สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ (นัดที่15) ซ่าสุดๆ

• 12 ตอบ
  • 7744 อ่าน
*

ออฟไลน์ bank samrong

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
โดยเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้ ผมได้มีโอกาสพูดคุยกับพี่เผือก " พีรพัฒน์ " ประธานสโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ ซึ่งในขณะนั้นผมกำลังเล่นเน็ทอยู่เพื่อติดตามผลบอล ซึ่งพี่เผือก ก็ได้เห็นพี่หนุ่มรายงานผลบอลสดๆ และมีเพื่อนพ้องน้องพี่อีกมากมาย CHAT พูดคุยและติดตามผลบอลนัดประจวบฯ อีกจำนวนมาก และได้ทราบข่าวจากพี่โกวัดด่านแจ้งให้ทราบว่า พลพรรคนักเชียร์ ตามไปให้กำลังใจถึงประจวบฯเกือบ30 ชีวิต ต้องฝ่าพายุ ลมฝน ที่ตกหนัก แต่ก็ไม่หวั่นไหว ยังคงช่วยเชียร์กันอย่างเต็มที่ แสดงให้เห็นถึงความรัก และความทุ่มเท ที่มีต่อทีมสมุทรปราการ เอฟ.ซี.อย่างจริงใจ และจริงจัง พี่เผือกในนามของประธานสโมสร ฝากให้ผมช่วยลงข้อความขอบคุณแฟนบอลทั้งที่ไปแดนไกลและให้กำลังใจอยู่ที่บ้าน ทุกท่านทุกคนที่ให้การสนับสนุนทีมอย่างเต็มที่ด้วยความจริงใจ มา ณ. โอกาสนี้ด้วยนะคับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ โบ๊ท ๗๗๗๛

• 685
  • 10
  • ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ
Re: สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ (นัดที่15) ซ่าสุดๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 09, 17:38:24 »
รับทราบคับผม

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
Re: สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ (นัดที่15) ซ่าสุดๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 09, 18:48:42 »
สำหรับผมขอยกตำแหน่งนี้ให้ นาย กบ โซดาเพียว เหตุผลคือแม้จะดื่มเหล้าจนหกโมงเช้าแล้วมือถือก็ปิดเสียงไว้อีกต่างหากเพื่อนฝูงโทรตามเป็นสิบสายก็ไม่สามารถติดต่อได้แต่ด้วยความรับผิดชอบเต็มหัวใจ กบ ได้เดินทางมาสนามที่ประจวบด้วยรถตู้จากสายใต้ใหม่โดนค่ารถไปตั้ง300 บาทก็ไม่มีบ่นขอนับถือน้ำใจจริงๆสมควรครองตำแหน่งนี้และจะเห็นได้ว่าการจะเป็นสุภาพบุรุษสมุทรปราการไม่ได้มาเพราะโชคช่วยจริงๆ 8)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 09, 19:28:52 »
พวกเรามันมีแต่ชั้นเทพจริงๆ

*

ออฟไลน์ จอห์น_จ้าวสมุทร

• 303
  • 9
  • Spirit of Samutprakan
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 09, 20:31:52 »
พวกคุณทุกคนนี่ต้องขอบอกว่า...สุดยอดดดดดด
... Ocean & Ozone ...
Spirit of Samutprakan

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 09, 21:30:11 »
ข้าน้อยขอคารวะ

*

ออฟไลน์ raiders

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 09, 21:58:21 »
ผมภูมิใจจริงๆครับที่เป็นหนึ่งในนั้น
ผมภูมิใจจริงๆครับที่เป็นคนสมุทรปราการ
ผมภูมิใจจริงๆครับที่ได้เชียร์สมุทรปราการfc
ผมภูมิใจจริงๆครับที่รู้จักเพื่อนๆทุกๆคน
สุภาพบุรุษสมุทรปราการ

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 09, 22:29:53 »
ผมภูมิใจจริงๆครับที่เป็นหนึ่งในนั้น
ผมภูมิใจจริงๆครับที่เป็นคนสมุทรปราการ
ผมภูมิใจจริงๆครับที่ได้เชียร์สมุทรปราการfc
ผมภูมิใจจริงๆครับที่รู้จักเพื่อนๆทุกๆคน

ภูมิใจจริง ๆ ที่ได้เจอลูกสาวพ่อ เย้ย !!  :( :( :(

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 07:35:29 »

ภูมิใจจริง ๆ ที่ได้เจอลูกสาวพ่อ เย้ย !!  :( :( :(
หวังผลตลอดเลยน่ะตาเกม :o

ผมก็ดีใจน่ะที่ได้ไปร่วมเชียร์ถือว่าเป็นนัดเชียร์ที่ไกลที่สุดในสายเราอ่ะ

ดีใจมากที่พวกพี่ๆทุกคนไปกันเยอะ

พรุ่งนี้ที่สดใสรอเราอยู่ ;)
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 13:15:49 »
ไอเกมส์เป็นเอามากน่ะเนี่ย - -*
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 01:47:03 »
ดีใจที่ได้อยู่ในบรรยากาศที่สุดยอดครั้งนี้ครับ
ขอบคุณทุกท่านจริงๆ

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 12:03:09 »
สุภาพสตรีศรีสมุทร สุภาพบุรุษสมุทรปราการ นัดที่15 ซ่า สุดๆ ทุบประจวบฯ ผมขออนุญาตบอกกล่าวเล่าขาน เพิ่มเติมให้บรรดาน้องพี่ที่เคารพไดทราบถึง สุภาพชนคนทำดี ไม่รีรอ เค้าชื่อ อ.ต.ก
อาท ตากล้อง ท่องบอลไทย ผู้มีใจรักทีมเรา
ผมเจอ อาท นัดแรกที่สนาม ม. หัวเฉียวฯ เผลอแป้ปเดียว กลายมาเป็น พลพรรคนักเชียร์ ผู้ยิ่งใหญ่ FORTRESSIANS ที่เกรียงไกร ใครๆก็รู้จัก
อาทยังเป็นอีกหนึ่งปุถุชน คนบ้านไกล แต่มีใจให้ปราการ เค้าคือบุรุษแรกที่แจกสโลแกน แสนซ่าสุดท้าทาย ที่ว่า" ไม่ได้เกิดที่สมุทรปราการ ไม่มีบ้านอยู่ที่นั่น แต่กูรักทีมนี้ มีอะไรไหม? ." ไม่ว่าทีมเราจะไปเตะที่ไหน ใกล้หรือไกลเค้าไปหมด
อาทยังช่วยนำมา จัดหารถ ขนคณะกองเชียร์ผู้ยิ่งใหญ่ เดินทางไกลไปประจวบฯในนัดที่ผ่านมา
อาทยังควบตำแหน่งหัวเรือใหญ่ ที่จัดให้ป้ายกองเชียร์บนแสตนด์ที่เห็นแล้วแสนดีใจ
อาทยังเสนอแนวคิด สะกิดทำ แม็กเนติก ของชำร่วย ที่แสนสวย เพื่อช่วยทีมให้ได้เงินบำรุงขวัญกำลังใจ
อาทยังช่วยชี้แจ้งแถลงไข ให้คนไทยได้รู้จักทีมของเรา ในทุกที่ที่เค้าไป
อาทยังเป็นตากล้องท่องบอลไทย สมองไวถ่ายภาพสวย ดี เด็ด เผ็ดร้อนต้องลองชม แม้พายุลมฝนมิอาจยั้ง พลังที่สร้างสรรค์ของเค้าได้ใครๆก็รู้
อาทยังสู้ชมและเชียร์อย่างเต็มที่ เพื่อประกาศศักดิ์ศรีสมุทรปรากาที่เค้ารักและศรัทธา
ผมจึงขอบอกกล่าวไม่รอช้า ขอยกย่องอีกหนึ่งคน สามัญชนคนทำดีที่ควรเป็น สุภาพบุรุษสมุทรปราการ
อ.ต.ก. อาทตากล้องท่องบอลไทย ขอขอบคุณจากใจมา ณ. โอกาสนี้ด้วยคับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

ออฟไลน์ raiders

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 14:57:08 »
ตามตามแบงค์ไปเลยครับ
อาท อ.ต.ก. สุโค่ยยยยยยยย

SAMUTPRAKAN FC. ONLY