คุยกับโค้ชจักรี หลังจบเกมส์ปลดล้อค ชนะผีตาโขน

• 40 ตอบ
  • 8719 อ่าน
*

ออฟไลน์ อุนจิรสปะเเล่ม

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 19
  • 28
วันนี้อุนจิพาพี่ๆมานั่งคุยกับโค้ชจักที่สนามซ้อมหลังจบเกมส์กันเบาๆ นะฮะ ;)

เชิญติดตามเลยฮะว่าทีมเราจะเป็นไปในเเนวทางไหนรึอะไรยังไงฮะ

(http://image.ohozaa.com/show.php?id=e76903775f7c89a072502f4aea2d0b1c)

"ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณเเฟนบอลที่เข้ามาเชียร์เกมส์นี้ครับ เเฟนสมุทรปราการยังคงเเสดงให้เห็นได้ว่า

เป็นกองเชียร์ที่มาจากใจจริงๆ ทั้งที่เชียร์อยู่ที่บ้านเเละที่สนามครับ

ตอนนี้ทีมกำลังมีความมั่นใจสูง มีการนำระบบเข้ามาบริหารจัดการ เเม้ผมจะเข้ามาทำในระยะเวลาอันสั้น

ก็ต้องพยายามรวบรวมจิตใจของนักเตะทั้ง 24 คนเข้ามาเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน หนักใจบ้างในช่วง

เเรกๆ  เเต่ตอนนี้ก็จูนกันได้ดี คุ้นเคยกันมากขึ้นๆ ดีขึ้นเรื่อยๆจริงๆครับ การซ้อมนักเตะมีความสุขขึ้น

มาก"

ผลงานนัดล่าสุดเป็นไงบ้างฮะ?

"นัดล่าสุดนักเตะเราทำผลงานได้ดีครับ ทำได้ตามเกมส์ที่เเก้ไำว้ ความทุ่มเท มุ่งมั่น ความตั้งใจ เกิน

100 เล่นบอลเป็นทีมมากขึ้น ต่อบอลดีขึ้น ไม่เสียบอลง่ายครับ"

มีส่วนไหนที่ต้องปรับปรุงฮะ?

"ก็ยังอยากให้นักเตะเล่นบอลด้วยความเข้าใจครับ ไม่ใช่การท่องจำ คือเล่นเเบบเป็นธรรมชาติในหน้าที่

ที่ได้รับมอบหมายครับ ซึ่งก็เริ่มดีขึ้นมาเรื่อยๆเเล้ว"

อาการบาดเจ็บของนักเตะเป็นยังไงบ้างครับ?

"ที่ยังต้องดูเเลอย่างใกล้ชิดก็น่าจะเป็น ชมนันท์ จอมเจ็บไหล่เล็กน้อย ที่เหลือน่าจะไม่มีปัญหาอะไรครับ"

ความพร้อมสำหรับนัดต่อไป?

"ชัยนาทต้องบอกว่าเป็นทีมที่ดีนะครับ ประสบการณ์ดี ผู้เล่นตัวต่อตัวยอมรับว่าเหนือกว่าเรา เเต่ทีมเรา

เป็นทีมที่เอาระบบเข้าสู้ นักเตะ 11 คนพร้อมจะสู้กับ 1 คน หมายความว่า ถ้านักเตะดีๆ 11 คน เล่น

กันคนละทิศละทาง ตรงนี้คือช่องว่างที่เราน่าจะทำได้เเละผมเชื่อว่าเราสู้ได้ครับ เเละมีโอกาสไม่น้อย

ในนัดนี้ครับ"

"สุดท้ายผมขอขอบคุณเเฟนบอลที่ให้กำลังใจทุกคนนะครับ การที่ทุกคนตะโกนเรียกชื่อโค้ช ไม่ว่าจะ

เป็นผม หรือเรียกชื่อพี่เเหยมเมื่อก่อน ก็ถือเป็นการให้เกียรติ คนทำงาน ทำให้มีกำลังใจมากขึ้นมากครับ

เเละผม นักเตะทีมงาน จะทำให้ดีที่สุดเพื่อทีม เเละเเฟนบอลครับ ขอบคุณครับ"

คุยกันเบาๆนะฮะ หวังว่าน่าจะทำให้เเฟนบอลเราใกล้ชิดทีมงานเเละสโมสรมากขึ้นนะฮะ

90 นาทีไม่มีหยุดของพวกเรา ส่งผลกับทีมมากฮะ เเละอุนจิเชื่อว่าถ้าเราเต็มที่ ทีมงานก็คงเต็มที่

เช่นเดียวกัน ไว้พบกันโอกาสหน้านะฮะ เเล้วจะพาไปคุยกับคนอื่นๆบ้าง รักนะจุ้บๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤศจิกายน, 10, 22:24:35 โดย ผบ.ปราการ »
(http://www.temppic.com/img.php?18-08-2010:1282145391_0.55217000.jpg)

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
Re: คุยกับโค้ชจักรี หลังจบเกมส์ปลดล้อค ชนะผีตาโขน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 11:25:05 »
แจ๋วครับ มีความมั่นใจเกิน100จริงๆ :great:
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ พี่สัน

• 246
  • 4
  • ทุ่งหญ้าแห่งความศรัทธา
Re: คุยกับโค้ชจักรี หลังจบเกมส์ปลดล้อค ชนะผีตาโขน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 11:30:56 »
จักรี สู้สู้ >:(

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 11:32:04 »
สุขุม ลุ่มลึก ถ่อมตน

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 11:35:34 »
เชียร์จากใจ เล่นด้วยความเข้าใจ แล้วเราจะไปดีหนึ่ง  :smitten:

*

ออฟไลน์ George FC only

• 325
  • 13
  • ชายไทย ใจปราการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 11:46:05 »
วันที่เราสามารถชนะเลยได้ หลังจบเกมได้มีโอกาสจับมือกับโค้ชจักรี
เห็นแววตาแกแล้วมีความสุขจริงๆ มันเป็นแววตาของคนที่ภูมิใจ ดีใจ
เปี่ยมไปด้วยพลัง ไม่มียอมแพ้ง่ายๆ ในระหว่างจับมือแกพูดตลอดเลยว่า...
เรากลับมาแล้ว.....กลับมาสู่เส้นทางของเราแล้ว
ผมก็อยากจะบอกแกว่า ผมเชื่อมั่นในตัวโค้ชและผู้เล่นทุกคน ไม่ว่าผลจะออกมาเป็นยังงัย
สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้เสมอ ;) ;) ;)
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 11:46:39 »
ขอบคุณ น้องอุนจิ ครับ ...

ไป D.1 ด้วยกัน .... ;) ;)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 11:47:32 »
ดูดีมีระบบ สู้ๆสมุทรปราการเอฟซี
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 11:50:07 »
สัมภาษณ์ป๋าตุ้ยมั่งสิ   จะเลี้ยงเบียร์กองเชียร์อีกไหม

*

• 3,105
  • 121
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 11:51:13 »
สัมภาษณ์ป๋าตุ้ยมั่งสิ   จะเลี้ยงเบียร์กองเชียร์อีกไหม

ต้องวันเเข่งว่ะโต้ ส่งน้องอุนจิไปว่าวหลายรอบเเล้ว หาโอกาสอยู่

*

ออฟไลน์ หญิงเอื้อม-diamond

• 94
  • 3
  • ศรัทธา ฟ้า-ขาว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 12:17:33 »
เป้าหมายเดินหน้า...ความอดทนเป็นเลิศ....ชนะใจทุกคนได้

สุดยอด....ศิษย์พี่ร่วมสถาบัน....แม้จะต่างรุ่น....แต่หัวใจเดียวกัน

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 12:26:18 »
สุดยอดครับ :great:
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ pui diamond

• 65
  • 2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 12:36:19 »
มาใหม่   ใจนักสู้   ขอเชิดชู  โค้ชคู่ใหม่

*

ออฟไลน์ JOKE

• 312
  • 4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 12:44:15 »
สู้ๆครับ ปราการ กำลังกลับมา คุณคอยดู

*

ออฟไลน์ YUTHA

• 25
  • 0
  • SPFC - THE FORTRESS
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 13:22:24 »
ปราการ ก้าวต่อไป  ;)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 13:38:56 »
เราจะไป ดิ.1  ;)
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 13:39:25 »
สู้ๆครับ  :great:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 13:41:18 »
ขอบคุณครับสำหรับความสุขที่มอบให้พวกเราเมื่อวันเสาร์ที่แล้วแต่อย่าหยุดนะครับขอต่อเนื่องไปเรื่อยๆนะครับ

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 14:06:16 »
 :) เอาอีกๆๆๆๆ  :great: :great: :great: [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 15:26:06 »
ครอบครัวปราการ  มีแต่กำลังใจและสิ่งดีดีมอบให้กันเสมอ สู้ไปด้วยกัน

*

• 3,105
  • 121
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 15:30:03 »
เม้นได้เลยครับ เดี๋ยวถ้าว่างพรุ่งนี้มะรืนนี้จะปริ้นเเล้วส่งน้องอุนจิเอาไปให้ที่สนามซ้อม

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 15:55:37 »
จักรี   จักรี

ขอบคุณ น้องอุนจิครับ  +    [(abe)]

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 15:58:50 »
เราจะไปดิ.1 นะครับ สู้ๆ

*

ออฟไลน์ โจรสลัดโซมาเลีย ^-^ ในเครือ อิสระชน

• 43
  • 3
  • ..................T_T
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 16:03:18 »
เอ็งไปไม่ชวนเลยนะอุนจิ สู้ต่อไปครับผมเชื่อว่าลุงจักกรีพาเราคว่ำเต็งหนึ่งตัวจริงอย่างชัยนาทได้ไม่ยากใครไม่เชื่อตามไปดูเสาร์นี้ ผมคนนึงไม่พลาดเเน่นอน!!! [(mafia)]
I Love Samutprakarn FC.

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 16:21:40 »
เท่ๆๆๆ ;D ;D ;D

*

• 3,105
  • 121
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 16:23:26 »
เอ็งไปไม่ชวนเลยนะอุนจิ สู้ต่อไปครับผมเชื่อว่าลุงจักกรีพาเราคว่ำเต็งหนึ่งตัวจริงอย่างชัยนาทได้ไม่ยากใครไม่เชื่อตามไปดูเสาร์นี้ ผมคนนึงไม่พลาดเเน่นอน!!! [(mafia)]

เห็นน้องมันบอกเลิกคบเเล้วนิฮะพี่โจร [(moe)] [(moe)]

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 17:31:06 »
ขอบคุณโค้ชจักรีมากครับ :great:

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 17:49:30 »
จักรีคับเราจะไปดิ1ด้วยกันคับ
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 18:08:35 »
สมุทรปราการ เครื่องร้อนแล้ว พร้อมลุย!! >:(
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

ออฟไลน์ marazola

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 18:53:29 »
ขอบคุณสำหรับบทสัมภาษณ์ครับ

สิ่งที่ผมชอบที่สุด จากการที่โค้ชเข้ามาก็คือ การเน้นความเป็นมืออาชีพครับ
ตอนที่อุ่นเครื่องกับตรัง ที่สนามแพทฯ ผมยืนบนสแตนด์อยู่ใกล้ๆกับซุ้มม้านั่งของเรา ผมชอบที่โค้ชสั่งให้ลูกทีม "เพรสซิ่ง" มากๆครับ

แพ็คให้แน่นๆ, บีบพื้นที่อย่าให้เขาเล่นง่าย

ผมว่าทีมเราต้องเล่นแบบวิ่งสู้ฟัดครับ ถึงจะต่อกรกับทีมอื่นๆได้

อีกทั้งระบบต่างๆที่กล้าเปลี่ยน ต้องขอซูฮกให้กับความกล้าครับ
เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนเสมอครับ สู้ๆ!

ฟอร์ทเทสเชี่ยนจะอยู่หนุนหลังพวกคุณเสมอครับ
;)
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ TOMTAM <Ideas for life>

• 73
  • 5
  • แพ้ยาก ชนะยิ่งยากกว่า
    • http://img340.imageshack.us/img340/9859/samutprakarn112
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 21:16:55 »
ร่วมเป็น 1 กำลังใจให้นะครับ โค้ชจักรี  ป๋าตุ้ย ทีมเราต้องเดินหน้าต่อไป D1 เท่านั้น [(mafia)]
กรูผู้ชนะ สมุทรปราการ FC

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 21:21:52 »
ขอบคุณสำหรับบทความดีๆครับอุนจิ๊

รอของป๋าตุ้ยครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ★สหายต้น เพื่อนเสือย้อย★

• 1,067
  • 10
  • พระเจ้ากำเนิดข้ามา "เสรี"
    • http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 21:25:06 »
สุดยอดไปเลยคับ บวกให้ พี่อุนจิเลย  [(cry)]
ถ้าฟุตบอลคือ "ยาเสพติด" ผมก้อติดยา "
ฝากผลงานข่าวสารฟุตบอลสไตล์สหายต้น ที่ http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 21:25:51 »
:) เอาอีกๆๆๆๆ  :great: :great: :great: [(mafia)]
.............เอาไรอ่ะ.. ??? ??? ???...เอาปิ้กกาจู้ปะ..ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :( :( :
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 21:38:56 »
เยี่ยมตุ้ย :great:
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ ~*!!สหายกอล์ฟกันเนอร์ เบอว่ารักแธบ!!*~

• 2,235
  • 20
  • ~~ KEEP IT REAL ~~
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 21:47:03 »
เจอ ชัยนาท จัดหนักเลย

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 21:58:41 »
 ;)เดินหน้าต่อไปเอาสามแต้มที่ชัยนาท อิอิ
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ Kob Prakarn

• 74
  • 4
  • ...สมุทรปราการ บ้านกรู...
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 22:23:01 »

สู้...สู้...ครับ...

เต็มที่ทั้งทีมงานและทีมเชียร์

เราจะไปดิวิชั่น 1 ด้วยกันครับ
เล่นบอลที่ศาลากลาง ตั้งแต่ยังเป็นดิน...
แม่น้ำเจ้าพระยา ยังไหลริน ออกปากอ่าว...

มาวันนี้...ได้เชียร์ทีมบ้านเรา...
แล้วใครเล่า...จะไม่เชียร์...

*

ออฟไลน์ ผบ.ปราการ

• Administrator
  • 387
  • 40
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 22:33:00 »
สุขุม ลุ่มลึก ถ่อมตน

Thanks  art...Go to D.1 together

*

ออฟไลน์ NuT~hAnAkA~*

• 147
  • 11
  • ~มิตรภาพที่ดีเกิดขึ้นได้เสมอ~
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 22:37:02 »
 :great: :great:สู้ๆ :great: :great:

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน, 10, 07:29:34 »
 >:( >:(ปราการ