Road to D1 : ป้อมปราการชุดนี้ไม่ดีที่สุด แต่เล่น "ได้ใจ" ที่สุด

• 33 ตอบ
  • 6887 อ่าน
*

ออฟไลน์ marazola

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
แล้วสามแต้มที่รอคอยก็มาถึงซักทีนะครับ

ป้อมปราการ เกมนี้ลงเล่นในบ้านเช่าช่วงบ่ายสามโมงครึ่งของวันเสาร์ พร้อมๆกับแฟนบอลที่โดดงานมาดูกันหลายคนเลย (ฮ่าๆ ผมเองก็ด้วย) ถึงจะไม่เต็มทั้งสามสแตนด์เหมือนสองเกมแรก
แต่ก็ยังถือว่าเยอะพอจะเขย่าขวัญคู่ต่อสู้ได้พอตัวครับ

แรกที่เห็นไลน์อัพ ของป้อมปราการเรา เชื่อว่าแฟนๆต้องเกาหัวแกรกๆไปบ้างแหละครับ
เพราะไม่ปรากฎทั้งเงาของ (14) "เดอะ มัส" และ (10) "พี่ระ" ดาวยิงพลังอุลตร้าเลย โดยรายของพี่ระคาดว่ายังไม่หายเจ็บจากเกมกับระยอง
ส่วนเดอะ มัส อาจจะติดงานประจำที่ทำอยู่

แต่ถึงกระนั้น ผู้เล่นที่เหลืออยู่ มันกลับทำให้แฟนปราการอย่างผมแอบอมยิ้มซะอย่างนั้น!

ผู้เล่นหลายคนอย่าง (39) "เชอรีฟ" กับ (9) "แพทตี้" รวมไปถึง (7) "เจ้าอุ้ม" ได้รับโอกาสให้คืนสังเวียนแข้งอีกครั้ง
ขณะที่ (24) "อามัว" กับ (22) "โน้ต"ณัฐพงษ์ คำอักษร ถูกกักไว้ที่ม้านั่งสำรอง เพื่อเป็นไพ่ใบเด็ดในช่วงครึ่งหลัง ก็ยังถือว่าพอรับได้นะครับ

อย่างไรก็ตาม เกมของป้อมปราการ ปรากฎว่าดีขึ้นๆในทุกๆนัดที่ลงสนามเลยนะครับ
ส่วนหนึ่งผมว่าน่าจะมาจากการที่ผู้เล่นเริ่มซึมซับ และเข้าใจในไลน์การวิ่ง, การคุมโซน ของระบบ 4-4-2 มากขึ้น
ที่สำคัญ การให้ความไว้วางใจกับผู้เล่นที่ "เป็นมืออาชีพ" ขยันซ้อม, เชื่อฟังคำสั่งของโค้ช และเล่นได้ตามแท็คติค นี่แหล่ะครับ ที่เป็นเหตุนึงสำหรับการปรับเปลี่ยนผู้เล่นในหลายๆตำแหน่ง ของโค้ชจักรี

จะสังเกตุได้จากวิงขวา-ซ้ายของเรานะครับ ทั้ง (2) "เจ้าเบิร์ด" และ (38) "เจ้าแบงค์" จะขึ้นมาเติมเกมรุกไม่เกินครึ่งสนาม มีแว่บขึ้นมาบ้างเมื่อทีมกำลังรุกแบบได้เปรียบ ผิดกับช่วงแรกๆที่ยังติดกับการขึ้นเติมสูง จนทีมโดนโต้บ่อยๆ (อันเป็นเหตุให้เสียประตูในเกมกับบางกอก และอีกหลายๆจังหวะในเกมกับภูเก็ต)

คู่กองกลาง ผมว่านาทีนี้ (23) กอล์ฟกับ (15) เจ้าตอย เริ่มเข้าอกเข้าใจในเกมกันมากขึ้น ตอยคอยคุมบอลลึก เจ้ากอล์ฟคอบช่วยเกมรุกและเรียกฟาวล์จากความสามารถเฉพาะตัว รวมไปถึงทีเด็ดจากลูกตั้งเตะที่ยังสามารถไว้วางใจได้ทุกครั้ง

พูดถึงเจ้าตอย ต้องบอกว่าบทบาทในสนามและลีลาการเล่นคล้ายกับ "ไมเคิ่ล คาร์ริค" ของยูไนเต็ดนะครับ
คือไม่ใช่มิดฟิลด์ประเภทฮาร์ดแมน แต่เป็นพวกคอยดีเลย์เกมรุกคุ่ต่อสู้ด้วยการดักทาง และคอยกระจายบอลออกซ้าย-ขวา มากกว่าจะเติมเกมรุกเอง
ยิ่งเล่นยิ่งดี มีทั้งความขยันและทางบอลที่พอจะขุนให้รุ่งได้ น่าเป็นกำลังใจให้ครับ

ขณะที่เจ้ากอล์ฟ ลูก "คิลเลอร์ พาส" เริ่มมีให้เห็นบ่อยขึ้น หลังจากคุ้นชินกับระบบนี้ อีกทั้งการครองบอลที่เรียกฟาวล์ได้บ่อยๆ แต่ในหลายๆจังหวะ เจ้ากอล์ฟก็ครองบอลนานเกินไปนะครับ
หากเจ้ากอล์ฟออกบอลเร็วกว่านี้ ครองบอลดึงฟาวล์บ้างสลับกับการออกบอลเร็ว ผมว่าจะยิ่งครบเครื่องต้มยำมากกว่านี้แน่นอน

ปีกขวา-ซ้ายนี่แหละครับ ที่เหมือนว่าโค้ชจักรียังมองหาคนประจำการแบบถาวรไม่ได้เลย
เกมวันเสาร์ (7) "เจ้าอุ้ม" ทำหน้าที่ได้ดีนะครับ แต่ทีมจะได้ประโยชน์สูงสุดก็คือการเล่นในตำแหน่งกลางสนาม ส่วน (20) หนุ่มก็มีลูกวูบวาบบ้างบางจังหวะ แต่การตัดสินใจในจังหวะชี้เป็นชี้ตายหลายๆครั้ง ยังทำได้ไม่ค่อยดี
อาจต้องให้เวลา

มาที่มือปืนประจำทีม สิ่งที่ "เชอรีฟ" กับ "แพทตี้" แสดงออกมาเมื่อวันเสาร์ ต้องบอกว่ายอดเยี่ยมจนกระแทกมือดังๆให้เลยนะครับ
โดยเฉพาะ "เชอรีฟ" พระเอกประจำงาน นอกเหนือจากการทำสองประตูทองพาปราการเก็บสามแต้มแล้ว ความเร็วและความขยันคือเอกลักษณ์เฉพาะตัวของเชอรีฟที่ทำให้แฟนๆปราการหลงรักอย่างปฎิเสธไม่ได้เลย

ไม่แค่เชอรีฟ แต่แพทตี้ ถึงแม้จะถูกเปลี่ยนตัวออกช่วงพักครึ่ง แต่ช่วงเวลา 45 นาทีที่แพทตี้ลงเล่นนั้น แฟนๆปราการทั่วทั้งสนามกรมศุลฯทุกคน พร้อมจะยืนกระแทกมือสนับสนุนแพทตี้ตลอดไปแน่นอนครับ
อาจไม่มีประตูจากเขา แต่การลงเล่นแบบวิ่ง สู้ ฟัด ขยันไล่บอล ทุ่มเทเพื่อทีม ของแพทตี้...
แค่นี้เท่านั้นเองครับ ที่แฟนๆปราการต้องการ

ผู้เล่นปราการทุกคนในวันเสาร์นั้น นอกจากลงเล่นด้วยความเข้าใจในระบบมากขึ้นแล้ว ความกระหายในชัยชนะยังดูมากกว่าทุกๆนัดที่ผ่านมาเยอะเลยนะครับ
ผมยืนกระแทกมือให้กำลังใจทุกครั้งที่เจ้าแบงค์, เจ้าเบิร์ด, แพทตี้, หรือกระทั่งเชอรีฟวิ่งเพรสซิ่งคู่ต่อสู้จนเขาต้องกลับไปตั้งลำใหม่ทุกครั้ง มันทำให้เกมที่พวกเขากำลังจะเซ็ทใส่เรา ต้องสะดุด
ยิ่งผู้เล่นทุ่มเทให้เห็นมากแค่ไหน พวกเขาก็ยิ่งเข้าไปนั่งในใจแฟนๆมากขึ้นเท่านั้นแหละครับ

ประตูที่ปราการได้ ต้องชม "ซุบเปอร์โจ๊คเกอร์" อย่าง(24) อามัวด้วยนะครับ
ความเร็วที่อามัวและเชอรีฟช่วยกันฉีกแนวรับของเลย มันช่วยให้เกมที่ยากหลังจากโดนนำ กลับมามีลุ้นอย่างสนุกจริงๆ

สองประตูของเชอรีฟ ดาวยิงที่ถักผมด้วยตัวเอง!
น่าจะทำให้เขาได้รับโอกาสในเกมต่อไปนะครับ เช่นเดียวกับอามัวที่พ้นโทษแบนจากเกมแรกแล้ว น่าจะถึงเวลาที่คู่มือปืนความเร็วสุงของเรา จะได้ยืนจับมือกันช่วยล่าสามแต้มให้กับเรา
เพราะผมเชื่อว่าแฟนๆก็ชอบคู่กองหน้าคู่นี้ไม่น้อยเลย

ขณะที่ "เดอะ มัส" หากปรับปรุงเรื่องความขยันในการไล่บอล ผมก็เชื่อว่าแฟนๆก็พร้อมจะสนับสนุนและร้องเรียกชื่อคุณทุกครั้งที่ลงสนาม เหมือนกับที่เชอรีฟ และอามัวได้รับเช่นกัน

จุดบอดที่ปราการยังต้องเพิ่ม ผมมองว่าการเก็บบอลแถวสองของเรายังไม่ดีเลยนะครับ
เวลาเราบุกทีไร กองกลางเก็บบอลแถวสองเพื่อรุกใส่เขาต่อ ยังไม่มีให้เห็นเลย ถ้าเพิ่มตรงนี้ได้เมื่อไหร่ ผมว่าเราจะน่ากลัวมากขึ้นกว่านี้อีก!

มาถึงตอนนี้....ป้อมปราการยังคงอยุ่ในเส้นทางของถนนสู่ดิวิชั่นหนึ่งนะครับ
โค้ชจักรีก็กำลังเดินเข้าไปนั่งในใจแฟนๆมากขึ้นทุกที เปล่าครับ! ไม่ใช่แค่ผลการแข่งขันเท่านั้นที่โค้ชสามารถเข้าไปนั่งในใจแฟนๆปราการได้

แต่การที่โค้ช "ใส่หัวใจนักสู้" และ "ความเป็นมืออาชีพ" ลงไปให้นักเตะปราการของเราต่างหากครับ ที่ทำให้โค้ชได้เข้าไปนั่งในใจแฟนๆเวลานี้ อาจไม่มากเท่าป๋าแหยม แต่พื้นที่ในหัวใจของแฟนปราการ ก็พร้อมจะมีที่ว่างให้โค้ชเสมอ
หากโค้ชยังคงดึงหัวใจนักสู้ของขุนพลฟ้า-ขาว ออกมาลงสนามได้เหมือนนัดพบระยองและเลย อีกในทุกๆนัดที่เหลือจากนี้

สมุทรปราการ เอฟซี แม้ไม่ใช่ทีมที่ดีที่สุดในหน้ากระดาษ แต่ทีมเล็กๆทีมนี้ ก็ยิ่งใหญ่และ เล่นได้ใจที่สุดเหลือเกินครับ.

ปล. เกือบลืม วันที่ 4/11/2553 ที่ผ่านมา เป็นวันคล้ายวันเกิดของอามัวนี่นา ขอ "สุขสันต์วันเกิด" มา ณ กระทู้นี้ด้วยนะครับ

HBD Amoah : You are Thiery Henry of Samutprakarn FC. You R Great Striker!
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ ผบ.ปราการ

• Administrator
  • 387
  • 40
The Duck Return

*

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.

นี่เป็นสิ่งที่ทำให้แฟนปราการอย่างผม อุ่นใจอย่างบอกไม่ถูกเลยครับ
แต่ว่าเห็นตอนหามออกแล้วเปลี่ยนรอดดิคลงไปแล้วเนี่ย เป็นห่วงครับ

อาการบาดเจ็บเป็นอย่างไรบ้าง รบกวนช่วยแจ้งด้วยนะครับ (พี่ระด้วย)
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
 :) สุดยอดคับ   :great: :great:
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ ผบ.ปราการ

• Administrator
  • 387
  • 40

นี่เป็นสิ่งที่ทำให้แฟนปราการอย่างผม อุ่นใจอย่างบอกไม่ถูกเลยครับ
แต่ว่าเห็นตอนหามออกแล้วเปลี่ยนรอดดิคลงไปแล้วเนี่ย เป็นห่วงครับ

อาการบาดเจ็บเป็นอย่างไรบ้าง รบกวนช่วยแจ้งด้วยนะครับ (พี่ระด้วย)

The Duck - คงไม่น่าจะเป็นอะไรมาก ดีที่ให้สัญญาณเปลี่ยนก่อนทันการ

ไม่ฝืนเล่นต่อ เลยไม่ทำร้ายตนเองและทีม ส่วนเรื่องหัวจิตหัวใจไม่ต้องห่วง

เชื่อใจได้เลย เพราะนี่คืออีกหนึ่งบุรุษในตำนาน "สมุทรปราการเอฟซี 2009"

เจ้าระ - อาการดีขึ้นเยอะ ถ้ากลับมาฟิตทัน น่าจะได้รับใช้ทีมอีกอาทิตย์นี้

เห็นบอกว่ายังอั้นอยู่ ยังปล่อยพลังไม่เต็มที่ แต่ก็ต้องรอดูทางโค้ชด้วยว่าจะ

ใช้แผนไหน และใครเหมาะสมที่สุด

ส่วนรอดดิค - ขอรวมนักเตะต่างชาติทุกคนเลยแล้วกัน ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด

คาดว่า นับจากนี้อาจจะได้ศักยภาพที่แท้จริงของทุกคนแน่นอน เพราะล่าสุด

ดูท่าทางนักกีฬาต่างชาติจะเข้าใขคำว่า "มืออาชีพ" ของสมุทรปราการมากขึ้น

ขอบคุณแทนนักกีฬาของสมุทรปราการด้วย

ปล.กระทู้นี้ทำให้ความรู้สึกบางอย่างเมื่อปีที่แล้วกลับมา

พร้อมกับวิญญาณนักสู้ปราการของ The Duck & Ra กลับมา...เช่นกัน

Be Rights
                                                                   PKPower

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
ขอบคุณบทความดีๆคะ
นักเตะพร้อมกองเชียร์ก้อพร้อมเสมอ  ขอแค่มีใจ  [(sabai)]
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ขอบคุณสำหรับบทความครับ เขียนได้ดีเ่่ช่นเคย ....  :great: :great:

เรากลับมาแล้วววววววววววววว ..............  ;) ;)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
วันนั้น ถ่ายรูปยังรู้สึกเลยว่า มีจังหวะใส่กันสวยๆ ตลอดเกม
เล่นได้ใจ ให้สุดๆ อีกนะครับ  ;)

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
เรากำลังจะดีขึ้น และดีขึ้นตามลำดับ  สู้ต่อไป สู้ต่อไป

*

ออฟไลน์ NCO.342

• 505
  • 4
  • กรู...ปราการ
สู่ D.1 ด้วยกัน  >:(

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
เขียนได้ดีจริงๆอ่านแล้วมีพลังขึ้นเยอะ ;)
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
อ่านเเล้วสุขใจขึ้นเยอะเลย ;) ;) ;)
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

chaiplay

• บุคคลทั่วไป

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
อ่านแล้วรู้สึกดีมากเลยครับ..พี่เป็ดหายไวๆนะครับ... >:( >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ Thun_Tepa

• 875
  • 4
  • ปราการ...สู้....สู้
รู้สึกดีจิงๆ
ปราการ...สู้....สู้

(http://image.ohozaa.com/show.php?id=7301c74366ec3ff918fa331dd3c97c11)

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
ฟอร์มดีทุกคนอย่างนี้ปวดหัวแทนโค๊ชจักรี จะเอาใครลงดี :D

*

ออฟไลน์ ต้นหอมโอ๊!เย.*กลุ่มเล็กๆที่เรียกว่ารัก*

• 129
  • 10
  • นิสัยดี.มีเวลาให้.รักเด็ก.ไม่กินเผ็ด.ชอบปลูกต้นไม้
ขอขอบคุณนักเตะทุกท่านที่ช่วยทำให้พวกเรามีความสุข ;)
ขอให้โค้ชและนักเตะทุกๆท่านสู้ต่อไปในทุกๆนัดที่เหลือนะครับ กองเชียร์อย่างผมจะคอยเป็นกำลังใจให้นะครับ  ขอบคุณที่ที่ทำให้เรามีความสุข ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
ขอบคุณครับ อ่านแล้วมองเห็นภาพนักเตะเวลาลงเล่นทุกคนเลย

แล้วพี่กอล์ฟเป็นไงบ้าง...โดนไรเข้าไป

*

ออฟไลน์ NuT~hAnAkA~*

• 147
  • 11
  • ~มิตรภาพที่ดีเกิดขึ้นได้เสมอ~
ขอบคุณครับอ่านแล้วโดน!!! :) :)

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
ขอบคุณครับ หวังว่านักเตะทุกท่านจะกลับมาฟิตได้ทันวันเสาร์นี้นะครับ 8)
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

ออฟไลน์ menacekeng

• 147
  • 4
  • MenaCE_KeNg
เขียนได้ดี น่าจะเป็นคอลัมน์นิสต์ชื่อดังได้... :smitten:

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
ผมว่าแบค ยังมีหลุดนะครับ

ไม่ต้องขึ้นมาก ใช้ปีก ให้มากกว่านี้ดีกว่า

ถ้าเป็นผมนะ แต่นี่ไม่เกียว มเชื่อใจโค๊ช ครับ

ตอนนี้ ขอให้เราไปดิ.1 ไว้ก่อน เรื่องอื่น ไม่สน!!

ปล.เขียนได้ดีเช่นเคยนะครับ

*

ออฟไลน์ แปนโอชา ณ ๖๖๒

• 421
  • 22
  • อย่างโน้นก็ไม่ดี อย่างนี้ก็ไม่เอา แล้วมึงจะเอายังไง
นัดนี้ พี่อุ้ม พี่แบงค์ อามัวร์ ท็อปฟอร์มสุดๆ  ;)

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
ทุกทีมระวังตัวไว้ สมุทรปราการตื่นแล้ว 55555+ >:( >:(
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ Joe_Bangkeaw

• 27
  • 1
  • แค่ขอบฟ้าเอง...ขำ ขำ
เมื่อไหร่ โค้ชจักรี จะเข้าไปอยู่ในนี้ครับhttp://webboard.samutprakanfc.com/index.php?board=20.0 (http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?board=20.0)

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
ขอบคุณครับ  :great:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
ตอนนี้ผมสนแต่ไป ดิ.1

*

• 325
  • 45
ผมว่าแบค ยังมีหลุดนะครับ

ไม่ต้องขึ้นมาก ใช้ปีก ให้มากกว่านี้ดีกว่า

ถ้าเป็นผมนะ แต่นี่ไม่เกียว มเชื่อใจโค๊ช ครับ

ตอนนี้ ขอให้เราไปดิ.1 ไว้ก่อน เรื่องอื่น ไม่สน!!

ปล.เขียนได้ดีเช่นเคยนะครับ

แบ็คของเรายังติดกับการขึ้นสูงอยู่ครับ แต่โดยรวมเกมวันเสาร์กับเลย ดีขึ้นนะ
แล้วก็เรื่องการเติมเกมแถวสอง ยังไม่ค่อยเห็น ถ้าเพิ่มได้ เราจะน่ากลัวมาก

ยังไงก็ตาม ยังเชื่อมั่นในโค้ชและทีมงานเหมือนเดิมครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
จะไปดิวิชั่นหนึ่งได้หรือเปล่า ผมไม่รู้.....รู้แต่ว่าปราการเล่นทุ่มเท วิ่งขาดใจ
แค่นี้ก็ไม่เสียดายที่เข้ามาเชียร์แล้วครับ
  ;)

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
[(elder)]ใจไม่แกร่งอย่าริเชียร์ปราการ สมุทรปราการเอฟซี ชื่อนี้มีตำนาน [(elder)]
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

ออฟไลน์ Kob Prakarn

• 74
  • 4
  • ...สมุทรปราการ บ้านกรู...
ขอบคุณบทความดีๆ...ครับ

ยินดี และดีใจมาก ที่ได้ร่วมเป็นหนึ่งในการเก็บ "สามแต้ม" ในบ้าน...

เก็บภาพ โค๊ชคนเก่ง มาให้ชมครับ....แววตามุ่งมั่นเหลือหลาย...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤศจิกายน, 10, 21:29:09 โดย บ.โบ้ Indy ชีบีดูวับ »
เล่นบอลที่ศาลากลาง ตั้งแต่ยังเป็นดิน...
แม่น้ำเจ้าพระยา ยังไหลริน ออกปากอ่าว...

มาวันนี้...ได้เชียร์ทีมบ้านเรา...
แล้วใครเล่า...จะไม่เชียร์...

*

ออฟไลน์ JOKE

• 312
  • 4
ขอบคุณครับ ทุกอย่างกำลังดีแล้วครับ สู้ต่อไป  D.1

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
ขอบคุณครับบทความดีๆๆ

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
เล่นสนุกได้ใจ สุดๆ

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
ไปดับชัยนาทให้กระจุยยยย