เรื่องเล่าจาก ดำดุ๋ย

• 21 ตอบ
  • 3911 อ่าน
*

ออฟไลน์ ดำดุ๋ย...ศิษย์อาจารย์โก!

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 532
  • 18
เรื่องเล่าจาก ดำดุ๋ย
« เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 07:57:36 »
ผมอยากไปภูเก็ตเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เกิดมายังไม่เคยเหยียบจังหวัดภูเก็ต แม็ทเยือนภูเก็ตนี้จึงไม่พลาด ที่สำคัญสามารถชวนเมียผมไปเป็นเพื่อนได้ด้วย  เพราะนานมากแล้วที่เมียผมไม่ได้ดูสมุทรปราการเอฟซีเตะทั้งเหย้าและเยือน ผมเลือกสายเดินทางกับพระประแดงแอร์เวย์  เพราะผมอยากรู้จักแฟนคลับของเราในฝั่งพระประแดงหลังจากที่รู้จักฝั่งปากน้ำมาสองปีและ  ต้องขยายเครือข่ายดำดุ๋ยซะหน่อย
1.สาวเสื้อขาว ภาพแรกเมียผมเองครับ อาจจะเห็นภาพเธอบ่อยหน่อย ก็ขอให้เข้าใจนะครับ
เพราะผมลำเอียง อิอิ
2.ภาพต่อไปคุณเอและแฟนนะครับคู่นี้น่ารักมากชาวพระประแดงขนานแท้
3.ภาพที่สาม คุณพรชัยและแฟน คู่นี้ตอนนี้ลุยทุกสนามที่ปราการไปเตะครับ หวานชื่นแค่ไหนดูกันเอาเองจากภาพ อิอิ

*

ออฟไลน์ ดำดุ๋ย...ศิษย์อาจารย์โก!

• 532
  • 18
Re: เรื่องเล่าจาก ดำดุ๋ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 08:05:06 »
1.พอดีมีดาราช่องสามผ่านมาเลยขอให้เป็นนายแบบประชาสัมพันธ์กาแล้นสปอร์ตให้หน่อย
2.ไม่เหงาหละครับผม ตาโกกับพี่หนุ่ยก็มา ร่วมเดินทางในพระประแดงแอร์เวย์
3.สนทนาปราศัยทำความรู้จักกันก่อนออกเดินทาง

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 08:23:50 »
น้องรุจน์อยากไปภูเก็ตมากครับแต่ขาดทุนทรัพย์ เลยขอยืมตังค์พี่โกไป พี่โกแกก็ไม่ค่อยจะมีตังค์เพิ่งจ่ายค่าเทอมลูกไป  แต่งานนี้น้องรุจน์อ้อนวอนน่าดูเลยครับ  สุดท้ายไอน้องรุจน์มันก็ไปอ้อนวอนสำเร็จที่พี่แร้น  ก็ได้ไปภูเก็ตกับพวกผมครับมันพยายามจริงๆ

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 08:33:35 »
เวลาเดินทางออกสามทุ่มแต่คลาดเคลื่อนไปนิดหน่อย ย้ายไปที่เวลาสี่ทุ่ม แล้วก็ได้ทราบข้อมูลว่าเยือนภูเก็ตนี้ มีไปทั้งหมดรถตู้สามคัน ทางผมออกพร้อมกันสองคัน อีกคันไปรับกลุ่มพี่อี๊ดออกรถฝั่งปากน้ำ ทั้งสามคนจำนวนเต็มรถตู้แบบพอดี พอดี ผมเลยอุ่นใจว่ากองเชียร์เราก็ไปไม่น้อยเหมือนกันวุ้ย

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 08:56:10 »
รถตู้คันแรกมาแล้วครับ แต่คันที่สองมาช้าหน่อย เพราะต้องไปรับแฟนคลับพระประแดงอีกจุด รถตู้หลังคาสูงนั่งสบายใช้ได้เลยครับ แต่เขาบอกว่าคันที่ไปรับกลุ่มพี่อี๊ดโอ่อ่าหรูกว่ามากมีจอทีวีสิบเจ็ดนิ้วด้วยรถป้ายเดียวออกใหม่เชียว ไม่รู้ว่าทริปนี้พี่อี๊ดท้องเสียเปล่าแกยิ่งท้องใส้ไม่ค่อยดีอยู่แต่คราวนี้แวะง่ายจอดง่ายเพราะเป็นรถตู้  แต่ของผมไม่เปลี่ยนครับขี้ทุกปั้มที่แวะ 555555555

