คนอยากเล่นฟุตบอล

• 14 ตอบ
  • 10670 อ่าน
*

shevchenko

• บุคคลทั่วไป
คนอยากเล่นฟุตบอล
« เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 04:09:56 »
เอ่อ ผมอยากเล่นฟุตบอลน่ะครับ

แต่เล่นไม่เป็นเลยๆๆ

ผมไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี

ใครพอจะแนะนำได้ก้แนะทีนะครับ

อยากเล่นฟุตบอลเป็นมากๆๆ

ไม่ก็พาผมไปเล่นด้วยก้ได้นะ-*-

*

ออฟไลน์ นะห์

• แฟนบอลปราการ
  • 1,011
  • 7
Re: คนอยากเล่นฟุตบอล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 06:59:42 »
http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?topic=923.msg16419#new    <----ตามนั้น

เลยครับ 

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 08:24:48 »
http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?topic=923.msg16419#new    <----ตามนั้น

เลยครับ 

เห็นด้วยครับมาบ่อยๆครับพี่(มีเล่นกันทุกสัปดาห์ครับ)
เดอะติ๊กก็เล่นไม่เป็นเหมือนกันครับ..แต่มาทุกครั้งที่มีเล่นครับ..
มาเลยครับที่นี้ยินดีต้อนรับครับผม!

ปล.ปรึกษาเดอะติ๊กได้ครับว่าควรจะเริ่มต้นยังงัย(คนอื่นๆก็ได้นะคร๊าบบบ ^^)
*หมายเหตุ:ติดตามการนัดหมายได้จากกระทู้"นัดหมายนะคร๊าบบบ"^^
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 13:34:54 »
วู้วววว เจอพวกเดียวกัน ;)

ยินดีต้อนรับครับ
มาเชียร์บอลด้วยกันบ้างนะครับ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ ลิงแสม แหลมสิงห์

• 312
  • 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 13:52:01 »

ใช่หรอติ๊ก ออกจะเทพ พริ้วยังกะโรนัลโด้

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 16:07:10 »

ใช่หรอติ๊ก ออกจะเทพ พริ้วยังกะโรนัลโด้

นั่นมันบักโอมละ!

เชฟเชงโก้เริ่มโดยการไปซื้อฟุตบอลมาเตะกับกำแพงบ้านก่อนเลยครับ
แล้วก็เย็นๆ ก็ไปวิ่งครับ จะได้อึดๆ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• ครอบครัวปราการ
  • 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 16:15:30 »
มาเชียร์ด้วยกันก่อนดีกว่า ดีมั๊ยครับ ?

เดวพวกเรามี นัดกันเตะฟุตบอลเรื่อยๆ

ทีมกองเชียร์เรามีเทพเยอะครับ

เช่น เดอะติ๊ก
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ บอย

• 1,149
  • 12
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 09, 22:07:19 »
อยากเล่นบอลหรออ ไม่ยากครับ ผมจะอธิบายให้ ตั้งใจอ่านนะ

จะอธิบายให้เข้าใจการได้เสีย แบบง่าย ๆ ก่อน หากต้องการทำความเข้าใจ เกี่ยวกับราคา ให้ลึกซึ้งกว่านี้ให้ไปดูที่หน้า รู้จักราคาควบดีหรือยัง

การต่อลูก

แบบพูด ต่อเสมอ , ต่อ10-9 แบบเขียน 0-0

ต่อเสมอ , ต่อ 10-9 คนละความหมายกัน ต่างกันตรงที่ค่าน้ำ ... ค่าน้ำ คืออะไร ??? ผมจะอธิบายให้ฟังในบทความหน้าครับ

แบบพูด เสมอควบครึ่ง , ปป. แบบเขียน 1/4 , 0.25

ความ หมายเดียวกันหมด ... ถ้าทีมต่อชนะ ทีมต่อได้เต็ม ทีมรองเสียเต็ม ... ถ้าทีมรองชนะ ทีมรองได้เต็ม ทีมต่อเสียเต็ม ... ถ้าเสมอกัน ทีมต่อเสียครึ่งหนึ่งของเงินที่เล่น ทีมรองได้ครึ่งหนึ่งของเงินที่เล่น

แบบพูด ครึ่งลูก แบบเขียน 1/2 , 0.5

ความ หมายเดียวกันหมด ... ถ้าทีมต่อชนะ ทีมต่อได้เต็ม ทีมรองเสียเต็ม ... ถ้าทีมรองชนะ ทีมรองได้เต็ม ทีมต่อเสียเต็ม ... ถ้าเสมอกัน ทีมต่อเสียเต็ม ทีมรองได้เต็ม

แบบพูด ครึ่งควบลูก แบบเขียน 1/2+1 , 3/4 , 0.75

ความ หมายเดียวกันหมด ... ถ้าทีมต่อชนะ ไม่เกินหนึ่งลูก เช่น 1-0 , 2-1 , 3-2 ทีมต่อได้ครึ่งหนึ่งของเงินที่เล่น ทีมรองเสียครึ่งหนึ่งของเงินที่เล่น แต่ถ้าทีมต่อชนะเกินหนึ่งลูก เช่น 2-0 , 3-1 , 4-2 ทีมต่อได้เต็ม ทีมรองเสียเต็ม ... ถ้าทีมรองชนะ ทีมต่อเสียเต็ม ทีมรองได้เต็ม ... ถ้าเสมอกัน ทีมต่อเสียเต็ม ทีมรองได้เต็ม

แบบพูด หนึ่งลูก แบบเขียน 1

ความ หมายเดียวกันหมด... ถ้าทีมต่อชนะ ไม่เกินหนึ่งลูก เช่น 1-0 , 2-1 , 3-2 ทีมต่อและทีมรอง ไม่มีการได้เสีย แต่ถ้าทีมต่อชนะเกินหนึ่งลูก เช่น 2-0 , 3-1 , 4-2 ทีมต่อได้เต็ม ทีมรองเสียเต็ม ... ถ้าทีมรองชนะ ทีมต่อเสียเต็ม ทีมรองได้เต็ม ... ถ้าเสมอกัน ทีมต่อเสียเต็ม ทีมรองได้เต็ม

แบบพูด ลูกควบลูกครึ่ง แบบเขียน 1+1/4 , 1.25

ความ หมายเดียวกันหมด.. ถ้าทีมต่อชนะ ไม่เกินหนึ่งลูก เช่น 1-0 , 2-1 , 3-2 ทีมต่อเสียครึ่งหนึ่งของเงินที่เล่น ทีมรองได้ครึ่งหนึ่งของเงินที่เล่น แต่ถ้าทีมต่อชนะเกินหนึ่งลูก เช่น 2-0 , 3-1 , 4-2 ทีมต่อได้เต็ม ทีมรองเสียเต็ม ... ถ้าทีมรองชนะ ทีมต่อเสียเต็ม ทีมรองได้เต็ม ... ถ้าเสมอกัน ทีมต่อเสียเต็ม ทีมรองได้เต็ม

แบบพูด ลูกครึ่ง แบบเขียน 1+1/2 , 1.5

ความ หมายเดียวกันหมด.. ถ้าทีมต่อชนะ ไม่เกินหนึ่งลูก เช่น 1-0 , 2-1 , 3-2 ทีมต่อเสียเต็ม ทีมรองได้เต็ม แต่ถ้าทีมต่อชนะเกินหนึ่งลูก เช่น 2-0 , 3-1 , 4-2 ทีมต่อได้เต็ม ทีมรองเสียเต็ม ... ถ้าทีมรองชนะ ทีมต่อเสียเต็ม ทีมรองได้เต็ม ... ถ้าเสมอกัน ทีมต่อเสียเต็ม ทีมรองได้เต็ม

แบบพูด ลูกครึ่งควบสอง แบบเขียน 1+3/4 , 1.75

ความ หมายเดียวกันหมด.. ถ้าทีมต่อชนะ ไม่เกินหนึ่งลูก เช่น 1-0 , 2-1 , 3-2 ทีมต่อเสียเต็ม ทีมรองได้เต็ม และถ้าทีมต่อชนะด้วยผลต่าง 2 ประตู เช่น 2-0 , 3-1 , 4-2 ทีมต่อได้ครึ่งหนึ่งของเงินที่เล่น ทีมรองเสียครึ่งหนึ่งของเงินที่เล่น แต่ถ้าทีมต่อชนะเกิน 2 ประตูขึ้นไป ทีมต่อได้เต็ม ทีมรองเสียเต็ม... ถ้าทีมรองชนะ ทีมต่อเสียเต็ม ทีมรองได้เต็ม ... ถ้าเสมอกัน ทีมต่อเสียเต็ม ทีมรองได้เต็ม

พอ เข้าใจกันบ้างหรือไม่ ... ราคาไม่ได้หมดเพียงแค่นี้ แต่ส่วนมากบอลต่อกันเยอะ เราจะไม่ค่อยเห็นกัน ถ้าออกราคามาต่างจากนี้ ก็คิดในทำนองเดียวกันนะครับ แรก ๆ อาจไม่ชิน แต่ต่อไป ๆ รับรองว่าเป็นเรื่องที่ง่าย แก่การเข้าใจมาก ๆ

