มีใครคิดเหมือนผมบ้างว่าตอนนี้เว็บเรา...

• 19 ตอบ
  • 8271 อ่าน
*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
ผมรู้สึกว่าตอนนี้เว็ปเรามันเข้ายากมากเลย่ะ

และก็หลุดบ่อยมากๆ  หลายคนอาจจะเซง :o
นั่นอาจเกิดจากทางAdmin(เดอะติ๊ก)ของเรากำลังปรับปรุง-ตกแต่งเรื่องส่วนอื่นๆอยู่คร้าบ   8)
แล้วรู้สึกว่าช่วงนี้บอร์ดจะเงียบกว่าเมื่อก่อนด้วยน่ะคร้าบ

การตอบกระทู้ก็น้อยลงไปเยอะ ไม่เหมือนเมื่อก่อน เพราะว่ามีห้องChatเพิ่มมาอีกส่วน

ก็ถือว่าดีแล้วพวกFortressiansจะได้พบป่ะคุยกันได้สะดวกสบายขึ้น

แต่ก็อย่าลืมอ่านกระทู้อื่นๆ แล้วก็ตอบไปด้วย เพื่อจะได้รู้ว่าแต่ละท่านมีความเห็นเป็นอย่างไรบ้าง

และก็อยากให้สมาชิกที่เข้ามาใหม่ๆทุกท่าน  ช่วยเข้าไปในกระทู้นี้ http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?topic=23.0 ด้วยน่ะคร้าบเพื่อรายงานตัว

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆจะได้รู้ว่า ชื่อเสียงเรียงนามกันน่ะคร้าบ เพราะส่วนมากทุกวันนี้เรามีสมาชิกที่จะมาร่วมสร้างตำนาน

ของพวกเราที่ใช้ชื่อว่า Fortressians ด้วยกันเยอะมากมายหลายล้นเหลือเกิน

และบางคนที่มาใหม่ ถามว่าผมจะเข้าไปยังไงกับกลุ่มเชียร์ได้ไงอ่ะ  Ans เข้ามาเลยคร้าบไม่ต้องอายใดๆทั้งสิ้น เพราะตอนแรกพวกเราก็ไม่รู้จักกันมาก่อนเหมือนกันน่ะคร้าบ

ก็เกิดจากที่ทุกคนอยากรู้จักกันและร่วมเชียร์ด้วยกันไงล่ะคร้าบ

ปล.ไม่รู้จะตั้งอะไรดี  เอาแค่น่ะล่ะกันน่ะคร้าบ

ถูกใจไม่ถูกใจอย่าว่ากันน่ะคร้าบ

บีม★ปราการ™
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม, 09, 16:35:24 โดย ด.ต. เดอะติ๊ก »
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
Re: มีใครคิดเหมือนผมบ้างว่าตอนนี้เว็ปเรา...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 09:39:52 »
อะไรที่มันเข้ายากๆ มักจะดีนะ :D
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
Re: มีใครคิดเหมือนผมบ้างว่าตอนนี้เว็ปเรา...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 09:40:48 »
น่าจะเป็นที่โฮสนะ
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ joe_jank

• 143
  • 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 10:10:25 »
อะไรที่มันเข้ายากๆ มักจะดีนะ :D

ตั้งใจสื่อไรเนี่ย คิดเหมือนผมป่าวหน่ะ
.
.
.
.

ลามกจริงๆเลย

*

ออฟไลน์ จอห์น_จ้าวสมุทร

• 303
  • 9
  • Spirit of Samutprakan
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 10:22:18 »
ถามนิดนึงครับ
ถ้าเราเอาตรงที่ chat คุยกันด้านหน้า เอาไปจัดเป็นห้องๆนึงจะดีไหมครับ

คือที่ถามเนี้ยเพราะมีคนที่ผมแนะนำ web ไปเขามาบอกอะครับ  แบบว่าเขาไปเข้าเวปเราที่บ้าน
แล้วเด็กๆเยาวชนก็นั่งดูอยู่ด้วย  แล้วบางครั้งบางช่วงการ chat มันก็อาจจะมีแบบฮาร์ดคอร์+เรท R
บ้าง  ซึ่งอาจจะไม่ดีต่อเยาวชนอ่ะครับ
... Ocean & Ozone ...
Spirit of Samutprakan

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 11:28:17 »
ถ้าเราเอาตรงที่ chat คุยกันด้านหน้า เอาไปจัดเป็นห้องๆนึงจะดีไหมครับ

