คิดกันว่าไงหากเราจะตั้งกองทุน ชาว Fortressians

• 35 ตอบ
  • 7088 อ่าน
*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
คิดกันว่าไงครับหากเราจะตั้งกองทุน ชาว Fortressians

เป็นการบริจาคเงินคนละเล็กละน้อยไว้เป็นทุนในการทำอุปกรณ์เชียร์ต่าง ๆ ของทีมเรา เช่น ธง หรือ ป้ายผ้าข้อความต่าง ๆ รวมทั้งอาหารเครื่องดื่ม ไม่เน้น เหล้า เบียร์ นะครับ

แต่อีกส่วนในใจผมก็เกรงเรื่องเงินเรื่องทองที่มันไม่เข้าใครออกใคร

พี่เพื่อนว่าไงกันดีครับ  ;D ;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
Re: คิดกันว่าไงหากเราจะตั้งกองทุน ชาว Fortressians
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 17:05:21 »
ดีเลยคับ

ว่าแต่คัยจะเป็นโต้โผ เรื่องนี้ล่ะ

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
Re: คิดกันว่าไงหากเราจะตั้งกองทุน ชาว Fortressians
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 17:07:12 »
ก็ดีนะครับสำหรับผมพี่อู๊ด

งั้นก็คงต้องมีท่านเหรัญญิก ดูแลตรงส่วนนี้ ว่าแต่จะเก็บกันเท่าไร เก็บทุกวันที่เท่าไร ส่วนตัวผมก็เห็นด้วยนะพี่ อย่างน้อยถ้าเราไม่ได้เอาไปทำอะไรก็ยังมีเงินกองกลางตรงส่วนนี้ไว้

แต่ก็อย่างว่านะพี่ เรื่องเงินไม่เข้าใครออกใคร  ไงก็ต้องประชุมกันอีกที

ดีแล้วพี่ที่ไม่ต้องเน้นเหล้าเบียร์ เพราะตรงส่วนนี้ ควรจะเป็นกองกลางจริงๆ เหล้าเบียร์หากินกันเองได้ชิมิ

ห่วงก็แต่น้องๆ ที่ยังเป็นนักเรียนอยู่นี่ละจะลำบากกันหรือเปล่า
ขนาดผมทำงานแล้วบางเดือนยังลำบากเลย 55555555555
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 17:12:47 »
ตามกําลัง ศรัทธา เลยญาติโยมม

ใช่เลย เรื่องเงิน ไม่เข้าใครออกใคร

เดวอาจจะทําให้ขัดคอกันได้

ฉะนั้นตรงนี้ ต้องตกลง กันให้ดีเลยครับ

ทําเปนกระปุกออมสิน แบบที่จะเอาเงินออกมาก็ต้องทุบ เลยครับ 55+

ผมเหนด้วยกับ ความคิดพี่อุ๊ดครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 17:14:30 »
การบริจาค ผมเองก็ไม่ได้เน้นครับว่าต้องบริจาคมากน้อยแค่ไหนครับ.......ใครมีแรงแค่ไหนแค่นั้น...ไม่มีไม่เป็นไร...หากเห็นด้วยกันเยอะ ๆ ค่อยมาลงรายละเอียดกันว่าจะเอาไงกันต่อไปดี  ;D ;D ;D
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 18:48:02 »

งั้นก็คงต้องมีท่านเหรัญญิก ดูแลตรงส่วนนี้ ว่าแต่จะเก็บกันเท่าไร เก็บทุกวันที่เท่าไร ส่วนตัวผมก็เห็นด้วยนะพี่ อย่างน้อยถ้าเราไม่ได้เอาไปทำอะไรก็ยังมีเงินกองกลางตรงส่วนนี้ไว้

แต่ก็อย่างว่านะพี่ เรื่องเงินไม่เข้าใครออกใคร  ไงก็ต้องประชุมกันอีกที

ดีแล้วพี่ที่ไม่ต้องเน้นเหล้าเบียร์ เพราะตรงส่วนนี้ ควรจะเป็นกองกลางจริงๆ เหล้าเบียร์หากินกันเองได้ชิมิ

ห่วงก็แต่น้องๆ ที่ยังเป็นนักเรียนอยู่นี่ละจะลำบากกันหรือเปล่า
ขนาดผมทำงานแล้วบางเดือนยังลำบากเลย 55555555555
ที้่ลำบากเนี่ย เพราะว่า เอาเิงินไปเคล้าสุรานารีอ่ะเปล่าครับ ;D ;D ;D
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 18:56:44 »
เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ ...

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 19:11:08 »
เห็นด้วยครับ
แต่เรื่องเงินทองนี้ ต้องรอบครอบนะครับ
เดวจะกลายเปงผิดใจกัน ป่าวๆ
แต่เรื่องเงินก็แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละท่าน
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 20:41:09 »

ที้่ลำบากเนี่ย เพราะว่า เอาเิงินไปเคล้าสุรานารีอ่ะเปล่าครับ ;D ;D ;D

เซ็ง!!!!!
พวกรู้ทัน ;D ;D ;D
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 20:51:41 »
เอาเงินมาลงทุนก่อนมั้ยท่าน งวดนี้หลวงพ่อปากแดงให้เลขเด็ดมา!!!

555 ล้อเล่นน่า   

เห็นด้วยครับ แต่เราจะตั้งเป็นกองทุนกันเองในหมู่กองเชียร์ใช่ป่ะไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับสโมสรใช่มั้ยครับ???

ผมว่าแรกๆ อย่างพึ่งเลยมันดูจะเร็วไปนิดอ่ะ ไว้มีสมาชิกมากขึ้นมีระบบหรือรู้จักกันดี

แล้วมาประชุมวางกฏอะไรให้เรียบร้อยจะโอเคกว่านะ ช่วงนี้ใครช่วยอะไรได้ก็ช่วยกันไปก่อนแหละ

ปล.ผมเข้าใจว่าช่วงนี้น้องๆหลายคนปิดเทอมก็เฮฮากับพวกเราได้อ่ะเดี๋ยวเปิดเทอมจะวุ่นวายกันป่าวๆ

พวกท่านๆว่าไงครับ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 2,566
  • 25
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 21:04:54 »
อย่างนี้ดีใหม
ก็วันที่ไปเชียร์กันน่ะ  ก็ทำกล่องขึ้นมา แล้วก็ มีสมุดลงทะเบียนว่า วันนี้ มีใครจ่ายอะไรเท่าไร
ส่วนจะมากจะน้อยก็ตามแต่ศรัทธา แต่ขอให้ลงบัญชีไว้ เวลาจะเอาเงินมาทำอะไรนับดูว่าตรงกับในบัญชีหรือเปล่าจะได้โปร่งใสกันทุกๆ ฝ่าย

โหวตเลือกคนทำหน้าที่นี้ ว่าจะให้ใครเป็นคนรับผิดชอบ ฯลฯ

ส่วนจะเก็บทุกนัดหรือไม่นั้น หรือสะดวกวันไหนช่วงไหนก็ค่อยว่ากัน  ท่านอื่นๆ เห็นว่าไงกันบ้าง เพิ่มเติมกันได้ครับ

ปล อันนี้ไม่เกี่ยวกับสโมสรครับคิดว่าคงเฉพาะพวกกองเชียร์อย่างเดียว ผมเข้าใจว่าแบบนั้นนะ

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 21:37:44 »
ความคิดเห็นผมนะครับผมว่า เอาแบบว่ามีสาระสักที ::)
ผมว่าไอเดียดีครับ แต่ถ้าให้ดีนะครับ ทำเหมือนการบริจาคอ่ะ แล้วแต่ศรัทธาว่าใครสามารถทำได้เท่าไหร่
ไม่ต้องกำหนดตายตัวว่าต้องให้เท่าไหร่ จะได้ไม่ลำบากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆด้วย
แล้วอย่างที่พี่อู๊ดว่ามา เงินก็นำไปซื้อน้ำกับทำอุปกรณ์การเชียร์ ให้กองเชียร์ได้มีใช้
ส่วนการใช้จ่าย ก็อย่างที่ว่ากันมาอ่ะครับ มียอดสรุปรายรับ รายจ่าย เป็นบัญชีแต่ละสัปดาห์ไป
แต่เรื่องเงินๆทองๆ ไม่เข้าใครออกใครต้องระวัง เด่วจะผิดใจกันเปล่าๆ ขนาดพี่น้องยังฆ่ากันได้เลย ;D ;D ;D
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

NK

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 21:59:32 »
เอาเงินมาลงทุนก่อนมั้ยท่าน งวดนี้หลวงพ่อปากแดงให้เลขเด็ดมา!!!

เลขเด็ดนี่เบอร์ตองล่ะเซ่  ;D

*

NK

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 22:02:30 »
เอาจริง ๆ ละ
ผมยังไม่ค่อยเห็นด้วยอ่ะครับ เนื่องจากเรายังไม่รูจักกันดีพอ
ไม่ได้ว่านะครับ แต่คิดเผื่อไว้ก่อน สมมุติเราเก็บเงินได้ซักหลักหลายพัน หรืออาจจะหลักหมื่น
แล้วอยู่ ๆ คนที่ถือเงินก็หายเข้ากลีบเมฆไปเลย บัญชีถึงทำไปก็ไม่มีประโยชน์
เรื่องเงินเรื่องทองนี่ ต้องคิดให้รอบคอบนะครับ

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 22:33:13 »
ผมยังไม่ค่อยเห็นด้วยอ่ะครับ เนื่องจากเรายังไม่รูจักกันดีพอ
ไม่ได้ว่านะครับ แต่คิดเผื่อไว้ก่อน สมมุติเราเก็บเงินได้ซักหลักหลายพัน หรืออาจจะหลักหมื่น
แล้วอยู่ ๆ คนที่ถือเงินก็หายเข้ากลีบเมฆไปเลย บัญชีถึงทำไปก็ไม่มีประโยชน์
เรื่องเงินเรื่องทองนี่ ต้องคิดให้รอบคอบนะครับ
ครับ ถูก ครับ ขึ้นว่า เงิน มันมีปัญหาเสมอครับ
คน มีกิเลสทุกคนครับ ถ้าอยากจัดตั้งจริงๆนะครับ
 คนเกบตัง 1เราต้องรู้ที่อยู่ชัดเจน และสามารถตามตัวและดำเนินคดี กรณีมีเหตุไม่ซื่อ
            2มีความรับผิดชอบ ยับยั้งเรื่องความอยากส่วนตัวครับ
            3เข้าบัญชี ฝากแบบไม่มี บัตรไปเลยครับ ทุกครั้งที่ถอน ต้องมี การอัพเดทสมุด และแสกนลง
              ในเวปนี้โชว์กันไปเลย
            4 ไม่ไหว วุ่นวาย บลาๆๆ ก็ศึกษากันไปก่อนครับ อย่าพึ่งรีบร้อน ตอนนี้อยากได้ก็ใช้ระบบ   
              เรี่ยไรเงิน แล้วไปซื้อเลยดีป่าวครับ รึมันไม่ต่างกันหว่า

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 23:21:35 »
ครับ ถูก ครับ ขึ้นว่า เงิน มันมีปัญหาเสมอครับ
คน มีกิเลสทุกคนครับ ถ้าอยากจัดตั้งจริงๆนะครับ
 คนเกบตัง 1เราต้องรู้ที่อยู่ชัดเจน และสามารถตามตัวและดำเนินคดี กรณีมีเหตุไม่ซื่อ
            2มีความรับผิดชอบ ยับยั้งเรื่องความอยากส่วนตัวครับ
            3เข้าบัญชี ฝากแบบไม่มี บัตรไปเลยครับ ทุกครั้งที่ถอน ต้องมี การอัพเดทสมุด และแสกนลง
            4 ไม่ไหว วุ่นวาย บลาๆๆ ก็ศึกษากันไปก่อนครับ อย่าพึ่งรีบร้อน ตอนนี้อยากได้ก็ใช้ระบบ   
              เรี่ยไรเงิน แล้วไปซื้อเลยดีป่าวครับ รึมันไม่ต่างกันหว่า

เอาแบบเรี่ยไรเงินก่อนก็ดีเนอะ......เงินจะได้ไม่ต้องอยู่ที่ใครที่ละมาก ๆ  ;D ;D

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 23:37:13 »

เอาแบบเรี่ยไรเงินก่อนก็ดีเนอะ......เงินจะได้ไม่ต้องอยู่ที่ใครที่ละมาก ๆ  ;D ;D

เห็นด้วยอย่างแรงคับท่าน
(http://www.bcoms.net)

*

NK

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 เมษายน, 09, 23:50:26 »
ถ้าเรี่ยไรจะมีปัญหาอีกปัญหานึงคือ ต้องมีคนสำรองจ่ายไปก่อน
อย่างโปรเจ็กที่จะทำป้ายผ้ากัน ค่าผ้าค่าสี ถ้าจะทำต้องมีคนออกก่อน

แนวทางแก้คือ

1) คนทำออกเงินไปก่อน แล้วมาเรี่ยไรกันตอนเจอกันในสนาม
     วิธีนี้ข้อดีคือเร็ว คิดปุ๊บทำปั๊บได้เลย
     ข้อเสียคือ ถ้าเรี่ยไรได้น้อยกว่าต้นทุน คนทำก็ชักเนื้อ

2) คิดงานก่อน สอบถามราคาวัสดุก่อน แล้วเอามาโพสในบอร์ด เจอกันก็เรี่ยไร ได้ครบแล้วค่อยเอาไปซื้อของ
     ข้อดีคือ คนทำเห็นตัวเงินก่อน ถ้าได้พอก็ทำ ไม่พอก็เลิน แล้วคืนเงินไป ถ้าเงินเหลือก็เอาไปซื้อน้ำ (จริง ๆ ;D) ขนมมากินกันตอนเชียร์ไป
     ข้อเสียคือ ช้า กว่าจะคิด กว่าจะรวบรวมเงิน กว่าจะทำ ต้อง 2-3 สัปดาห์กว่าจะเห็นงาน

ลองคิด ๆ กันดูนะครับ  :)

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 1 พฤษภาคม, 09, 11:05:07 »
1.ตั้งกองทุนขึ้นมา....."แฟนบอลเพื่อแฟนบอล"

2.เปิดบัญชีแล้วเอาไว้ที่สโมสร หรือ จะฝากเก็บเงินสด ไว้ที่สโมสร..........ปลอดภัย

3.หากมีการเบิก ต้องมีแกนนำ(ที่มาจากการแต่งตัง)กองเชียร์ 5 คน หรือมากกว่า มาเซ็นเบิกพร้อมกัน

4.สโมสรอาจมีการเพิ่มเงินให้กองทุน....ตามกำลังทรัพย์สโมสร อาจจะเดือนล่ะ 500 หรือ 1000 แล้วแต่

5.กองทุน ผลิตสินค้าเพื่อจำหน่าย แฟนบอล ขายผ่านสโมสร  กำไรเข้ากองทุนสะสมไปเลื่อยๆ(คล้ายๆสหกรณ์)

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 1 พฤษภาคม, 09, 11:22:31 »
1.ตั้งกองทุนขึ้นมา....."แฟนบอลเพื่อแฟนบอล"

2.เปิดบัญชีแล้วเอาไว้ที่สโมสร หรือ จะฝากเก็บเงินสด ไว้ที่สโมสร..........ปลอดภัย

3.หากมีการเบิก ต้องมีแกนนำ(ที่มาจากการแต่งตัง)กองเชียร์ 5 คน หรือมากกว่า มาเซ็นเบิกพร้อมกัน

4.สโมสรอาจมีการเพิ่มเงินให้กองทุน....ตามกำลังทรัพย์สโมสร อาจจะเดือนล่ะ 500 หรือ 1000 แล้วแต่

5.กองทุน ผลิตสินค้าเพื่อจำหน่าย แฟนบอล ขายผ่านสโมสร  กำไรเข้ากองทุนสะสมไปเลื่อยๆ(คล้ายๆสหกรณ์)
เป็นความคิดที่ดีนะ ต้องนัดกันคุยดูครับ ว่ายังไงกัน

*

ออฟไลน์ แปนโอชา ณ ๖๖๒

• 421
  • 22
  • อย่างโน้นก็ไม่ดี อย่างนี้ก็ไม่เอา แล้วมึงจะเอายังไง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 1 พฤษภาคม, 09, 11:43:38 »
กองทุนนี้ใช้ทำอะไรบ้างครับ

*

NK

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 1 พฤษภาคม, 09, 12:55:16 »
กองทุนนี้ใช้ทำอะไรบ้างครับ

เป็นสวัสดิการกองเชียร์ เช่น ป้ายผ้า น้ำดื่มกองเชียร์ (ไม่รวมน้ำลำไย กลิ่นละมุด) อื่น ๆ ตามสมควร

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 1 พฤษภาคม, 09, 13:27:22 »
ตอนนี้ขอทีมงานจัดทำธง7คน สนับสนุนด้านเงิน และช่วยหาข้อมูลการผลิต  จนกระทั่งได้ธงมา ติดต่อมือถือดำดุ๋ยได้ จากกระทู้แนะนำตัว
เดี๋ยวเรื่องป้ายกลุ่มก็จัดอีกกลุ่ม7คนก็พอมั้ง
fortressians จะอายกองเชียร์ทีมอี่นได้ไง สีสันเราจะยิ่งกว่าเจลีค

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 1 พฤษภาคม, 09, 18:14:06 »
เอาด้วยหมดครับสรุปมาเลยครับ ให้สบายใจกันทุกคน

*

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 1 พฤษภาคม, 09, 19:38:25 »
เห็นด้วยกับ คุณโก
พวกเราต้องแต่งตั้งผู้ดูแลขึ้นไว้ประสานกับทางสโมสร
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 1 พฤษภาคม, 09, 19:48:55 »
เอาไงก็ได้ท่านๆทั้งหลาย ยินดีสนับสนุนเต็มที่

ปล.ตั๋ง นายออกแบบฟอร์น ป้อมปราการยัง? สีพื้นขาวกับพื้นสีฟ้าอ่ะ

จะได้นัดไป(ใส่ร้าย)ป้ายสี ทำป้ายผ้ากัน !!! 

ใครรู้มั่งว่าสแตนที่ม.หัวเฉียวมันยาวเท่าไหร่อ่ะจะได้วัดขนาดผ้าถูก -*-
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 09, 14:19:00 »
บางอย่างถ้าทำกันเองได้ ทำเองดีกว่านะครับ เรื่องป้ายผ้าต่างๆ เพราะถ้าจ้างเขาทำทั้งหมด งบบานแน่ .. ใครพอทำอะไรได้ ก็ช่วยๆแบ่งกันทำ หรือ จะนัดทำร่วมๆกันที่ใด ที่หนึ่ง ...

*

ออฟไลน์ kameaw

• 23
  • 1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 09, 21:02:01 »
เห้นด้วยครับ

น่าจะมี ประธานกองเชียร์ รองประธาน คนเก็บตังค์ ฝ่ายประชาสัมพัน ตากล้อง อื่น ด้วยก็ดีนะครับ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 09, 21:18:50 »
2) คิดงานก่อน สอบถามราคาวัสดุก่อน แล้วเอามาโพสในบอร์ด เจอกันก็เรี่ยไร ได้ครบแล้วค่อยเอาไปซื้อของ
     ข้อดีคือ คนทำเห็นตัวเงินก่อน ถ้าได้พอก็ทำ ไม่พอก็เลิน แล้วคืนเงินไป ถ้าเงินเหลือก็เอาไปซื้อน้ำ (จริง ๆ ) ขนมมากินกันตอนเชียร์ไป
     ข้อเสียคือ ช้า กว่าจะคิด กว่าจะรวบรวมเงิน กว่าจะทำ ต้อง 2-3 สัปดาห์กว่าจะเห็นงาน

อันนี้ดีครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ตุ๊ ซา ว่า

• 256
  • 11
  • สมุทรปราการ เอฟซี สุดยอด
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 3 พฤษภาคม, 09, 09:16:38 »
เห็นด้วย กับการจัดตั้งกองทุนครับ  ;D

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 3 พฤษภาคม, 09, 19:46:32 »
เห็นด้วยครับยังไงเจอกันวันอาทิตย์ลองพูดคุยกันดูค่อยๆทำไปเรื่อยๆเดี๋ยวดีเองถ้าทุกคนตั้งใจทำ

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

• 2,041
  • 57
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 3 พฤษภาคม, 09, 20:03:03 »
เห็นด้วยครับยังไงเจอกันวันอาทิตย์ลองพูดคุยกันดูค่อยๆทำไปเรื่อยๆเดี๋ยวดีเองถ้าทุกคนตั้งใจทำ
เห็นตามท่านประธาน
ปล.+1 เลย รายงานสดเมื่อวาน

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 4 พฤษภาคม, 09, 20:35:47 »
เห็นด้วยครับกับการจัดตั้งกองทุน
แต่ขอเสนอแนะนิดนึงนะครับ เพราะเรื่องเงินไม่เข้าใครออกใครอยู่แล้ว เดี๋ยวจะมองหน้ากันไม่ติด

1.ควรมีเหรัญญิก ที่โปร่งใส แล้วเราจะรู้ได้อย่างไร ยากมากๆเลย 555+ เอาเป็นว่า ควรเป็นคนที่ ทุกคนรู้ตื้นลึกหนาบางที่สุดครับ
2.ควรมีการทำรายรับรายจ่ายที่ชัดเจน และทุกคนต้องสามารถรับรู้ที่มาของจำนวนเงิน ณ ตรงนั้นได้ ไม่ใช่จู่ๆ ตัวเลขเม็ดเงินหายไป จู่ๆ ตัวเลขเม็ดเงินโผล่มา ไม่ได้เด็ดขาด
3.เหรัญญิกควรเป็นผู้มีกำลังทรัพย์ในการชดใช้เงินได้ ในกรณีที่ทำเงินหาย เพราะจะมาอ้างลอยๆว่าทำเงินหาย แล้วจะบอกว่า พวกเราชาวสมุทรปราการเหมือนกัน อภัยได้ อันนี้ไม่ใช่แน่นอน เพราะสืบเนื่องมาจาก เราไม่รู้ว่าเค้าพูดจริงหรือโกหก อีกทั้ง เรื่องเงินไม่เข้าใครออกใคร
4.นึกไม่ออกและ

ปล. แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ โบ๊ท ๗๗๗๛

• 685
  • 10
  • ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 21:16:38 »
ใช่คับ พี่หนุ่มเป็นประธานคนแรกและคนเดียวของกลุ่มเรา ;D

*

ออฟไลน์ แปนโอชา ณ ๖๖๒

• 421
  • 22
  • อย่างโน้นก็ไม่ดี อย่างนี้ก็ไม่เอา แล้วมึงจะเอายังไง
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 21:56:50 »

[/quote]

ตด.......ถ้าเอ็งนั่งดมเนี้ยมันก็เหม็น   แต่ถ้าเอ็งรีบเดินหนีมัน  ก็เหม็นแค่ตอนได้กลิ่น

ปรัชญานี้เรียนมาจากเขาเหลียงซานหรือปล่าวท่านพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พฤษภาคม, 09, 09:31:12 โดย โก วัดด่าน »

*

• 2,041
  • 57
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 09, 00:19:58 »
สุดยอด ปรัชญา