ตอนต่อไปเป็นเรื่อง ค่าน้ำ

มาให้ศึกษารู้ถึงราคาบอล

ใครต่อรอง หรือ -10 คือ ไม่มีทีมใดเป็นต่อ ทั้งจำนวนลูกและราคา หากลงทุนจะได้ 9 และเสีย 10 ทั้ง 2 ฝั่ง

เสมอคือ ลงทุนทีมต่อได้ 8 เสีย 10 ลงทุนทีมรองได้ 10 เสีย 10

+10 คือ ลงทุนทีมต่อได้ 8 เสีย 11 ลงทุนทีมรองได้ 10 เสีย 9

+5/4 หรือ ขาวคือ ลงทุนทีมต่อได้ 8 เสีย 10 ลงทุนทีมรองได้ 10 เสีย 10

-10 คือ ลงทุนทีมไหนก็ได้ 9 เสีย 10

-5/4 คือ ลงทุนทีมต่อได้ 10 เสีย 10 ลงทุนทีมรองได้ 8 เสีย 10

พู ลแปล คือ นำราคาพูลที่สำนักพูลต่าง ๆที่ต่างประเทศ ได้เปิดราคาออกมาให้กับนักลงทุน ได้ลงทุนกัน แล้วเราได้นำมาปรับเป็นราคาบ้านเรา เพื่อที่จะไว้ดูราคาที่เป็นกลาง หรือนำมาไว้ดูประกอบกับการลงทุนของเรา

ลงทุนแบบบอล Step คือ การลงทุนของจำนวน 3 คู่ขึ้นไป

ลงทุนแบบสกอร์สูงต่ำ คือ สกอร์ที่จะเกิดขึ้นรวมกันทั้งสองทีมที่ได้แข่งกัน จะมีค่ากลางที่กำหนด ได้แก่ 2.5 ลูก (สองลูกครึ่ง)

ลง ทุนแบบลูกเตะมุมสูงต่ำ คือ การทายผลของการเตะมุมที่จะเกิดขึ้นรวมกันทั้งสองทีมที่ได้แข่งกัน จะมีค่ากลางที่กำหนดคือ 10.5 ของลูกเตะมุมรวมทั้งสองทีม

หมายเหตุ : ข้อมูลทั้งหมดที่กล่าวมาเป็นเพียงแค่การให้ข้อมูลเพื่อการอธิบายความหมาย เท่านั้น ไม่ได้หมายความถึง ให้การสนับสนุนในการเสี่ยงโชคหรือการพนันใดๆทั้งสิ้น
การพนันเป็นเรื่องของการเสี่ยงโชคซึ่งไม่เหมาะสม ผล แพ้ ชนะ คือเกมกีฬา ดูบอลกันให้เป็นกีฬาสนุก ๆ ดีกว่า

เนื้อหา ข้อมูลที่เรานำมาแสดงเพื่อแสดงให้เห็นความแตกต่าง ของทั้งสองทีม กล่าวได้ว่าเป็นดรรชนีเปรียบเทียบของทีมที่พบกันเท่านั้นเอง โดยทั้งนี้ทั้งนั้นทางเราไม่สนับสนุนการพนันได ๆ ทั้งสิ้น
(http://img179.imageshack.us/i/fortressianscopy.jpg/)

*

ออฟไลน์ แปนโอชา ณ ๖๖๒

• 421
  • 22
  • อย่างโน้นก็ไม่ดี อย่างนี้ก็ไม่เอา แล้วมึงจะเอายังไง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 01:24:37 »
ชอบข้างบนมาก :)

แล้วแทงอะไรกันดีครับ+

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 01:40:13 »
มีประโยชน์มากๆครับ ท่านไฝ จะโดนจับกันมั้ยวะเนี่ย

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 05:58:41 »
 :(   เค้าหมายถึงเล่นกีฬาฟุตบอล แบบ ออกกำลังกาย

ไม่ใช่เล่นบอลแบบนั้น      :(  :( 

ป.ล. อธิบาย ซ่ะเห็นภาพเลย

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 08:05:55 »
ตอบได้ดีมากเพื่อนไฝ มีประโยชน์ แก่เยาวชน
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 18:47:53 »
นี่พี่ไฝ พิมพ์เองสดๆๆปะเนี่ย โคตรขยันอะ ท่าทางว่าง

หรือว่าไปcopyมาอ่ะ ??
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

NK

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 19:34:22 »
อย่างนี้ล่ะขยันจริง ๆ ไฝเอ๊ย

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 09, 10:19:22 »
เจ้าของกระทู้หายตัวไปซะแล้ว