ศรัทธา...ปราการ

• 35 ตอบ
  • 3524 อ่าน
*

ออฟไลน์ ผบ.ปราการ

• Administrator
  • แฟนบอลปราการ
  • 387
  • 40
ศรัทธา...ปราการ
« เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 01:39:39 »
ถึง...กองเชียร์ป้อมปราการ

ผมในฐานะผบ.ปราการที่บริหารเว็บไซต์
ผมในฐานะประธานที่บริหารสโมสรฯ
ผมในฐานะพี่อาร์ทที่ดูแลน้องๆ
สรุปผมคือผู้บริหารทีมสมุทรปราการเอฟซี

ผมไม่มีคำพูด คำแก้ตัว หรือคำอธิบายใดๆกับผลการแข่งขันในวันนี้
ผมพูดไม่ออก ไม่รู้ว่าจะพูดอะไร ไม่อยากคิดหาเหตุผลอะไรทั้งนั้น
ผมรู้แค่ว่าผมเจ็บ น้องๆผมหลายคนเจ็บ นักบอลผมมันก็เจ็บ เจ็บจริงๆ
เจ็บทั้งตัวและปวดไปถึงขั้วหัวใจ ผมไม่กล้าถาม ผมไม่อยากรู้คำตอบ
ว่าทำไม? กับนัดที่สำคัญที่สุดสำหรับผมในปีนี้ นัดที่เดิมพันด้วยสิ่งที่
เรียกว่า "ศรัทธา"และ"ศักดิ์ศรี" กับสนามที่เรียกว่าเป็นต้นกำเนิด แห่ง
"พลังศรัทธา" และวันที่ทุกคนรอคอยที่จะกลับมาคว้าชัยชนะ ณ ที่แห่งนี้
ผมไม่เคยคิดจะเอา"ศรัทธาของแฟนบอล"มาล้อเล่น

วันนี้ผมแพ้ ทีมสมุทรปราการเอฟซีแพ้  "แพ้" อย่างแท้จริง
ผม"ขอโทษ"ในฐานะผู้บริหารทีม "ขอโทษจริงๆ" พี่ขอโทษ
ที่ไม่สามารถบริหารทีมให้ดีพอที่จะชนะในวันนี้

สุดท้าย"ขอบคุณ"ในทุกสิ่งทุกอย่างที่ผ่านมา
ตอนนี้...ผมไม่เหลืออะไรแล้วที่จะต้องคิดอีกต่อไป
ไม่ต้องวางแผน ไม่ต้องเตรียมการใดๆ ไม่ต้องคำนวนอะไรทั้งนั้น
เพราะทุกอย่างมันถูกกำหนดไว้แล้วกับนัดสุดท้ายที่ภูเก็ต

นัดที่จะเรียกทุกๆศรัทธาคืนมา
นัดที่จะชี้ชะตาทีมสมุทรปราการเอฟซี
นัดที่ต้องพิสูจน์หัวใจลูกผู้ชาย

ไม่มีคำตอบอื่นใดที่ดีไปกว่า "ชนะอย่างเดียวเท่านั้น"
เพื่อตอบแทนทุกๆ"ศรัทธาของแฟนบอล"
เพื่อกอบกู้ศักดิ์ศรีนักเตะป้อมปราการ
เพื่อต่อกรกับอำนาจมืดและบารมี

หากแม้ยังไม่สิ้นศรัทธา จะขอสู้หลังชนฝา
ด้วยศรัทธาและศักดิ์ศรี จะทำทุกอย่างเต็มที
เพื่อพาสมุทรปราการเอฟซีขึ้นดิวิชั่น 1

ปล.
1. เป้าหมายที่จะขึ้นดิวิชั่น 1 ยังเหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน
2. หากแม้ไม่สิ้นลมหายใจ ป้อมปราการสมุทรปราการเอฟซี จะไม่มีวันรวมทีม
    ไม่มีวันเปลี่ยนชื่อ จะคงความเป็น"สมุทรปราการ"ตลอดไป
3. วันนี้สะกดคำว่า "แพ้" เป็น แต่ไม่เคยคิดจะ "ยอมแพ้" และนัดหน้าจะต้อง "แพ้ไม่เป็น"

ด้วยศรัทธา..แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง
      ผบ.ปราการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม, 10, 11:32:01 โดย ผบ.ปราการ »

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
Re: ศรัทธา...ปราการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 01:52:35 »
ขอบคุณครับ ผบ.ปราการ
โดยเฉพาะ ปล. 3 ข้อ โดยเฉพาะข้อ 2

หากแม้ไม่สิ้นลมหายใจ ป้อมปราการสมุทรปราการเอฟซี จะไม่มีวันรวมทีม
    ไม่มีวันเปลี่ยนชื่อ จะคงความเป็น"สมุทรปราการ"ตลอดไป

พี่อี๊ด/raiders

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

chaiplay

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 02:25:27 »
 >:(เรื่องแค่นี้จิ๊บจ๊อย...แพ้แค่นี้ 555
บอลลีกมันไม่ได้จบแค่วันนี้สะเมื่อไรละ [(sabai)] [(sabai)]

*

ออฟไลน์ เจ้าหิมะ...โว้ยยย

• ครอบครัวปราการ
  • 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 03:04:27 »
ถ้ายอมแพ้มีผลอย่างเดียวคือ แพ้
แต่ถ้าลุกสู้ ยังไงก็ยังมีโอกาส ชนะ

สู้ต่อไปคับ

ผิดหวังเสียใจ แต่จะให้ทำไง ให้หัวใจไปแล้วววว
ผมมันคนรักเดียวใจเดียวซะด้วยดิ
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล
http://www.brutalprakan.com

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 05:24:29 »
หวังว่าสิ่งที่ทุกคนคาใจคงได้คำตอบที่ชัดเจนจากพี่ชายของเราเเล้วนะครับ

ขอบคุณพี่อาร์ทมากครับผมเชื่อว่าทุกคนเข้าใจเเละรับได้ว่าไม่มีใครไม่เคยพ่ายเเพ้
เเต่อาจต้องให้เวลาเพื่อนๆทำใจบ้างครับส่วนตัวผมไม่เคยหมดเเละไม่มีวันสิ้นศรัทธา
ฟ้ากำหนดให้ผมเป็นสมุทรปราการเอฟซีเเล้ว เเละผมจะเป็นไปตลอดชีวิตนี้ครับ

ขอบคุณจากใจลูกผู้ชายของผมเลยครับ
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 07:05:35 »
ชัดเจนครับ  :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 07:21:04 »
สู้ต่อไปนะครับพี่อาร์ท นักบอล และทีมงานทุกคน
ผมไม่อยากรู้เรื่องราวในอดีต ว่ามันเพราะอะไรหรือยังไงครับ
และก็อยากให้นักบอลทุกคนคิดเหมือนกัน
อยากให้คิดถึงแต่วันนี้
อดีตมันจะขมขื่นเพียงใด ขอให้ลืมมันไปก่อนซะ
มาเริ่มต้นใหม่วันนี้ยังไม่สาย และพวกเราจะอยู่คอยเป็นกำลังใจให้นักบอล และทีมงานทุกคนเองครับ

สู้ๆๆ ปราการเอฟซีของข้า  >:(
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 07:24:21 »
ไม่แพ้ก็ชนะธรรมดากฎเกณฑ์เรานั้นเป็นผู้เล่นยอมรับความเป็นจริง.........ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานสมุทรปราการ เอฟ ซี ทุกท่านกลับมาแข็งแกร่งอย่างรวดเร็วอีกครั้งครับ ;)
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 07:26:41 »
โดยเฉพาะ ปล. 3 ข้อ โดยเฉพาะข้อ 2

หากแม้ไม่สิ้นลมหายใจ ป้อมปราการสมุทรปราการเอฟซี จะไม่มีวันรวมทีม

เมื่อคืนตีหนึ่งกว่าเห็นชื่อพี่อี๊ดเปลี่ยนนี่ผมเศร้าเลยแต่ก็ดีใจที่เห็นพี่ใช้ชื่อนี้อีกครั้งเป็นกำลังใจให้นะครับและก็รักทุกคนหมดเลย

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ดำดุ๋ย...ศิษย์อาจารย์โก!

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 08:10:50 »
ไม่มีไรจะเสีย ไม่สู้วันนี้แล้วจะ  ไปสู้วันไหน

*

ออฟไลน์ §เต้ย คลองมอญ§

• 290
  • 4
  • ปราการ ปราการ และก็ปราการ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 08:16:45 »
ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ผมในฐานะกองทัพ FORTESSIAN จะขอทำหน้าที่กองเชียร์ให้กับนักเตะต่อไป

ปล. สมุทรปราการ เอฟ.ซี. เท่านั้น
ไม่เชียร์ทีมบ้านเกิด แล้วจะให้ตูไปเชียร์ใคร

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 08:28:16 »
 :) ทุกที่ที่มีเธอ สมุทรปราการ FC    ;) ;) 8) 8)
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 09:08:13 »

เมื่อคืนตีหนึ่งกว่าเห็นชื่อพี่อี๊ดเปลี่ยนนี่ผมเศร้าเลยแต่ก็ดีใจที่เห็นพี่ใช้ชื่อนี้อีกครั้งเป็นกำลังใจให้นะครับและก็รักทุกคนหมดเลย

ตามพี่หนุ่มไปครับ  ;) :great:
ปราการเอฟซี จะขาดใครไปไม่ได้แม้แต่คนเดียว
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ induslibido

• 92
  • 6
  • ปราการ-พระประแดง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 09:18:05 »
ข้อ 3 ของประธานอาร์ต โดนใจผมครับ

ผมเสียน้ำตาให้กับเกมส์นี้ ไม่ใช่เพราะความพ่ายแพ้ในเกมส์

แต่เป็นความรู้สึกที่เห็นแววตาขอผู้ที่เราให้กำลังใจ ท้อแท้ สิ้นหวัง ต่างหาก

สู้เถอะครับ วิ่งเถอะครับจะ ล้ม ลุก คลุก คลานสักเท่าไหร่ เราก็จะเจ็บไปด้วยกัน แต่อย่ายอมแพ้(ใจ)แม้สักวินาที เพราะคนที่อยู่ข้างหลัง เค้าศรัทธาพวกท่านครับ

ขอให้วลี " 90 นาทีไม่มีหยุด สุภาพบุรุษสมุทรปราการ " กลับมามีพลังอีกครั้งนะครับ

แล้วเจอกันวันเพลย์ออฟครับ

ศรัทธาปราการเสมอใจ
...ไปไทยลีกกัน...

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 10:20:27 »
ชัดเจน .... โดยเฉพาะ ปล. ข้อ 2 และ 3

คนที่แพ้ คือ คนที่ไม่สู้ ... ถ้าเรายัีงสู้ เราก็ยังไม่แพ้

ให้กำลังชาวปราการฟ้าขาวทุกท่าน .. ครับ ...

;) ;)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ นู๋มะลิ...ปราการเอฟซี

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 11:17:02 »
ขอบคุณคะผบ.ปราการ กับเป้าหมายที่ชัดเจนเสมอๆ

สู้ต่อไปนะสมุทรปราการเอฟซี

ปอลอ ตามอ.เล็กไปค่ะ ให้ใจ SPFC ไปแล้วว ให้ทำยังไงได้ นอกจากเชียร์ต่อไป
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 11:18:38 »
หลับ 1 คืนพอตื่นก็รักอยู่ดี :smitten: :smitten:

*

ออฟไลน์ marazola

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 11:43:47 »
ในฐานะแฟนบอลคนนึง
ยอมรับว่าผิดหวังมาก ทั้งๆที่ "ศรัทธา" มากันล้น ตั้งแต่การรวมพลที่หน้าเมเจอร์แล้ว
แต่ผมว่าความผิดหวังของผม ยังไม่ได้เสี้ยวหนึ่งของนักกีฬาและทีมงานเลย

ผมยังรักและเชียร์ต่อไป เชียร์ไปเรื่อยๆแม้ว่าจะอยู่ดิวิชั่นไหนก็ตาม
ตราบใดที่สโมสรยังคงเดินบนวิถีทางที่ถูกต้องตามครรลองของฟุตบอลอาชีพ
ผมก็ยังคงอยู่เคียงข้างตลอดไป

In Faith We Trust.
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ NAI_PK

• 57
  • 3
  • NAI_PK
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 13:00:21 »
สู้นะครับพี่อาร์ทและนักฟุตบอล ตลอดจนทีมงานทุกคน    ด้วยศรัทธา...แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ กุ๊ก ปราการบางบ่อ

• 87
  • 2
  • หัวใจเเละเเรงเชียร์เพื่อ_สมุทรปราการ_FC
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 16:54:42 »
สู้ต่อไปครับ :icon_adore: :icon_adore:

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 18:03:08 »
เราจะสู้ด้วยกัน

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 20:41:04 »
ศรัทธา ในพลังปราการ เชื่อมั่นใน สมุทรปราการ เอฟ ซี  8)
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 21:17:42 »
 ;) สู้ต่อไป ลงไปเล่นด้วยความสุข แค่นั้นก็พอแล้ว ขอบคุณมากครับ พี่อาท !
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 21:23:04 »
สู้สู้ >:( >:( >:(

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ Tungning

• 27
  • 8
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 10, 22:11:38 »
อาจมีบ้างสักวัน ที่ท้องฟ้าเป็นสีเทา
แต่หากเราไม่อดทน เราอาจไม่มีโอกาสได้เห็นท้องฟ้า ที่เป็นสีฟ้าในวันต่อมา

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 10, 08:29:18 »
มันก็แค่ฝุ่นผง
อุปสรรคมันก็มีทุกคนแต่มันคงไม่มีตลอดไปมันต้องมีวันที่เราแก้ไขได้แน่นอนครับ ;)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 10, 08:44:50 »
 :icon_adore:สมุทรปราการfc..เราจะก้าวไปด้วยกันตลอดไป 8)

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 10, 08:47:06 »

ตามพี่หนุ่มไปครับ  ;) :great:
ปราการเอฟซี จะขาดใครไปไม่ได้แม้แต่คนเดียว

เยสสสส 8)

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 10, 12:01:47 »
ผมจะเดินข้างพี่ และสมุทรปราการเอฟซี ตลอดไป
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

ออฟไลน์ MENG FHC

• 29
  • 5
  • ความสำเร็จของชีวิต ไม่ได้ขึ้นอยู่กับความมั่งมี
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 10, 15:50:36 »
เมื่อมีความจริงใจ...ก็จะได้...ความศรัทธา..
เมื่อไม่มีความจริงใจ....ศรัทธาจะเลือนหาย..
            มันเป็นสัจธรรม.....
รัก...ส่งใจเชียร์...แต่ไม่ตามใจ...
ต้องติ...เพื่อแก้ไข...สู่จุดหมาย...ปลายขอบฟ้า

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 10, 18:27:00 »
ลืมทุกอย่างให้เร็วที่สุด
เเล้วเราจะเคียงข้างกันตลอดไป
  ;) ;)    >:( >:(
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 10, 20:16:21 »
แม้เรายังไม่สิ้นวันข้างหน้าเราก็ยังจะมี สมุทรปราการเอฟซี อยู่ในดิวิชั่นหนึ่งเมืองไทยอยู่ดี

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 10, 16:36:23 »
มากันขนาดนี้แล้ว  ต้องไปต่อเท่านั้น

*

ออฟไลน์ pui diamond

• 65
  • 2
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 10, 19:54:00 »
ศรัทธาอยู่  คู่ลมหายใจ

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 10, 20:17:32 »
สู้ต่อ ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป ไม่เห็นเป็นไรเลย

*

ออฟไลน์ NuT~hAnAkA~*

• 147
  • 11
  • ~มิตรภาพที่ดีเกิดขึ้นได้เสมอ~
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 10, 00:02:52 »
 :great: เมื่อล้มต้องลุกให้ไวและพร้อมที่จะก้าวไปข้างหน้า :great:
สู้ต่อไปครับพี่ ;) ;)