ชวนเตะบอลเรียกเหงื่อครับ

• 9 ตอบ
  • 12146 อ่าน
*

thaiinfc

• บุคคลทั่วไป
ชวนเตะบอลเรียกเหงื่อครับ
« เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 09, 17:43:33 »
สวัสดีครับ

ผมเพิ่งรวมสมาชิกกันได้ มีแค่ประมาณ 10 คนเอง

อยากชวนมาเตะบอลออก กำลังกายครับ  สนาม KPC หญ้าเทียม 7 คน อยู่ถนนเทพารักษ์  ทีมผมสะดวก จ - ศ 18:00 - 19:30 ( ทีมผมบางคนต้องไปทำงานตอน 20:00 ) หรือมีใครแนะนำสนามก็บอกได้ครับ ไม่ค่อยรู้รู้จัก

ค่าสนามออกทีมละครึ่ง ( 750 บาท / ทีม)  ยังหาทีมเตะไม่ได้เลย  เล่นแต่โกล์หนูที่โรงงาน ใครสนใจมาเล่นด้วยกันติดต่อที่ thaiin.fc@gmail.com นะครับ ข้อมูลสนาม www.kickfootball.com  ผมก็ยังไม่เคยไปเล่นนะ แต่อยากไป
ทีมผมเล่นแบบสุภาพชนคนกันเองนะครับ มีมารยาทไม่รุนแรงแน่นอน เพราะแรงก็ไม่ค่อยมีกัน นานๆจะได้วิ่งทีนึง อาศัยทักษะอันน้อยนิดที่มีอยู่ อายุเฉลี่ย 25 - 31  ทำงานกันแล้วทั้งนั้น แต่อยากหาเพื่อนออกกำลังกายครับ
  8)
ขอบคุณมากครับ

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
Re: ชวนเตะบอลเรียกเหงื่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 09, 23:57:44 »
ขอเวลาปรึกษาและฟอร์มทีมแป๊ปนึงครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

thaiinfc

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 1 สิงหาคม, 09, 09:07:53 »
ขอบคุณครับ  จะรอนะครับ ติดต่อที่ thaiin.fc@gmail.com นะครับแล้วค่อยโทรนัดกัน

8)

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 1 สิงหาคม, 09, 10:47:45 »
รับทราบครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• ครอบครัวปราการ
  • 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 1 สิงหาคม, 09, 20:46:16 »
น่าสนใจครับผม

ป๋าฟอร์มทีมลุยเลยดีกว่ามั๊ง  >:( >:(

THIS IS FC !!!!

*

NK

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 2 สิงหาคม, 09, 02:40:46 »
มีข้อแม้...

ถ้าพวกเราไปแข่งด้วย เวลาสมุทรปราการ fc มีเตะในบ้าน ต้องมาช่วยเชียร์ด้วย

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 2 สิงหาคม, 09, 09:32:01 »
มีข้อแม้...

ถ้าพวกเราไปแข่งด้วย เวลาสมุทรปราการ fc มีเตะในบ้าน ต้องมาช่วยเชียร์ด้วย

;) ;) ;) ;) ;) ;)
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 2 สิงหาคม, 09, 16:14:06 »
จันทร์ถึงศุกร์ทำงานกันทั้งนั้นเลย มาเตะที่สนามศรีนคิรืนทร์กันมั้ยครับ
เราเตะกันทุกอาทิตย์อยู่แล้ว
แต่วันธรรมดา พี่หนุ่ม ฟอร์มทีมเลยครับ ไว้ลองดูอีกที

*

thaiinfc

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 2 สิงหาคม, 09, 20:55:25 »
ขอบคุณมากครับ ส่วนตัวแล้วอยากไปเชียร์ครับ (ศูนย์เยาวชนบางมดอยู่ใกล้บ้านผมด้วย เมื่อก่อนผมไปเตะบอลตรงสนามปูนประจำ) แต่คนอื่นในทีมผมพักอยู่แถวนิคมบางปูกันหมดเลย อีกอย่างโรงงานผมทำงานกัน จ.-ส. เลิกงานก็ 17:00 วันอาทิตย์ก็ต้องทำโอทีเกือบตลอด จะพอมีเวลาบ้างก็ จ. - ศ. 18:00 - 19:30 ทีมผมอยากเล่นกันมากแต่เวลาก็มีเท่าที่บอก ถ้าเล่นวันอาทิตย์ อาทิตย์นั้นก็ต้องนัดโดดโอทีกันทั้งทีมครับ   

ว่าแต่สนามที่ไปเล่นกันประจำอยู่ที่ไหนครับ มีแผนที่มั้ย แล้วค่าสนามคนละเท่าไหร่ ผมจะได้ไปนำเสนอสมาชิกในทีม เผื่ออาทิตย์ไหนพร้อมใจกันโดดโอทีจะได้มีโอกาสไปแจม

สำหรับวันธรรมดา จ.-ศ. ทีมผมกะว่าจะรวมตัวกันไปเตะสัปดาห์ละวันสองวัน แต่ก็มีเวลาแค่ 18:00 - 19:30 เพราะบางคนต้องเข้างานกะกลางคืนในเวลา 20:00 เท่าที่สำรวจดูก็เห็นว่าสนาม KPC ใกล้ที่ทำงานที่สุด สนามอื่นหาข้อมูลไม่ค่อยได้เลยไม่รู้แถวนี้มีกี่สนาม ใจรักกันครับแต่อุปสรรคมันเยอะ เลยยังหาทีมเล่นด้วยไม่ได้เลย

ยังไงถ้าพอจะฟอร์มทีมในวันธรรมดากันได้ก็มาเล่นด้วยกันนะครับ ส่วนอาทิตย์ไหนที่โชคดีไม่มีโอทีผมจะชวนสมาชิกในทีมไปร่วมแจมด้วยครับ

ขอบคุณมากนะครับ    8) 8) 8)

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 4 สิงหาคม, 09, 14:00:51 »
โอ้วว สนามอยู่หน้าบ้านเลย อยากไปๆ อย่าลืมชวนผมนะ
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599