กลับมาเพื่อชัยชนะ

• 20 ตอบ
  • 4991 อ่าน
*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,494
  • 91
กลับมาเพื่อชัยชนะ
« เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 12:48:55 »
นักเรียน  :  สวัสดีครับคุณครู ทักทายสวัสดีคุณครูประจำชั้นเรียนด้วยน้ำเสียงตื่นเต้นอย่างมากคุณครูเป็นอย่างไรบ้างครับ
ตั้งแต่สอบปลายภาควันสุดท้ายเมื่อวันอาทิตย์ที่ 19 ก.ย. 2553 สนามสอบจังหวัดราชบุรี  ก็ไม่ได้เจอกันอีกเลยนะครับ

คุณครู  :  สวัสดีจ้ะ สมุทรปราการ ครูสบายดี ตั้งแต่ครูขอเออลี่ รีไทร์ (Early Retire) ตั้งแต่ส่งเธอและเพื่อน ๆ นักเรียน
ประจำชั้นภาคกลางและตะวันออกนั้น ครูก็ออกท่องเที่ยวพักผ่อนไปเรื่อย ๆ ถือว่าให้และเป็นกำไรชีวิตตนเองแต่เมื่อเช้ามืด
วันพฤหัสฯ ที่ 4 พ.ย. 2553 สักประมาณตีสี่ห้าสิบมั่งดูรายการทันโลกกีฬา ช่วง แฮฟ อะ ไนซ์ เดย์ (Have A Nice Day)
ที่มีพี่เจี๊ยบ ชนินทร์ บุญราย กับ พี่ปุ้ม ม.ล.สุลาวัลย์ สุริยง เป็นพิธีกรคู่  เรื่องพิเศษเป็นเรื่องราวและบทสัมภาษณ์ของสมุทร
ปราการ  "ต้องชม"  ให้ได้เชียวนะด้วยเป็นเรื่องราวของ  "เดอะ มัส"  /  ชมนันท์ สุขเกษม นักเตะเบอร์ 14  กองหน้ารูป
หล่อเล่นดีแถมเสียงดีอีกต่างหาก เพราะมีภาพและเสียงตอนร้องเพลง  "เจ็บหัวใจ"  ของ  "หนุ่มเสก"  เสกสรรค์ ชัยเจริญ
ที่ร้องเพลง "รักเป็นดั่งต้นไม้" ไม่ใช่ ครูล้อเล่นนะ เห็นเธอดูเครียด ๆ ไปจากเดิมนะ ที่ถูกต้อง คือ  "หนุ่มเสก"  เสก โลโซ
ต่างหาก  เพราะ  "เดอะ มัส"  มีไอดอล (Idol) อยู่  คือ ถ้าเป็นนักบอล ก็ต้อง  "เดอะ ตุ๊ก" / ปิยะพงษ์ ผิวอ่อน  ถ้าเป็น
นักร้อง ก็ต้อง เสก โลโซ คนนี้ คนเดียว  ถ้าช่วงไหนว่าง ๆ เธอก็ไปหามาดูเพื่อพักผ่อนหย่อนใจบ้างละกันนะ  ทำให้ครูนึก
ถึงเธอผู้เป็นนักเรียนคนพิเศษสำหรับครู ด้วยเธอมีความขยันมานะบากบั่น ต่อสู้ไม่ท้อ ไม่ถอย ไม่กลัว ไม่เกรง ในสิ่งต่าง ๆ
ที่ไม่ถูกต้อง  ครูจึงอยากมาให้กำลังใจเธอ ยิ่งรู้ข่าวว่าช่วงนี้มีเรื่องมากมายเข้ามากระทบกระทั่งครอบครัวเธออยู่ด้วย

นักเรียน  :  ขอบคุณ คุณครูมากครับ  พร้อมรู้สึกซาบซึ้งใจเป็นอย่างยิ่ง เรื่องญาติพ่อแม่พี่น้องและผองเพื่อนในครอบครัว
สมุทรปราการของผมนั้น ผมเชื่อมั่นในใจลึก ๆ แล้ว สมาชิกทุกคนในครอบครัวนี้จะเข้าใจกันได้ด้วยความรักและความเชื่อ
มั่นในศรัทธาเดียวกัน นั่นคือ ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง ในที่สุด  แม้ว่าการสอบ 3 วิชาที่ผ่านไปจะยังทำไม่ได้ดีที่สุด
เหมือนดั่งใจที่ต้องการ ก็จะนำไปพิจารณาแก้ไขให้ดีขึ้น เพื่อให้ผลสอบวิชาที่ 4 กับ เพื่อนนักเรียนผู้สอบได้เป็นที่ 1 ของ
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ที่ชื่อ เลย เพื่อทำให้ผลสอบออกมาของผมเป็นความสุขของสมาชิกทุกคนในครอบครัวปราการ
แห่งนี้  ผมจะทำหน้าที่ของผมให้ดีที่สุด และ เป็นที่สมหวังของทุกคนที่รักและสนับสนุนผม

คุณครู  :  ครูได้ฟังเธอพูดแบบนี้ สบายใจขึ้นเยอะและเชื่อมั่นว่า เธอและสมาชิกทุกคนในครอบครัวปราการคงได้เฮสมใจ
หวังแน่นอนในวันสอบ เสาร์ที่ 6 พ.ย. 2553 ณ สนามสอบ กรมศุลกากร เริ่มสอบเวลา 15.30 น. เนี่ย เธอรู้ไหมว่า  ครู
กำลังหัดร้องเพลงเชียร์เธออยู่อย่างขมักเขม่นเพราะตั้งใจจะไปชมและเชียร์เธอถึงสนามสอบเชียวนะเดี๋ยวครูร้องให้เธอฟัง
ก่อน ถ้าครูดำน้ำร้องตอนไหนช่วยบอกช่วยแก้ไขให้ด้วยนะ ครูตั้งใจว่าจะตะโกนร้องเพลงเอาให้ลั่นสนามสอบเลย ลองฟัง
นะ
เป็นเพลงเชียร์ที่พี่หนุ่ย เมืองปราการ  (nui_metal) ของเธอเขียนมาจากหัวใจปราการเพื่อกองเชียร์ปราการ

เพลงเรามาเชียร์ปราการ  :  โดยพี่หนุ่ย เมืองปราการ  (nui_metal)

เราเชียร์ปราการ     เชียร์ให้ดังลั่นฟ้า
เราเชียร์ปราการ     ให้กังวานก้องไกล
เราเชียร์ปราการ     พวกเราเชียร์จากใจ
เราเชียร์ปราการ     พวกเราเชียร์ปราการ

ปราการลันลา   ลาหล่าลา   ลันล้า
ปราการลันลา   ลาหล้าลา   ลันล้า
ปราการลันลา   ลาหล้าลา   ลันล้า

ปราการลันลา   ลาหล่าลา   ล้าลาหล่า
(ซ้ำทั้งหมดอีก  1  รอบ)

เพลงสู้ต่อไป  :  โดยพี่หนุ่ย เมืองปราการ  (nui_metal)

*     เราจะสู้ต่อไป         เราจะสู้ต่อไป
       เราจะสู้ต่อไป         ด้วยหัวใจปราการ

**   ใครจะคอยขัดขา    หรือจะมาขัดขวาง
       ไม่มีทางหยุดยั้ง      ต้านพลังปราการ

*** โฮเหล่   โฮเล้   โฮเล   โฮเหล่   โฮเล้  โฮเล
       โฮเหล่   โฮเหล่  โฮเล  โฮเหล่   โฮเหล โฮเล   (ซ้ำ  ***)

ซ้ำ  *,   *,   ***

นักเรียน  :  คุณครูร้องได้ดีมีพลังและชีวิตจิตวิญญาณด้วยหัวใจปราการจริง ๆ ครับ

คุณครู  :  แต่ครูว่า ครูจะมีความสุขมากกว่านี้ขึ้นไปอีก ถ้าครูได้ร่วมร้องเพลงเชียร์ 2 เพลงนี้ รวมกับเพลงเชียร์อื่น ๆ อีก ของ
ปราการพร้อมเพรียงแบบร่วมเรียงเคียงบ่า เคียงไหล่ กับ กองเชียร์ทุกชีวิตของหัวใจปราการ ไม่ว่าจะอยู่บนผืนแผ่นดินส่วนใด

ของสมุทรปราการ หรือ เป็นปราการพลัดถิ่น ที่ยังคงยืนยืนว่าเป็น หัวใจปราการ โดยตลอด  มันคงเป็นประสบการณ์ที่ยิ่งใหญ่
ของชีวิตหากครูได้ร่วมร้องเพลงเชียร์กับกองเชียร์ป้อมปราการโดยไม่ขาดใครไปแม้เพียงสักคนเดียว

ทันใดนั้น ก็มีบุรุษหน้าตาท่าทางคุ้น ๆ เดินเข้ามา

นักเรียน  :  สวัสดีครับ ด้วยความตื่นเต้นเพราะไม่คิดว่าจะพบเจอกันอีกต่อไปแล้ว  สวัสดีครับ ครูใหญ่ ครูวิมล

