ผมชื่อปูเป็น

• 27 ตอบ
  • 4992 อ่าน
*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,494
  • 91
ผมชื่อปูเป็น
« เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 11:29:02 »
ในโอกาสครบรอบ 40 ปี ของไทยทีวีสีช่อง 3 ที่ออกอากาศครั้งแรกเมื่อปี พ.ศ. 2513 ด้วยการเปิดตัวละครฟอร์มยักษ์ยิ่งใหญ่สุด
ชุด สี่หัวใจแห่งขุนเขา กับ ละครสี่เรื่อง  คือ  ธาราหิมาลัย  ดวงใจอัคนี  ปฐพีเล่ห์รัก  วายุภัคมนตรา  หรือ  จำง่าย ๆ กับ ตัวละคร
พี่น้องฝาแฝดไข่คนละใบ ที่ชื่อว่า  ดิน  น้ำ  ลม  ไฟ  ซึ่งขณะนี้กำลังออกอากาศละครเรื่อง  ธาราหิมาลัย อยู่ในขณะนี้ ในวันศุกร์
- เสาร์ - อาทิตย์  เวลา 20.15 น. จากนั้นจะต่อด้วยเรื่อง ดวงใจอัคนี ปฐพีเล่ห์รัก และ วายุภัคมนตรา ตามลำดับ

เรื่องย่อ ธาราหิมาลัย เป็นเพราะโชคชะตาชักพาให้แพทย์หญิงทิพย์ธารา / น้ำ  (คิมเบอร์ลี แอน โวลเทมัส)  ลูกสาวคนเล็ก
และคนเดียวในบรรดาแฝดสี่แห่งไร่อดิศวรรังสรรค์ กิจการฟาร์มโคนม ไร่ไวน์ และ รีสอร์ทสุดเก๋  ต้องมาดูแล เจ้าชายภูวเนศ  /
"ผมชื่อปูเป็น" (อธิชาติ ชุมนานนท์) องค์รัชทายาทผู้เพียบพร้อมแห่งประเทศปารวัตร คนไข้ที่ถูกยิงถูกทำร้ายจนสูญเสียความ
ทรงจำ  เพราะความสงสาร สุดท้ายก่อตัวเป็นความรัก  น้ำ  จึงให้คนไข้นิรนามซึ่งเป็นถึงเจ้าชายรัชทายาทแห่งปารวัต  ใช้ชื่อใหม่
ว่า "ผมชื่อปูเป็น" เข้าไปทำงานในไร่ของพี่ชายทั้งสาม คือ ปฐพี / ดิน (ปริญ สุภารัตน์)  นักวางแผนสุดหล่อแต่จุดอ่อน
คือ เป็นโรคแพ้กระเทย  วายุภัค / ลม (ปกรณ์ ฉัตรบริรักษ์) หนุ่มหล่อเจ้าสำราญ  และ  อัคนี / ไฟ (ณเดช คูกิมิยะ)
หนุ่มหล่อ ซึ่งเป็น
คนใจร้อนที่สุดในบ้าน ซึ่งต้องติดตามชมกันต่อไปว่าหญิงงามอย่าง ทิพย์ธารา / น้ำ  จะสามารถสมหวังใน
ความรักและประเพณี
ของปารวัตรเพื่อครองคู่ชายที่เธอรัก คือ  เจ้าชายภูวเนศ / "ผมชื่อปูเป็น"  ได้อย่างไรกัน

ฟังเรื่องย่อดูละครจบแล้วหันมามองย้อนดูตัวพวกเรา ไม่ว่าจะเป็นนักเตะ โค้ชทีมงาน ประธานสโมสรฯ และ กองเชียร์ป้อมปราการ
ที่ต่างเป็น  "สี่หัวใจแห่งปราการ"  กับ  ธาราหิมาลัย  หาก  ทิพย์ธารา / น้ำ  คือ  นางเอกที่แสนสวยและแสนดีที่ใคร ๆ ก็
แย่งหมายปอง เปรียบเปรยเป็นดั่ง  น้ำใจและสามแต้ม  ที่ถวิลโหยหากันในทีมสมุทรปราการ เอฟซี  ด้วยการให้โอกาสและเวล
การทำทีมกับ "โค้ชคู่" โค้ช จักรี หนองน้อย กับ ป๋าตุ้ย พ.ต.ท. ดร. วีระพล วงษ์สาตรสาย  ที่พวกเราหัวใจปราการทุกคน
ไม่ว่าคุณจะเป็นนักเตะ โค้ชทีมงาม ประธานสโมสรฯ และ ที่สำคัญเป็นยิ่งนัก  ก็คือ  กองเชียร์ป้อมปราการ เราต่างต้องร่วมมือกัน
ก้าวต่อไป ร่วมมือกันสู้ต่อไป  ร่วมมือกันไปเก็บสามแต้ม  บนพื้นฐานที่สำคัญยิ่ง คือ  "จริงใจต่อกัน"

