ควรจะป้องกันการปาขวดในสนามยังไงครับ

• 32 ตอบ
  • 3076 อ่าน
*

ออฟไลน์ hiddendragon

• แฟนบอลปราการ
  • 30
  • 0
ขอไม่พูดถึงรูปเกมส์

แต่รู้สึกแย่ที่มีแฟนบอลปาขวดลงในสนามมากๆ ครับ

ถ้าเกิดปาไปโดนนักบอล หรือกรรมการ  เรามีสิทธิ์โดนลงโทษหนัก ได้เลย  เช่น ตัดแต้ม

วันนี้ผมนั่งหลังสุด  เห็นเด็กน่าจะเด็กแวนซ์ ไม่ได้ใส่เสื่อเชียร์ด้วย  พอปาขวดเสร็จ ก็ก้มตัวหลบเลยครับ ทำตัวได้แมนมากๆ  ::)  กล้าทำ ไม่กล้ารับ

ควรจะป้องกันการปาขวดยังไงดีครับ ผมขอเสนอทางเลือก

เช่น ห้ามนำขวดน้ำเข้าสนาม แต่เปลี่ยนเป็นแก้วพลาสติค แทน

หรือไม่ก็มีพี่ตำรวจมายืนดูด้านหลังสุด จะได้เห็นว่าใครขว้าง ใครขว้าง ก็ลงไปจับเลย

*

ออฟไลน์ joe_jank

• 143
  • 4
Re: ควรจะป้องกันการปาขวดในสนามยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 20:38:18 »
ทำป้ายเลยครับ ห้ามขว้างปา เตือนไม่ฟัง ระวังโดนตืบ(อาสาสมัครตืบเยอะ)

*

ออฟไลน์ tumasachi

• 35
  • 0
  • ตา ตั้ม..บ้าบอลไทยค้าบ โดยเฉพาะสมุทรปราการ เอฟซี
Re: ควรจะป้องกันการปาขวดในสนามยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 20:41:42 »
ผมว่า ห้ามเอาเข้าในสนามเลยอะครับ น่าจะดีที่สุด ไม่รู้อย่างนี้น่าจะพอแก้ไขได้ไหมอะครับ

ขอบคุณคับ
::: สุภาพบุรุษสมุทรปราการ :::

(http://www.samutprakarnfc.com)

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• ครอบครัวปราการ
  • 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 20:43:51 »
ป้ายมีแล้วครับ รบกวนถ้าเห็นนี่ถ้าไม่สะดวกยังไงเดินมาบอกพวกคนข้างหน้าๆ แกนนำเชียร์ได้เลยครับเดี๋ยวเข้าไปเตือนให้
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ watercatz

• 101
  • 0
  • ขุนพลปราการฝั่งธน..!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 20:43:55 »
ทำไงได้...ค้านสายตาสุด ๆ

แต่ยังไงเราควรอธิบายให้เข้าใจก่อนการลงแข่งนะครับ

เพราะที่เค้าทำก็เพราะรักสโมสร ไม่อยากให้โดนโกงแบบนี้

แต่อาจจะแสดงออกไม่ถูก (มาก ๆ ) -*-
(http://www.samutprakarnfc.com/)

*

• 143
  • 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 20:48:06 »
ป้ายมีแล้วครับ รบกวนถ้าเห็นนี่ถ้าไม่สะดวกยังไงเดินมาบอกพวกคนข้างหน้าๆ แกนนำเชียร์ได้เลยครับเดี๋ยวเข้าไปเตือนให้

ป้ายอันนั้นเห็นครับ แต่อยากได้ " ห้ามขว้างปา เตือนไม่ฟัง ระวังโดนตืบ " ไม่อยากเห็นสิ่งที่แกนนำทำเหนือยมาแทบตาย แต่ต้องมาอิ๋บอ๋าย เพราะขวดไม่กี่อัน

ปล. ห้ามเอาขวดเข้าสนาม ก็อ่อนไปครับหา อย่างอื่นขว้างแทนได้ มันต้องตืบให้เคยชิน :-/ :-/

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 20:49:24 »
ป้ายทำแ้ล้วครับ  แต่ผมบอกตรงๆ จะให้แกนนำเชียร์ ดูแล ก็คงไม่ทั่วถึงหลอกครับ

คนใหม่ๆก็เยอะ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับจิตสำนึกของแต่ละคนมากกว่า โตๆกันแล้วน่าคิดเองได้ว่าควรทำหรือไม่..

เพราะผมเองก็ไม่เห็นด้วยเหมือนกัน เรื่องปาขวด  เพราะอา่จทำให้เราโดนลงโทษได้  :-/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 พฤศจิกายน, 09, 21:51:49 โดย กอล์ฟ`ณ.ป้อมปราการ »

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 20:51:44 »

ป้ายอันนั้นเห็นครับ แต่อยากได้ " ห้ามขว้างปา เตือนไม่ฟัง ระวังโดนตืบ " ไม่อยากเห็นสิ่งที่แกนนำทำเหนือยมาแทบตาย แต่ต้องมาอิ๋บอ๋าย เพราะขวดไม่กี่อัน

ปล. ห้ามเอาขวดเข้าสนาม ก็อ่อนไปครับหา อย่างอื่นขว้างแทนได้ มันต้องตืบให้เคยชิน :-/ :-/

คงเขียนแบบนั้นไม่ได้หลอกครับ เดี๋ยวกองเชียร์จะหายหมด  เพราะบางคนอ่านแล้ว มันดูรุนแรงเกิน

''เตือนไม่ฟัง ระวังโดนตืบ'' ถ้าเกิดมีคนอ่านป้ายเรา ก็จะบอกว่า กองเชียร์เรามันบ้านป่าเมืองเถื่อนนะครับ

ที่เราทำึืคือ ทำป้ายแบบสุภาพที่สุดแล้วครับ

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 21:35:19 »

คงเขียนแบบนั้นไม่ได้หลอกครับ เดี๋ยวกองเชียร์จะหายหมด  เพราะบางคนอ่านแล้ว มันดูรุนแรงเกิน

''เตือนไม่ฟัง ระวังโดนตืบ'' ถ้าเกิดมีคนอ่านป้ายเรา ก็จะบอกว่า กองเชียร์เรามันบ้านป่าเมืองเถื่อนนะครับ

ที่เราทำึืคือ ทำป้ายแบบสุภาพที่สุดแล้วครับ

ผมเห็นด้วยคับ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 21:43:40 »
เราทำดีที่สุดแล้วครับ เราได้แค่บอกและเตือนจากป้าย จะให้เดินบอกทุกคนคงไม่ไหว

แต่เรื่องพวกนี้ผมว่ามันอยุ่ที่ความเข้าใจ และจิตรใต้สำนึก ว่าไรควรไม่ควร โตๆกันแล้ว

ถ้าทำตามระเบียบของสังคมไม่ได้ ก็อย่ามาให้คนอื่นเค้าเปลืองแรงเลยครับ

ขอร้องแหละครับ อย่าทำเลยคนที่ทำ ถ้าทำจิงๆก็กล้ารับผิดหน่อย

อย่ามาทำแบบว่าทำเสร้จแล้วหนีหาย พูดไปก็เท่านั้น เพราะคนที่ทำอาจไม่เข้าบอร์ด

เหนื่อยแทนคนที่ทำเพื่อทีม หวังว่าทุกคนคงจะช่วยกันนะครับ

ถ้ายังรัก ทีม สมุทรปราการ เอฟซี 

อย่าเอาความคิดที่ไม่ค่อยมีเท่าไรมามาโชว์ความเก๋าที่ผิดที่และผิดสังคม

ไม่เท่หรอกครับ เมื่อสังคมส่วนใหญ่เค้าไม่ทำกัน

คุณคิดผิดหรือป่าว หรือจำไรมาผิดๆหรือว่า ว่าปาขวดนั้นเท่ แล้วดูเก๋า

เหนื่อยกับความคิดที่ถอยหลัง จงมองกลับมาข้างหน้าได้แล้ว

ว่าคนข้างหน้าเค้าไปถึงไหนกันแล้ว
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

• 143
  • 4
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 21:51:29 »
ถ้าคิดว่าเท่ห์คงไม่ปาแล้ววิ่งหางจุกตูดหรอก.. แม่งขวดแรกอยู่ข้างหลังผมไป 4 แถวเองหันไปไม่เห็นแล้ว

แอบคิดไปไกลว่า เป็นสายลับปลอมตัวมาดีสเครดิตสมุทปราการ

*

TaeKung

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 21:56:22 »
ผมว่าอย่าถึงขั้นลงไม้ลงมือตื้บเลยครับ ป้ายเค้ามีติดไว้แล้ว ไม่ปา ไม่หยาบ ไม่สูบ
แต่พวกจิตหลุดไม่ยอมคุมตัวเองเอง สู้ต่อไป ท้อว่ะ

*

ออฟไลน์ keeseek

• 26
  • 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 22:07:22 »
ขอใช้คำว่ามันนะครับ

เพราะมันคงไม่เข้าใจคำว่า "สุภาพบุรุษสมุทรปราการ 90 นาทีไม่มีหยุด"

ถ้าขึ้นป้ายเตือนแล้วยังไม่ปฏิบัติตาม

ผมว่า น่าจะมี รปภ. อาสาจากแฟนคลับ ไปยืนคุมกันเอง เหมือนในลีคนอกเค้าทำกันนะครับ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 22:08:33 »
เห้น ก้ เอามือถือ ถ่ายรุปไว้เลย
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

TaeKung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 22:12:08 »
เรามาสร้างวัฒนธรรมกันใหม่ดีมั้ยครับ เมืองนอกเค้ารู้ตัวดีว่าถ้าปาเหรียญ ปาขวดลงไปแล้วจะโดนอะไร ดดยที่แฟนบอลก็ยังได้ทานน้ำอยู่โดยไม่ต้องคอแห้งเวลาเชียร์ ต้องค่อยๆปลูกฝังคับ ช่วยๆกันด่าให้มันอายเดี๋ยวมันก็จะเลิกแล้วมันก็จะกลายเป็นกฏสากลไปโดยธรรมชาติครับ

สังเกตุฝรั่งเวลาเค้ามีเรื่องกันมั้ยครับ เค้าไม่ใช้หมัด เพราะกฏเค้าแรง ของเราก็ทำได้แต่นำมาใช้ได้บางอย่างครับ 

mix & match ครับ ค่อยเป็นค่อยไปนะ อย่าตื้บกันเลย เราคนไทยด้วยกัน  ;)
บางอย่างเราไมาสามารถที่จะทำได้เฉกเช่นเขา การ์ดเราก็มีแล้วแต่คงไม่ถึงขั้นลงไปยืนจ้องคนกองเชียร์แล้วคว้าตัวคนปามาดำเนินคดี เราคนไทยคงไม่ถึงขั้นนั้นครับ เตือนๆกันดีกว่า เตือนไม่ฟังค่อยประนามครับ

ฝากด้วยนะครับพี่น้อง

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน, 09, 23:49:57 »
     วันนี้แฟนผมที่ไปด้วย เขาเป็นพัทยา FC    เขาให้ข้อแนะนำว่า  ที่พัทยาเขาจะมีประมาณว่า "เพลงแนวด่าปราจานเสียดสี"   แล้วแฟนบอลที่นู่นเขาเยอะกว่าเรา  แค่เขาคุมเรื่องนี้ได้เพราะ เวลามีใครขว้างลงมา แกนนำเชียร์จะร้องเพลงนี้ขึ้นทันที เพราะคนไทยจะกลัวอายมากกว่าให้ความร่วมมือ   ลองเอามาดูนะครับ
     ใครเป็นศิลปินลองช่วยแต่งเพลงแนวนี้หน่อย

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 07:03:34 »
ป้ายทำแ้ล้วครับ  แต่ผมบอกตรงๆ จะให้แกนนำเชียร์ ดูแล ก็คงไม่ทั่วถึงหลอกครับ

คนใหม่ๆก็เยอะ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับจิตสำนึกของแต่ละคนมากกว่า โตๆกันแล้วน่าคิดเองได้ว่าควรทำหรือไม่..

เพราะผมเองก็ไม่เห็นด้วยเหมือนกัน เรื่องปาขวด  เพราะอา่จทำให้เราโดนลงโทษได้  :-/

ตาม นั้น

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 07:15:53 »
มันอยู่ที่สันดาน ไม่คิดถึงผลกระทบที่จะตามมา ไอ้คนที่ขวางขวดที่ 2 (ในครั้งที่2 ที่มี 2 ขวด ครั้งที่ 3 มันก็เอาอีก)ฉันมีรูปเอ็งอยู่นะ  ใช้สมองคิดกันหน่อยว่าทำไปแล้วอะไรเกิดขึ้น เอ็งได้ระบาย แล้วใครล่ะที่ต้องรับผิดชอบในสิ่งที่เอ็งทำ ??

อีกหน่อยคงต้องเอาน้ำใส่ถุงให้กิน สะดวกสบายดีๆไม่ชอบ....เค้าก็เตือน ป้ายก็มี ลำพังแค่เราควายมาเป่าบอลก็เซงพอแล้ว ยังจะมีควายมาดูบอลอีก พูดภาษาคนไม่รู้เรื่อง

ปล.ถ้าแรงไป จะลบก็ลบครับ เพราะมันคือเรื่องจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 พฤศจิกายน, 09, 10:28:23 โดย ♫ปตท☻ปินตูไทย☻ »

*

ออฟไลน์ อ๊อฟ

• 77
  • 3
  • จงเป็นตัวของตัวเอง แล้วสิ่งนั้นจะทำให้คุณสมหวัง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 08:32:23 »
แหล่มเรย

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 08:56:27 »
มันอยู่ที่สันดาน ไม่คิดถึงผลกระทบที่จะตามมา ไอ้คนที่ขวางขวดที่ 2 (ในครั้งที่2 ที่มี 2 ขวด ครั้งที่ 3 มันก็เอาอีก)ฉันมีรูปตัวเธออยู่นะ  ใช้สมองคิดกันหน่อยว่าทำไปแล้วอะไรเกิดขึ้น เอ็งได้ระบาย แล้วใครล่ะที่ต้องรับผิดชอบในสิ่งที่เอ็งทำ ??

อีกหน่อยคงต้องเอาน้ำใส่ถุงให้กิน สะดวกสบายดีๆไม่ชอบ....เค้าก็เตือน ป้ายก็มี ลำพังแค่เราควายมาเป่าบอลก็เซงพอแล้ว ยังจะมีควายมาดูบอลอีก พูดภาษาคนไม่รู้เรื่อง

ปล.ถ้าแรงไป จะลบก็ลบครับ เพราะมันคือเรื่องจริง

ผมก็เห็นนะห้ามก็แล้ว เผลอก็ขว้างอีก

มันอยู่ที่จิตสำนึกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 พฤศจิกายน, 09, 10:30:15 โดย ♫ปตท☻ปินตูไทย☻ »

*

sathit doungtong

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 09:23:47 »
 รักสโมสรกันทุกคนแหละครับ ผมไปวันแรกไปไม่ถูกจับแท็กซี่ไป 400 กว่าไม่รวบค่าแท็กซี่และยังต้องเดินจากพระนครใต้ ไปสนามอีกไปเจอกลุ่มกองเชียร์ที่ล้อมวงกอดคอให้กำลังใจ แค่ในกลุ่ม คนใหม่ๆอย่างผมไปแอบเชียร์คนเดียวเลย ข้างซ้ายนั่งกับเด็กแม่งทำหน้าเซ็งตลอดขางขวา ใครไม่รู้มากับเมียโอ๋ตลอด 90นาที เซ็งว่ะ ยิ่งมาเจอกรรมการหัวด..แย่ๆๆ อยากให้กองเชียร์เป็นอันหนึ่งอันเดียวกันก่อนเริ่มแตะมีการพูดคุยกันบ้างในกลุ่มแฟนบอลทั้งหมด ไม่ใช่แค่กลุ่มแกนนำ ว่าอย่าปานะ พูดคุยกันดิ ไม่ใช่ว่าจะทืบ :-X :-X

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 09:37:10 »
รักสโมสรกันทุกคนแหละครับ ผมไปวันแรกไปไม่ถูกจับแท็กซี่ไป 400 กว่าไม่รวบค่าแท็กซี่และยังต้องเดินจากพระนครใต้ ไปสนามอีกไปเจอกลุ่มกองเชียร์ที่ล้อมวงกอดคอให้กำลังใจ แค่ในกลุ่ม คนใหม่ๆอย่างผมไปแอบเชียร์คนเดียวเลย ข้างซ้ายนั่งกับเด็กแม่งทำหน้าเซ็งตลอดขางขวา ใครไม่รู้มากับเมียโอ๋ตลอด 90นาที เซ็งว่ะ ยิ่งมาเจอกรรมการหัวด..แย่ๆๆ อยากให้กองเชียร์เป็นอันหนึ่งอันเดียวกันก่อนเริ่มแตะมีการพูดคุยกันบ้างในกลุ่มแฟนบอลทั้งหมด ไม่ใช่แค่กลุ่มแกนนำ ว่าอย่าปานะ พูดคุยกันดิ ไม่ใช่ว่าจะทืบ :-X :-X
มีป้ายให้อ่าน ตัวอย่างผลเสียที่ได้ก็มีให้เห็น เค้าก็ประกาศออกไมค์ลั่นสนาม แล้วยังจะให้ไปคุยอะไรกันอีก.....

เอาปี่ไปเป่าให้ฟังดีกว่า

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 09:42:00 »
เบื่อ...ไอ้คนแบบนี้จริง เมาแล้วควบคุมสติไม่อยู่ ห้ามเอาแอลกอฮอลเข้าสนามเลยดีม่ะ สาดๆๆๆ

;)
WE ARE SAMUTPRAKARN F.C.
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 10:31:47 »
ช่วยกันประนามเวลามีคนขว้างนะจะแก้ได้ดีที่สุดครับ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 10:38:25 »

ผมพยายามคุยกับทุกคนนะครับ มีหลายๆคนเข้ามาคุยกับผม
ถ้าจะให้ผมไปคุยกับทุกคนเลย ผมคงทำไม่ไหว
ผมว่าเข้ามาคุยกันเถอะครับ มาสนามเร็วหน่อย มาคุยกัน
แลกเปลี่ยนความคิดกันก็ดีนะครับ เราไม่ได้ปิดกั้นใครเลย
ดีใจทุกครั้งที่มีกองเชียร์เพิ่ม แล้วไม่อยากให้แบ่งพรรคแบ่งพวก
พูดกันมากขึ้น เข้าใจกันมากขึ้น

*

• 35
  • 0
  • ตา ตั้ม..บ้าบอลไทยค้าบ โดยเฉพาะสมุทรปราการ เอฟซี
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 11:31:45 »
ถ้าคิดว่าเท่ห์คงไม่ปาแล้ววิ่งหางจุกตูดหรอก.. แม่งขวดแรกอยู่ข้างหลังผมไป 4 แถวเองหันไปไม่เห็นแล้ว

แอบคิดไปไกลว่า เป็นสายลับปลอมตัวมาดีสเครดิตสมุทปราการ

ใช่เลยครับ ผมก็อยู่แถวๆนั้น ผมเห็นคนปาแล้วรีบวิ่งหนีลงไปข้างล่าง แค้นแทนครับ  >:(

(http://www.samutprakarnfc.com)

*

• 35
  • 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 11:41:57 »
     วันนี้แฟนผมที่ไปด้วย เขาเป็นพัทยา FC    เขาให้ข้อแนะนำว่า  ที่พัทยาเขาจะมีประมาณว่า "เพลงแนวด่าปราจานเสียดสี"   แล้วแฟนบอลที่นู่นเขาเยอะกว่าเรา  แค่เขาคุมเรื่องนี้ได้เพราะ เวลามีใครขว้างลงมา แกนนำเชียร์จะร้องเพลงนี้ขึ้นทันที เพราะคนไทยจะกลัวอายมากกว่าให้ความร่วมมือ   ลองเอามาดูนะครับ
     ใครเป็นศิลปินลองช่วยแต่งเพลงแนวนี้หน่อย

อันนี้เห็นด้วยครับผม ต้องประนามครับ

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 12:32:00 »
เรื่องง่ายๆกับกลายเป็นเรื่องเครียด  :o

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 12:44:27 »
เจอแม่งต้องกะทืบไอ้พวกปาขวด
ดูบอลไม่เป็นไงไอ้พวกเกรียนเจอต้องกะทืบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 19:08:57 »
พอใจในกระทู้นี้มากครับแสดงออกถึงการร่วมหาแนวทางจริงๆ

ซึ่งบางคนชอบอ้างว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นแต่อ่านดูแล้วเหมือนออกแนวด่าอย่างเดียวอ่านแล้วหดหู่

กระทู้นี้ไม่ชอบการปาขวดแต่ก็มาหาแนวทางแก้ใขมากกว่าจะเอาแต่วิจารน์อย่างงี้ผมชอบ

*

ออฟไลน์ yello

• 358
  • 18
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 21:14:58 »
จะต้องกั้นรั้วแล้วเกาะกรงดูกันเลยไหมครับ

หรือว่าจะต้องห้ามกองเชียร์เข้าสนาม-*-

จิตสำนึกถึงจะเกิด

จิตสำนึกนี้จะปลูกฝังกันยังไงดี  ???

ห้ามเอาขวดเข้าไปคนจะปามันก็จะปาอยู่ดีนะผมว่า ถึงไม่ถึงไม่รู้กุจะปาสะอย่าง อะไร อยู่ในมือปาหมดแหละ

ป้ายทำแล้วก็ไม่ฟัง

รักปราการอย่าปาเลยนะไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตาม :-[

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 09, 13:06:34 »
จะต้องกั้นรั้วแล้วเกาะกรงดูกันเลยไหมครับ

หรือว่าจะต้องห้ามกองเชียร์เข้าสนาม-*-

จิตสำนึกถึงจะเกิด

จิตสำนึกนี้จะปลูกฝังกันยังไงดี  ???

ห้ามเอาขวดเข้าไปคนจะปามันก็จะปาอยู่ดีนะผมว่า ถึงไม่ถึงไม่รู้กุจะปาสะอย่าง อะไร อยู่ในมือปาหมดแหละ

ป้ายทำแล้วก็ไม่ฟัง

รักปราการอย่าปาเลยนะไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตาม :-[

พูดยากว่ะท่านเลขา พรรคคอมมิวนิสต์
จิตสำนึกคนเรามันต่างกันในหลายๆ ด้าน การรับรู้ การนึกคิด โดยนิสัยพื้นฐานของคนไทย ฯลฯ
คราวหน้าใครเห็นชี้ตัวเลยครับ ประจาณกันให้อายไปเลยพอคนส่วนมากไม่เห็นด้วยกับมันมันจะหงอไปเอง
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ++[A][E][86]++

• 647
  • 1
  • ถึงจะนับ 9 แต่ก็ลุกได้นะ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 09, 19:30:18 »
ถ้า ทำป้ายตรงหน้าทางเข้าจะดีหรือป่าวครับ

ทุกคนอาจจะเห็นกาน

หรือไม่ก้อประชาสัมพันธ์ ตรงหน้าทางเข้าก่อนเกมส์เริ่ม

แบบที่พี่ปินตู ถือป้ายที่สนามเมื่อนัดที่แล้วอ่ะคับ

ทุกคนจะได้เห็นโดยทั่วถึง

หรือ อาจจะประชาสัมพันธ์ผ่านบัตร เข้าชมดีครับ

พอดีคิดมาเพื่อๆไว้อ่ะคับ ยังไงก้อติชม ได้นะครับ

***********Division 1 ************

;)
+++โง่ลึก ฉลาดกว้าง+++