ครูวิมล  :  สวัสดีนะนักเรียน  ครูใหญ่มาเป็นเพื่อนครูประจำชั้นเธอและว่าจะไปกระทรวงศึกษาธิการด้วย เพื่อทำรายงานเกี่ยวกับ
การนำเงินรางวัลของนักเรียนที่ทำคะแนนได้สูงสุดเป็นอันดับที่ 1 และที่ 2 ไปมอบให้คณะกรรมการคุมสอบตามสนามสอบซึ่งมี
เพิ่มขึ้นจากเดิม 54 สนามสอบเป็น 74 สนามสอบ ทำให้เกิดปัญหาขึ้นตามมามากมาย ไม่รู้จะโดนกระทรวงศึกษาธิการตั้งคณะ

กรรมการสอบสวนความผิดนี้หรือไม่  ยิ่งเขาว่า  "เงินหลวงตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้"  ซะด้วย 

นักเรียน  :  นึกอยู่ในใจ โดยไม่ต้องคิดในความประพฤติต่าง ๆ ที่ผ่านมา พร้อมตะโกนว่า  "ครูวิมลออกไป"  "ครูวิมลออกไป"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 พฤศจิกายน, 10, 17:38:54 โดย TRIPLE SSS »

*

ออฟไลน์ Tamagod พระประแดง

• 726
  • 7
  • ไม่เคยไปเชียร์ ไม่เคยไปดู แต่ไม่เคยทิ้งสมุทรปราการ
Re: กลับมาเพื่อชัยชนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 12:55:03 »
นักเรียน :  ครูครับหนูอยากเลื่อนชั้นอ่าครับครู
ครู       :  ทำไมละจ้ะ อยู่ D2 ไม่ดีตรงไหน
นักเรียน : ก็เพราะเพื่อนร่วมชั้นหนูไม่เอาไหน เอาแต่นอน อยากเห็นนักเรียนที่เอาจริงเอาจังซักที่อะครับครู
ครู      :  ศรัทธาซิจ้ะหนู ตั้งใจในทุกๆเรื่อง ครูเชื่อ หนูได้ไป D1 แน่นอน จะได้ไม่เจอพวกชอบนอนอีก
นักเรียน : ครับครู ผมจะตั้งใจ ไม่ท้อแท้ หนูจะหนีเพื่อนๆที่ขี้เกียจ ไป D1 หนูจะได้เก่งๆ และโกอินเตอร์
เชียร์ปราการ โดยไม่มีเงื่อนไข ไม่ได้ไปดู ไม่ใช่กรุไม่ัรักปราการ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 14:01:38 »
เพื่อ ชัยชนะ !!!
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• ครอบครัวปราการ
  • 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 14:21:35 »

:) ตามป๋าไป  >:( >:( >:(
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 14:46:53 »

:) ตามป๋าไป  >:( >:( >:(

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 14:50:39 »
ต้องชนะ
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 15:09:27 »
**** ผมว่าครั้งนี้เราต้องกลับมาแล้วครับ **** [(wink)]
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

chaiplay

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 15:23:44 »
รอ 3 แต้มแรก  :-/ :-/

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 17:48:36 »
ถึงเวลาสะกดคำว่าชนะได้แล้วคับเหล่าขุนพลป้อมปราการ ;)

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 18:22:21 »
ขยี้เลยซะเเล้วกลับสู่เส้นทาง D1 [(mafia)]
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 19:11:42 »
เราจะไปd1 ;) ;) ;)
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 19:13:52 »
จัดการซะ..... เลย ....
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 19:49:54 »
.......จัดหนักเลยครับ..จับผีตาโขนลงหม้อถ่วงน้ำปากอ่าวไปเลย.. :( :(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน, 10, 23:15:18 »
ครูครับ....ผมเกลียดครูใหญ่ ผมอยากย้ายโรงเรียน

อยากไปเตรียม มหาลัย แล้วปี '55 ผมจะเข้ามหาลัยครับ

>:( >:( ;) >:( >:(
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน, 10, 00:06:27 »
จัดไปเลย
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน, 10, 08:33:14 »
มาเพื่อชนะ

*

ออฟไลน์ Tamagod พระประแดง

• 726
  • 7
  • ไม่เคยไปเชียร์ ไม่เคยไปดู แต่ไม่เคยทิ้งสมุทรปราการ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน, 10, 10:37:22 »
90 นาที ยังไม่หมด ก็อย่าไปหยุดซัดประตู
เชียร์ปราการ โดยไม่มีเงื่อนไข ไม่ได้ไปดู ไม่ใช่กรุไม่ัรักปราการ

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน, 10, 10:41:40 »
ชนะเลย!!!

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน, 10, 10:55:57 »
 >:( >:( >:(เราจะไปด้วยกันที่ขอบฟ้า

*

ออฟไลน์ marazola

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน, 10, 21:08:35 »
บอกตรงๆว่า "หิว 3 แต้ม" มั่กๆ
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน, 10, 21:24:18 »
คุณครู ครับ แม้ว่าผมเหนื่อย ผมก็จะสู้ต่อไปครับ

ผมอยากหนีครูใหญ่คนนี้มากเสียเหลือเกิน