พัฒนาการและอนาคต??

• 13 ตอบ
  • 10612 อ่าน
*

ออฟไลน์ ลามะหนุ่มแห่งเนปาล_AV070

• แฟนบอลปราการ
  • 16
  • 2
พัฒนาการและอนาคต??
« เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 01:22:34 »
ในฐานะที่ผมเป็นคนจังหวัดสมุทรปราการ

ผมตามเชียร์มาตลอดถึงจะไม่ได้ตามไปดูทุกหนทุกแห่ง

แต่สมัยที่ยังเป็นเทศบาลนครสมุทรปราการ

ผมจำได้ว่าซ้อมกันอยู่ที่รร.เทศบาล1เยี่ยมเกษสุวรรณ

ผมรุ้ได้ยังไง น่ะหรอ

เพราะบ้านผมอยุ่ซอยวัดชัยมงคลเอง

เย็นๆผมจะไปเตะบอลกับเพื่อน

ผมก็จะเห็นทีมนี้มาซ้อมประจำ

เมื่อสมัยที่สามารถเลื่อนขึ้นมาเล่นดิวิชั่น 1

ผมเริ่มเห็นพัฒนาการของทีมนี้

นั่นก็คือการเสริมผุ้เล่นด้วยนักเตะต่างชาติ

ซึ่งตอนนั้นแรกๆเลยมั้ง มาจากแคมารูน

แข้งหมอผีมาประมาณสามคนได้

แต่ที่ผมสนิทและเคยคุยมากที่สุด คือ ไมเคิล

กองกลางตัวเล็กๆ เตี้ยกว่าผมอีก ดูๆไปก็เหมือน โคลัด มาเกเลเล่

รุ้สึกว่าตอนนี้คงจะไปอยู่กับสมุทรสงครามแล้วมั้งครับ

จากนั้นทีมเทศบาลนครสุทรปราการก็ได้ยกเลิกสัญญากับแข้งหมอผี

แล้วให้ความสนใจกับ นักเตะชาวกาน่าแทน

ซึ่งผมไม่ค่อยได้รุ้จักแล้วล่ะครับ

ทำไมผมถึงรุ้จักพวกแข้งแคมารูนได้

เพราะพวกแคมารูนมาพักที่อพาร์ทเม้นในซอยวัดชัยมงคลนี่แหละครับ

ซึ่งอพาร์ทเม้นนั้นอยู่ตรงข้ามกับบ้านผมเอง

มีอยุ่หลังเดียวแหละครับ

ตอนนี้ผมไม่ได้อยุ่บ้านแล้วครับ

ผมมาเรียนที่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งในจังหวัดชลบุรี เรียนอยู่ปีสองแล้วครับ

สุดยอดมากครับ แฟนฟุตบอลที่นี่ คลั่งไคล้ศาสตร์ลูกหนังนี่เอามาก

รอผมเรียนจบก่อนครับ รอ รอ และ รอ

ผมจะกลับมาสร้างความฝันของผม

ผมจะเทคโอเวอร์ทีมนี้

สร้างสนามให้ใหญ่โตเหมือนกับสนามศุภชลาศัย ก็พอแล้ว ที่สำคัญต้องเป็นสนามฟุตบอลจริงๆ ไม่ต้องมีลู่วิ่งเพื่อที่จะให้แฟนบอลได้ใกล้ชิดติดขอบสนาม

คัดเอาเยาวชนในโรงเรียนต่างๆของจังหวัด

มาอยุ่ในอคาเดมีของทีม

เป็นพันธมิตรกับทีมสโมสรในต่างประเทศ ไม่เอาในอาเซียนนะครับ

เพราะผมดูตัวอย่างทีมที่พัฒนาไปไกลแล้วอย่าง ชลบุรีเอฟซี ที่มีพันธมิตรลูกหนังอย่าง ทีมโตโตริ ในญี่ปุ่น

และกำลังจะมีความสัมพันธ์ที่ดีกับสโมสรเมลเบิร์นวิคตอรี ยอดทีมแห่งเอลีกออสเตรเลีย

อีกทีมก็คือ เมืองทอง ยูไนเต็ด ที่เป็นพันธมิตรลูกหนังกับ เค ลีร์เซ่ ในเบลเยียม

แล้วผมจะกลับมาพัฒนาครับ

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• ครอบครัวปราการ
  • 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
Re: พัฒนาการและอนาคต??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 07:47:54 »
ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้คร้าบ    :(

ส่งแรงใจมาเชียร์ด้วยก็ได้คร้าบ

พูดเหมือนจะลง สส. อะ

ล้อเล่นน่ะ

อย่างที่คุณบอกแหละ  ที่ชลบุรีเขามีการสนับสนุนเรื่องนี้ดีมากเหลือเกิน

ก็ดูเอาล่ะกัน ในจังหวัดเขามีทีมตั้ง3ทีมอ่ะ

เราอยากให้สมุทรปราการมียังงี้บ้างจังเว้ย

แต่ขอให้มีทีมเดียวก็พอแล้วคือ สมุทรปราการFc   ;)
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 08:35:12 »
นั่นคือสิ่งที่กองเชียร์ทุกคนอยากให้เกิดขึ้นครับ...
แต่เหนือสิ่งอื่นใดตอนนี้เราต้องรวมแรงร่วมใจกันเชียร์ให้เต็มที่ครับรู้จักใครชวนกันมาให้หมด ฮี่ๆๆๆ

(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 11:33:04 »
ผมจะเทคโอเวอร์ทีมนี้

อ้าวววว!!!

อะไรกัน

กลุ่มพวกเรา Hi-Mah (Snow) group Co. Ltd.  ก็กะจะทำเรื่อง เทคโอเวอร์ เหมือนกัน นะเนี่ยย

มีคู่แข่งแล้วไงเรา 

ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 13:04:48 »
 ;) ผมว่าถ้าคุณทำได้คุณก็เก่งมากเลยนะครับ และที่สำคัญคงไม่มีใครขัดขวางหรอกครับ ถ้าคุณมันมันได้ด้วยใจ
(http://www.bcoms.net)
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 13:23:39 »
- -*โนคอมเมนต์
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 16:53:55 »
เอามา 200 ล้านปอนด์ กำลังดีสำหรับทีมดาวรุ่งอย่างสมุทรปราการ ;)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 20:17:03 »
กำ! เทคโอเวอร์ทีมเลยหรอ

- -*   ??? ??? ???

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 22:53:44 »
พี่อาร์ทประธานเราเก่งและใจมากนะครับแกมีใอเดียมากมายแต่ตอนนี้แกก้ต้องคลี่คลายสะสางปัญหามากมายถ้าแกมีเงินหนับหนุนมากมายรับรอง   ทีมเราไฉไล   ยังไงถ้ามาเทคโอเวอร์ให้พี่อาร์ทมานั่งบอร์ดบริหารด้วยนะครับ

*

NK

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 23:50:42 »
พี่อาร์ทประธานเราเก่งและใจมากนะครับแกมีใอเดียมากมายแต่ตอนนี้แกก้ต้องคลี่คลายสะสางปัญหามากมายถ้าแกมีเงินหนับหนุนมากมายรับรอง   ทีมเราไฉไล   ยังไงถ้ามาเทคโอเวอร์ให้พี่อาร์ทมานั่งบอร์ดบริหารด้วยนะครับ

ให้พี่อาร์ทเป็น CEO

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 00:45:52 »
จะเทคโอเวอร์เหรอครับ ฝันหรือเปล่า?
ผมว่าคุณเปลี่ยนใจไปเทคโอเวอร์ทีมไทยซัมมิทดีกว่านะ
ทีมผมตอนนี้ กำลังอยู่ตัวแล้ว ผมพอใจในสิ่งที่ทีมรักผมมีอยู่ครับ
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

NK

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 01:04:25 »
จะเทคโอเวอร์เหรอครับ ฝันหรือเปล่า?
ผมว่าคุณเปลี่ยนใจไปเทคโอเวอร์ทีมไทยซัมมิทดีกว่านะ
ทีมผมตอนนี้ กำลังอยู่ตัวแล้ว ผมพอใจในสิ่งที่ทีมรักผมมีอยู่ครับ

ทำไมต้องไทยซัมมิท ???

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 01:31:59 »
ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้คร้าบ    :(

ส่งแรงใจมาเชียร์ด้วยก็ได้คร้าบ

พูดเหมือนจะลง สส. อะ

ล้อเล่นน่ะ

อย่างที่คุณบอกแหละ  ที่ชลบุรีเขามีการสนับสนุนเรื่องนี้ดีมากเหลือเกิน

ก็ดูเอาล่ะกัน ในจังหวัดเขามีทีมตั้ง3ทีมอ่ะ

เราอยากให้สมุทรปราการมียังงี้บ้างจังเว้ย

แต่ขอให้มีทีมเดียวก็พอแล้วคือ สมุทรปราการFc   ;)

เออดิ แค่ทีมเดียว แค่นี้อบต. อบจ.ยาวไปยัน ผู้ว่า บลา บลาๆ ยังไม่มีปัญญาลงมาดูเปนจิงเปนจัง
ทีไอ้งบดูงานเมืองนอก ดูงานตจว.ไปเป็นคันรถละก็ อนุมัติกันจ๊างง ได้ไวอีกด้วย

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 09:35:09 »

ทำไมต้องไทยซัมมิท ???
ไม่มีเหตุผล :( :( :(
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด