลยครับ

http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?topic=8201.msg150931;boardseen#new

ช่วยกันครับ
ปล.เอ็งพูดกะพี่ไว้เยอะกว่านี้อะไฝพี่จำได้ ก๊ากๆๆๆ
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
 :) เมือคืนตาไฝไม่เมาผมยืนยันได้แต่แกไปหาข้อมูลเรื่องนี้กับนักเตะทั้งคืน
ที่แกลืมเพราะแกแทงม้า 80 ออกมา3 หมดดากกกกกกกกกก
แผนตาไฝถูกที่สุด..ลองดูแจ่มแน่ๆ  :great: :great:
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.

เห็นด้วยกับแนวคิดของ ไฝครับ 

โหวตแล้วครับ    [(abe)]

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
ต้องขอโทษทุกคนด้วยนัดที่เเล้วตอนที่นำเเทนกบ มีขาดหายบ้าง เพราะไม่สบายเลยนึกเพลงไม่ค่อยทัน
เเต่รู้สึกว่าเเสตนหลักเสียงจะเบาไปเยอะพอควร ขอไม่โหวตครับ งดออกเสียง

นึกเพลงไม่ออก ลอง list คิวเพลงออกมาไว้ก่อนดูดิครับ จะได้ร้อง วนไปได้หลายๆเพลง

ผู้นำเชียร์รับสมัครเพิ่มได้ไหม จะได้สับเปลี่ยนกัน ถ้ากบมาไม่ได้ เสียงเชียร์ออกทะเลทุกที

หลายทีมใน TPL มีคนนำเชียร์เยอะมากมีสไตร์เป็นของตัวเองมีสีสันดีครับ

*

ออฟไลน์ Wirat_Chang

• 20
  • 1
  • ทำดีได้ แม้ไม่มีคนเห็น
 2 สแตนครับ
(http://www.bcoms.net)http://img716.imageshack.us/img716/705/sdfsdfsdf.jpg

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
มีก้าวที่1..ก็ต้องมีก้าวที่2..และก็3-4-5-6-7-8-9จนรอบสนามทุกฝั่งพอดี..คราวนี้เราจะมีกองเชียร์ที่ยืนร้องที่ครบทุกฝั่งรอบสนามเลยครับ ;)โหวต2ครับ >:(

โอ๋..ปราการ..ตัวยง