พวกเรา  "สี่หัวใจแห่งปราการ"  ที่โชคชะตาฟ้าขาวลิขิตให้มารักในสมุทรปราการ เอฟซี ทีมเดียวกัน จะขอเป็น  ดิน น้ำ ลม ไฟ
ด้วยการเป็น ดิน ให้ทีมลงปักหลักฐานให้ได้เป็นปึกแผ่นมั่นคง  เป็น น้ำ ที่ต่างมีน้ำใจจริงที่ดีให้กับทีมและพวกเรากันเอง  เป็น ลม
ที่ให้ความเย็นฉ่ำใจยามเหนื่อยอ่อนล้าด้วยร้อนแดดที่แผดเผา  เป็น ไฟ ที่คอยให้แสงสว่างนำทางที่ถูกต้องมีความหวังในจุดหมาย
ปลายทางบนหนทางที่ก้าวเดินพร้อมกันไปข้างหน้าอย่างไม่กลัวเกรงภัยมืดใด ๆ

ตัวละครในตอนนี้คงไม่มีใครมีบทบาทและความสำคัญเท่ากับ พระเอก เจ้าชายภูวเนศ / "ผมชื่อปูเป็น"   ซึ่งก็คือ  กองเชียร์
ป้อมปราการของพวกเรานั่นเอง เป็นกองเชียร์ปราการที่มักจะถ่อมตัวตนว่าไม่ใช่กลุ่มใหญ่ เป็นเพียงกลุ่มเล็ก ๆ ก็ตาม แต่ต่างเข้า
มาช่วยสร้างสีสันความสนุกสนานให้กับพวกเราทุกคนที่เชียร์ทีมสมุทรปราการ เอฟซี ต้องขอบอกกล่าวว่าพระเอกในขณะนี้เวลา
นี้ คือ "ผมชื่อปูเป็น  ผมเป็นบางปู" กองเชียร์ป้อมปราการที่มักปรากฏตัวให้เห็นอยู่บนรถปิ๊กอัพกับเครื่องเสียงดังกระหึ๋มที่ลงขัน
ว่าจ้างกันไปชมและเชียร์ทีมปราการในทุกสนามนัดเหย้าเยือน เพื่อนพ้องน้องพี่กองเชียร์เหล่านี้ต่างมาจากคลองใหม่  คลองตาก๊ก
คลองบางปู  คลองตาเจี่ย และอีกหลาย ๆ ถิ่นในท้องที่เทศบาลตำบลปางปู ทำให้บัดนี้   นอกจากจะรู้จักสถานตากอากาศบางปู
สะพานสุขตา ศาลาสุขใจ ที่สร้างขึ้นในปี พ.ศ. 2480 สมัยจอมพล ป. (แปลก) พิบูลสงครามเป็นนายกรัฐมนตรี หรือ บางแสน 2
อยู่ตรงถนนบางปูขาเข้าซอยจะอยู่ข้าง ๆ ปั๊มเชลล์ ซึ่งเป็นร้านอาหารทะเลมากมายสำหรับนั่งรับประทานอาหารอร่อย ๆ นั่งเล่นกิน
ลมชมวิว ต่อจากนี้ไปจะต้องมีผู้คนกล่าวถึง  "ผมชื่อปูเป็น  ผมเป็นบางปู  เป็นบางปูหัวใจปราการ"

มาเถอะนะครับ  พี่หนุ่ม  พี่หมาย  น้องแชมป์ น้องบัง น้อง ballkabin เพื่อนพ้องน้องพี่  "ผมชื่อปูเป็น ผมเป็นบางปู
เป็นบางปูหัวใจปราการ"
ทุก ๆ ท่าน  กลับเข้ามาร่วมกันชมและตะโกนเชียร์สมุทรปราการ เอฟซี ให้ดังลั่นกับ  "ครอบ
ครัวปราการ" เริ่มต้นกันใหม่นัดออกไปเยือนระยอง เอฟซี ในวันอาทิตย์ที่ 31 ต.ค. 2553 ณ สนามกีฬาจังหวัดระยอง
เวลา 18.00 น. นะครับ   

"ผมชื่อปูเป็น  ผมเป็นบางปู"  ของเทศบาลตำบลบางปู รวมเป็น 46 ขุมกำลังสำคัญแห่งกองเชียร์หัวใจปราการ ที่ครอบ
ครัวปราการจะขาดใครไปไม่ได้แม้แต่คนเดียว

ตำบลบางปู
คลองใหม่  /  คลองตาก๊ก  /  คลองบางปู  /  คลองตาเจี่ย

ตำบลบางปูใหม่
ทรัพย์ร่มเกล้า  /  คอต่อฝั่งน้ำเค็ม  /  นวลเอกนครซิตี้  /  เสาธงพัฒนาน้ำจืด  /  ฟอกหนัง / คลองเสาธง / ปัญญานครฟาร์มไก่ /
เสด็จแม่  /  ตำหรุ  /  ยายจิ๋วบางปูแลนด์  /  สามห่วงยั่งยืน  /  คลองหัวลำภู  /  รสทิพย์  /  พัฒนาทรัพย์  /  คอต่อฝั่งน้ำจืด  /
บางสำราญ - ออมทอง  /  เจริญสุข 

ตำบลท้ายบ้าน
คลองศาลาแดง  /  คลองหลวง 3  /  เมฆฟ้าวิลล์เพชรงาม  /  นกแก้ว - สามเอส  /  พนาสนธิ์ 8  /  คลองแสนสุข  /  พนาสนธิ์
โอเชี่ยนซิตี้วิลเลจ  /  อิตาเลี่ยนไทย  /  วัดราษฎร์โพธิ์ทอง  /  พรสวรรค์

ตำบลท้ายบ้านใหม่
บุญประคอง  /  พระยืน  /  จัดสรรเสนาะ  /  ศิวะนครเมืองใหม่  /  อู่ทองพัฒนา  /  อุ่นอารีย์  /  มีสินเลิศพัฒนา  /  ตระกาด  /
ไทรงามยัวซ่าร่วมพัฒนา  /  ตระกาด - ปลั่งเปล่ง  /  ยัวซ่า - คาร์สันร่วมใจ  /  วัดพุทธภาวนาราม  /  โครงการ 3 บางปูวิลล่า 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 พฤศจิกายน, 10, 18:05:53 โดย TRIPLE SSS »

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• ครอบครัวปราการ
  • 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
Re: ผมชื่อปูเป็น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 11:31:16 »
กลับมาเถอะครับ คนในครอบครัวเดียวกัน ลิ้นกับฟัน ตัดกันไม่ขาด

ผมชอบบทความตอนนี้ครับพี่เหน่ง เล่นคำได้สวยดี ว่างๆผมจะส่งน้องอุนจิไปเรียนด้วยนะครับ ;)

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 11:39:59 »
วาทะศิลป์ ได้ใจทุกกระทู้เลยครับ  >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 11:40:40 »
สุดยอดมากๆครับพี่เหน่ง   :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:

กลับมารวมกันอีกครั้งบางปู

:great: :great: :great:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 11:43:54 »
คณะบางปูเวลามาดูบอลกันนี่ คึกคักสุดๆ ;D
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 11:47:24 »
เชียร์ต่อไปอยู่แล้วสำหรับบางปู ทิ้งกันไม่ลงหรอกเนอะ  [(sabai)]
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ โจรสลัดโซมาเลีย ^-^ ในเครือ อิสระชน

• 43
  • 3
  • ..................T_T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 11:50:15 »
ดูลายเซ็นผมก็พอครับพี่ๆๆ เราคนสมุทรปราการไม่ทิ้งกันเเน่นอน  สวัสดีทุกท่านด้วยครับน้องใหม่รายงานตัว [(mafia)]
I Love Samutprakarn FC.

*

• 3,105
  • 121
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 12:01:02 »
ดูลายเซ็นผมก็พอครับพี่ๆๆ เราคนสมุทรปราการไม่ทิ้งกันเเน่นอน  สวัสดีทุกท่านด้วยครับน้องใหม่รายงานตัว [(mafia)]

น้องใหม่จริงเหรอพ่อโจรสลัด [(tung)]

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 12:05:23 »
 :great: :great: :great:
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ โจรสลัดโซมาเลีย ^-^ ในเครือ อิสระชน

• 43
  • 3
  • ..................T_T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 12:36:08 »

น้องใหม่จริงเหรอพ่อโจรสลัด [(tung)]

ครับพี่เชียรืมาสักพักเเล้วเเต่พึ่งสมัครเข้าบอร์ดส่องมาสักระยะเเระ เเต่ผมรู้จักกับไอ้อุนจิรสปะเเล่มอ่ะครับมันชวนเล่น
I Love Samutprakarn FC.

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 12:39:01 »
ผมชื่อปูเป็น  ผมเป็นบางปู  >:( >:( >:( >:(

สุดยอดดดดด  ขอบคุณครับพี่   :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:

บูชาๆๆๆ

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 12:42:36 »
ฝากเเชมป์ไปบอกพี่ๆเพื่อนๆเราด้วยนะว่า 'เรามันเลือดสีเดียวกัน !! ฟ้าขาว' [(mafia)]
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 12:46:37 »
ครับพี่  กัปตัน

*

• 3,105
  • 121
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 12:52:42 »

ครับพี่เชียรืมาสักพักเเล้วเเต่พึ่งสมัครเข้าบอร์ดส่องมาสักระยะเเระ เเต่ผมรู้จักกับไอ้อุนจิรสปะเเล่มอ่ะครับมันชวนเล่น

ยินดีต้อนรับครับ  [(tung)]

*

ออฟไลน์ หญิงเอื้อม-diamond

• 94
  • 3
  • ศรัทธา ฟ้า-ขาว
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 13:09:52 »
มาเถอะเราชาวบางปู.....

และพวกนายปูเป็น.....เราอดีตชาวบางปู (เสาธง)

เอาใจช่วย  เอาใจเชียร์   

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 13:47:32 »
ฝากเเชมป์ไปบอกพี่ๆเพื่อนๆเราด้วยนะว่า 'เรามันเลือดสีเดียวกัน !! ฟ้าขาว' [(mafia)]

ทำไมคุณโกหกผมอ่ะ  เมื่อเช้าลองเอาเข็มจิ้ม เลือดผมสีแดง...... :-[ :-[

*

• 3,105
  • 121
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 13:53:09 »

ทำไมคุณโกหกผมอ่ะ  เมื่อเช้าลองเอาเข็มจิ้ม เลือดผมสีแดง...... :-[ :-[

พร้อมผล+ :-[ :-[

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 14:09:32 »
โซมาเลีย ใครว่ะ เกรียนป่ะ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 16:46:49 »
โซมาเลีย ใครว่ะ เกรียนป่ะ
ทำไมตั๋งชอบเชครุ่นจังครับ เวลาคนมาใหม่ เค้ากลัวตั๋งกันทุกคน เลย  [(eee)]

ปล. แก๊งบางปูจะขาดใครไปทำไม ครับ ;D

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 19:41:22 »
รวมเลือดเนื้อเป็นชาวปราการครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 21:35:28 »
กลับมาครับ พี่น้อง ..... ไป D.1 ด้วยกัน ...  ;) ;)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 10, 21:37:08 »
รวมกันเป็นหนึ่งเดียว
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 10, 07:34:56 »
บางปูเป็นไรหรอครับ

ขอให้บางปูนึกซะว่า    ตอนนี้สมุทรปราการเป็นเชลซี      มีมูริญโญ่คุมอยู่

มูริญโญ่สร้างประวัติศารตร์พาเชลซีเป็นแชมป์ในรอบ50ปี  เป็นที่รักของแฟนบอล

มีไสตล์การเล่นเหนียวแน่นแต่ไม่สวยงาม  แต่มูริญโญ่ก็ต้องจากเชลซีไปเพราะความไม่

ลงลอยกับผู้บริหาร  นักเตะดาวดังในคาถาแกหลายคนตอนนั้นเศร้าใจออกมาประท้วงการตัดสินใจ

ของผู้บริหารเชลซีและขู่ไม่เล่น  สุดท้ายดาราดังตัวหลักจนวันนี้ก็อยู่กันพร้อมหน้า

แฟนบอลที่มีมากมายก็ตั้งหน้าตั้งตาสนับสนุนทีมเช่นเคย  มาจนวันนี้หลังการเปลี่ยนแปลง

จากยุคสู่ยุคเชลซีก็ยังแข็งแกร่งที่สุดในอังกฤษเวลานี้  ภายใต้ผู้บัญชาทัพยุคใหม่ คาโลอัลเชลอตติ

ก็คิดซะว่า  โค้ชจักรีคือ คาโล  อัลเชลอตติ แล้วกันนะครับ55555555

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 10, 07:48:48 »
พี่เหน่งเท่ห์มากครับ ;)

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 10, 08:38:33 »
คอต่อฝั่งน้ำเค็ม..รายงานตัว
(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 10, 12:41:00 »
 :great:
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 30 ตุลาคม, 10, 10:03:53 »
บางปูสุดยอด >:(
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 30 ตุลาคม, 10, 19:07:43 »
ครอบครัวปราการ >:(
(http://www.bcoms.net)

โอ๋..ปราการ..ตัวยง