ขอได้โปรดหยุดให้หมด และช่วยอ่านกระทู้ผมหน่อย

• 50 ตอบ
  • 5270 อ่าน
*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
ไม่รู้ว่ากระทู้นี้ที่ผมตั้งจะไร้สาระเกินไปมั้ย

ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง
แค่อยากขอให้ทุกคน ลืมเรื่องวันนี้ แล้วทิ้งมันไปที่บางมดซะให้หมดก่อนได้มั้ย :-[
เรายังมีโอกาส เรายังไม่หมดหวัง เรายังเหลืออีกหนึ่งนัด
เกมวันนี้อาจทำให้หลายๆคน รู้สึกหดหู่ รู้สึกท้อแท้
แน่นอนรวมทั้งตัวผมด้วย

ไม่มีเหตุผลอีกต่อไปที่เราจะต้องมารู้ ว่ามันเกิดอะไรขึ้นนะ
มีปัญหาอะไรรึเปล่า หรือมันมีอะไรเกิดขึ้นนะ

ในยามรบ แม้ว่าแม่ทัพจะบาดเจ็บซักแค่ไหน เค้าก็พยายามปิดบังบาดแผลนั้นไว้
ไม่ให้เหล่าทหารได้รับรู้ เพราะอาจทำให้เสียขวัญและกำลังใจได้
ในยามนี้ก็เช่นกัน
อีกเพียงหนึ่งนัดที่จะชี้ชะตา หากเรายังไม่ร่วมมือร่วมใจกัน มัวแต่หาคนผิด มัวแต่แบ่งแยกพรรคพวก แบ่งแยกฝ่าย คนนั้นไม่ถูกกับคนนี้ คนนี้ไม่ชอบคนนั้น
แน่นอนครับ อีก 10 ปี ก็อย่าหวังจะได้ไปไหนเลยครับ

อีก 1 นัดเท่านั้น มาร่วมมือกันเถอะครับ จับมือกัน
มาช่วยกันทำให้ดีที่สุด แล้วไม่ว่าผลจะออกมาเป็นยังไงก็จะยอมรับมันแต่โดยดีครับ

ขอเถอะครับ เต็มที่กันอีกซักตั้ง ทั้งกองเชียร์ ทีมงาน นักบอล และเหล่าสต๊าฟ
และจะรู้ว่า ขอบฟ้ามันไม่ได้ไกลอย่างที่คิด  ;)

สู้ๆ ปราการ เอฟซี  >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม, 10, 22:32:16 โดย ฟงฟีโน่ »
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
รับทราบครับพ้ม
สู้ๆ ปราการเอฟซี >:(
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
กลัวใครซะที่ไหน
 :D :D

สู้ต่อไปๆ ปราการรรรรรรรรรๆ

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
ชนะภูเก็ตซะก็จบ !!

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ หนึ่ง สุขสวัสดิ์ 80

• 21
  • 0
ก้อมันเจ็บ.....นะ

สู้ สู้ ต่อไป ไปให้ถึงขอบฟ้า

*

ออฟไลน์ vespamania

• 33
  • 2
  • ทำไรก็เพื่อลูก
ไม่ได้ไป D1 ไม่ได้ playoff ใครรับผิดชอบวานบอกทีตัวอย่างมีให้เห็นในบอลทีมชาตืไทย

*

ออฟไลน์ นู๋มะลิ...ปราการเอฟซี

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
"ชนะซะก็จบ" อันนี้ถูกเป๊ะ ดังนั้น สู้ต่อปายยย ปราการรร
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)

*

ออฟไลน์ pong_manchester

• 20
  • 6
  • ลูกฟุตบอลมีลมอยู่ข้างใน แต่มีหัวใจอยู่ข้างสนาม คือแฟนบอล
ลูกฟุตบอลมีลมอยู่ข้างใน แต่มีหัวใจอยู่ข้างสนาม คือแฟนบอล

ถึงไม่ได้ไปเชียร์ที่สนาม แต่ก็ส่งแรงใจไปให้เสมอ

*

ออฟไลน์ จอห์น_จ้าวสมุทร

• 303
  • 9
  • Spirit of Samutprakan
เป็นกำลังใจให้ครับ  สมุทรปราการ เอฟซี

...ในยามที่ท้อแท้ ขอเพียงแค่คนหนึ่ง จะคิดถึงและคอยห่วงใย
ในยามที่ชีวิต หม่นหมองร้องให้ ขอเพียงมีใครปลอบใจสักคน
   ในวันที่โลกร้าง ความหวังให้วาด มันขาดมันหาย ใครจะช่วยเติม
เพิ่มพลังใจ ให้ฉันได้เริ่ม ต่อสู้อีกครั้งบนหนทางไกล...
... Ocean & Ozone ...
Spirit of Samutprakan

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
เป็นกำลังใจให้ครับ  สมุทรปราการ เอฟซี

...ในยามที่ท้อแท้ ขอเพียงแค่คนหนึ่ง จะคิดถึงและคอยห่วงใย
ในยามที่ชีวิต หม่นหมองร้องให้ ขอเพียงมีใครปลอบใจสักคน
   ในวันที่โลกร้าง ความหวังให้วาด มันขาดมันหาย ใครจะช่วยเติม
เพิ่มพลังใจ ให้ฉันได้เริ่ม ต่อสู้อีกครั้งบนหนทางไกล...

:great: :great: :great: สุดยอดจริงๆครับพี่
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

• 1,647
  • 64
Re: ขอได้โปรดหยุดให้หมด และช่วยอ่านกระทู้ผมหน่อย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 21:26:18 »
ขอบ้าง

ชีวิตต้องอยู่เพื่อวันพรุ่งนี้...
ชีวิตต้องผ่านนาทีร้ายๆ...
เพื่อให้เราเข้าใจความหมายของคำหนึ่งนั่นคือศรัทธา...
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
Re: ขอได้โปรดหยุดให้หมด และช่วยอ่านกระทู้ผมหน่อย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 21:29:05 »
ล้มแล้วลุก  :great: :great: :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ Hut-KMUTT-

• 72
  • 4

*

ออฟไลน์ เพค_ดาวคะนอง

• 156
  • 1
  • เด็กช่าง รักบอล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 21:34:25 »
้สู้ต่อไป ปราการ
(http://img195.imageshack.us/i/anigifefz.gif/)

*

ออฟไลน์ " เจตน์ ณ วัดใหญ่ " หนึ่งในทีม sun day

• 103
  • 4
  • " สมุทรปราการคือบ้านเรา "
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 21:40:08 »
 :oไม่ได้ไปD1ไม่เห็นเป็นไรเลยคับผมก็รักปราการอยู่แล้วคับ
" กลุ่มเพื่อนพระสมุทร "

*

ออฟไลน์ ~ผบ.lll*ฟง*lll~

• 433
  • 1
  • ^^
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 21:41:39 »
 ;)สู้ๆๆคร่าปราการ >:(

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 21:42:43 »
มีแพ้ มีชนะ เป็นธรรมดา ยังไงก็เชียร์ปราการต่อไป

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 21:47:03 »
ผิดหวังอะนัดนี้ พูดจิงๆ

แต่มันก้คือทีมสมุทรปราการfc  จะดีจะชั่วยังไงก้เชียร์
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 21:52:25 »
ไม่รู้จะอธิบายยังไง

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 22:03:18 »
ผิดหวังอะนัดนี้ พูดจิงๆ

แต่มันก้คือทีมสมุทรปราการfc  จะดีจะชั่วยังไงก้เชียร์

ก็คงต้องตาม ตั๋งไป ยังไงก็เชียร์

เรื่องที่ถ้าเราไม่ได้ไป D.1 แล้วมีคนถามว่าใครต้องรับผิดชอบ
ผมอยากให้คิดอีกอย่างนะครับ ทำไมเราต้องหาคนรับผิดชอบ ในเมื่อทกฝ่ายก็พยายามทำทุกวิถีทางแล้วเพื่อจะให้ทีมไปสู่จุดหมาย คือ D.1

ถ้าต้องหาคนรับผิดชอบคนนั้นก็ต้องเป็น ประธานสโมสร เพราะประธานฯเป็นคนกำหนดนโยบายต่างๆ ก็เพื่อจุดมุ่งหมายการไป D.1 แต่เมื่อทำไม่สำเร็จ ประธานสโมสรในฐานะเจ้าของสโมสร ต้องรับผิดชอบหรือครับ ต้องลาออกหรือครับ ประธานสโมสรซึ่งก็คือเจ้าของสโมสร ผู้ก่อตั้งสโมสร ต้องลงทุนเพื่อสร้างสโมสร ต้องรับผิดชอบโดยการลาออกจากสโมสรของตัวเองหรือครับ

ฝากไว้ให้คิดครับ

ถึงได้บอกไง ตามตั๋งไป ไม่ว่ายังงัยผมก็ขอเชียร์ทีมนี้ตลอดไป ไม่ว่าผลงานจะเป็นอย่างไร
อยู่ดิวิชั่นไหน จะแพ้อีกสักกี่ครั้ง จะพังอีกกี่หน

พี่อี๊ด/raiders

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 22:14:40 »
ไม่ได้ไป D1 ไม่ได้ playoff ใครรับผิดชอบวานบอกทีตัวอย่างมีให้เห็นในบอลทีมชาตืไทย

หากคุณคือเอฟซี ในสถานการณ์อย่างนี้คุณควรจะให้กำลังใจดีกว่านะครับ
รักทีมให้กำลังใจทีมนะครับ
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ Mai 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่ิอย

• 232
  • 3
  • M - A - I
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 22:18:20 »
สู้กันต่อไปครับ ยังไงก้เชียร์  :great:
เว็บบอร์ดมีไว้คลายเครียด  .....  อย่าไปซีเรียส เดี๋ยวบ้า !!!

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 22:22:54 »
เซ็งมากมาย ตั้งแต่เชียร์มาไม่เคยรู้สึกแบบนี้ ความรู้สึกที่ว่าทำไมเล่นกันได้แบบนี้แรงกระตุ้นหรือความกระหายมันหายไปไหนหมด จะมีเหตุผลอะไรก็แล้วแต่แต่คือไงอ่ะความรู้สึกของคนเชียร์คนนึังมันไม่ใช่อะ

แต่ก็เชียร์ต่อไปนั่นล่ะตราบใดที่ยังมีทีมนี้อยุ่ อยากบ่นอยากระบายก็แค่นั้น
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ Pop_Prakarn

• 8
  • 1
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 22:25:43 »
ถ้าเกิดไม่ได้ไป D1 จริง  ๆ

ตัวโค้ชก็ต้องรับผิดชอบครับ ...

แต่ตอนนี้ก็เชียร์กันต่อไปเพราะความหวังยังไม่หมดไป

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 22:25:54 »
ถึงวันนี้ตรูเมา แต่ก็สู้ทุกนัด  >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 22:26:56 »
ถึงวันนี้ตรูเมา แต่ก็สู้ทุกนัด  >:(
มิน่าวันนี้คึก

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 22:28:17 »
ก็เชียร์ แต่ผิดหวังมากกกก
เป็นไปได้ไง??

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 22:28:54 »
มิน่าวันนี้คึก
แน่นอนอยู่แล้วครับ บอกแล้ววันนี้ผมจัดเต็ม
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ POOH

• 62
  • 2
    • http://www.facebook.com/photo.php?fbid=101706259871821&set=a.141534939222286.15721.100000973423144#!/profile.php?id=100000973423144
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 22:41:15 »
เกิดที่นี่ก็เชียแต่ทีมเนี้ยแหละถึงวันนี้ผลจะโหดร้ายไปหน่อย สะเทือนจิตใจนิดนึง แต่ความจริงก็เป็นสิ่งที่จะต้องยอมรับ ยังไงก็สู้ต่อไป มาเลยกืบครึ่งทางแล้วหนิสู้ต่อไปให้สุด :great:

*

ออฟไลน์ Syn

• 687
  • 5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 22:58:21 »
ผิดหวัง
ทั้งฟอร์มนักเตะ และการแก้เกมของโค้ช  :-[
ใจมันลอยไปไหนต่อไหนแล้ว ประธานด้วย
(http://image.ohozaa.com/view2/wAy6q0JsOk4GfzOy)

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 23:00:19 »
ถ้าเกิดไม่ได้ไป D1 จริง  ๆ

ตัวโค้ชก็ต้องรับผิดชอบครับ ...

แต่ตอนนี้ก็เชียร์กันต่อไปเพราะความหวังยังไม่หมดไป

จะรับผิดชอบอะไรล่ะครับท่าน ยังไงโค้ชเค้าก็ไป คัสต้อมม อยู่แว้ววว

สู้ๆ อย่าหยุด ด ด

ดูวันนี้ โดนไป 3 ลูก

เสียงกองเชียร์ หยุด สักนาที มั้ยครับ!!!

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 23:17:00 »
เหมือนไม่ใช่ปราการทีมเดิมที่แข็งแกร่ง3-0อับอายจิงจิงเล่นไม่มีจัยกันเลย [(eee)]

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ จ่ า ส น

• 36
  • 1
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 23:28:14 »
ล้มแล้วลุกปัดตูดแล้วเดินต่อครับ ^ ^  [(wink)]

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 23:33:08 »
พูดไม่ออกจริงๆวันนี้ ระบายกันในนี้เเล้วลืมมันซะนะเพื่อนๆ [(cry)]
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 23:39:01 »
ใครไม่เชียร์กูเชียร์วะเพราะกูรักปราการ...ถามว่าไม่ได้ไปD1 ใครรับผิดชอบ..ก็ต้องทุกคนละครับที่ต้องรับผิดชอบ..รับผิดชอบต่อหน้าที่ของตัวเอง.. ::)

*

ออฟไลน์ ★สหายต้น เพื่อนเสือย้อย★

• 1,067
  • 10
  • พระเจ้ากำเนิดข้ามา "เสรี"
    • http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 10, 23:57:12 »
เซ็งมากมาย ตั้งแต่เชียร์มาไม่เคยรู้สึกแบบนี้ ความรู้สึกที่ว่าทำไมเล่นกันได้แบบนี้แรงกระตุ้นหรือความกระหายมันหายไปไหนหมด จะมีเหตุผลอะไรก็แล้วแต่แต่คือไงอ่ะความรู้สึกของคนเชียร์คนนึังมันไม่ใช่อะ

แต่ก็เชียร์ต่อไปนั่นล่ะตราบใดที่ยังมีทีมนี้อยุ่ อยากบ่นอยากระบายก็แค่นั้น
รู้สึกเหมือนสหายโอ๋เลยฮ่ะ เพิ่งเคยเห็นปราการโดนยิง 3-0 ก้อครั้งนี้   [(eee)] สู้ต่อไปคับทั้งนักเตะ ทีมงาน และท่านประธานสโมสร  เพราะหัวใจผมมีแต่ฟ้า-ขาวแล้ว  [(cry)]
ถ้าฟุตบอลคือ "ยาเสพติด" ผมก้อติดยา "
ฝากผลงานข่าวสารฟุตบอลสไตล์สหายต้น ที่ http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/

*

ออฟไลน์ j@

• 86
  • 2
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 01:21:09 »

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกมั้งคับ
เชียร์ปราการ

(http://www.bcoms.net)

*

chaiplay

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 02:19:33 »
แล้วไง !!! ก็แค่แพ้
ทำดีสุดแล้ว
เหนือฟ้ายังมีฟ้า มีสูงสุดก็ต้องมีต่ำสุด
เกมส์กีฬามีแพ้มีชนะ...
เชื่อเถอะ นักเตะและทีมงานเอง ไม่มีใครอยากให้ผลมันออกมาแบบนี้หรอก

สู้ต่อไป.......สักวันมันต้องเป็นวันของเรา

*

ออฟไลน์ ดำดุ๋ย...ศิษย์อาจารย์โก!

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 07:14:38 »
ผมคิดว่ากอล์ฟเล่นผิดจังหวะมาสามนัดติดและ หลายจังหวะได้โต้กลับก็ไม่ออกบอล ดึงบอลไว้กับตัวจนคู่แข่งลงไปรับเต็ม หลายจังหวะมีช่องจ่ายไปทะลุเห็นๆ  แต่เลือกเลี้ยงบอลเข้าไปหาคู่แข่งแล้วก็เสียบอลโดนโต้จากแดนกลางประจำ หลายๆลูกแทงทะลุเลียดไปกับพื้นได้ลุ้นแน่นอนแต่กลับเลือกชิบหยอดชิบโยน ทำให้กองหน้าเล่นลำบากมาก อาจจะเป็นวันหลุดฟอร์มของกอล์ฟ  หรือเพราะโค้ชวางให้เล่นอย่างนี้ ผมก็ไม่รู้ นัดหน้าลุยต่อครับผมก็จะตามไปเชียร์เช่นเดิม ผิดก็แก้ใขกันไป

*

ออฟไลน์ kroorut

• 368
  • 4
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 08:54:14 »
แพ้ซะบ้างเถอะ  วันหลังเวลาแพ้จะได้ไม่ต้องโทษใคร
(http://pic.free.in.th/id/0906f05e109ea14377c8cd20b95f0cf8)

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 08:58:33 »

พูดไม่ออกจริงๆวันนี้ ระบายกันในนี้เเล้วลืมมันซะนะเพื่อนๆ [(cry)]
:) เอากันให้เต็มที่แล้วลืมมันซะพี่น้อง  :-[ :-[ :-[
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ marazola

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 08:58:48 »
ประตูสู่ดิวิชั่นหนึ่งยังไม่ลงกลอนซัหน่อย จะท้อถอยไปทำไม
ถึงจะเล่นแบบขัดหูขัดตาไปบ้าง ใน 2-3 นัดหลัง แต่ปราการก็ยังมีอันดับดีกว่าบางกอกไม่ใช่หรือครับ?

แพ้นัดนี้ทำให้เราต้องลำบากมากๆในนัดสุดท้าย
แต่ขออีกแค่นัดเดียวครับ รวมศรัทธาทั้งกองเชียร์และนักเตะ งัดออกมาให้สุดอีกซักครั้ง อย่างน้อยๆก็เพื่อให้เราได้ไปลุ้น ไปลั่นต่อในรอบเพลย์ออฟ

ระบายให้หมด แล้วหยุดสงสัย
เดินหน้าเชียร์ต่อไป เพื่อเป้าหมายเดียวกัน "ดิวิชั่นหนึ่ง"

;) ;) ;)
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 09:07:40 »
เจ็บครับ ... แต่ัรักทีมนี้ไปแล้วไม่รู้ทำไง

คงต้องให้กำลังใจและเดินหน้าต่อ ยังเหลืออีกนัดหนึ่งให้เก็บ

ชนะภูเก็ตให้ได้ซะก็จบแม้มันจะเป็นงานที่ยากมากก็ตาม

;) ;)

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 09:18:50 »
กูยังเชียร์

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 13:23:19 »
อึดอัด อยากระบาย ... ที่ภูเก็ต
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 268
  • 6
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 14:03:53 »
R.i.p

*

• 268
  • 6
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 14:05:36 »
ผิดหวัง
ทั้งฟอร์มนักเตะ และการแก้เกมของโค้ช  :-[
ใจมันลอยไปไหนต่อไหนแล้ว ประธานด้วย

+1  [(bye)] [(bye)] [(bye)]

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 14:09:17 »
ผมชอบ ที่ฟง บอกว่า เลิก แบ่งพรรค แบ่งพวกครับ

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 22:27:32 »
ใครไม่เชียร์ กรูเชียร์ ใครมีพวก ช่างแมร่ง พวกกรูใส่เสื้อสีฟ้า ขาว หน้าอกซ้ายมีพระสมุทรเจดีย์

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 10, 15:55:47 »
ไม่เคยหมดหวังในทีม และก็ไม่เคยสนใจเลยว่าผลจะออกมาแบบไหน รู้แค่ว่าหน้าที่ผมคือ เชียปราการ หนุนปราการ อยู่ข้างปราการ
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 10, 22:21:36 »
ทำไงได้ก้อกรูรักปราการ :-[