คือที่ถามเนี้ยเพราะมีคนที่ผมแนะนำ web ไปเขามาบอกอะครับ  แบบว่าเขาไปเข้าเวปเราที่บ้าน
แล้วเด็กๆเยาวชนก็นั่งดูอยู่ด้วย  แล้วบางครั้งบางช่วงการ chat มันก็อาจจะมีแบบฮาร์ดคอร์+เรท R
บ้าง  ซึ่งอาจจะไม่ดีต่อเยาวชนอ่ะครับ

ใช่ครับพี่จอห์น   บางทีผู้ชายอยู่กันเยอะๆก็มักจะสนุกปากกัน(สนุกมือ)

chat ตั้งหรา เชียว   อาจทำให้บางคนที่เค้าเพิ่งเข้ามาครั้งแรก แล้วมาเจอแบบนี้ ทำให้ไม่อยากเข้ามาอีกเลย

มี2วิธีครับ  คือเอาchat ตั้งไว้อีกห้องแบบที่พี่ จอห์นบอก(แต่ถ้าเข้าไปก็ยังเจออยู่ดี)

กับ อีกวิธี คือ พยายามไม่คุยเรื่อง 18+  (พยายามยากจิงๆนะ 555)
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 12:28:58 »

ใช่ครับพี่จอห์น   บางทีผู้ชายอยู่กันเยอะๆก็มักจะสนุกปากกัน(สนุกมือ)

chat ตั้งหรา เชียว   อาจทำให้บางคนที่เค้าเพิ่งเข้ามาครั้งแรก แล้วมาเจอแบบนี้ ทำให้ไม่อยากเข้ามาอีกเลย

มี2วิธีครับ  คือเอาchat ตั้งไว้อีกห้องแบบที่พี่ จอห์นบอก(แต่ถ้าเข้าไปก็ยังเจออยู่ดี)

กับ อีกวิธี คือ พยายามไม่คุยเรื่อง 18+  (พยายามยากจิงๆนะ 555)

ยกมือเห็นด้วยครับ.....ที่จะจัดห้องแชทเป็นอีกห้องหนึ่ง....ส่วนเรื่อง 18+ คาดว่าจะห้ามกันยากแต่ถ้าน้อยลงหน่อยก็ดี..  :D :D :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 13:26:18 »
เข้ายากจริงๆคับ
18+หลัง4ทุ่มล่ะกันคับกำลังดี อิอิ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 13:36:16 »
เอ้า พวกหื่นกามทั้งหลาย อ่านแล้วก็ปฏิบัติตามกันด้วยนะ

ต้องให้บอกให้เตือนตลอด ไม่ไหวจริงๆ พวกนี้นี่ :D
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 14:46:33 »
ตามเสียงส่วนใหญ่คร้าบ

แล้วแต่เลย  อย่างตาตั๋งบอกก็น่าทำน่ะ

:P
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 15:28:15 »
เอ้า พวกหื่นกามทั้งหลาย อ่านแล้วก็ปฏิบัติตามกันด้วยนะ

ต้องให้บอกให้เตือนตลอด ไม่ไหวจริงๆ พวกนี้นี่ :D

สหายโอ๋ตัวดีเลยหล่ะ แค่เห็นคีย์เวิร์ดก็โผล่มาอย่างง่ายดายละ

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 16:12:34 »
เรื่อง 18+ผมว่าห้ามยากนะมันคุยจนติดเป็นนิสัยแล้ว ถ้าจัดห้องก็ OK เลย

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

• 2,566
  • 25
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 16:24:19 »
ตอบอีกที

ส่วนตัวมองว่า ไอ้ติดเรท หรือ กลัวจะมีคนมาเห็นมันไม่ดี เยาวชน ฯลฯ

ผมว่ามันสามารถดูเว็บโป๊ได้ดีกว่าพวกเราๆ อีกมั้งครับเด็กสมัยนี้ ไม่ได้เหมารวม แต่หมายถึงว่า เวลาที่เราแชตกัน ก็จะมีคนคอยปรามๆ กันอยู่แล้วเรื่องว่าอะไรมากไปไหม เฮ้ยอันนี้ไม่ดี

มองว่าเด็กสมัยนี้ฉลาดที่จะเลือกรับข้อมูลข่าวสารน่ะครับ  ผมว่าให้คำแนะนำกับลูกท่านหลานท่านจะดีกว่ามาปิดกันหรือหลบเลี่ยงนะครับ  สังคมไทยส่วนใหญ่ไม่ค่อยคุยกับเยาวชนในเรื่องเพศ ซึ่งๆ จริงๆ ควรทำความเข้าใจจะได้เข้าใจกันมากกว่า

ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวครับ ไม่ได้มีเจตนาพาดพิงท่านใด หรืออะไรทั้งสิ้นนะครับ ถือว่าเป็นอีกหนึ่งความเห็นละกันครับ
สุดท้ายแล้วก็แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่ครับผม

;)

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 16:40:36 »

ฮ่าๆๆๆ  คีย์เวิร์ค   "นม , อ่าง"  ท่านจะโผล่มากัน
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 20:02:20 »

ถ้าทำได้ก็ดีเลยคับ เห็นด้วย.......และเห็นด้วยอีกอย่างคือ มันรู้สึกเงียบๆๆยังไงไม่รู้อะ

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 22:14:10 »
ผมขอค้านเรื่องย้ายห้องเเชทนะเพราะมันคือสีสันเเละความคึกคักของเวปเราที่เวปทีมอื่นไม่มี ดูสดชื่นเเละอัพเดทตลอดเวลา เเต่เรื่อง18+ขอความร่วมมือกันขาประจำที่เเชทบอ่ยๆก็ได้นี่ครับ น่าจะเข้าใจกันได้ไม่ยากนะ :-/ ทุกคนพร้อมปรับปรุงเพื่อเวปของเราอยู่เเล้วแหละครับ หนึ่งความเห็นนะครับ :great:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 09, 22:27:39 »
บีมเยี่ยมมากครับ
ส่วนผมไม่มีข้อเสนอครับแต่เห็นด้วยในถ้อยคำการแช็ทให้ระวัง
ใอตัวผมเนี่ยแหละตัวดีชอบใช้ห้องแช็ทเถียงกับเพื่อนๆและชอบใช้คำลามกและหยาบ
ผมจะไม่ทำเช่นเดิมแล้วครับเพื่อเวบบอร์ดที่สวยงามของเรา

*

• 1,530
  • 43
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 07:18:04 »
ผมขอค้านเรื่องย้ายห้องเเชทนะเพราะมันคือสีสันเเละความคึกคักของเวปเราที่เวปทีมอื่นไม่มี ดูสดชื่นเเละอัพเดทตลอดเวลา เเต่เรื่อง18+ขอความร่วมมือกันขาประจำที่เเชทบอ่ยๆก็ได้นี่ครับ น่าจะเข้าใจกันได้ไม่ยากนะ :-/ ทุกคนพร้อมปรับปรุงเพื่อเวปของเราอยู่เเล้วแหละครับ หนึ่งความเห็นนะครับ :great:
เห็นด้วยกับพี่แจ๊คน่ะ

เพราะจากการที่ผมได้เข้าเว็ปสโมสรอื่นๆในไทยลีกยังไม่มีเลยคร้าบ

และการมีchatทำให้เราได้พี่ๆเพื่อนๆจากสโมสรอื่นๆเข้ามาคุยกันได้สะดวก

เช่น พี่นัท xinemax  ตั้งแต่เขาได้ไปดูเราเตะนัดเดียวก็ชอบพวกเราเลย และเขาก็ทำอะไรหลายๆอย่างให้กับทีมเราตลอด เช่น แม๊กเน๊ต พูดคุยเฮฮาปาร์ตี้

แต่ใครคิดเห็นอย่างไรก็บอกด้วยล่ะกันคร้าบ

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 12:47:40 »
ตอบอีกที

ส่วนตัวมองว่า ไอ้ติดเรท หรือ กลัวจะมีคนมาเห็นมันไม่ดี เยาวชน ฯลฯ

ผมว่ามันสามารถดูเว็บโป๊ได้ดีกว่าพวกเราๆ อีกมั้งครับเด็กสมัยนี้ ไม่ได้เหมารวม แต่หมายถึงว่า เวลาที่เราแชตกัน ก็จะมีคนคอยปรามๆ กันอยู่แล้วเรื่องว่าอะไรมากไปไหม เฮ้ยอันนี้ไม่ดี

มองว่าเด็กสมัยนี้ฉลาดที่จะเลือกรับข้อมูลข่าวสารน่ะครับ  ผมว่าให้คำแนะนำกับลูกท่านหลานท่านจะดีกว่ามาปิดกันหรือหลบเลี่ยงนะครับ  สังคมไทยส่วนใหญ่ไม่ค่อยคุยกับเยาวชนในเรื่องเพศ ซึ่งๆ จริงๆ ควรทำความเข้าใจจะได้เข้าใจกันมากกว่า

ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวครับ ไม่ได้มีเจตนาพาดพิงท่านใด หรืออะไรทั้งสิ้นนะครับ ถือว่าเป็นอีกหนึ่งความเห็นละกันครับ
สุดท้ายแล้วก็แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่ครับผม

;)

55+ มีสาระๆ +1

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 16:34:32 »
รับทราบทุกความคิดเห็นครับพ้ม!

เป็นอีกหนึ่งกระทู้ที่มีสาระสุดๆๆๆๆๆๆ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus