Road to D1 : เมื่อเรา "หลงลืม" อะไรบางอย่าง

• 33 ตอบ
  • 9691 อ่าน
*

ออฟไลน์ marazola

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
Road to D1 : เมื่อเรา "หลงลืม" อะไรบางอย่าง
« เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 13:27:07 »
ผมนั่งซึมกระทือ มือวางทิ้งไว้ที่แป้นคีย์บอร์ดอยู่นานนับ 5 นาทีโดยที่ไม่สามารถกดแรงกระแทกแป้นพิมพ์เพื่อสื่อข้อความใดๆลงไปได้เลยซักประโยคเดียว...

เหมือนโดนสตัฟฟ์ไว้ที่เก้าอี้คอมพิวเตอร์ราวกับสัตว์หายากในพิพิธภัณฑ์

มีแต่คำถามมากมายวนเวียนอยู่ในซีลีบัม
ทั้งเรื่องราวในสนามที่ถูกบิดเบี้ยวอันเกิดจากการทำตัวน่าสงสัยอีกครั้ง อีกครั้ง และอีกหลายๆครั้งของผู้ทำหน้าที่ตุลาการบนสังเวียนหญ้า ยามพ่นลมนกหวีดทุกครั้งที่ทีมเราลงสนาม
ราวกับจะขับไล่ไสส่งทีมเราไม่ให้ผุดให้เกิดก็ไม่ปาน

ทั้งเรื่องที่ผมหวาดกลัวก่อนเกมเริ่ม
นั่นก็คือนักเตะป้อมปราการจะออกอาการเป๋ทุกครั้ง ยามลงเล่นในบ้านของตัวเอง!
โดยน้ำมือของสิ่งที่มองไม่เห็นอย่าง "ความกดดัน"
ซึ่งก็เป็นจริงอย่างที่ผมสังหรณ์

เรื่องที่ผมเจ็บปวดมากถึงมากที่สุด ไม่ใช่ความปราชัยต่อชัยนาท ไม่ใช่การที่ปราการตกลงไปจมอยู่ที่อันดับ 4 เหมือนเดิม เรื่องพวกนี้สำหรับการเชียร์บอล มันจิ๊บจ๊อยมากครับ

แต่เรื่องใหญ่ที่ทำให้ผม รวมไปถึงแฟนๆอีกหลายๆคนผิดหวังและเจ็บปวด
กลับเป็นเรื่องง่ายๆ ที่เผอิญว่า "เรา" หลงลืมอะไรบางอย่างไปหรือเปล่า?

OooooooooooooooooooooooooO

ปกติผมจะสาธยายถึงรูปเกม, ไลน์อัพทั้ง 11 คน รวมไปถึงสถิติบ้าบออะไรต่างๆนาๆ ใช่มั้ยครับ?

แต่วันนี้ ต้องขอสารภาพเลยว่าด้วยอารมณ์ของการเชียร์ที่เดือดพล่าน (อันเนื่องมาจากกรรมการห้ามไก่) ทำให้ผมเองก็ "หลงลืม" วิเคราะห์เกมของทั้งสองฝั่งไปเสียสนิท
ซีลีบัมที่มีรอยหยักน้อยกว่าเส้นมาม่าของผม มันสั่งการอย่างเดียวคือ "เชียร์..เชียร์...และก็เชียร์"

บอกได้แค่ว่า...
ปราการเราสู้ชัยนาทและทีมอื่นที่เหลือได้สบาย หากรู้จักโยนความกดดันที่หนักอึ้งออกไป แล้วก้าวลงสนามด้วยความคิดที่ว่า "เราจะน็อคคุณด้วยความใจเย็น" เหมือนที่เราทำกับชัยนาทเมื่อสัปดาห์ก่อน

เชื่อหัวไอ้เรืองเหอะครับ ต่อให้เล่นที่ไหน เราก็ชนะเค้าได้หมดแน่ๆ

อาการบาดเจ็บของ "เดอะ มัส" และ "อามัว" ต่างหากที่เป็นเรื่องใหญ่กว่าการโดนชัยนาทบุกมาลูบคมเสียอีก (ในความคิดผม)
ขณะที่ขุนพลฟ้า-ขาวของเราทุกคน ผมใคร่ขอกระแทกมือให้ดังๆกับความพยายามอย่างเต็มที่ ถึงแม้ผลลัพธ์ที่ออกมาจะไม่สวยหรูอย่างที่หวังไว้ก็ตาม

แต่..เอ?
บางทีผมเองก็ "หลงลืมอะไรบางอย่าง" ไปเหมือนกันนะครับ
ผมลองมูนวอล์คเข็มนาฬิกากลับไปเมื่อวันก่อนแข่งกับชัยนาทนัดแรก (ที่เขาพลอง) นาทีนั้นด้วยชื่อชั้นและอำนาจของ "มือที่มองไม่เห็น" มันทำให้เราตั้งเป้าในเกมพบกับชัยนาทเหย้า-เยือนอย่างไรนะครับ

บางคนว่าไปกลับขอ 2 แต้ม (เสมอทั้งสองนัด)
บางคนว่าขอ 3 แต้ม (ชนะหนึ่ง แพ้หนึ่ง)
ขณะที่ผมเองลั่นเอาไว้ว่าขอ 3 หรือ 4 แต้ม

แล้วผลที่ออกมาสองนัด เราเก็บได้ 3 แต้ม ต่ำกว่าเป้าที่วางไว้นิดๆ แต่ก็ไม่เลวเลยไม่ใช่เหรอครับ?

มองโลกในแง่ดี
อย่างน้อยๆเรายังอยู่ในพื้นที่เพลย์ออฟ ถึงแม้เป้าหมายสูงสุดของเราคือ "เลื่อนชั้นโดยอัตโนมัติ" แต่ขี้หมูขี้หมา ป้อมปราการต้องเกาะเพลย์ออฟไวให้ได้ ถึงแม้จะต้องแลกด้วยการลงเล่นเพิ่มอีก 2 นัดก็ตาม
เผลอๆถ้าได้แค่เพลย์ออฟ แล้วจับสลากเจอ "นราธิวาส" ล่ะ โอ้ววววว! ไม่อยากคิดครับว่ามันจะคลาสสิคขนาดไหน

Time for Revenge ใช่ป่ะล่ะ?

เอาน่า...หนทางสู่ดิวิชั่นหนึ่งของเรายังไม่ตีบตันเสียหน่อย
เผลอๆเล่นเกมเยือนอีก 3 นัด เราอาจได้แต้มเต็มก็ได้ ใครจะรู้?

ส่วนเกมกับระยองในบ้านนัดสุดท้าย ผมไม่ขออะไรมากครับ
ขอแค่ Fino คันที่จอดอยู่หน้าสนามคันนั้นคันเดียวก็พอ ฮ่าๆ

OooooooooooooooooooooooooO

การบุกไปไล่โขยกนกใหญ่ถึงเขาพลอง สเตเดี้ยมเมื่อสัปดาห์ก่อน คือเหตุผลใหญ่ ที่ทำให้กองเชียร์เรา "คาดหวัง" กับผลการแข่งขันในวันนี้มากจนเกินไป
มากจนบางที เมื่อผลการแข่งขันที่ออกมาตรงข้ามกับสิ่งที่คาดหวัง บวกกับการทำหน้าที่ของผู้ตัดสิน ที่สมควรจะไปเป็นกรรมการห้ามไก่มากกว่ามาเป่าฟุตบอล

เลยทำให้เพื่อนๆของเราบางคน "หลงลืมอะไรบางอย่าง" ไป
ซึ่งสิ่งนั้น กลับเป็นสิ่งที่ "ป้อมปราการ" ประกาศตัวมาตลอดด้วยว่า "เราคือใคร?"

"เราคือ...สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ"

ครับ เราคือสุภาพบุรุษสมุทรปราการ
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ ต้องรู้จักเก็บอารมณ์ครับ ต่อให้เราจะโดนเยาะเย้ย ถากถาง ดูแคลน โดนรังแกจากมือที่มองไม่เห็นขนาดไหน

ความหมายของสุภาพบุรุษ สมุทรปราการคือ "ต้องอดทน" ครับ

เราเป็นกองเชียร์ที่น่ารัก มิใช่หรือ?
เราคือฟอร์เทเชี่ยนที่น่าคบหา มิใช่หรือ?
เราคือกองกำลังที่พาสโมสรเดินหน้าสู่ "ความเป็นมืออาชีพ" มิใช่หรือ?

เมื่อวานผมนั่งอยู่ทางสแตนด์ฝั่งขวา ประโยคนึงที่คุณกอล์ฟนำเชียร์ ตะโกนเตือนสติพวกเราตอนที่โดนนำห่างว่า
"เอ้า! นักบอลยังไม่ยอมแพ้เลย แล้วพวกเรากองเชียร์จะยอมแพ้ได้ไง เอ้า! ลุยต่อ"

ประโยคเดียว เรียกเสียงกระแทกมือและความฮึกเหิมได้เป็นพะเรอเกวียน

ใช่ครับ นักบอลยังไม่ยอมแพ้ แล้วเราจะยอมแพ้ได้ไง
เช่นเดียวกันครับ

เมื่อนักฟุตบอลของเราเริ่มเป็นมืออาชีพแล้ว แล้วกองเชียร์อย่างพวกเราก็ต้องเป็นมืออาชีพ
เมื่อนักฟุตบอลของเรารู้จักอดทนกับสิ่งที่เกิดขึ้น เราก็ต้องอดทน (แม้มันจะยากเย็นแค่ไหนก็ตาม)

เกมเมื่อวาน "เราหลงลืม ความเป็นสุภาพบุรุษ สมุทรปราการ" ไป
แต่นับจากนี้ไป....สัญญากันนะครับ ว่าพวกเราจะไม่ลืมวลีเด็ดวลีนี้อีกเป็นอันขาด

วลีที่ว่าเราคือใคร?
"เราคือ สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ".

ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
Re: Road to D1 : เมื่อเรา "หลงลืม" อะไรบางอย่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 14:18:09 »
พี่อี๊ดไม่ประกาศ  กฎการเชียร์ก่อนแข่งแล้วหรอครับ

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
Re: Road to D1 : เมื่อเรา "หลงลืม" อะไรบางอย่าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 14:19:18 »
ขอบคุณครับ

:great: :great: :great:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 14:47:02 »
จดจำวันนี้ไว้เป็นบทเรียนครับ ...

พี่น้องคนไหนที่คิดจะหนีหายไม่มาช่วยกันเชียร์กันต่อ ขอให้คิดใหม่ทำใหม่

คนเราย่อมมีผิดพลาดกันได้  มาทำให้ชื่อ ความเป็นสุภาพบุรษ กลับมาเป็นเหมือนเดิม

;) ;) ;) ;)

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ induslibido

• 92
  • 6
  • ปราการ-พระประแดง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 15:11:29 »
ขอบคุณที่สะท้อนให้สะเทือนครับ

"สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ"
"สู้ต่อไป สู้ต่อไป"
...ไปไทยลีกกัน...

*

ออฟไลน์ ★สหายต้น เพื่อนเสือย้อย★

• 1,067
  • 10
  • พระเจ้ากำเนิดข้ามา "เสรี"
    • http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 15:16:13 »
ขอบคุนคับบ กด Like ให้เลย  [(cry)]
ถ้าฟุตบอลคือ "ยาเสพติด" ผมก้อติดยา "
ฝากผลงานข่าวสารฟุตบอลสไตล์สหายต้น ที่ http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 15:37:38 »
กลับมาเป็น สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  นะครับ ๆ

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 16:40:30 »
ใช่ครับคนเราต้องอดทนเพราะในชีวิตจริงยังมีอะไรที่เลวร้ายกว่าเรื่องในสนามเมื่อวานอีกมากมายที่เราต้องพบเจอและเราต้องข้ามมันไปให้ได้และผมเชื่อว่า คำว่าสุภาพบุรุษสมุทรปราการ ของพวกเรายังคงมีมนต์ขลังเหมือนเดิม แค่เชียร์ให้สนุกเกมส์จบคือจบระงับอารมณ์จากการโดนยั่วยุให้ได้และดื่มให้น้อยลงซักนิดแล้ว สปิริต ของพวกเราก็จะกลับมา ขอเป็นกำลังใจให้แฟนคลับป้อมปราการทุกท่านและตัวข้าพเจ้าเองให้ผ่านช่วงแย่ๆนี้ไปให้ได้โดยเร็วด้วยครับ 8)

ปล.ขอบคุณบทความดีๆด้วยนะครับอยากรู้จักเจอกันช่วยสะกิดสักนิดนะครับ ;)
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 16:50:13 »
ขอบคุนคับบ กด Like ให้เลย  [(cry)]
อยากจะกดสักร้อยที
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 16:51:09 »

ติ๊กคิดอะไรกับต้นหรือเปล่าครับ

:D :D :D

*

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 16:53:15 »

ติ๊กคิดอะไรกับต้นหรือเปล่าครับ

สงสัยจะ........
ยา..
รา..
ไน..
ก้าาาา

[(lol)]
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 17:04:41 »

สงสัยจะ........
ยา..
รา..
ไน..
ก้าาาา

[(lol)]
ชู่วว อย่าเอ็ดไปครับ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ mcnfc

• 2
  • 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 17:05:53 »
สวัสดีครับ
ผมอยากทราบว่านี่หรือ
แฟนบอลที่ดี
นี่หรือ สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ
และนี่หรือ กองเชียร์อาชีพครับ :o

*

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 17:11:59 »
สวัสดีครับ
แฟนบอลที่ดี
นี่หรือ สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ
และนี่หรือ กองเชียร์อาชีพครับ :o

สวัสดีครับ

ทางเราก็ต้องขออภัยในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นและก็กำลังช่วยกันแก้ไขให้ดีขึ้นต่อไปในอนาคตครับ

ปล.กองเชียร์อาชีพก็ผิดพลาดได้ครับและจะดูแลกันให้มากขึ้น

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 17:14:51 »
สวัสดีครับ
แฟนบอลที่ดี
สิ่งที่เกิดขึ้นต้องทำให้คิด และ ปรับปรุงในวันข้างหน้าต่อไป
นับจากนี้จะดูแลกันให้ดีกว่านี้  และ จะไม่ให้มันเกิดขึ้นอีกครับ
เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครับ

*

ออฟไลน์ mcnfc

• 2
  • 0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 17:17:07 »
สวัสดีครับ
แฟนบอลที่ดี

สวัสดีครับ

ทางเราก็ต้องขออภัยในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นและก็กำลังช่วยกันแก้ไขให้ดีขึ้นต่อไปในอนาคตครับ

ปล.กองเชียร์อาชีพก็ผิดพลาดได้ครับและจะดูแลกันให้มากขึ้น
ขอบคุณครับ
และ2ผู้เล่นของเราคือ เสนาะ โล่งสว่าง และ เกริก พิบูลไพโรจน์
ไม่เปงอะรัยมากครับ

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 17:37:10 »

พี่กรณ์ "หลงลืม" กุญแจรถไว้ที่สนาม

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 17:42:00 »
สวัสดีครับ
แฟนบอลที่ดี

เรารู้ตัวเราเองดีครับว่าทำอะไรผิด ทำอะไรไม่ดีลงไปบ้าง

ขอร้องอย่ามาย้ำ ...

เหตุการณ์ในวันนั้นทางเราจะพยายามไม่ให้เกิดขึ้นอีก

ขอบคุณครับ

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 4,774
  • 97
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 17:42:23 »
สวัสดีครับ
แฟนบอลที่ดี

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ
และ2ผู้เล่นของเราคือ เสนาะ โล่งสว่าง และ เกริก พิบูลไพโรจน์

ขอบคุณครับ ค่อยสบายใจหน่อยนึงที่ เสนาะและ เกริก ไม่เป็นอะไรแล้ว ส่วน อามัวร์ ของผมต้องหามไปโรงพยาบาล อาการล่าสุดปลอดภัยแล้วโชคดีฟันไม่หักกะโหลกไม่ร้าวแต่หน้ามีแผลเป็นแน่ๆ

*

• 325
  • 45
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 18:20:58 »

พี่กรณ์ "หลงลืม" กุญแจรถไว้ที่สนาม

ดีนะครับที่ลืมแค่กุญแจรถ
ผมซิ เคยลืมเบอร์โทรน้อง "กุญแจซอล" ไว้ที่กระเป๋ากางเกง
เมียมาซัก แล้วเจอ เศร้ากว่าอีก
  [(no)]

ส่วนเรื่องแฟนชัยนาท ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยขอรับ

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 18:58:32 »
แล้วเราต้องโดนรังแกอีกกี่ครั้ง  ปีที่แล้วแมตร์สุดท้ายเราโดนนราธิวาสแกล้งเจ็บกรรมการดูไม่ออก
จนเราเสมอทำให้เราไม่ได้เลื่อนชั้น  ด้วยเทคติกชั้นต่ำ ปีนี่เราก็โดนอีกตั้งแต่รอบภูมิภาคจนถึงรอบนี่ทุกคนมีศรัทธาแต่ศรัทธาทุกคนไม่เท่ากันนะครับ
ส่วนตัวผมๆพร้อมจะเชียร์อีกนานแต่คนอื่นทีมอยู่ไม่ได้ด้วยกองเชียร์10-20คนนะครับ

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 19:58:42 »
ไม่อยากให้คำว่า..สุภาพบุรุษสมุทรปราการ...อยู่ตรงแค่ผ้าพันคอ... :-[ :-[
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 20:22:10 »
พี่เขียนบ่อยๆนะ ผมชอบ ยาวมากๆเเต่สาบานได้ว่าผมอ่านทุกบรรทัด
และชอบบทความที่พี่เขียนให้อ่านจริงๆเหมือนนิยายซักเล่มที่ได้อ่านเเล้วลืมวางไม่ลง

ขอบคุณมากๆครับ :icon_adore: :icon_adore:

*

• 325
  • 45
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 20:54:59 »
พี่เขียนบ่อยๆนะ ผมชอบ ยาวมากๆเเต่สาบานได้ว่าผมอ่านทุกบรรทัด
และชอบบทความที่พี่เขียนให้อ่านจริงๆเหมือนนิยายซักเล่มที่ได้อ่านเเล้วลืมวางไม่ลง

ขอบคุณมากๆครับ :icon_adore: :icon_adore:

ขอบคุณสำหรับคำชมครับและขอบคุณที่อ่านจนหมด
คงจะเขียนไปเรื่อยๆ จนกว่าทีมนี้จะยุบไปแหละครับ :(

แต่ไม่แน่ นัดเยือนเลยอาจไม่สะดวกไป ถ้ามีถ่ายทางที-สปอร์ต อาจได้เขียนครับ :)

ปล.ผมก็ชอบรูปที่พี่ถ่ายมาเหมือนกันครับ นิ้งเชียว  [(fan)]

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 22:23:30 »
ชื่อ กระทู้ เหมือนชื่อหนังสือรางวัลซีไรท์ที่เพิ่งอ่านจบเด๊ะเลยค่ะ
สำนวนการเขียนก็ออกจะคล้าย
คุณ จขกท เป็นนักเขียนหนังสือเล่มนั้น หรือเป็นนักอ่านตัวยงและรักการเขียนอะคะ
สงสัยมากๆค่ะ
สวัสดีครับ
แฟนบอลที่ดี

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ค่อยสบายใจหน่อยนึงที่ เสนาะและ เกริก ไม่เป็นอะไรแล้ว ส่วน อามัวร์ ของผมต้องหามไปโรงพยาบาล อาการล่าสุดปลอดภัยแล้วโชคดีฟันไม่หักกะโหลกไม่ร้าวแต่หน้ามีแผลเป็นแน่ๆ

เห็นตั้งใจสมัครไอดีมาเพื่อว่าแบบเหมารวม
ทั้งๆที่เราขอโทษเป็นร้อยครั้ง
ก็รอท่านมาตอบคำถามของพี่หนุ่มด้วยแล้วกันค่ะ เรื่องของอามัว [(abe)]

ขอโทษอีกครั้งค่ะ

*

ออฟไลน์ Pop_Prakarn

• 8
  • 1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 10, 23:10:33 »
เยี่ยมมากครับ

ผมเพิ่งสมัครใหม่แต่ตามเชียร์มาตั้งแต่รอบมินิลีกปีที่แล้ว

อะไรที่ผ่านไปแล้วก็ลืม ๆมันไปครับ เราคงกลับไปแก้ไขมันไม่ได้

แต่เราทำวันข้างหน้าให้ดีกว่าวันที่มันพลาดไปแล้วได้ครับ

สู้ ๆนะครับ สมุทรปราการ เอฟซี

*

ออฟไลน์ yello

• 358
  • 18
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 10, 07:22:50 »
ไม่อยากให้คำว่า..สุภาพบุรุษสมุทรปราการ...อยู่ตรงแค่ผ้าพันคอ... :-[ :-[

:great:

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 10, 08:48:34 »
 :) ลืม มาลีฮวนน่า   [(tired)] [(tired)] [(tired)] [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ Monk-fish-red

• 27
  • 1
  • ถึงตัวอยู่ไกล แต่ใจถึงกัน ซักวันคงได้ไปร่วมเชียร์
    • www.uppicweb.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 10, 09:53:02 »
เป็นกำลังใจให้ครับ.... 8)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการทุกท่าน
(http://www.uppicweb.com/show.php?id=ab776d8221e96bfd47a19ff101b98643)

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 10, 11:46:02 »
ขอบคุณสำหรับบทความเตือนใจพวกเราครับ
"เกมเมื่อวาน "เราหลงลืม ความเป็นสุภาพบุรุษ สมุทรปราการ" ไป
แต่นับจากนี้ไป....สัญญากันนะครับ ว่าพวกเราจะไม่ลืมวลีเด็ดวลีนี้อีกเป็นอันขาด"
ผมสัญญาครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

• 325
  • 45
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 10, 13:24:49 »
ขอบคุณสำหรับบทความเตือนใจพวกเราครับ
"เกมเมื่อวาน "เราหลงลืม ความเป็นสุภาพบุรุษ สมุทรปราการ" ไป
แต่นับจากนี้ไป....สัญญากันนะครับ ว่าพวกเราจะไม่ลืมวลีเด็ดวลีนี้อีกเป็นอันขาด"
ผมสัญญาครับ

:great: :great: :great:

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 10, 22:54:51 »
บทเรียนครั้งสำคัญ [(elder)]
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 10, 12:55:35 »
ครอบครัวปราการ >:(

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ...เด็กหลังวัดใหญ่

• 55
  • 4
  • ต้องโน้มกิ่งฟ้ามาชบดิน..ปราการ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 10, 08:59:19 »
อ่านบทความจบแล้วก็นึกถึงเลยว่าเราขาดความเป็น" สุภาพบุรุษสมุทรปราการ" ไปจริงๆ ขอบคุณมากครับ  :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: