จะเปิดฤดูกาลแล้ว พร้อมยังค้ราบบบบบบบบ

• 19 ตอบ
  • 2619 อ่าน
*

ออฟไลน์ Ae Ayutthaya สาขา US

• แฟนบอลปราการ
  • 142
  • 14
  • แฟนบอลต่างด้าว
ปีนี้ไม่ได้เจอกันตั้งแต่นัดแรกเหมือนปีที่แล้วเนาะ
พร้อมกันยังครับ เช็คความพร้อม
1. หัวจายยยยยสู้ๆ  [(love)]
2. ตังในเป๋า  :-[
3.ร่างกายอันแข็งแกร่ง  :-/
4. คนข้างกาย  :-*
5. น้ำ(น้ำอะไรไปทายเอา อิอิ) :P

ที่สำคัญที่สุด พร้อมจะมันส์หรือยังคัฟ ชาวฟอเทสเชี่ยน เคี้ยกๆๆ

มาทักทายครับ เอ้ไม่ได้มาทักนาน ใกล้เต็มทนที่จะต้องไปเมกา หลังเลื่อนมานาน ยังไงก็ขอให้ฤดูกาลนี้เป็นฤดูที่ดีสำหรับพี่น้องแฟนบอลทุกท่าน ใครยังไม่มีแฟน ขอให้ไปดูบอลแล้วได้แฟน ใครไม่ไปก็อดไปก่อน คิดถึงพี่ๆเสมอครับผม

เอ้ แฟนบอลต่างด้าว(ไม่มีบัติประชาชน)

:( :D ;) >:(

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• ครอบครัวปราการ
  • 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
Re: จะเปิดฤดูกาลแล้ว พร้อมยังค้ราบบบบบบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มกราคม, 11, 19:22:30 »
1.สู้อยู่เเล้วคับ
2.D 1
3.ป้อมประจุล
4.เพื่อนปราการ
5.นําเหลืองเหลือง
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
Re: จะเปิดฤดูกาลแล้ว พร้อมยังค้ราบบบบบบบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มกราคม, 11, 19:24:17 »
ใกล้พร้อมแล้วครับ เอ้ ... ตอนนี้อยู่ในช่วงจูนนักเตะอีกนิดหน่อย

อยุธยาเป็นไงบ้างเข้าที่ยัง ... ปีนี้แต่ละทีมงานหนักทั้งนั้น

ไป US ขอให้เดินทางปลอดภัย ... โชคดี

;) ;) [(sabai)] [(sabai)]

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 142
  • 14
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มกราคม, 11, 19:33:41 »
ใกล้พร้อมแล้วครับ เอ้ ... ตอนนี้อยู่ในช่วงจูนนักเตะอีกนิดหน่อย

อยุธยาเป็นไงบ้างเข้าที่ยัง ... ปีนี้แต่ละทีมงานหนักทั้งนั้น

ไป US ขอให้เดินทางปลอดภัย ... โชคดี

;) ;) [(sabai)] [(sabai)]

ผมเองก็ไมไ่ด้เข้าไปดูเลยครับผม จึงไม่ค่อยได้ทราบมาก แต่เท่าที่ทราบตอนนก็ค่อนข้างจะพร้อมราว60-70% ที่จะชี้ขาดก็นักเตะต่างชาติในวันจันทร์นี้ หากไม่ได้ดีๆก็ไม่ใช้นักเตะต่างชาติเลย จะหันไปที่นักเตะไทยที่ดีกรีดีๆแทน เขาว่ามายังงั้นอะนะครับ

ปราการตอนนี้ไม่มีข่าวให้เสพย์เลย ได้ใครมาเสริมแจ่มๆบ้างครับ

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มกราคม, 11, 19:36:45 »
เดี๋ยวท่านเอ้ จะได้อึ้ง แน่นอน  [(fan)]

ขอแสดงความนับถือ
เต้ ครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

• 142
  • 14
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มกราคม, 11, 19:59:20 »
เดี๋ยวท่านเอ้ จะได้อึ้ง แน่นอน  [(fan)]

เต้ ครับ
ยังไงก็ได้ครับ ยิ่งได้ดีๆ ผมยิ่งดีใจ ส่่วนอยุธยา ช๊อปจนตังหมดแล้ว
ต้องบอกว่า ทีมที่น่ากลัวปีนี้มีเยอะจริง สามทีมที่ไม่ต้องเอ่ยก็แน่นอน ระยอง หระรีปราการ และต้องมองไปที่ราชบุรี ที่ดูดนักเตะดีๆเข้าทีมเยอะมาก และลพบุรีที่ได้ของดีเมืองบุรีรัมย์มาใช้งานอีก นี่เป็นเท่าที่รู้ๆ ส่วนทีมที่เขาไม่เปิดเผย ก็ได้ข่าวมาวาเสริมกันหนักพอตัว ถ้าจะไปเพลออฟอีกในปีนี้ ยังไงต้องเสริมดีๆจริงๆ แต่ยังไงก็ยังมีเวลาเสริมทัพจนกว่าจะ เปิดเลก 2  ยังไงขอให้ดูดตัวไทยลีคมาให้ได้ครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มกราคม, 11, 20:01:06 »

เต้ ครับ
ยังไงก็ได้ครับ ยิ่งได้ดีๆ ผมยิ่งดีใจ ส่่วนอยุธยา ช๊อปจนตังหมดแล้ว
ต้องบอกว่า ทีมที่น่ากลัวปีนี้มีเยอะจริง สามทีมที่ไม่ต้องเอ่ยก็แน่นอน ระยอง หระรีปราการ และต้องมองไปที่ราชบุรี ที่ดูดนักเตะดีๆเข้าทีมเยอะมาก และลพบุรีที่ได้ของดีเมืองบุรีรัมย์มาใช้งานอีก นี่เป็นเท่าที่รู้ๆ ส่วนทีมที่เขาไม่เปิดเผย ก็ได้ข่าวมาวาเสริมกันหนักพอตัว ถ้าจะไปเพลออฟอีกในปีนี้ ยังไงต้องเสริมดีๆจริงๆ แต่ยังไงก็ยังมีเวลาเสริมทัพจนกว่าจะ เปิดเลก 2  ยังไงขอให้ดูดตัวไทยลีคมาให้ได้ครับ

ลพบุรี ปีนี้เค้าว่านักเตะแข็งมาก....

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 142
  • 14
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มกราคม, 11, 20:07:31 »

เต้ ครับ

ลพบุรี ปีนี้เค้าว่านักเตะแข็งมาก....

นั่นซิครับ แบบว่าขีปณาวุธกำลังทำลายล้างสูง ทั้งนั้น ทั้งพิศัยใกล้ไกล T_T ปีนี้เขาเอาจริงแน่ เพราะปีที่แล้วเขาพลาดไปนิสเดียว(ขออนุญาติมิกล่าวถึง) เหมือนจอมยุทธเพิ่งพื้นกำลัง เตรียมกลับมาแก้แค้น ทวงความยิ่งใหญ่ของเขา

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มกราคม, 11, 21:22:12 »
คิดถึงน้าเอ้ ว่าแต่ไม่ไปเรียนต่อแล้วหรอ ? ...

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 มกราคม, 11, 22:12:16 »
แบบนี้เอาใจไปเลย ค้าบ
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

• 142
  • 14
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 มกราคม, 11, 23:02:14 »
คิดถึงน้าเอ้ ว่าแต่ไม่ไปเรียนต่อแล้วหรอ ? ...

ไปคร้าบ แต่ตอนนี้วีซ่ายังไม่จบเรื่อง ถ่ายรูปไม่เห็นหู 555

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มกราคม, 11, 23:06:21 »

ไปคร้าบ แต่ตอนนี้วีซ่ายังไม่จบเรื่อง ถ่ายรูปไม่เห็นหู 555
อุดม แต้ อุตสาห์บอกแล้วนะว่าให้โกยผมไว้หลังหูเยอะๆ ให้ใบหูกางออกเหมือน ตือโป้ยก่าย อิอิ  [(fan)]

เต้ ครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

• 142
  • 14
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มกราคม, 11, 23:18:48 »

อุดม แต้ อุตสาห์บอกแล้วนะว่าให้โกยผมไว้หลังหูเยอะๆ ให้ใบหูกางออกเหมือน ตือโป้ยก่าย อิอิ  [(fan)]

เต้ ครับ

นะกะจะโกนหัว ถ้ามันบอกไม่ผ่านอีก จะตัดหูแล้วเอามาติดไว้ที่จมูก

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 มกราคม, 11, 11:41:28 »
อยากให้อยุธยาเก่งได้แบบ ลิเวอร์พูล(ทีมอันดับ10)

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ marazola

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 มกราคม, 11, 23:27:10 »
อยากให้อยุธยาเก่งได้แบบ ลิเวอร์พูล(ทีมอันดับ10)

แชมป์ลีก 18 สมัยนะครับ  (นี่ยังไม่รวมอีก 2 สมัย ช่วงสงครามโลกนะเธอว์)[(fan)]
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 มกราคม, 11, 23:53:06 »

อยากให้อยุธยาได้อันดับ 10 เหรอครับ ผมงง??

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มกราคม, 11, 08:03:57 »
พร้อมจะลุยกันมานานแล้ว..

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 มกราคม, 11, 08:18:06 »
ปีนี้ภาคกลางแข็ง ๆ ทั้งนั้นเลย   

เดินทางปลอดภัยนะครับ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 มกราคม, 11, 15:29:25 »
คิดถึงนะจ๊ะ จุ๊บจุ๊บ
ไป US. ซื้อเสื้อNFLมาฝากด้วยนะ อิอิ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 มกราคม, 11, 21:46:48 »
โชคดีนะครับ
ปี 2011 อยุธยา เจอ สมุทรปราการ รับรองมันส์กว่าเดิมแน่ๆ >:(
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)