สถิติ๊ สถิติ

• 13 ตอบ
  • 12974 อ่าน
*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
สถิติ๊ สถิติ
« เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 13:52:34 »
คราวที่แล้ว ขอบคุณทุกคนมากนะครับ คราวนี้มีคำถามใหม่ครับ

อยากเห็นสถิติอะไรในหน้านี้บ้างครับ
http://www.samutprakanfc.com/match/stats

ตอนนี้ที่มี (แต่ยังไม่ได้เอาขึ้น เพราะยังกรอกข้อมูลนัดแข่งไม่เรียบร้อย) และที่น่าสนใจ คือ
(1) นักเตะที่ยิงประตูรวมมากสุด
(2) นักเตะที่ได้ใบเหลืองรวมมากสุด
(3) นักเตะที่ลงเล่นเป็น 11 คนแรกรวมมากสุด
(4) ประตูที่ได้เร็วที่สุด (โดยใคร นัดไหน)

ทั้งหมดคงขึ้นสักสามหรือห้าอันดับแรกครับ

ใบแดงคงไม่ต้องทำ เพราะไม่ค่อยได้กันอยู่แล้วครับ

เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ว่า มีตัวเลขอะไรอีกบ้างครับที่น่าสนใจ
และนับได้ง่าย (ไม่ต้องถึงกับตั้ง สสสสป.: สำนักงานสถิติสโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ นะครับ)
ผมนึกไม่ออกแล้ว เลยมาขอไอเดียครับ เผื่อมีอีก
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
Re: สถิติ๊ สถิติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 14:11:00 »
มี 2 ส่วนนะครับ ไม่รู้ต้องการส่วนไหน ....

สำหรับที่เป็นสถิติ ต่อ ฤดูกาล ก็น่าจะมีประมาณนี้ ...

1. เกมทั้งหมดที่ทีมลงเล่น กี่นัด แบ่งเป็นรายการอะไรบ้าง ชนะ เสมอ แพ้ ประตูได้ ประตูเสีย ( ลงเล่นในแต่ละรายการ รายการละกี่นัด )

2. คลีนชีต กี่นัด

3. จำนวนผู้ชม

4. เกมที่ชนะ ด้วยสกอร์มากที่สุด เกมไหน ชนะ กี่ประตู

5. เกมที่ทีม เสียประตูมากที่สุด เกมไหน เสียไปกี่ประตู

6. เกมที่เราแพ้ ด้วยสกอร์ที่มากที่สุด เกมไหน แพ้ไปเท่าไหร่

7. เปอร์เซนต์ ชนะ เสมอ แพ้

8. ประตูที่ยิง ยิงได้ในช่วงนาทีที่ไหน .. เช่น

-- นาทีที่ 1 - 10 .... กี่ประตู
 -- นาทีที่ 11 - 20 .... กี่ประตู

เป็นต้น ..

9. ดาวซัลโวประจำทีม

10. ผู้เล่น แอสซิส

11. ผู้เล่น อายุมากที่สุดของทีม และ น้อยที่สุดของทีม ..

12. สถิติในบ้าน สถิตินอกบ้าน

13. ประตูแรกเกมในบ้าน ใครยิง

เอาแค่นี้ก่อนแล้วกันนะครับ ... ผมไม่บอกว่า สถิติจะมีอะไรบ้าง ผมก็ลิตส์ๆ มาดูว่า มันมีอะไรบ้าง ก็เลือกเอาแล้วกันนะครับ ... อันนี้ ที่น่าจะเก็บข้อมูลได้ง่าย ก็น่าจะเอา อันไหนที่เก็บยากก็ไม่ต้องเอา ...

ผมอ้างอิงมาจากเว็บต่างประเทศ ซึ่งยังมีอีกหลายอย่างที่เขาเก็บข้อมูลกัน แต่เราคงไม่ต้องถึงขนาดนั้นนะครับ ..

รอดูท่านอื่นๆอีกแล้วกันนะครับ

ปล. เฮด ทู เฮด ด้วยก็ดีนะครับ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• ครอบครัวปราการ
  • 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 14:30:59 »
ขอใบแดงด้วยก็ดีนะ  อยากรู้ขาโหด ประจำทีม เวลาผ่านไปสัก2-3 ปี

ข้างบนมีเยอะแล้วไม่รู้จะเพิ่มอะไรอีกเลย

ขอบคุณน้องติ๊กมากๆครับ

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 15:23:13 »
ผู้เล่นที่ชอบเสียบ.. :P
อันนี้บักติ๊กคงชอบ และอยากรู้555
 :D  :D  :D  :D
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 17:05:00 »
บักโอมนี่รู้ใจดีจริงๆ
ว่างๆ จะหาโอกาสตอบแทนนะ :)

ขอบคุณครับพี่แป๊ะ พี่ปินตู

คลีนชีตแปลว่าอะไรเหรอครับ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

NK

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 19:54:55 »

คลีนชีต = ไม่เสียประตู

ปกติหลังจบเกม ผู้ตัดสินต้องส่งใบรายงานผล เรียกว่า score sheet ว่าแต่ละทีม ใครยิงประตูบ้าง

ถ้าสมมุติทีมเราไม่เสียประตู ใบ score sheet ฝั่งเราก็จะว่างเปล่า เลยเรียกว่านัดนี้ทีมเราได้ clean sheet

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 20:05:34 »

ปกติหลังจบเกม ผู้ตัดสินต้องส่งใบรายงานผล เรียกว่า score sheet ว่าแต่ละทีม ใครยิงประตูบ้าง

ถ้าสมมุติทีมเราไม่เสียประตู ใบ score sheet ฝั่งเราก็จะว่างเปล่า เลยเรียกว่านัดนี้ทีมเราได้ clean sheet

พี่มิด ข้อมูลแน่น 

เมื่อก่อนผมรู้ว่า clean sheet คือไม่เสียประตูเลย.....แต่ไม่รู้ที่มาว่ามาจากไหน...คราวนี้รูแหละ  :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 20:56:09 »
ขอบคุณครับพี่มิดด้าม :smitten:

*

NK

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 22:13:35 »

พี่มิด ข้อมูลแน่น 

เมื่อก่อนผมรู้ว่า clean sheet คือไม่เสียประตูเลย.....แต่ไม่รู้ที่มาว่ามาจากไหน...คราวนี้รูแหละ  :D

รูอะไรเหรอครับอู๊ด :-* :-* :-*

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 09, 23:00:06 »
555.. ;D ;D...รีบไปหน่อย แก้ไขจาก รู เป็น รู้  อิอิ :( :(
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ อาร์ท แอนฟิลด์

• 623
  • 20
  • บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 09, 07:36:44 »
มีผู้ยิงประตูมากที่สุดแล้ว

ก็ต้องมีผู้จ่ายลูกมากที่สุดด้วย

รวมไปถึง  นักเตะทรงคุณค่า  ผู้เล่นยอดเยี่ยมแต่ละแมท์การแข่งขัน

C:-)
บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 1 สิงหาคม, 09, 16:29:38 »
ติ๊กเหนื่อยแย่เลยแหะ
ขอบคุณคับ เดอะติ๊ก ตึ่งๆ เดอะติ๊กตึ่งๆ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 1 สิงหาคม, 09, 19:53:22 »
สู้ๆๆๆๆๆๆนะติ๊ก

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 1 สิงหาคม, 09, 23:03:32 »
รับทราบครับพ้ม
ขอบคุณทุกท่านมากๆๆๆๆ เลยครับ :smitten: