ทีมเรามีทีมเยาวชนมะคับ

• 11 ตอบ
  • 1988 อ่าน
*

ออฟไลน์ golf number 9

• แฟนบอลปราการ
  • 52
  • 1
ทีมเรามีทีมเยาวชนมะคับ
« เมื่อ: 24 มกราคม, 11, 21:04:35 »
อยากรู้ว่ามีไหมถ้ามีแล้วผมจะเข้าไปซ้อมต้องทำไงบ้างคับ

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• ครอบครัวปราการ
  • 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
Re: ทีมเรามีทีมเยาวชนมะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มกราคม, 11, 08:26:47 »
นั่งรถไปสนามซ้อมครับ   เมื่อวานไปเห็นมีเยาวชนอยู่ 10 กว่าคน

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มกราคม, 11, 10:13:21 »
น้อง Golf Number 9 ครับ

ขออนุญาตแนะนำให้น้องกอล์ฟ   พยายามทำความใฝ่ฝันที่อยากเข้ามาซ้อม  อยากเข้ามาสมัครเป็นนักเตะเยาวชนของทีมสมุทร
ปราการ เอฟซี  ไม่ว่าจะมี  หรือ  ไม่มีก็ตาม  ให้เป็นจริงเป็นจังด้วยการกระทำให้เกิดผลปฏิบัติมากกว่านี้

เพราะน้องกอล์ฟ  สนใจที่จะเข้ามาร่วมฝึกซ้อมที่สนาม สนใจที่จะเข้ามาร่วมคัดเลือกนักเตะเยาวชนกับทีมป้อมปราการ   ซึ่งเป็น
คำถาม หรือ การสอบถามในเรื่องนี้เข้ามาเป็นระยะ ๆ เริ่มตั้งแต่

วันพฤหัสบดีที่ 15 ตุลาคม 2552 กับ คำถามที่ว่า   .....
"ผมอายุ 14 แต่อยากไปซ้อมกับทีมต้องทำอย่างไร"

วันเสาร์ที่ 24 ตุลาคม 2552 กับ คำถามที่ว่า   .....
"อายุ 14 เล่นได้ทุกตำแหน่ง ถ้าขอไปซ้อมอย่างเดียว มีการรับนักเตะไหม"

วันจันทร์ที่ 24 มกราคม 2554 กับ คำถามที่ว่า   .....
"อยากรู้ว่าทีมสมุทรปราการ เอฟซี มีทีมเยาวชนไหม  ถ้ามีแล้วผมจะเข้าไปซ้อมต้องทำไงบ้าง"

คำถามแรกเมื่อปี 2552  น้องกอล์ฟอายุ 14 คงได้รับคำตอบ หรือ คำอธิบายเป็นข้อมูลเบื้องต้นพอสมควรแล้วว่า น้องกอล์ฟควร
จะต้องติดต่อ หรือ ต้องทำอย่างไร บัดนี้ เวลาล่วงเลยมาจะ 2 ปี แล้ว  น้องกอล์ฟ อายุ 15 ปี ย่าง 16 ปี แล้ว ยังจะตั้งคำถาม ยัง
จะมัวรีรออะไรอยู่อีกละครับ มีความฝันแล้ว ทำไมถึงไม่ทำความฝันให้ชัดเจนกว่าการเป็นภาพมัว ๆ ที่กำลังฝันอยู่ครับ   เป็นคนอื่น
ป่านนี้ เขาอาจหิ้วรองเท้าสตั๊ดสวมใส่ชุดนักฟุตบอล หอบฝีเท้าลงไปวิ่งเล่นในสนามซ้อมแล้ว สมุทรปราการ เอฟซีจะมีทีมเยาวชน
หรือ ไม่มีทีมเยาวชน ก็ตาม  เราขอเข้าไปในสนามซ้อม  เราขอลงไปวิ่งเล่นบนพื้นผืนหญ้าหน่อย  มันเป็นความสุขแล้ว คัดตัวติด
หรือ คัดตัวไม่ติด ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ ถ้าเป็นนักฟุตบอลฝีเท้าเยี่ยมจริง ลงไปวิ่งเล่นให้พี่ ๆ ในทีมเขาดู แป๊บเดียว มันดูแววนักเตะ
กันไม่ยากหรอกครับ ว่าเรามีดีจริงหรือเปล่า

ถึงแม้ไม่มีทีมเยาวชน  ถึงแม้คัดตัวไม่ติด  หากน้องกอล์ฟมีใจอยากขอเข้ามาร่วมซ้อมโดยไม่รบกวนการฝีกซ้อมของนักเตะในทีม
ก็ลองบอกกล่าวพี่ ๆ ในทีมไปครับ บางทีเขาอาจให้ช่วยเป็นเด็กประจำทีม เด็กในแคมป์ฝึกซ้อม ช่วยเตรียมอุปกรณ์  เก็บอุปกรณ์
การฝึกซ้อม เตรียมน้ำเตรียมท่าให้พี่นักเตะ แลกกับการขอร่วมฝึกซ้อม หรือ ร่วมอยู่ในทีม    อาจเป็นเด็กนักเตะฝึกหัดในทีมที่มา
ด้วยใจ มาด้วยความตั้งใจจริง

น้องกอล์ฟอย่ามัวรีรอและเสียเวลาอีกเลยครับ ขอแค่เพียงถามตัวและหัวใจตัวเองว่า "เราตั้งใจจริงหรือเปล่า"  ด้วยการหิ้วสตั้ด
ลุยเข้าไปในสนามซ้อมร่วมกับทีมสมุทรปราการ เอฟซี เพราะเสียดายเวลาในการทำความฝันให้เป็นความจริงที่สัมผัสได้ซะทีครับ

หวังว่าน้องกอล์ฟอ่านตลอดจนจบแล้ว  คงเข้าใจในเจตนาการแนะนำข้างต้นนะครับว่า  เมื่อกล้าที่จะฝัน ก็ต้องกล้าที่ทำความฝัน
ให้เป็นความจริงด้วยครับ   

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มกราคม, 11, 10:27:40 »
น้อง Golf Number 9 ครับ

ขออนุญาตแนะนำให้น้องกอล์ฟ   พยายามทำความใฝ่ฝันที่อยากเข้ามาซ้อม  อยากเข้ามาสมัครเป็นนักเตะเยาวชนของทีมสมุทร
ปราการ เอฟซี  ไม่ว่าจะมี  หรือ  ไม่มีก็ตาม  ให้เป็นจริงเป็นจังด้วยการกระทำให้เกิดผลปฏิบัติมากกว่านี้

เพราะน้องกอล์ฟ  สนใจที่จะเข้ามาร่วมฝึกซ้อมที่สนาม สนใจที่จะเข้ามาร่วมคัดเลือกนักเตะเยาวชนกับทีมป้อมปราการ   ซึ่งเป็น
คำถาม หรือ การสอบถามในเรื่องนี้เข้ามาเป็นระยะ ๆ เริ่มตั้งแต่

วันพฤหัสบดีที่ 15 ตุลาคม 2552 กับ คำถามที่ว่า   .....
"ผมอายุ 14 แต่อยากไปซ้อมกับทีมต้องทำอย่างไร"

วันเสาร์ที่ 24 ตุลาคม 2552 กับ คำถามที่ว่า   .....
"อายุ 14 เล่นได้ทุกตำแหน่ง ถ้าขอไปซ้อมอย่างเดียว มีการรับนักเตะไหม"

วันจันทร์ที่ 24 มกราคม 2554 กับ คำถามที่ว่า   .....
"อยากรู้ว่าทีมสมุทรปราการ เอฟซี มีทีมเยาวชนไหม  ถ้ามีแล้วผมจะเข้าไปซ้อมต้องทำไงบ้าง"

คำถามแรกเมื่อปี 2552  น้องกอล์ฟอายุ 14 คงได้รับคำตอบ หรือ คำอธิบายเป็นข้อมูลเบื้องต้นพอสมควรแล้วว่า น้องกอล์ฟควร
จะต้องติดต่อ หรือ ต้องทำอย่างไร บัดนี้ เวลาล่วงเลยมาจะ 2 ปี แล้ว  น้องกอล์ฟ อายุ 15 ปี ย่าง 16 ปี แล้ว ยังจะตั้งคำถาม ยัง
จะมัวรีรออะไรอยู่อีกละครับ มีความฝันแล้ว ทำไมถึงไม่ทำความฝันให้ชัดเจนกว่าการเป็นภาพมัว ๆ ที่กำลังฝันอยู่ครับ   เป็นคนอื่น
ป่านนี้ เขาอาจหิ้วรองเท้าสตั๊ดสวมใส่ชุดนักฟุตบอล หอบฝีเท้าลงไปวิ่งเล่นในสนามซ้อมแล้ว สมุทรปราการ เอฟซีจะมีทีมเยาวชน
หรือ ไม่มีทีมเยาวชน ก็ตาม  เราขอเข้าไปในสนามซ้อม  เราขอลงไปวิ่งเล่นบนพื้นผืนหญ้าหน่อย  มันเป็นความสุขแล้ว คัดตัวติด
หรือ คัดตัวไม่ติด ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ ถ้าเป็นนักฟุตบอลฝีเท้าเยี่ยมจริง ลงไปวิ่งเล่นให้พี่ ๆ ในทีมเขาดู แป๊บเดียว มันดูแววนักเตะ
กันไม่ยากหรอกครับ ว่าเรามีดีจริงหรือเปล่า

ถึงแม้ไม่มีทีมเยาวชน  ถึงแม้คัดตัวไม่ติด  หากน้องกอล์ฟมีใจอยากขอเข้ามาร่วมซ้อมโดยไม่รบกวนการฝีกซ้อมของนักเตะในทีม
ก็ลองบอกกล่าวพี่ ๆ ในทีมไปครับ บางทีเขาอาจให้ช่วยเป็นเด็กประจำทีม เด็กในแคมป์ฝึกซ้อม ช่วยเตรียมอุปกรณ์  เก็บอุปกรณ์
การฝึกซ้อม เตรียมน้ำเตรียมท่าให้พี่นักเตะ แลกกับการขอร่วมฝึกซ้อม หรือ ร่วมอยู่ในทีม    อาจเป็นเด็กนักเตะฝึกหัดในทีมที่มา
ด้วยใจ มาด้วยความตั้งใจจริง

น้องกอล์ฟอย่ามัวรีรอและเสียเวลาอีกเลยครับ ขอแค่เพียงถามตัวและหัวใจตัวเองว่า "เราตั้งใจจริงหรือเปล่า"  ด้วยการหิ้วสตั้ด
ลุยเข้าไปในสนามซ้อมร่วมกับทีมสมุทรปราการ เอฟซี เพราะเสียดายเวลาในการทำความฝันให้เป็นความจริงที่สัมผัสได้ซะทีครับ

หวังว่าน้องกอล์ฟอ่านตลอดจนจบแล้ว  คงเข้าใจในเจตนาการแนะนำข้างต้นนะครับว่า  เมื่อกล้าที่จะฝัน ก็ต้องกล้าที่ทำความฝัน
ให้เป็นความจริงด้วยครับ   

ต้องกล้า...อย่าอาย

[(knife)] [(knife)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มกราคม, 11, 12:38:11 »
ตามพี่เหน่งไปเลยน้อง
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มกราคม, 11, 14:37:58 »
จุ้กกรู๊วววววว์ :)
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มกราคม, 11, 18:42:56 »
เตือนไว้ก่อน ซ้อมหนัก และเหนื่อยมากๆ  ((:))

*

ออฟไลน์ lilcandiiz

• 126
  • 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 มกราคม, 11, 16:35:08 »
อยากให้มีนะ ไม่รู้มีอะป่าว

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 มกราคม, 11, 00:24:14 »
ตามพี่เหน่งไปอีกคน
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 มกราคม, 11, 12:39:18 »
เต็มที่ไปเลยน้อง
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

• 52
  • 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 มกราคม, 11, 22:59:36 »
ขอบคุณมากคับแล้วผมอยากให้พี่คนใดคนหนึ่งช่วยแนะนำหรือพาผมไปหน่อยได้ไหมอะคับ

คือว่าความกล้ายังมีไม่พออะคับกลัวเข้าไปแล้วแป็กอะคับ

ถ้าเป็นไปได้ผมจะตอบแทนสโมสรนี้อย่างเต็มที่เลยคับ

*

• 52
  • 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์, 11, 20:28:28 »
ถ้าเข้าไปแล้วจะมีเด็กรุ่นวัยอย่างผมปะคับกลัวเข้าไปแล้วมีแต่ผู้ใหญ่เล่นกะเขาไม่ค่อยได้อะคับ