พี่อาร์ทไม่ใช่พ่อผม

• 35 ตอบ
  • 6846 อ่าน
*

ออฟไลน์ ไอ้ตี๋อ่อนผู้พร้อมแลก

• แฟนบอลปราการ
  • 41
  • 3
  • เหวี่ยงทำไม..มา..บวกกัน
พี่อาร์ทไม่ใช่พ่อผม
« เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 14:50:06 »
พี่อาร์ทไม่ใช่พ่อผม  ป๋าแหยมก็ไม่ใช่พ่อผม  กองเชียรกลุ่มไหนๆก็ไม่เห็นมีใครหน้าคล้ายพ่อคล้ายแม่ผมเลย  ฉะนั้นพวกเขาไม่ได้มีอิทธิพลอะไรต่อผม  ใครดีกับผมก็ดี  ถึงใครจะร้ายกับผมๆก็ดี  ผมไม่สนใจ  เพราะอย่างที่บอกผมมีพ่อมีแม่มีเพื่อนที่ผมรักอยู่แล้ว  กับทีมที่รักอีกหนึ่งทีม  SPFC...  (เวลารักผมก็บอกรักถ้าวันนึงไม่รักผมก็จะบอกไม่รัก  ผมไม่เลีย)

น้ำเน่าจังเน้ออ..แต่จิงจิงนะ  ผมรู้สึกได้ว่าที่เกลียดๆกันทุกวันนี้มันก็เรื่องส่วนตัวทั้งนั้น ไม่เห็นมีเรื่องส่วนรวมเลยซักนิด  แค่ต่างคนต่างหลงประเด็นไปเท่านั้นเองว่ามันเป็นเรื่องของส่วนรวม... :icon_banghead:
พระเจ้าคิดผิดที่สร้าง  "ออแกสซั่ม"  ขึ้นมาคู่กับ  "มนุษย์"

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• ครอบครัวปราการ
  • 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
Re: พี่อาร์ทไม่ใช่พ่อผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 14:54:08 »
มีไรกันเหรอครับ  งงงงอ่ะ [(elder)] [(knife)] [(knife)]

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 15:05:45 »
อะไรอะ ... ครับ  [(tired)]

ปล. รูปโปรไฟลล์ของ โกเอ๊กซ์ ผมมีแบบแปลไทยอยู่ 9 ตอน สนใจมั้ยครับ... [(fan)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 15:07:48 »
เปิดซิง โก เอ๊กกกกกกก แล้วคราบบบบบ

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 15:13:20 »
เกิดอะไรขึ้น ไม่รู้ ช่างเหอะ รักกันดีกว่า รักกันรักกัน
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 15:27:51 »
ตัวจิงป่าวโกเอ็กขอรหัสลับหน่อยเสะ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 15:52:27 »

ปล. รูปโปรไฟลล์ของ โกเอ๊กซ์ ผมมีแบบแปลไทยอยู่ 9 ตอน สนใจมั้ยครับ... [(fan)]

ผมสนใจ อะ ป๋าเทพ ...
  >:D >:D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 16:01:20 »
 [(meh)] [(meh)] [(meh)] มาเต็มจริงๆ

ว่าแต่ใครเกลียดกันเหรอออออออ
มีบ้างที่ไม่เข้าใจกัน แต่ก้อไม่จำเป็นต้องไปเข้าใจใครทุกคน
อยู่ในจุดที่ตัวเองเป็นก้อพอ ไม่ใช่ไม่แคร์ ไม่ใช่ไม่สน แต่ไม่ใช่ไม่รักนี่
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 16:39:21 »
 [(sabai)]
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 17:08:51 »
ปราการ FC ของเรามันอินดี้ครับ ไม่แค่สื่อ ไม่เน้นขาย 55+

ขอแสดงความนับถือ
เต้ ครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 17:11:09 »
ใครหว่า ทำไมแรงจังวะ
                          ;)
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ tum bangpoo

• 91
  • 5
  • คนปราการ 100%
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 18:54:06 »
แรงได้อีก

>:( >:( >:( >:( >:(
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 20:04:37 »
 ??? ??? ???
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ kroorut

• 368
  • 4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 11, 20:55:05 »
รักกัน รักกัน
(http://pic.free.in.th/id/0906f05e109ea14377c8cd20b95f0cf8)

*

ออฟไลน์ 10 กระป๋อง

• 516
  • 14
  • believe
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์, 11, 07:47:22 »
ปล่อยไปตามหัวใจ

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์, 11, 08:39:29 »
 ??? ??? ???

*

• 41
  • 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์, 11, 09:36:03 »
ไม่มีอะไรกับใครเป็นพิเศษครับ  แค่เห็นสิ่งที่เป็นอยู่ตอนนี้  ที่เราต้องมาแบ่งว่าใครเป็นเด็กใคร  ใครอยู่สายไหน  คอยระแวงคำพูดกัน  คอยเสี่ยมกัน  แล้วก็ทะเลาะกัน  นึกถึงวันเก่าๆครับ  ลองให้อภัยกันให้โอกาสกันดูอีกสักครั้ง.....เปลี่ยนจากทะเลาะกันเป็นรินเหล้าให้กันได้มัย

ปล.ป๋าเทพครับเรื่องหนังสือผมขอคุยเป็นการส่วนตัวนะครับ :icon_redface: 
พระเจ้าคิดผิดที่สร้าง  "ออแกสซั่ม"  ขึ้นมาคู่กับ  "มนุษย์"

*

ออฟไลน์ ดำดุ๋ย...ศิษย์อาจารย์โก!

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์, 11, 10:47:08 »
แรง! ผมชอบ ถึงใจดี  :(

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์, 11, 10:56:12 »
พ = เพื่อน, ว = ไว้ใจ, ก = ให้เกียรติ = พวก
เครดิต โนต เชิญยิ้ม กับ FB ของแปน

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์, 11, 15:52:47 »
เอาอีก..แร๊งได้ใจมากๆ...ชอบๆ   :( :( :( :( :(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 11, 09:22:45 »
 ???

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 11, 23:19:13 »
ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมาก  "แต่ผมมาเชียร์สมุทรปราการ FC ครับ" อยากให้บรรยากาศเก่า ๆ กลับมานะครับ

*

ออฟไลน์ สันติ_บุญศิริ

• 117
  • 5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 11, 01:35:48 »
ไม่มีอะไรกับใครเป็นพิเศษครับ  แค่เห็นสิ่งที่เป็นอยู่ตอนนี้  ที่เราต้องมาแบ่งว่าใครเป็นเด็กใคร  ใครอยู่สายไหน  คอยระแวงคำพูดกัน  คอยเสี่ยมกัน  แล้วก็ทะเลาะกัน  นึกถึงวันเก่าๆครับ  ลองให้อภัยกันให้โอกาสกันดูอีกสักครั้ง.....เปลี่ยนจากทะเลาะกันเป็นรินเหล้าให้กันได้มัย

ปล.ป๋าเทพครับเรื่องหนังสือผมขอคุยเป็นการส่วนตัวนะครับ :icon_redface:

ไม่ทราบครับ ว่าเรื่องอาราย

รู้แต่ว่าบรรยากาศเก่าๆ ที่นายเรือ ตอนเจอโคราช กับ สงขลา มันหายไปไหน

กองเชียร์เก่าๆมันหายไปไหน

วันเก่าๆแบบนั้นกลับมาได้ไหม

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 11, 09:13:19 »
พวกท่านๆในฐานะเป็นแฟนบอลรุ่นเก่า ผมไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรกันขึ้น แต่พวกท่านๆจะทำให้แฟนบอล
รุ่นใหม่ๆหลายๆท่านเกิดข้อสงสัย ว่าแฟนบอลของเราเป็นอะไรกัน แบ่งพักแบ่งพวกอะไรกัน โกรธอะไรกัน แล้วพวกท่านจะทำให้พวกแฟนบอลรุ่นใหม่ๆเชื่อใจได้อย่างไร ว่าทีมเรารักกันจริง อย่างที่พูดๆกัน ว่าเราคือ
ครอบครัวปราการ เริ่มเหนื่อยใจ
(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 11, 10:28:54 »
พวกท่านๆในฐานะเป็นแฟนบอลรุ่นเก่า ผมไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรกันขึ้น แต่พวกท่านๆจะทำให้แฟนบอล
รุ่นใหม่ๆหลายๆท่านเกิดข้อสงสัย ว่าแฟนบอลของเราเป็นอะไรกัน แบ่งพักแบ่งพวกอะไรกัน โกรธอะไรกัน แล้วพวกท่านจะทำให้พวกแฟนบอลรุ่นใหม่ๆเชื่อใจได้อย่างไร ว่าทีมเรารักกันจริง อย่างที่พูดๆกัน ว่าเราคือ
ครอบครัวปราการ เริ่มเหนื่อยใจ

ครอบครัวปราการ  [(eee)]
 [(shy)]

*

• 41
  • 3
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์, 11, 09:22:57 »
ไม่เป็นไรครับ  "ปัญหามาปัญญามี  เรื่องราวมีต้องแก้ไข"
แต่ครอบครัวยังงัยก็คือครอบครัว   :'(

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์, 11, 11:09:33 »
ไม่เป็นไรครับ  "ปัญหามาปัญญามี  เรื่องราวมีต้องแก้ไข"
แต่ครอบครัวยังงัยก็คือครอบครัว   :'(
:) ดีผมชอบได้ใจมากผมก้อเป็นอีกคนที่รักครอบครัว  :great: :great: :great: [(tired)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ I3aLL ณ.Phrapradaeng

• 564
  • 5
  • มาด้วยใจที่หวังทำด้วยความที่ตั้งใจนี่แหละ SPFC
    • http://membered01.hi5.com -
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์, 11, 12:40:05 »
ใจเย็นๆ พี่เอ๊กซ์ มีอะไรกะใครหรือป่าว

รู้อะไรก็ปล่อยๆไปเหอะ ก็เรามาเชียร์ปราการ ไม่ใช่หรอ

ทำใจให้สบาย เชียร์บอลให้สนุกอย่างเดียวพอ

พี่เอ๊กซ์ ไม่เห็นมาซ้อมประตูให้ผมเลย  ว่างๆเข้ามาด้วยนะ

เด็กเราไปไกลเเล้วนะพี่ มีอะไรมาคุยกันพี่เอ๊กซ์ สู้ๆ
Membered

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 11, 14:28:18 »

ผมสนใจ อะ ป๋าเทพ ...
  >:D >:D
ขอด้วยคร้าบบบบ [(love)]
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ saosin

• 277
  • 4
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 11, 19:40:29 »
ผมรักสมุทรปราการ FC ทุกคน ถึงจะมีคนไม่ชอบผมก็เถอะ
ผมจะเชียร์ตลอดไป แม้อนาคตผมอาจจะไม่ได้มาเชียร์ประจำแล้ว ;) ;)
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=dcef2a4db7e018bb8053c088b1124e5a)

*

ออฟไลน์ ดำดุ๋ย...ศิษย์อาจารย์โก!

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 11, 19:47:41 »
อยากกินข้าวมันไก่

*

ออฟไลน์ I3aLL ณ.Phrapradaeng

• 564
  • 5
  • มาด้วยใจที่หวังทำด้วยความที่ตั้งใจนี่แหละ SPFC
    • http://membered01.hi5.com -
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 11, 23:22:39 »
เดี๋ยวผมไปให้ใหมพี่ดุ่ย
Membered

*

ออฟไลน์ marazola

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์, 11, 18:20:14 »
ผมรักสมุทรปราการ FC ทุกคน ถึงจะมีคนไม่ชอบผมก็เถอะ
ผมจะเชียร์ตลอดไป แม้อนาคตผมอาจจะไม่ได้มาเชียร์ประจำแล้ว ;) ;)

มีเวลามาเชียร์ที่สนามบ่อยๆ นะครับ
มาดูลีลานานาชาติของปราการฤดูกาลนี้กัน (บราซิล, เกาหลี, กาน่า, กินี และไทย)
  [(wink)]
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์, 11, 21:01:43 »

ไม่ทราบครับ ว่าเรื่องอาราย

รู้แต่ว่าบรรยากาศเก่าๆ ที่นายเรือ ตอนเจอโคราช กับ สงขลา มันหายไปไหน

กองเชียร์เก่าๆมันหายไปไหน

วันเก่าๆแบบนั้นกลับมาได้ไหม
ผมมาไม่ทันตอนนี้
แต่ผมคิดแบบนี้เหมือนกัน อยากให้บรรยากาศเก่ามันกลับมาครับ 8)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ big น้ำกร่อย

• 364
  • 21
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 11, 02:52:23 »
ผมไม่รู้ ผมเพิ่งเชียร์สมุทรปราการ FC  :)

*

• 41
  • 3
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 13:59:58 »
ตั๊กม้อครับ..วันนี้พี่เพิ่งจะเห็นที่ตั๊กม้อโพสตอบมา
พี่อยากจะบอกว่าแม้แต่ตัวพี่เองที่เชียร์FCอยู่ก็ต้องมีคนอื่นที่เชียร์เอฟซีที่ไม่ชอบพี่เหมือน...พี่ว่ามีมากกว่าคนที่ชอบด้วยซ้ำ  แต่เรามาเชียร์บอลนะครับ..เรามาเชียร์ทีมที่เรารัก..แล้วเราจะเก็บไปคิดทำไมว่าใครชอบเราหรือไม่ชอบเรา..นัดหน้าถ้าจะมาเชียร์โทรหาพี่ได้ที่เบอร์ 02-7026767แล้วเราสองคนไปนั่งเชียร์กัน  เอานัดที่จะเจอกับลพบุรีที่ลาดกระบังเสาร์นี้เลยเป็นไง..นั่งรถพี่ไปพี่จัดให้
ปล.คนเรามันต้องแตกต่างได้  มันถึงจะได้พัฒนา...เราจะไม่ทอดทิ้งกันSPFC [(wink)]