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 09:06:55 »
ระหว่างรอรถตู้อีกคันก็ซัดแอลกอฮอลรองท้องก่อนพี่หนุ่ยแล่นเข้าหายาดองปร้าดเลย

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 09:37:08 »
ระยะทางไปภูเก็ตไกลแสนไกลมากขนาดนั่งรถตู้วิ่งฉิวๆยังเมื่อยก้นน่าดู  ก็เกือบเก้าร้อยกิโล
คนอ้วนอย่างตาโกบ่นเมื่อยขาเมื่อยแข้งน่าดู ดีที่ผมหุ่นดีไม่มีปัญหาเรื่องพื้นที่การนั่งเลยไม่ค่อยเมื่อยล้าเท่าไหร่ แต่ละคนหมดเงินไม่ได้หมดที่ภูเก็ตเลยครับหมดกับตามปั้มนี่หละกินแล้วก็กิน

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 09:45:26 »
เดินทางจนมาถึงเช้าของอีกวันแล้วครับยังไม่ถึงไหนเลย คนขับบอกเพิ่งถึงชุมพรได้แค่ครึ่งทางเองปวดตูดต่อไปพวกเรา

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 09:46:49 »
เดี๋ยวไปนอนแป็ป จะกลับมาเล่าใหม่ครับ

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 14:29:11 »
:great:เจ๋งเป้ง..มากครับ

(http://www.bcoms.net)

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 18:16:55 »
...........

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 18:22:53 »
.........

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 18:37:15 »
มาดูทีมงานกาแล้นสปอร์ต ที่ดูแลเรื่องการเดินทาง รถตู้ทั้งสามคัน ให้กองเชียร์เราได้ตามกันไปถึงภูเก็ต
1.ท่านที่หนึ่ง น้าชัยพลขับ คันของผมเองครับเฮฮา ปาร์ตี้กับผู้โดยสารตลอดเส้นทางการเดินทาง แกขับรถได้มันมากๆ
2.คุณแร้นผู้ดูแลศูนย์สมุทรปราการเอฟซีสาขาพระประแดง นอกจากทำหน้าที่วางแผนการเดินทางครั้งนี้ ยังเป็นพลขับของอีกคันด้วย แกบอกเหนื่อยมาก เพราะต้องกลับมาทำงานวันจันทร์ต่อเลย ก็ขอขอบคุณพี่แร้นท์กับการเดินทางครั้งนี้มากครับ
3.พี่จุ๋ม เจ้าหน้าที่กาแล้นสปอร์ต มาเที่ยวทั้งที่ไม่ได้ว่างเว้นหอบงานมาทำด้วย

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 18:50:40 »
ถึงภูเก็ตแล้วครับเดินทางกันไกลมาก

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 18:59:22 »
ชื่อโรงแรมซิลเวอร์ครับ มีมื้อเช้าเลี้ยงแต่คงไม่เช้าแล้วแหละเพราการเดินทางคลาดเคลื่อนจากเวลาที่กำหนดไว้ ไปถึงภูเก็ตก็ สิบเอ็ดโมงกว่าแล้ว โรงแรมนี้มีบรรยากาศแบบพิเศษอยากรู้ลองถามพี่หนุ่ยเป็รการส่วนตัวเอานะครับ ว่าแกกลับมาตอนตีสี่แล้วเจอไรเปล่า555

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 19:04:58 »
.........

*

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 10, 19:16:06 »
ต่อไปจะไปชมสวนผีเสื้อ และ เข้าสนาม ติดตามตอนต่อไปนะครับ

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 10, 10:11:36 »
ขอบคุณครับวุฒิ รูปภาพเล่าเรื่องราวได้ดีมาก :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 10, 14:10:48 »
ขอบคุณครับ ดุ๋ย ที่เอาภาพมาเล่าเรื่อง

แล้วจะติดตามต่อกระทู้หน้า ..

[(sabai)] [(sabai)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 10, 20:26:15 »
น่าไปจัง ขอบคุณ วุฒิ ครับ

ขอแสดงความนับถือ
เต้ ครับ ผมไม่รู้ผมเมา...
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 10, 22:29:29 »
อยากเบิ๊ดดาราช่อง 3 อะค่ะ
ทำไงดีคะ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 31 ธันวาคม, 10, 16:58:38 »
อยากเบิ๊ดดาราช่อง 3 อะค่ะ
ทำไงดีคะ

555+
รุมทืบแม่งก็จบ